Thảo luận Lắp thêm quạt cho Siena HL

othelo

Xe tải
Có cụ nào lắp thêm nút on/off cho quạt mát chưa ah. em nghĩ giải pháp này ngon hơn là lắp thêm quạt. Mình quạt bằng tay cho nó chủ động, nhiều khi không biết khi nào nó quay. đang tắc đường mà .....lạy trời "quay đều quay đều" đi quạt

donghd2009

Xe điện
Có cụ nào lắp thêm nút on/off cho quạt mát chưa ah. em nghĩ giải pháp này ngon hơn là lắp thêm quạt. Mình quạt bằng tay cho nó chủ động, nhiều khi không biết khi nào nó quay. đang tắc đường mà .....lạy trời "quay đều quay đều" đi quạt
Ko lên lắp thêm công tắc cụ nhé, cứ để nó chạy theo trương trình tốt hơn...

Bác nào đã từng lắp thêm quạt làm mát động cơ cho SIENA HL ở Hà nội thì cho em xin cái địa chỉ với nhé. Em xin cảm ơn các Bác trước.
em cũng đang có ý định như cụ nên vào đây hóng ạ

othelo

Xe tải
Cứ phải lắp thêm nhá.
Lắp thêm nút on/off có đơn giản không. Kinh nghiệm của các cụ lắp là như thế nào. Nút on/off để ở đâu?? lên sử dụng nút nào có sẵn trên xe. "dòng điện vào quạt là rất lớn, thấy cái dây vào quạt to đùng"

vip tien sinh

Xe ngựa
Lắp thêm nút on/off có đơn giản không. Kinh nghiệm của các cụ lắp là như thế nào. Nút on/off để ở đâu?? lên sử dụng nút nào có sẵn trên xe. "dòng điện vào quạt là rất lớn, thấy cái dây vào quạt to đùng"
Không lên làm vậy cụ ak, không khoa học. Cụ chơi cái cảm biến nhiệt ý.

Thich-wagon

Xe buýt
e thấy ko có lí do gì phải lắp thêm cả, vì chạy đh 24/24 kim nhiệt của e còn ko nhích khỏi vạch 0

vip tien sinh

Xe ngựa
Đa phần đều vứt thứ đó đi rồi cụ nhỉ, nó toàn đem lại phiền phức thôi..
Nó hữu ích lắm đó thí chủ ak. Nhưng khi nó kẹt, hay bị hỏng. Mua max lên mọi người bỏ đi.

mocchauoto

Xe tăng
E thì lại lắp thêm thấy xe bốc hơn và tiết kiệm nhiên liệu nữa
Thật ra ít người biết đến tác dụng của nó, đa số đều cho rằng nó ngăn nước lại trong lốc máy cho nước nóng nhanh để cung cấp cho giàn sưởi ở các nước băng giá, thực chất khi máy làm việc ở nhiệt độ lý tưởng thì hiệu suất mới cao và sự đốt cháy nhiên liệu cũng tiết kiệm đôi chút, nhưng rất gần với cái chết khi sự cố quạt hoặc thiếu nước phải không cụ?

haanhbinan

Xe điện
Thật ra ít người biết đến tác dụng của nó, đa số đều cho rằng nó ngăn nước lại trong lốc máy cho nước nóng nhanh để cung cấp cho giàn sưởi ở các nước băng giá, thực chất khi máy làm việc ở nhiệt độ lý tưởng thì hiệu suất mới cao và sự đốt cháy nhiên liệu cũng tiết kiệm đôi chút, nhưng rất gần với cái chết khi sự cố quạt hoặc thiếu nước phải không cụ?
Xe đang ngon và mới thì cần, còn đối với những xe đã cũ, hay hỏng hóc thì vứt đi cho nó yên tâm

quangpham71

Xe tăng
Website
www.facebook.com
Đúng cụ ạ, nhưng giữa xe lắp và ko lắp khi hệ thống giải nhiệt có vấn đề, thì thời gian làm sôi nước ko chênh nhau bao nhiêu, lúc này kim nhiệt lên rất nhanh cho cả 2 trường hợp.

mocchauoto

Xe tăng
Đúng cụ ạ, nhưng giữa xe lắp và ko lắp khi hệ thống giải nhiệt có vấn đề, thì thời gian làm sôi nước ko chênh nhau bao nhiêu, lúc này kim nhiệt lên rất nhanh cho cả 2 trường hợp.
Em chạy 3 đời xe con đều không còn van, khi thấy nhiệt độ lên đến 9h là hệ thống đã có vấn đề, vì thông thường nó không lên tẹo nào, hoặc có lên thì chỉ một chút xíu.