Lắp thêm gì cho Altis 1.8 G các cụ?

Nseries

Xe buýt
Hồi mới mua xe em cũng máu lắp thêm cái này cái nọ, nhất là vào cái box Âm thanh - Điện - Nội thất trong này đọc tán loạn lên xong thấy cái gì cũng thèm :)) Gom góp thóc lúa đi lắp đủ thứ, xong rút ra là chỉ tổ tốn tiền lãng phí quá :D Tóm lại hiện giờ em thấy chỉ còn 3 thứ này là quan trọng và có ích với bản thân em nhất:

- Cảm biến lùi 4 mắt lắp sau mít xe --> cực có ích với em, lùi xe hay quay đầu giữa đường tự tin hẳn. Em đi thử mấy xe có màn + cam lùi thì thấy không hiệu quả bằng cảm biến, chỉ được cái vui mắt hơn thôi :D
- Gập gương tự động --> rất tiện khi ra khỏi xe chỉ cần bấm khóa cửa là tự gập luôn gương, đỗ ngoài đường không phải tự tay ra gập, lại chỉ cần nhìn gương là biết cửa đã khóa hay chưa. Ngoài ra thỉnh thoảng đi vào ngõ chật người đông thì ngồi trong xe bấm 1 phát cụp luôn gương lại cho gọn
- Camera hành trình: thực ra cái này thì em lại chưa dùng vào được bất kỳ trường hợp cụ thể nào :D nhưng có nó đi đường cũng yên tâm hơn, dự phòng được những tình huống éo le không biết cãi thế nào
Cụ chủ lên đồ như cụ này là chuẩn đới

nhimkute

Xe buýt
Nói chung Altis thuộc dòng cao, nhiều option sẵn rồi. Em nghĩ là không nên lắp thêm hay độ điếc gì nhiều đâu, cứ để nguyên bản mà đi cụ ạ. Xe cỏ thì còn bảo độ âm thanh, đèn đóm chỗ này chỗ nọ cho nó cải thiện, chứ xe tốt rồi thì đụng vào nhiều chỉ tổ tốn tiền và ảnh hưởng linh tinh thêm thôi, hiệu quả không cao đâu

GióLào

Xe hơi
cụ lắp cam lùi và màn hình dvd hoặc mànn gương là hợp lý.nếu chưa bọc ghế da thì làm bộ da nữa.tất cả khoảng 10 củ là ok rồi
Cũng muốn làm cái màn DVD cụ ạ, nhưng bỏ đi cái đĩa CD xịn của nó cũng tiếc. Không biết ý cụ thế nào

Civic TN

Xe lăn
Các cụ cho e hỏi ké hộ ông a, lắp DVD cho Altis thì nên lắp loại nào ạ? (có giá cho e luôn thì tốt)

ToyotaAltis9063

Xe điện
Quan trọng là đầu tư nhiêu xèng thôi cụ ạ.thường thường thì toàn lắp kovan theo xe.giá từ 4_5 củ khoai tùy loại hỗ trợ GPS hay ko
Xe của em thì đang dùng loại của Pioneer, không biết Kovan với Pioneer cái nào tốt hơn?

GióLào

Xe hơi
Pioner cũng có xịn và nhái chứ cụ.nhưng nếu đúng hàng xịn thì pioner ngon và đắt hơn rất nhiều
Lắp em xịn này hết bao nhiêu củ hả cụ? lắp trong hãng hay ngoài. Nếu lắp ngoài có bị khó khi bảo hành ko cụ?

GióLào

Xe hơi
Làm ngoài vừa rẻ lại bảo hàng dễ hơn chứ cụ.lắp hàng xịn tầm hơn 10 củ
Ý em là lắp ngoài, đụng đến phần điện, mấy ông TOY không chịu bảo hành xe cụ ạ.

ngựa gỗ

Xe hơi
[ chuẩn đó cụ nghe cụ này được
QUOTE=nhimkute;13076179]Hồi mới mua xe em cũng máu lắp thêm cái này cái nọ, nhất là vào cái box Âm thanh - Điện - Nội thất trong này đọc tán loạn lên xong thấy cái gì cũng thèm :)) Gom góp thóc lúa đi lắp đủ thứ, xong rút ra là chỉ tổ tốn tiền lãng phí quá :D Tóm lại hiện giờ em thấy chỉ còn 3 thứ này là quan trọng và có ích với bản thân em nhất:

- Cảm biến lùi 4 mắt lắp sau mít xe --> cực có ích với em, lùi xe hay quay đầu giữa đường tự tin hẳn. Em đi thử mấy xe có màn + cam lùi thì thấy không hiệu quả bằng cảm biến, chỉ được cái vui mắt hơn thôi :D
- Gập gương tự động --> rất tiện khi ra khỏi xe chỉ cần bấm khóa cửa là tự gập luôn gương, đỗ ngoài đường không phải tự tay ra gập, lại chỉ cần nhìn gương là biết cửa đã khóa hay chưa. Ngoài ra thỉnh thoảng đi vào ngõ chật người đông thì ngồi trong xe bấm 1 phát cụp luôn gương lại cho gọn
- Camera hành trình: thực ra cái này thì em lại chưa dùng vào được bất kỳ trường hợp cụ thể nào :D nhưng có nó đi đường cũng yên tâm hơn, dự phòng được những tình huống éo le không biết cãi thế nào[/QUOTE]

hoangvoila

Xe tăng
Cụ lấy ở đâu và giá bn hả cụ? E đang định lấy vì tìm xe lướt lắm cụ quay công tơ mét quá cơ ạ

Civic TN

Xe lăn
Quan trọng là đầu tư nhiêu xèng thôi cụ ạ.thường thường thì toàn lắp kovan theo xe.giá từ 4_5 củ khoai tùy loại hỗ trợ GPS hay ko
Chi phí tầm 10-12 củ cho cả DVD có Vietmap và cam lùi có đc ko cụ?
Có ng đang tư vấn cho ông ấy lắp FUKA 6056 nhưng e thấy ko thích lắm

KaximFE

Xe hơi
Cụ chủ không nói xe cụ 1.8G là AT hay MT để mọi người biết mà tư vấn thêm, nhà cháu chạy 1.8AT 2,5 năm nay rồi mà chưa lắp thêm bất kỳ thứ gì trừ dán kính xe vì 1.8AT nguyên bản có sẵn cảm biến lùi+ghế da rồi nên theo quan điểm của nhà cháu là không cần lắp thêm những cái đó, dán kính thì nên dán LLumar hoặc cao hơn như Vkool (dán xong bật điều hòa nhanh mát lắm nhé). Nhà cháu dự định lắp thêm cái loa sub gầm ghế nữa nghe nhạc cho nó hay hay 1 tí nhưng thấy loằng ngoằng vụ bảo hành nên đang đợi mấy tháng nữa hết bảo hành đi lắp luôn thể!

GióLào

Xe hơi
Cụ chủ không nói xe cụ 1.8G là AT hay MT để mọi người biết mà tư vấn thêm, nhà cháu chạy 1.8AT 2,5 năm nay rồi mà chưa lắp thêm bất kỳ thứ gì trừ dán kính xe vì 1.8AT nguyên bản có sẵn cảm biến lùi+ghế da rồi nên theo quan điểm của nhà cháu là không cần lắp thêm những cái đó, dán kính thì nên dán LLumar hoặc cao hơn như Vkool (dán xong bật điều hòa nhanh mát lắm nhé). Nhà cháu dự định lắp thêm cái loa sub gầm ghế nữa nghe nhạc cho nó hay hay 1 tí nhưng thấy loằng ngoằng vụ bảo hành nên đang đợi mấy tháng nữa hết bảo hành đi lắp luôn thể!
Cảm ơn cụ, xem em 1.8 G AT cụ ạ. Nói chung cũng ổn cả rôi, em đang lăn tăn có nên lắp màn hình DVD không cụ a

gocart

Xe cút kít
Altis của cụ thì là tốt rồi, lắp thêm gì thì nó vẫn là Altis thôi, cụ để nguyên bản cho nó lành, nhiều thứ quá nó lại chứng tỏ không bằng xe Hàn,
Camry còn lắp thêm, Altis tuổi gì mà ko cần lắp?

KaximFE

Xe hơi
Cảm ơn cụ, xem em 1.8 G AT cụ ạ. Nói chung cũng ổn cả rôi, em đang lăn tăn có nên lắp màn hình DVD không cụ a
DVD cũng giống như sub gầm ghế nhà cháu thôi cụ ơi, lại loằng ngoằng vụ bảo hành, nhưng nhà cháu thấy lắp DVD vào nhìn nội thất thấy xịn xịn lên tí đới! ;)

quangzin

Xe tăng
Cụ thấy cụ prius ko ? Cụ ấy lắp j cụ lắp theo thậm chí cụ nên lắp hơn cụ ấy , chúc cụ nhiều ốp sần

GióLào

Xe hơi
Báo cáo các cụ, ngày lấy xe đang đến gấn, em rất cần các cụ tư vấn ạ, đặc biệt lắng nghe những cụ đã và đang đi em Altis 1.8 G AT ạ. Muốn hỏi các cụ là lắp thêm gì và có nên làm luôn trong hãng TOY luôn không hả các cụ?
Cảm ơn các cụ nhiều ạ

nub

Xe hơi
Cụ nào lắp thêm để chạy usb nhỉ, chia sẻ cái nhỉ