Thảo luận Lắp thêm quạt cho Siena HL

U_OAT

Xe Cứu Trợ
Chuẩn thông cái ống ấy đi là hết
Còn thông rồi vẫn bị thì bọc bảo ôn lại đọn ống khoản 20cm là ok nhưng đa phần là bị tắc thoai
Vâng cụ, e thử tìm cái ống đấy xem nó nằm ở đâu lôi ra thông cho phát, nếu không tìm thấy cụ thông cho e cái nhớ nhớ. Chở iem nào mà nước nó cứ tong tỏng ra hỗ chân ghế e í ngồi thì iem í ngượng chít mất thôi cụ Công nhể

magicianfs

Xe tăng
Hôm nay em chạy HN - Hà Tĩnh và ngược lại, trời nắng nóng kinh khủng mà kim nhiệt luôn ở mức dưới cùng hoặc nhích lên tí tẹo thôi ạ. À cái nước ở bên ghế phụ là nước điều hòa nó ko thoát dc hả các cụ, chắc tắc ống thoát phải ko ạ
Cụ chạy đường trường kim nhiệt nó có ngóc được lên đâu. Ý em nói là trong phố ý, lúc kim nhiệt tầm gần 9h điều hòa có vẻ yếu

U_OAT

Xe Cứu Trợ
Cụ chạy đường trường kim nhiệt nó có ngóc được lên đâu. Ý em nói là trong phố ý, lúc kim nhiệt tầm gần 9h điều hòa có vẻ yếu
Em thấy thỉnh thoảng nó vẫn hơi ngóc cụ ạ ;))
Vậy phải đi kiểm tra và bảo dưỡng lại điều hòa thôi cụ nhỉ, mùa nắng nóng mà đh yếu thì đi khó chịu vô cùng

namaus

Xe tăng
Vâng cụ, e thử tìm cái ống đấy xem nó nằm ở đâu lôi ra thông cho phát, nếu không tìm thấy cụ thông cho e cái nhớ nhớ. Chở iem nào mà nước nó cứ tong tỏng ra hỗ chân ghế e í ngồi thì iem í ngượng chít mất thôi cụ Công nhể
Nếu xe cụ đã tháo giàn nóng thì ng nhân như cụ công nói.còn giàn nóng thì cònphải xem giàn nóng có bị dò ko nữa đấy nhớ.

LeHuuHuy

Xe buýt
Cụ này nói quá chuẩn, cụ kiểm tra kỹ dàn nóng lại đi nhé.
Nếu xe cụ đã tháo giàn nóng thì ng nhân như cụ công nói.còn giàn nóng thì cònphải xem giàn nóng có bị dò ko nữa đấy nhớ.

tthphuc

Xe máy
các cụ ơi. em đang chuân bị lấy em fiat seana 1.3, nghe các cụ nói vụ quạt phụ thấy mê, chắc phải lắp thêm ngay, không biết lắp ở đâu, các cụ chi cho em với.

Chỉnh sửa cuối:

namaus

Xe tăng
các cụ ơi. em đang chuân bị lấy em fiat seana 1.3, nghe các cụ nói vụ quạt phụ thấy mê, chắc phải lắp thêm ngay, không biết lắp ở đâu, các cụ chi cho em với.
Lấy đi đã rồi lắp sau. Trâu chưa có đã lo sắm thừng rồi.

Trieukhoi1989

Xe tải
Côn Si 1.6 làm cách nào cho nhẹ bây giờ các cụ ơi???

GreatestTiger

Xe tăng
PM Trong trường hợp cần thiết là em sẽ tiếp kiến.
Vốn dĩ côn (hay còn kêu là Am-be-da) của Sienna là nặng hơn các xe khác. Cụ kiếm cái bộ bàn đạp xịn thì sẽ nhẹ hơn. Tuy nhiên, cụ cần nhớ là "vốn dĩ" nó vẫn luôn nặng hơn các loại xe khác nhé.

Côn Si 1.6 làm cách nào cho nhẹ bây giờ các cụ ơi???

vandatAT

Xe container
xe mình cũng nóng như cái lò bát quái

nhanvannhuong

Xe máy
He he theo quan điểm của em là cứ lắp. Quạt phụ cứu e 2 lần rồi
- lần thứ nhất đang đi đường Trường Chinh thấy kim đồng hồ báo quá 9h cúi xuống bật luôn quạt phụ và yên tâm đi về nhà kiểm tra thấy quạt chính bị vỡ bi , thay bi xong là OK. Nếu k có quạt phụ thì k thể đỗ ở đường được vì đoạn đầu đường Trường Chinh ấy đông và k có chỗ đỗ. MÀ có đỗ thì cũng k sửa được.
- Lần 2 đi về quê lúc đánh vào gara thấy quạt chính rít lên kiểm tra thấy cánh quạt bị mất chốt lỏng ra ngoài lúc bám vào trục lúc không. có quạt phụ nên yên tâm chơi mấy hôm khi lên thì bật quạt phụ đi về ra gara sửa quạt chính.
Đấy trong điều kiện bình thường khi quạt chính chậy ngon thì quạt phụ chẳng có ý nghĩ gì nhưng với a Fiat hay có vấn đề về hệ thống làm mát trong đó thì quả quạt phụ lại có tác dụng cứu nguy. không làm sôi nước thổi roăng.......... đi 4-5 củ như lần đầu em chưa lắp,

kangta160

Xe tải
Cụ lắp thêm quạt phụ vô cùng tác dụng phải học tập cụ . ấy mà quạt phụ cụ mua ở đâu đấy để em lắp cho xe đi lại nó yên tâm ?..

thuan95

Xe tải
Em hỏi thật là cụ mua xe hay bán xe chỗ thì hỏi tư vấn mua xe chỗ lại rao bán xe chả nhẽ em cứ nói thật là anh em ở đây ghét nhất mấy thằng cò xe thà không mua được xe còn hơn là mua lại của mấy ổng!
Ủng hộ quan điểm của bác, mấy mem mới như e là ngán gặp mấy ông cò lắm. mất thời gian, chả được việc

haanhbinan

Xe điện
Đúng vậy. Mua xe phải xe thực người thực, chuẩn chỉ giấy tờ, sau đấy đến chất lượng xe. Như vậy mới tuyệt đối an tâm.
Mua bán xe còn phải có cái duyên nữa chứ, cụ nhể

Lada1207

Xe tăng
E đã ý kiến với các Cụ 1 lần rồi: Kết luận của E là ko cần lắp quạt Phụ. E và KiaV đã lắp cho xe Siena của E ( 2 cái chứ ko phải 1 nhóe ) chả thấy hiệu quả j. Nhà SX họ đã tính được tốc độ quạt , lưu lượng gió phù hợp với máy rồi ạ. ko phải xoắn

congnhuanphat

Xe điện
E đã ý kiến với các Cụ 1 lần rồi: Kết luận của E là ko cần lắp quạt Phụ. E và KiaV đã lắp cho xe Siena của E ( 2 cái chứ ko phải 1 nhóe ) chả thấy hiệu quả j. Nhà SX họ đã tính được tốc độ quạt , lưu lượng gió phù hợp với máy rồi ạ. ko phải xoắn
Nhiều khả năng là cụ Lá Đa quay trở lại với Fiat =D>