Lắp thêm gì cho Altis 1.8 G các cụ?

Bill6002

Xe hơi
Em nghĩ có lắp cam lùi thì cũng chỉ hạn chế phần nào, tay nghề vẫn là chính :)
Hồi e mới lấy xe cũng nhiều kế hoạch như bác chủ: sau 2 năm tính đến h dán thêm mỗi kính - chắc tại e cũng hẻo xiền.

GióLào

Xe hơi
Em nghĩ có lắp cam lùi thì cũng chỉ hạn chế phần nào, tay nghề vẫn là chính :)
Hồi e mới lấy xe cũng nhiều kế hoạch như bác chủ: sau 2 năm tính đến h dán thêm mỗi kính - chắc tại e cũng hẻo xiền.
Báo cáo các cụ là lắp camera lùi thì cũng thích nhưng sử dụng thì em thấy cảm biến cũng đủ rồi. Vì trước em đi xe ko có cảm biến cũng chưa đâm hay ngại quay trở chỗ nào cả, tuy nhiên cái này cũng chẳng dám nói tài với ai được.
Em thi chỉ thích có cái DVD và thiết bị dẫn đường, vì em là dân ngoại tỉnh, lang thang trà đá Hà thành, đường đi lối lại không thông thạo, nên có cái dẫn đường thì tuyệt, đặc biệt là những chuyến đi chơi xa.
Em cần tư vấn các bác là cái dẫn đường ở VN mình có ok không, nó có báo đường cho mình chuẩn không hay nói cách khác là có nên dùng ko ạ. Cảm ơn các bác ợ.

0906.006.586

Xe buýt
tổng hợp nhiều ý kiến nhưng em xin góp ý với cụ chủ thế này:
1. lắp gì cũng được nhưng tránh phần điện vì dễ bị từ chối bảo hành từ hãng
2. cụ đã được khuyến mại phim và trải sàn, thì cần nhất với cụ bây giờ là DVD + camera lùi, cái này rất có ích khi trời mưa, gương chiếu hậu hay cảm biến lùi không hoạt động tốt
3. DVD kết hợp GPS bây giờ cũng đang lên ngôi, nếu cụ có nhu cầu cứ PM cho em số cầm tay
trên box có nhiều anh em nội thất mà không vào tư vấn cho cụ này nhể

Gia_Khanh

Xe điện
tổng hợp nhiều ý kiến nhưng em xin góp ý với cụ chủ thế này:
1. lắp gì cũng được nhưng tránh phần điện vì dễ bị từ chối bảo hành từ hãng
Làm gì có lắp gì mà ko chạm đến phần điện hở cụ, nếu thế chắc chỉ có dán kính, trải sàn....

startstops

Xe đạp
Báo cáo các cụ là lắp camera lùi thì cũng thích nhưng sử dụng thì em thấy cảm biến cũng đủ rồi. Vì trước em đi xe ko có cảm biến cũng chưa đâm hay ngại quay trở chỗ nào cả, tuy nhiên cái này cũng chẳng dám nói tài với ai được.
Em thi chỉ thích có cái DVD và thiết bị dẫn đường, vì em là dân ngoại tỉnh, lang thang trà đá Hà thành, đường đi lối lại không thông thạo, nên có cái dẫn đường thì tuyệt, đặc biệt là những chuyến đi chơi xa.
Em cần tư vấn các bác là cái dẫn đường ở VN mình có ok không, nó có báo đường cho mình chuẩn không hay nói cách khác là có nên dùng ko ạ. Cảm ơn các bác ợ.
cụ xem mấy cái vietmap gps xem sao

ToyotaAltis9063

Xe điện
Ối giời ơi, cụ prius thì OF cũng chỉ có một thôi ah, cụ đừng xui chạy đua vũ trang thế;)
Em cũng chỉ định xem cho biết thôi cụ ạ, chứ nâng cấp lên lắm cũng chẳng mấy khi sử dụng, tiền ý em tích góp làm con Cam cũ có vẻ hay hơn.

Mr.Tuxedo.tq

Xe tăng
Nhà em thêm quả sub gầm ghế ngồi rung rung sướng lắm @@

gocart

Xe cút kít
Cam lùi rất tiện dụng.
Hệ thống dẫn đường có ích khi đi các tỉnh xa, chạy đêm hoặc đường đèo giúp mình dự đoán các đường ngang, khúc cua nên có thể chạy nhanh mà ko bị bất ngờ. Tuy nhiên dẫn đường ở Hà nội thì không hiệu quả vì sóng GPS kém. Em chạy ở HN dùng song song cả Vietmap và DTDD dùng google map nhưng chả cái nào chỉ đường vì không nhận được sóng.
Hệ thống cảnh báo áp suất lốp ko nên lắp. Báo đúng thì ít, hoang báo thì nhiều. Đang vun vút 70 cây chuối giờ mà nó báo một lốp non hơi thì vui phải biết.:-&

nguyendung3456

Xe tải
theo cháu thì lắp thêm j thì phụ thuộc vào nhu cầu, sở thích và túi tiền của chủ xe thôi :-"
nhà cháu cũng mới lấy altis 1.8g hồi tháng 12 năm ngoái, nhưng hồi đó cốt lấy đc xe về đi đã, chẳng lắp liếc thêm j cả ngoại trừ cái bọc sàn đc KM tại chỗ. Về đi cho chán đi 1 thời gian xong thấy cần thiết lắp j thì lắp, thế là vừa tháng trước mới dắt đi trang bị thêm đó chứ
Xe nhà cháu thì chỉ có dán kính NEWSUN hết 5tr, làm cách âm (thấy ghi của 3M, ko biết có xịn ko nữa) hết 3,5tr và mua mấy cái ốp che mưa 4 cửa hết 500k, thấy vậy là quá đủ. Nhà cháu ở thôn quê nên ko đua đòi dán kính 3M hay VKool j hết, vì có khi đòi dán loại đó lại dính toàn hàng fake, cứ hỏi chỗ đó cái j tốt thì dán, họ làm đại lý cho NEWSUN thế là dán kính NEWSUN loại tốt nhất. Còn màn hình thì chả bao xem đến => khỏi lắp, ở quê cũng ko bao h lo ngại đỗ xe ở mấy chỗ chật hẹp các thứ nên cũng khỏi lắp cam lùi luôn
thấy có dán kính vs làm cách âm là quá ngon rồi, dán kính xong đỡ nóng xe đi bao nhiêu, còn làm cách âm xong đi cũng thoải mái hơn, tại đường ở quê toàn bê tông gồ ghề, tiếng lốp ma sát với đường nó dội vào xe khó chịu lắm, làm cách âm xong thì đỡ đc phần nào, còn tạp âm từ bên ngoài, tiếng các phương tiện giao thông và các thứ bên ngoài thấy giảm hẳn, nếu mà ngồi trong xe bật nhạc âm lượng 15-20 là đủ để khỏi nghe thấy tạp âm từ bên ngoài luôn
Còn như ông chủ gara chỗ nhà cháu làm xe, ổng cũng có con altis 1.8g 2011, xe của ông thì ngoài dán kính + chống ồn thì ổng chỉ lắp mỗi dàn âm thanh khác vs dàn đèn trước khác thôi, nhưng thấy bẩu là độ âm thanh 100tr, còn dàn đèn hình như là 20củ nữa thì fải :( ổng bảo xe lắp cho vui, thích j lắp nấy chứ cũng chẳng đi đâu mấy, toàn để trưng bày giới thiệu cho khách sợ thôi [-(

0906.006.586

Xe buýt
Làm gì có lắp gì mà ko chạm đến phần điện hở cụ, nếu thế chắc chỉ có dán kính, trải sàn....
DVD theo xe có giắc cắm, chỉ việc rút CD ra và nhét DVD vào, hoàn toàn không can thiệp gì vào điện cụ ạ

texu

Xe tải
Xe bác ấy là 1.8G thì rõ là AT rồi, MT là 1.8E cụ à. Em cũng giống cụ chủ hồi mới lấy xe, lên 1 list dài những thứ lắp thêm, nhưng cuối cùng em chỉ dán film, trải sàn và lắp thêm bộ vè che mưa. Định chạy 1 thời gian rồi lắp sau, nhưng tới giờ đã gần 4 năm mà vẫn ngon lành. Trong khi thằng ku em lắp đủ thứ , ae gọi đùa là full option mà về sau cũng tháo hết. Bực nhất là vụ lên bộ âm thanh bao gồm cả DVD kèm camera lùi, woofer, loa liếc chỉ chạy hơn năm đã trục trặc, màn hình lúc chạy lúc đứng, loa chỉ được cái ùng oàng chứ nghe bí rì. Về sau chú restore gần như nguyên bản.
Cụ chủ không nói xe cụ 1.8G là AT hay MT để mọi người biết mà tư vấn thêm, nhà cháu chạy 1.8AT 2,5 năm nay rồi mà chưa lắp thêm bất kỳ thứ gì trừ dán kính xe vì 1.8AT nguyên bản có sẵn cảm biến lùi+ghế da rồi nên theo quan điểm của nhà cháu là không cần lắp thêm những cái đó, dán kính thì nên dán LLumar hoặc cao hơn như Vkool (dán xong bật điều hòa nhanh mát lắm nhé). Nhà cháu dự định lắp thêm cái loa sub gầm ghế nữa nghe nhạc cho nó hay hay 1 tí nhưng thấy loằng ngoằng vụ bảo hành nên đang đợi mấy tháng nữa hết bảo hành đi lắp luôn thể!

Boeing-787

[Tịch thu bằng lái]
Có 3M và sàn da khuyến mại cụ làm là ổn rùi.
Tóm lại là cụ đừng nghe mấy cụ sale tư vấn lắp thếm DVD,SUB,CAM lùi,ốp này nọ.... tốn tiền, xấu xe đi cụ ạ.:D
Sale bảo lắp ngoài thì ko được bảo hành, còn muốn bảo hành thì để Sale lắp cho cụ. giá gấp đôi gấp 3 thôi cụ ạ.
Xe e Altis 1.8MT 2011, lắp DVD ngoài, dán Vkool,Cam lùi, bọc da,sàn da. Vẫn được bảo hành như thường, e mới bảo hành cái giảm sóc xong.:D
Xe cụ đời 2011 đã bảo hành giảm xóc ? Chứng tỏ Toy rất bền !....

GióLào

Xe hơi
Cảm ơn các cụ đã nhiệt tình tư vấn cho em. Chiều em vào showroom Thanh Xuân,chú sale nói là kính 3M có thể chỉ 1,5 triệu cũng dán được, làm em phát hoảng. Em được khuyến mại kính 3M, liệu nó có lắp cho e hàng fake không các cụ nhỉ.
Làm thế nào để biết là kính 3M nó lắp cho mình là hàng xịn hả các cụ?

GióLào

Xe hơi
Trong hãng cũng gọi ngoài vào dán.k có phim xịn giá đó cụ nhé.e k lạ gì mấy ông xêu này đâu.thậm chí 1 vài hãng Toy,Ford,Hyundai,... E còn biết chính xác hó gọi từ đâu vào làm
Chắc chắn là không có film xịn giá đó cụ ạ, ý em hỏi là làm sao phân biệt được nó dán thật hay đểu cho mình? hay là căn cứ vào bảo hành,hoặc là cứ hãng dán là đồ xịn?

Gia_Khanh

Xe điện
Chắc chắn là không có film xịn giá đó cụ ạ, ý em hỏi là làm sao phân biệt được nó dán thật hay đểu cho mình? hay là căn cứ vào bảo hành,hoặc là cứ hãng dán là đồ xịn?
3M thì ko biết có chính hãng ko nhưng cụ tham khảo cụ ca_voi trên này, mua Altis sales hứa KM dán Vkool nhưng đòi phiếu BH chính hãng thì ko có, cụ ý pải 3 mặt 1 lời làm um lên nó mới đồng ý KM cho VKool xịn !

GióLào

Xe hơi
3M thì ko biết có chính hãng ko nhưng cụ tham khảo cụ ca_voi trên này, mua Altis sales hứa KM dán Vkool nhưng đòi phiếu BH chính hãng thì ko có, cụ ý pải 3 mặt 1 lời làm um lên nó mới đồng ý KM cho VKool xịn !
Cảm ơn kinh nghiệm của cụ. Nó bảo là bảo hành cho em 10 năm, có lẽ em sẽ đòi bảo hành chính hãng.

nguyendung3456

Xe tải
Cảm ơn kinh nghiệm của cụ. Nó bảo là bảo hành cho em 10 năm, có lẽ em sẽ đòi bảo hành chính hãng.
chỗ nào dán kính mà kêu đây là kính xịn thì đều hứa hẹn BH 10 năm cho cụ hết, nhưng trong quy định BH của họ là BH trong các trường hợp bong tróc, rạn nứt bay màu film hay ko đảm bảo độ cách nhiệt, film bị lóa,... nhưng liệu chúng ta có cách j để tiến hành đo đạc, kiểm chứng chính xác những vấn đề này ạ, xe đi 10 năm, kính còn chịu tác động bị mờ bị xước, bị ám màu, ố ... thì càng khó kiểm chứng đc tình trạng film, chưa nói là film lại dán ở bên trong nữa, nên ít chịu ảnh hưởng nhiều như kính.
nói chung là nó dán cho mình, nó bảo cái nào tốt thì mình nghe biết vậy thôi, chứ ko thể hi vọng j đc nhiều bác ạ

giangnam03

[Tịch thu bằng lái]
xe em cũng 1,8, chả cần lắp thêm cái gì đi vẫn OK