[Funland] Lập team đi bơi

OTheAh

Xe tăng
Trên này đa số có Gđ cả rồi mà e thì ko phải thầy dậy bơi vợ e hay chồng mợ biết thì dễ hiểu nhầm, mà nhầm là ăn bom ngay nguy hiểm lắm :))
E ngày nào cũng làm 3km chỗ Thái Hà đều như vắt chanh
Cc yên tâm, em sẽ ko làm gì cc để vợ cc hiểu nhầm đâu ạ

TalaMit

Xe tải
Tiêu chí đầu tiên nên tìm bể sạch chứ ko phải là hụt chân hay gì đâu mợ. Bể 75 tam trinh được đó, chỉ có điều hơi bé và ngắn thôi.
Có bể nào sạch cụ review luôn đê, chứ hè này bể nào cũng ngồn ngột người với trẻ em, :(

Korando1980

Xe tăng
Vâng, tiêu chí 1 ng 1khác ạ. Em bị hụt 1lần nên e sợ rồi ạ
Mợ chủ đã hết cảm giác sợ độ sâu chưa. Mợ nên tập trung luyện tập nhuần nhuyễn bài thở nước, làm chủ được bài này là bơi xa, đứng nước thoải mái, hết sợ độ sâu.

OTheAh

Xe tăng
Mợ chủ đã hết cảm giác sợ độ sâu chưa. Mợ nên tập trung luyện tập nhuần nhuyễn bài thở nước, làm chủ được bài này là bơi xa, đứng nước thoải mái, hết sợ độ sâu.
E hồi 5-6 tuổi bị bọn thanh niên nó tóm nó quăng ra xa uống no nước sông luôn nhưng nhờ thế nhanh biết bơi đầu tiên là bơi chó, sau đó lặn dc rất là xa. Khi làm chủ dc hơi thở rồi quay ra bơi sải. H già rồi lại quay lại đi bơi để chữa xương khớp

Hải Sản Food

Xe tải
Nước biển mặn cứ ngửa ra là nổi. Không cần phải nín thở. Thực ra nó vẫn có chìm nhưng độ chìm rất chậm, khi mình thở ra rồi hít vào lại là cơ thể lại nổi lên :))
Đứng nước ở đó cũng chỉ cần đạp chân nhẹ nhàng là đứng nước được. Quen được flow của động tác nó nhanh hơn 10-100 lần ở bể bơi
Ở ngoài đảo mặn hơn gần bờ à cụ. Em tưởng biển thì giống nhau 😅

Bang lang

Xe điện
Có bể nào sạch cụ review luôn đê, chứ hè này bể nào cũng ngồn ngột người với trẻ em, :(
Cụ nên đi giờ muộn ( lúc gần đóng cửa) thì vắng. Nhiều lúc em toàn một mình một bể.
Nghiêm túc ạ: mặc dù mùa hè sắp hết, nhưng giờ em mới có thời gian rảnh để bơi trở lại.
Nhưng em bơi đang yếu, cũng chưa biết đứng nước, em đã hỏi các khoá dạy bơi thì đa số dạy cho ng chưa biết bơi từ đầu, xong học phí cũng chát, nên e cũng ko muốn học lại ạ.
Em tìm xem có ai hay đi bơi (khu vực Hoàng Mai, Đống Đa, Thanh Xuân đều đc), mà bơi vững vững và biết đứng nước thì em nhờ kèm e thời gian với ạ. Em sẽ trả vé bơi cả2 ạ.
Nam hay nữ đều được ạ.
Ah em là nữ ạ.
Em cảm ơn m.ng đã đọc, em ko biết đăng ở đâu, nên đăng tạm lên đây.
Mợ ko học 1 khoá, nhờ huấn luyện viên họ kèm cho 2-3 buổi thôi. Đã ko sợ nước rồi thì dễ lắm. Mỗi ngày cố gắng hơn ngày trước khoảng 10m, sau đó tăng dần lên. Bơi quan trọng là giữ hoi thở đều, ko loạn, thở đều nó đã nổi rồi. Bơi chậm để quan sát động tác và giữ hơi thở đã. Đi bơi em ko thích đi bơi cùng người khác, em ko muốn bị gián đoạn để nói chuyện vì muốn đạt tốc độ trong một khoảng thời gian nhất định và em nghĩ đa số người thực sự tập thể thao đều thế.

antidau

Xe container
Ở ngoài đảo mặn hơn gần bờ à cụ. Em tưởng biển thì giống nhau 😅
Trải nghiệm thật của cháu mà
Cháu không hề biết bơi ngửa. Ra đó 1 ông anh trong đoàn đang bơi ngửa đột nhiên nói câu "Đm ở đây không cần nín thở cũng nổi ngửa được".
Sau đó cháu và cả đoàn làm theo thấy nổi thật rồi cháu khua tay khua chân trôi người đi. Hôm sau về bể bơi khách sạn làm y chang bơi ngửa từ đầu đến cuối bể được ngay

Hải Sản Food

Xe tải
Cháu không hề biết bơi ngửa. Ra đó 1 ông anh trong đoàn đang bơi ngửa đột nhiên nói câu "Đm ở đây không cần nín thở cũng nổi ngửa được".
Sau đó cháu và cả đoàn làm theo thấy nổi thật rồi cháu khua tay khua chân trôi người đi. Hôm sau về bể bơi khách sạn làm y chang bơi ngửa từ đầu đến cuối bể được ngay
Xịn thế. Cuối tuần cháu thử đi mới đc. Chứ hồi h tắm bãi ngay đất liền thì k thấy nổi

banmotnucuoi

Xe lăn

Sáng cứ làm tầm 1km thì tỉnh táo phết.
Em giờ mới chỉ bơi đc khoảng 500-700m. Thể lực giảm sút quá, mắt thì mờ nhìn cháu nào cũng xinh

MuathuHN252

Xe cút kít

Sáng cứ làm tầm 1km thì tỉnh táo phết.
Em giờ mới chỉ bơi đc khoảng 500-700m. Thể lực giảm sút quá, mắt thì mờ nhìn cháu nào cũng xinh
Bơi cùng ẻm trong ảnh thì tỉnh chắc cụ ah

Korando1980

Xe tăng
E hồi 5-6 tuổi bị bọn thanh niên nó tóm nó quăng ra xa uống no nước sông luôn nhưng nhờ thế nhanh biết bơi đầu tiên là bơi chó, sau đó lặn dc rất là xa. Khi làm chủ dc hơi thở rồi quay ra bơi sải. H già rồi lại quay lại đi bơi để chữa xương khớp
Giờ em cũng đang quay lại bơi dần đều để hoàn thiện lại kĩ thuật. Bé toàn ra sông Hồng với hồ Tây bơi theo bản năng nên biết bơi nhưng không bơi xa được, nhanh mệt và sai kĩ thuật.

OTheAh

Xe tăng
Giờ em cũng đang quay lại bơi dần đều để hoàn thiện lại kĩ thuật. Bé toàn ra sông Hồng với hồ Tây bơi theo bản năng nên biết bơi nhưng không bơi xa được, nhanh mệt và sai kĩ thuật.
Xem YouTube rồi tự thực hành cụ ah

AirSupply

Xe buýt
Cụ nói chuẩn. Em ko bơi giỏi nhưng cũng ko phải dạng bơi tồi. Ra bể là cắm đầu vào tập kỹ thuật với bơi thôi, ko quan tâm xung quanh lắm. Tầm 60-90 phút là té. Chỉ có đội bơi làng nhàng hoặc có mục đích khác ngoài bơi thì mới rảnh khi ra bể thôi. :D
Lắm lúc muốn bơi cũng không được cụ à, ức chế khi gặp đội kia dưới bể, không có đường bơi luôn.

Dxttb

Xe tải

Dxttb

Xe tải
Độ nổi tự nhiên phụ thuộc vào 2 yếu tố:
- Khối lượng riêng của nước. Nước thường có KLR là 997kg/m3, nước biển có KLR dao động từ 1020-1030kg/m3, cá biệt KLR của nước biển Chết cao hơn cả KLR của con người nên người vứt xuống đó sẽ auto nổi.
- Khối lượng riêng của cơ thể con người. Mỗi người tùy theo cơ địa sẽ có KLR khác nhau nên ai có KLR càng nhỏ thì khả năng nổi trong nước càng tăng, càng đỡ tốn sức để nổi.