[Funland] Lập team đi bơi

Quê bầm

Xe điện
Em nghĩ nếu tập mãi không bơi được thì phải tập bài bản, từng động tác cơ bản một, em thấy có một video họ dạy tập vẫy chân sải đầu tiên, bơi ngửa trước, xong rồi bơi nghiêng mà không cần dùng tay, bơi nghiêng kết hợp ngoái đầu thở không dùng tay. Thành thạo mấy cái đó thì họ mới đưa tay sải vào kết hợp cuối cùng, lúc đó tay chỉ có tác dụng như mái chèo, toàn thân đã tự nổi như con thuyền, tự nghiêng thở đều đặn được rồi. Hiện đa số đang dùng tay để tạo lực nổi nên rất là mệt, em bơi được đoạn là thở không đúng nhịp, chìm vì mệt.
Nếu cụ ko phải dân sông nước hay bơi phủi từ bé ao hồ mà muốn bơi sải thì cụ nên kiếm thầy học bài bản, thầy sẽ dậy kỹ thuật cơ bản rồi bơi mới đúng và lâu dài được. BỌn em bơi phủi sông hồ từ bé ở quê nó vẫn sai kỹ thuật và nhanh mất sức, sau vẫn phải nhờ thầy chỉnh một hai buổi sửa lỗi sai thì mới bơi nhẹ nhàng tiết kiệm sức và bơi xa được. Ko nên kỳ vọng tự học tự xem clip mà mơi đc nhé, chỉ xem sau khi đã học lớp bài bản

Hoàng Trang

Xe ngựa
Năm nay có mấy lí do mà nhà cháu chưa đi bơi được buổi nào. Mấy lần t cu F1 rủ đi (nó chỉ đi được vào ngày nghỉ) mà nhà cháu lại có việc, đành cho nó xèng đê ông con đi 1 mình. Giờ mà nhà cháu bơi cùng ông con chắc ko lại được nó. Cao gần 1,8m chân tay lều nghều, bơi 1 mạch hết 1 vòng(100m) chỉ nghỉ vài giây lại bơi tiếp. Mỗi buổi nó bơi hơn 1h, cứ hết 15 vòng mới nghỉ.
Em nhớ ông con nhà cụ đi làm rồi mà bố vẫn cho xiền đi bơi ạ? :D

phuongmit

Xe cút kít
Nhiều khi nó là sở thích í Trang :)) như e giờ đi đám cưới con bạn mẹ e thì e chỉ việc đi thôi, mẹ e bảo phong bì mẹ để rồi nhé. Hoặc về thăm bà ngoại em thì bà vẫn cho e tiền tiêu như hồi e bé bé :))

hxduong

Xe lăn
Em ở khu thành công nhưng hay cho bọn trẻ con bơi bể học viện ktqs ở Hoàng Quốc Việt. Bể thành công cũng là bể tiêu chuẩn 50m, năm ngoái làm mái che nên nước hơi lạnh nên em ít cho bọn trẻ con bơi ở đây
Thế mà không bảo.

Cuaoctom

Xe hơi
Mợ dk 1 khóa bơi có thầy dậy ở Đền Lừ Hoàng Mai 1tr8. 12 buổi thì phải con gái e học 6 buổi là biết bơi.

danhhieu17

Xe đạp
cháu chưa biết bơi nhưng đăng ký nhận kèo ạ. đặc biệt cháu có thể đi được vào giờ gà gáy hoặc giờ âm phủ

Pumzen

Xe ba gác
Đợt hè này nó nghỉ mấy tháng để làm đồ án tốt nghiệp mợ ạ. Đầu tháng vừa rồi mới đi làm trở lại. Mà kể cả nó có lương nhưng nhiều khi vẫn xin tiền bố mẹ với lý do ko có tiền mặt. :D

Hoàng Trang

Xe ngựa
Đợt hè này nó nghỉ mấy tháng để làm đồ án tốt nghiệp mợ ạ. Đầu tháng vừa rồi mới đi làm trở lại. Mà kể cả nó có lương nhưng nhiều khi vẫn xin tiền bố mẹ với lý do ko có tiền mặt. :D
Ôi cái lý do 😂!

hxduong

Xe lăn
Em hay xin tiền vợ với lý do này :D

Bahn

Xe tải
Em tập bơi bao nhiêu năm không biết bơi. Gặp thằng bạn nó dạy cho tập thở 1 buổi, sau đó nó bảo cứ đep kính bơi vào, thấy ai bơi đẹp thì bơi theo, (ban đầu chưa bơi theo được thì ngồi xuống cho ngập đầu) nhìn họ làm như nào thì học theo.

Từ đó em biết bơi.

Traisuonggio

Xe buýt
Nghe mờ mún...bơi liền vs ...mợ oy.
Pờ rồ file cháo: 1.70, nặng 60. Kinh nghiệm bơi hơn 2 chục năm vs hàng ngàn giờ bơi cả biển vs hồ
Đã từng có rất nhiều học viên bơi sắp đoạt giải.
Bơi....đụ các kiểu, ngửa, úp, chó, mèo, ếch, bướm.,.. tiêu chuẩn cấp ...hồ trở lên.
Nhưng cháo chỉ trống lịch 1b/tuần cho mợ thui

Mợ có bơi khu vực Cầu Giấy hem?
Em không dạy bơi nhưng em biết gì thì chỉ bảo mợ cái đó.
Vì ngày bé em cũng tự học người ta bơi ở ao làng chứ chẳng có ai dạy cả.