Laptop nào bây giờ ???

GiaoThongTài khoản đã xác minh

Em vẫn hành quân...
Website
www.duocphuha.com
Sau một hồi suy đi tính lại, em đề xuất bác Nakio sử dụng laptop 6930p dòng 24h mới nhập về.

Dòng này có thể dùng liên tục 24h không phải xạc pin. Thân máy có khung thép bảo vệ, vỏ máy bằng dura chống xước, ổ cứng chống sốc, bàn phím tráng lớp phủ không mờ sau một thời gian sử dụng, bàn phím chống nước, có camera, đèn đọc sách.... Riêng máy này đã được chứng nhận về độ bền của Quân đội Mẽo...

Máy có kèm theo nhiều tính năng bảo mật, có chương trình quicklook 3 cho phép không cần vào windows vẫn check được mail & calendar của Outlook...

Sau một hồi suy đi tính lại, em đề xuất bác Nakio sử dụng laptop 6930p dòng 24h mới nhập về.

Dòng này có thể dùng liên tục 24h không phải xạc pin. Thân máy có khung thép bảo vệ, vỏ máy bằng dura chống xước, ổ cứng chống sốc, bàn phím tráng lớp phủ không mờ sau một thời gian sử dụng, bàn phím chống nước, có camera, đèn đọc sách.... Riêng máy này đã được chứng nhận về độ bền của Quân đội Mẽo...

Máy có kèm theo nhiều tính năng bảo mật, có chương trình quicklook 3 cho phép không cần vào windows vẫn check được mail & calendar của Outlook...
Pin 24h tin được mấy chục % mợ ơi ...

Mà MH to quá 14,1"

@hiepluc: Đúng là chỗ em có bán nhưng ko có loại nào em ưng :D

con cụ bảo em thấy cũng na ná giống con em mới mua về :102:

@mợ Thông: Cái em đang dùng là loại bu zi net hả mợ, thế thì có khi vẫn dòng này nhỉ ?

sv_ngheo

Xe điện
Bác xơi thử dòng SZ của Vaio nhé, em (mượn) dùng thử 2 cái rồi thấy ko có gì để chê cả, nhỏ và rất gọn, cấu hình mạnh, thiết kế rất nam tính và tự tin

đúng dòng Business luôn

Kim

Xe hơi
Cháu đang ngắm nghía cái này ở Nam Á, hay là bác Nakio mua trước đi nếu chán thì bán lại cho cháu, giảm 30% cháu cũng chịu (l)

Cái cháu xem bên trong cũng màu đen hết, nhìn đẹp lắm.

Toshiba Portégé A605
Product Number
P201 -00L01C
Microprocessor
1.40 GHz Intel® Core™ 2 Duo Processor SU9400
Microprocessor Cache
3 MB L2 Cache
Memory
3072 MB
Memory Max
Up to 4GB DDR2
Video Graphics
Intel® GMA 4500MHD
Hard Drive
250 GB (5400 rpm)
Multimedia Drive
DvDRW+/- Double Layer
Integrated
Webcam and microphone, BlueTooth
Display
12.1” diagonal widescreen disaplay at 1280 x800 native resolution (WXGA)
Fax/Modem
High speed 56K modem
Network Card
Integrated 10/100 Ethernet LAN
Wireless Connectivity
Intel® Wi-Fi Link 5100AGN (802.11a/g/n)
Keyboard
101-key compatible
Pointing Device
Touch Pad with dedicated vertical and horizontal Scroll Up/Down pad
PC Card Slots
One ExpressCard/54 slot (also supports ExpressCard/34)
External Ports
5-in-1 integrated Digital Media Reader for Secure Digital cards, MultiMedia cards, Memory Stick, Memory Stick Pro, or xD Picture cards
4 Universal Serial Bus USB 2.0
4th port shared with eSATA
1 VGA (15-pin)
1 RJ-11 (modem)
eSATA + USB 2.0
1 RJ -45 (LAN)
2 headphone-out
1 microphone-in
1 notebook expansion port 3
1 Consumer IR
Software
Operating System:
Windows Vista® Ultimate

Giá 17.8tr (+2,5% thuế nếu ko lấy hóa đơn)

bes

Xe lăn
Ôi dời, làm cái MACBOOK AIR rồi cài window7 vào chạy phe phé. Màn hình 13", RAM 2GB, Chíp 1.8, HDD 80GB, Pin khoảng 5 tiếng rưỡi, máy nặng hơn 1 kg, cấu hình đủ để kiếm tiền, màn hình MAC thì cứ coi là vô đối.
Mua cái đời đầu thôi, cấu hình đó chạy thừa rồi. Chúng nó xách tay về bán chỉ tầm 1200$ thôi, mua của FPT chắc vấn >2000$.

PS : Em dùng cả năm nay, phê lòi mắt. Sau 1 năm 2 tháng pin sụt xuống còn 4h40'. Vãi chùy.

Cụ Min phải dùng con này :

Chỉnh sửa cuối:
Em nghĩ cụ nên dùng em X61, đúng yêu cầu nhé: dòng Biz, nhẹ:6:

BM-LENOVO X61 7675-8PU là một trong số các series laptop nổi tiếng của IBM-Lenovo dành cho các doanh nhân. Với thiết kế độc đáo, tính năng hoàn hảo, chiếc laptop này đã nhanh chóng chiếm được cảm tình của người dùng.
Không phải ngẫu nhiên mà Tạp chí laptop lại rất chú trọng đến dòng X61 của IBM. Trước đây bạn đọc đã được làm quen với dòng X61 nói chung nhưng hôm nay Tạp chí laptop sẽ mang đến cho các bạn những thông tin cần thiết và cụ thể về dòng 7675-8PU.
Hướng vào tầng laptop người dùng doanh nhân, giống đa số các laptop trong cùng phân khúc, vỏ ngoài của X61 7675-8PU cũng khoác trên mình chiếc áo đen xám, không kiểu cách nhưng lại rất mạnh mẽ. Đứng vào hàng các laptop siêu di động trọng lượng của máy chỉ khoảng 1,6kg, cực kì thuận tiện cho công việc di động của người dùng. Màn hình của máy có kích thước 12.1” gương rộng siêu sáng với độ phân giải 1024x768px. Tuy độ phân giải này chưa phải là lý tưởng để giải trí xem phim nhưng vẫn đủ khả năng đáp ứng yêu cầu công việc của bạn. Các khung gờ đều rất vuông vắn và đặc biệt chắc chắn khi được gấp máy. Trên gờ màn hình không tích hợp camera cũng là điều dễ hiểu khi dòng máy này hướng vào người dùng doanh nhân. Tuy nhiên nếu muốn bạn vẫn có thể lắp thêm một camera ngoài.
Sau khi quan sát kĩ màn hình bạn sẽ để mắt tới bàn phím của X61 7675-8PU. Với nhiều nét tương đồng giống các series laptop của IBM-Lenovo, bàn phím của dòng máy này có thể được xem là hoàn hảo nhất so với các laptop cùng phân khúc 12.1”. Bàn phím kéo sát hai mép giúp cho các phím rộng hơn, thoải mái hơn với các ngón tay người dùng. Thiết bị trỏ giữa bàn phím, nổi bật với màu đó sẽ hỗ trợ cho bạn rất nhiều khi làm việc. Tuy nhiên có thể thời gian đầu bạn chưa quen dùng thiết bị này nhưng dần dần bạn sẽ thấy tiện lợi hơn nhiều khi sử dụng. Phía trên bàn phím có đầy đủ các nút từ điều chỉnh đa phương tiện đến các nút đặc dụng của IBM-Lenovo, đương nhiên muốn sử dụng hiệu quả các phím này, bạn sẽ phải đọc kĩ sách hướng dẫn hoặc nhờ người có kinh nghiệm chỉ cho. Bàn di chuột cảm ứng của X61 7675-8PU hoàn toàn khác so với các hãng laptop khác. Không phải là một bàn di chuột rộng rãi như HP hay Sony, Toshiba mà là nút nhấn trái phải. Đó là bởi dòng máy này đã được trang bị thiết bị chuột trỏ phía trên.
Đặc biệt dòng máy này cũng được trang bị cảm biến nhận dạng vân tay bảo mật tối đa dữ liệu của người dùng. Hệ điều hành Window Vista Business cũng hỗ trợ bạn nhiều khi làm việc cùng dòng máy này. Tuy nhiên điều đáng để ý nhất ở đây có lẽ là các chi tiết kĩ thuật trên máy. Không phải tự nhiên mà đa số các doanh nhân kể cả nữ cũng đều kết X62 7675-8PU của Lenovo. Đó một phần cũng là bởi cấu hình miễn chê của máy.
Được IBM-Lenovo trang bị cho bộ xử lý nền tảng Santa Rosa Intel Core 2 Duo T7250 2.0GHz cùng bộ nhớ đệm L2 Cache 2MB, FSB 800MHz và chipset Intel GM965 Express, tính thực thi của máy nhanh hơn nhiều khi làm việc cùng RAM 1GB, ổ cứng 120GB SATA 5400rpm. Có lẽ do muốn giảm trọng lượng của máy nên X61 7675-8PU chỉ được trang bị ổ cứng 120GB, dù sao thì với dung lượng này bạn vẫn có thể thoải mái lưu trữ. Máy cũng được trang bị card đồ họa Intel GMA X3100 nên bạn cũng không mấy khó khăn khi xử lý các chương trình đồ họa trên máy. Nếu bạn nâng cấp RAM thêm nữa(tối đa là 4GB) thì máy của bạn hoạt động vẫn rất trơn tru.
Nằm trong phân khúc siêu di động, X61 7675-8PU cũng vẫn mang trên mình đầy đủ các chuẩn kết nối của một chiếc máy. Vẫn được trang bị ổ quang DVD hỗ trợ hai lớp, người dùng vẫn có thể ghi lại những nội dung mình muốn cả hình và âm thanh qua ổ quang này. Ngoài ra máy cũng được trang bị các cổng USB, IEEE, Ethernet, modem, khe cắm thẻ PCMCIA. Không chỉ có khả năng kết nối không dây 802.11agn mà dòng máy này cũng được hỗ trợ khả năng kết nối Bluetooth. Bạn có thể “bắn” dữ liệu qua tính năng này với các thiết bị khác có tính năng tương đương.

1/ Vẫn dùng cái cũ, không cần tốn tiền cho lappy làm chi

2/ Mua Sony Vaio SZ hoặc TZ, lý do: già rồi mắt ngày càng kèm nhèm, cần lappy có màn hình sáng, nét, rõ ràng. :21:

Hoặc nếu không cụ làm em X200 này, khỏi nghĩ luôn (1.3kg), cấu hình ngon

CPU Intel Core 2 Duo Processor P8600 2x2.4Ghz
RAM 2048MB
HDD 160GB SATA
LCD 12.1" WXGA(1024 x 768).
VGA Intel GMA X4500MHD
USB 2.0 port, IEEE 1394, PCMCIA
Bluetooth + FingerPrint Built in
Pin: 4cel Lithium-Ion
Weight: 1.3Kg
56K Modem, NIC, 1GB Ethernet
Wireless Intel 802.11agn
OS Windows XPPro bản quyền

À em nói thêm là lý do tại sao em nhấn mạnh chất lượng màn hình vì khi mình dùng máy tính thì cái mình dùng nhiều nhất là màn hình. Những cái khác như Performance (giờ máy tính nào cũng dư dùng, mình có chơi game với lại đồ họa đâu), Style (Kiểu dáng chỉ cần gọn nhẹ thôi, Vaio SZ/TZ/TX thừa đáp ứng), những cái khác không quan trọng, Giá cả thì lại càng không quan trọng với bác Nakio :)) :)) :))

4x4

Xe tăng
Oài, em nói mãi rồi có nghe đâu! Lại còn lên đây hỏi han nữa chứ :'(
Tại vì cứ đua với em và còn muốn phải ngon hơn mới chịu - cơ mà cực khó vì em đang dùng còn U330 Lenovo Core 2 Duo P8600 2,4Hz - HDD 320Gb màn LED siêu sáng... em thì ko chê nhưng thầy Na bảo là nghe ko sang nên phải tìm loại khác oách hơn. :))

Thầy Na ơi, đua với em khó cực vì làm gì có quả laptop nào tiền ko nhiều, cấu hình mạnh, kiểu dáng nam tính :102:, lại phải nhẹ và thương hiệu nổi tiếng *-):77::)) - Dùng Lenovo theo em đi, thương hiệu hèn 1 tí nhưng cực ngon :D

Chỉnh sửa cuối:

Kingpin

[Tịch thu bằng lái]
các cụ cứ bàn tán làm gì
dùng hản con này mà đi OFFROAD cho nó thích
NAM TÍNH hơn NAMCAR là chắc

đảm bảo PIN lâu chắc độ 5-6 tiếng
Có cả GPS lẫn các kết nối mạng không dây cần thiết
chống bụi chống nước

Quá chuẩn luôn
Hồi xưa em xài con CF 29 ngồi dứoi mưa CHAT với bạn gái
sứuong:21::21::21:

CAP_bl

Xe điện
Cụ có thể thử chiếc này: Sony Vaio VGN-Z540EBB (Made In USA)
Intel® Core™ 2 Duo Processor P8600 (2.4GHz, 1066MHz, 3MB), RAM 3GB PC3-8500 (2GBx1 + 1GBx1), HDD 320GB, DvDRW+/- Double Layer, 13.1" WXGA (1366 x 768) XBRITE-DuraView, nVidia GeForce 9300 128MB with Total Available Graphics Memory of 1370MB (max.), Camera and microphone, Bluetooth®, Fingerprint, Intel® WiFi Link 5100AGN(802.11a/b/g/n), Microsoft® Windows Vista® Home Premium with SP1

Oài, em nói mãi rồi có nghe đâu! Lại còn lên đây hỏi han nữa chứ :'(
Tại vì cứ đua với em và còn muốn phải ngon hơn mới chịu - cơ mà cực khó vì em đang dùng còn U330 Lenovo Core 2 Duo P8600 2,4Hz - HDD 320Gb màn LED siêu sáng... em thì ko chê nhưng thầy Na bảo là nghe ko sang nên phải tìm loại khác oách hơn. :))

Thầy Na ơi, đua với em khó cực vì làm gì có quả laptop nào tiền ko nhiều, cấu hình mạnh, kiểu dáng nam tính :102:, lại phải nhẹ và thương hiệu nổi tiếng *-):77::)) - Dùng Lenovo theo em đi, thương hiệu hèn 1 tí nhưng cực ngon :D
Máy vớ máy vẩn, dòng này dùng cho học sinh cấp 3 nó chát chít xem phim mình bu zi nét dùng ko hạp :)):)):))

Đợi đấy :69::69::69:

sv_ngheo

Xe điện
Các cụ giúp em xem dùng loại nào bây giờ ? yêu cầu của em là:

- Máy nhỏ gọn, nhẹ màn hình < 13'' (vác đi vác về, cafe cà pháo ...)
- Pin dùng lâu, máy ko cần cấu hình khủng (Công việc chính là để xóa bài kiếm xèng :D )
- Xiền loanh quanh khoảng 20 củ (nhiều hơn nữa khấu hao lâu lắm :21:)

Với yêu cầu này của bác, nhất là gọn nhẹ thì bác xơi Lenovo chả phù hợp tí nào. X200 dày bỏ xừ, may ra X300 còn mỏng đi được 1 tí. Với lại IBM trước đây và Lenovo bây giờ (dựa trên mẫu Thinkpad) có tông thiết kế nồi đồng cối đá, máy chỉ phù hợp với bác nào chơi ăn chắc mặc bền, hoặc ưa thích form dày-cứng-to-khoẻ thôi. Bác cầm ra cafe trông cứ như công nhân lao động tranh thủ giữa giờ ý, chả có dáng thảnh thơi gì cả :))

Ngay viền màn hình cũng dễ dàng nhận ra với thiết kế khoằm vào, trông bản thân cái màn hình của Lenovo/IBM đã giảm bớt độ thanh thoát đi nhiều. Và đặc biệt phần thân máy thì Lenovo làm bằng nhựa, to và nặng, chứ không như dòng SZ được tạo nên với vỏ kim loại nhẹ cầm rất thích. Xét về mỹ thuật thì Lenovo ko có cửa với Vaio, hơn nữa cái màn hình nhìn cũng ko sáng và đẹp bằng.

SZ

X200

Bác nào bảo dòng SZ cổ rồi, ko sản xuất nữa là chuyện quá hài, Sony vẫn ra ầm ầm, bác vào web nó sẽ biết thôi :21:

OKLEY

Xe buýt
Em cũng đang nhắm em này, nhưng pin 6 cell mà dùng được có 3 tiếng thôi nên đang lăn tăn.

Các cụ :

Thanks các cụ nhiều, các cụ giúp em cái nào pin dùng lâu, gọn nhẹ phát cấu hình vừa đủ dùng vì em ko chơi game, ko đồ hoạ... máy cũ em đang dùng lúc pin mới dùng gần 6 tiếng, hiện nay em thay pin tầu cũng được 4 tiếng.

ko hiểu sao em ko khoái Vaio lắm, có thể là đắt :21:
E thay con nay dung ngon.............(b) Chuân luôn

Em vẫn hành quân...
Website
www.duocphuha.com
Thôi, Nakio làm em đời sau của nc4200 đi, đọc review về nó, xem thực tế, rồi chiến luôn:

http://www.notebookreview.com/default.asp?newsID=4663

Conclusion

The HP EliteBook 2530p is the best business-grade 12-inch notebook currently on the market. Despite a large number of business solutions from Dell and Lenovo in our office, you'll be hard pressed to find anyone on our staff who doesn't think the 2530p is currently the best all-around choice in the 12-inch form factor. If extreme portability, durability, and long battery life are important to you, the EliteBook 2530p makes an ideal choice. However, while it's fair to say the 2530p is "best in class" that doesn't mean it's perfect.

The biggest potential criticism you can leverage against the EliteBook 2530p is the same problem every notebook in this class has to deal with: In order to provide long battery life and maintain low heat levels in such a small notebook you have to use low voltage or ultra-low voltage processors. This means that some applications that rely heavily on the CPU (such as video editing applications) will run a little slower than they would on a notebook with a standard processor. That said, people interested in this notebook generally won't be trying to edit feature-length 1080p movies.

Again, that's just something you have to expect if you want a notebook in this class. The Lenovo ThinkPad X200 offers a more powerful traditional processor in a 12-inch notebook, but lacks an optical drive, has fewer ports, doesn't have a touchpad, and doesn't feel as rugged. The EliteBook 2530p doesn't make those kind of sacrifices.

Bottom line, if you're looking for a business-grade 12-inch notebook then the HP EliteBook 2530p belongs at the top of your list.

Em vẫn hành quân...
Website
www.duocphuha.com
Các cụ giúp em phát nào...

Cái máy cũ dùng gần 3 năm rồi cũng chán với chạy hơi chậm nên tìm mua cái mới. Đi ngó nghiêng 1 hồi em múc luôn con HP Pavilion DV3003TX giá 14,8 củ vác về VP mở ra mới thấy ân hận, vừa nặng vừa dầy nhìn hoa hòe hoa sói quá... nhìn lại vẫn thấy cái máy đang dùng ổn hơn rất nhiều mới chết :102::102::102:

Máy cũ em đang dùng là HP NC4200 màn hình 12,7''

Các cụ giúp em xem dùng loại nào bây giờ ? yêu cầu của em là:

- Máy nhỏ gọn, nhẹ màn hình < 13'' (vác đi vác về, cafe cà pháo ...)
- Pin dùng lâu, máy ko cần cấu hình khủng (Công việc chính là để xóa bài kiếm xèng :D )
- Xiền loanh quanh khoảng 20 củ (nhiều hơn nữa khấu hao lâu lắm, độ này sever lỗi liên tục, ít khách nên bài ko đủ xóa :21:)

à quên... đừng MAC ạ, món này em ko biết dùng.
Bác đưa ra chưa đủ tiêu chuẩn cho dòng bi si lét của thế kỷ 21 rồi:

1. Có sẵn card WWAN để tháng sau cắm SIM 3G 24/24h vào internet và OF
2. Có webcam để chat với sinh viên
3. Có đèn soi bàn phím để xóa bài trong khi vợ đã ngủ say
4. Chịu được va đập, có khung thép bảo vệ, ổ cứng chống sốc, chống nước, để lúc nào đem đi offroad còn vào OF tường thuật tại chỗ
5. Nâng cấp miễn phí lên Windows 7 vào tháng 8 - bản này chạy mượt hơn Vista nhiều.
6. Có nhiều phụ tùng: Docking, Pin phụ 12cell, xạc origin trên máy bay và ôtô....

Nói chung để bán được 01 cái máy cho Chủ tịch mà vất vả quá:))