lắp tấm chắn gầm tại ford Thăng Long vui thôi rồi các bác ạ

BBB

Xe buýt
Báo cáo các cụ là chiều nay em vừa đi bảo dưỡng 1000Km ở Ford Long Biên.
Em cũng lắp luôn chắn gầm và thay dầu TOP1 (chiều qua vừa lấy chỗ bác SONBH)
Công lắp chắn gầm có 77.000 VNĐ (Em thấy các bác thợ lắp cẩn thận, đảm bảo khi đi không bị tấm chắn gầm va vào phần bảo vệ máy).
Hình như là em gặp bác ở Long Biên chiều nay?

Chiều nay em làm tại Long Biên ford.
Thay dầu TOP 1 của em mua của bác SơnBH(tăng giá nhanh thế ?????)
thay lọc dầu của hãng, chỉnh đèn cao lên tý cho sáng (Thợ chỉnh cao quá chắc phải chỉnh lại thấp tý)
Lắp chắn gầm théo mua của bác SONBH(bác Hùng Bãi Cháy) Tấm thép lắp không vừa thấy thợ vác búa ra nện mấy phát mới vào đc ốc.
Xịt lọc gió, châm thêm nước làm mát, nước rủa kính
Định lắp Pedan nhưnh thấy xấu quá hôm nào off đổi nhé Sơnbh, cho anh cái Inox ý, cái bằng nhôm không ổn. (của bác Namhai đẹp hơn)
Tổng cộng 295K (thay dầu 35K.... kg nhớ) toám lại ---- thợ làm chu đáo.

Khi thay dầu được ông KT Ford Việt nam đứng đó khuyến cáo , hãng không bảo hành máy khi thay dầu kg phải của hãng :P
ông này bảo có loại chắn gầm bằng tấm nhôm đẹp hơn Thép rất nhiều

Chỉnh sửa cuối:

0977123333

Xe buýt
hôm rồi cháu vừa phò láng hạ chăn quả lọc gió, may là cháu còn chưa thay má phanh ở đó... bộ má phanh trước ở đó báo 1,3 hay 1,4t gì đó trong khi cháu có tay bạn làm gần chợ giời bẩu hẳn qua mua hộ hết có 350k về ra 1 gara gần nhà thay hết 150k tiền công. vấn đề là vỏ hộp y chang ở hãng, mấy tay bán còn bảo tay bạn cháu là bọn hãng nó cũng toàn ra đấy mua
cái vấn đề này em biết rõ, em làm nghề bán xe mà, cố vấn dịch vụ ăn với thợ dưới xưởng, luôn có sẵn đồ ngoài, tính vẫn tính tiền hãng nhưng nhiều lúc lấy đồ ngoài là bình thường mà cụ ^^ .

vnr_82

Xe điện
Up e xem hình dạng cái chắn gầm cái. E sợ cái chắn gầm này có thể bị đọng nước ở chắn.

namhai51

Xe hơi
Báo cáo Bác Sơn là hôm nay em hơi tủi thân tí vì em thấy giá bác bán tấm chắn gầm máy cho em (em chưa vào hội focus nhưng cũng có chút ít bài trong box) so với các bác đã tham gia hội chênh lệch nhiều quá (cao hơn 1,5 lần). Hy vọng lần sau bác bớt em tí để em làm khách hàng truyền thống của bác. Khi nào có nẹp cốp và nẹp chân cốp sau, tấm chắn bùn, bao da chìa khóa bác báo em nhé. Số đt em: 0988.05.01.83 or 098.451.9669. Thanks bác.

kevoduyen

Xe buýt
cái vấn đề này em biết rõ, em làm nghề bán xe mà, cố vấn dịch vụ ăn với thợ dưới xưởng, luôn có sẵn đồ ngoài, tính vẫn tính tiền hãng nhưng nhiều lúc lấy đồ ngoài là bình thường mà cụ ^^ .
vâng thì bình thường cụ à, nhưng nhiều khi rổ giá vênh 1 cách quá đáng chứ cao hơn ngoài đôi chút thì em cũng chả nói

0977123333

Xe buýt
Up e xem hình dạng cái chắn gầm cái. E sợ cái chắn gầm này có thể bị đọng nước ở chắn.
đọng làm sao được cụ ơi, chắn gầm có kín mít đâu, nó còn lỗ to tướng dưới vịt dầu =)) ngoài ra còn đến 3 lỗ nữa. làm sao mà có thể đọng nước được

BBB

Xe buýt
Báo cáo Bác Sơn là hôm nay em hơi tủi thân tí vì em thấy giá bác bán tấm chắn gầm máy cho em (em chưa vào hội focus nhưng cũng có chút ít bài trong box) so với các bác đã tham gia hội chênh lệch nhiều quá (cao hơn 1,5 lần). Hy vọng lần sau bác bớt em tí để em làm khách hàng truyền thống của bác. Khi nào có nẹp cốp và nẹp chân cốp sau, tấm chắn bùn, bao da chìa khóa bác báo em nhé. Số đt em: 0988.05.01.83 or 098.451.9669. Thanks bác.
cụ thông cảm, em đặt hàng lâu rồi, vả lại thấy cụ bảo pedan của cụ đẹp hơn của em.~X(. em chưa lắp
Thay dầu xong cúng thấy máy chạy êm hơn, nhưng cụ kỹ thuật hãng bảo hãng cũng có dầu 5W-30, nên lần sau các bác cứ vào đây mà thay

Chỉnh sửa cuối:

0977123333

Xe buýt
vâng thì bình thường cụ à, nhưng nhiều khi rổ giá vênh 1 cách quá đáng chứ cao hơn ngoài đôi chút thì em cũng chả nói

giá hãng thường cao hơn nhiều so với giá bác tự mua mà ^^ ví dụ như hãng bán chắn gầm bằng nhựa giá 1tr900k
mình mua chắn gầm bằng thép giá 800k + 100k tiền công thay là 900k ^^
nói chung đồ của ford nếu tự mua được gì thì mình nên mua, vì giá rẻ hơn rất nhiều so với giá hãng

BBB

Xe buýt
giá hãng thường cao hơn nhiều so với giá bác tự mua mà ^^ ví dụ như hãng bán chắn gầm bằng nhựa giá 1tr900k
mình mua chắn gầm bằng thép giá 800k + 100k tiền công thay là 900k ^^
nói chung đồ của ford nếu tự mua được gì thì mình nên mua, vì giá rẻ hơn rất nhiều so với giá hãng
Thi thoảng Off cafe ở đâu thì gọi BBB nhé

Miltech

Xe hơi

thay lọc dầu của hãng, chỉnh đèn cao lên tý cho sáng (Thợ chỉnh cao quá chắc phải chỉnh lại thấp tý)
Lắp chắn gầm théo mua của bác SONBH(bác Hùng Bãi Cháy) Tấm thép lắp không vừa thấy thợ vác búa ra nện mấy phát mới vào đc ốc.
Định lắp Pedan nhưnh thấy xấu quá hôm nào off đổi nhé Sơnbh, cho anh cái Inox ý, cái bằng nhôm không ổn. (của bác Namhai đẹp hơn)

Khi thay dầu được ông KT Ford Việt nam đứng đó khuyến cáo , hãng không bảo hành máy khi thay dầu kg phải của hãng :P
Cụ cho cháu hỏi nước làm mát là loại gì ợ, cụ cho cháu biết cái trade mark của nó với ạ. Cụ có thông tin giề về cái chắn gầm bằng nhôm đấy không, cháu có vẻ thích nó rùi đấy, sau này nó hỏng cháu còn bán nhôm.

backinhca

Xe buýt
em cũng hơi ngạc nhiên khi hỏi mỗi miếng nhựa ốp ở đầu bậc lên xuống ở Ford Ngo Thì Nhậm có 1200k :))

cakom

Xe tăng
Website
www.otofun.net
Tớ vào HNFord lắp mất 50K, hai bác làm luôn cho cẩn thận. Hôm nọ phải tháo ra hàn, biếu bác thợ hàn 50K và bác tháo lắp 50K, ai cũng vui vẻ và nhiệt tình. Kết lại Trung béo bị chém :))
Ơ hàn cái gì Chiến ơi? Thấy cụ Việt lắp Fi có cần hàn gì đâu nhở? (lắp 5 lần mới hết rè máy)

BBB

Xe buýt
@ nam hải: giá lại tăng rồi... bác ấy chỉ hữu nghị lần đầu thì phải.
@ Miltech: để em hỏi lại chỗ nào rồi báo thông tin lại bác.
số của em: 0983006589

Bên lề tý:
lúc vào Ford Long biên thấy 1 em focus 5 cửa TN thấy bảo đi chậm đâm vào đống cát mà hỏng két nước(méo) mà 2 túi khí bung hoàn toàn.....
lại thấy yên tâm hơn khi chọn ford
sau khi bác namhai ve có 1 chiếc như vậy chạy vào cũng bị vỡ hẳn 1 bên badosocs chắc đâm mạnh..

Chỉnh sửa cuối:

0977123333

Xe buýt
Thi thoảng Off cafe ở đâu thì gọi BBB nhé
ok anh, thỉnh thoảng em và mấy đồng chí cafe sáng thứ 7 ý mà

Ơ hàn cái gì Chiến ơi? Thấy cụ Việt lắp Fi có cần hàn gì đâu nhở? (lắp 5 lần mới hết rè máy)
hàn bu lông để lúc bắt ốc vào chặt hơn mà anh, hnay thợ cũng hàn cho em ^^ chạy cho thoải mái
em cũng hơi ngạc nhiên khi hỏi mỗi miếng nhựa ốp ở đầu bậc lên xuống ở Ford Ngo Thì Nhậm có 1200k :))
giá hãng mà cụ =))

namhai51

Xe hơi

Đúng xe em cụ ah. Xe cụ Ghia đúng ko ah.
Mà tấm chắn gầm của em vừa luôn mà, thợ chỉ việc thêm long đen để ko bị chạm vào gầm máy thôi (cách gầm máy 1cm)

BBB

Xe buýt
Đúng xe em cụ ah. Xe cụ Ghia đúng ko ah.
Mà tấm chắn gầm của em vừa luôn mà, thợ chỉ việc thêm long đen để ko bị chạm vào gầm máy thôi (cách gầm máy 1cm)
Dạ đúng là xe em, đen 191-58

[/QUOTE]hàn bu lông để lúc bắt ốc vào chặt hơn mà anh, hnay thợ cũng hàn cho em ^^ chạy cho thoải mái [/QUOTE]

sao xe mình không được hàn nhỉ

Chỉnh sửa cuối:

namhai51

Xe hơi
@ nam hải: giá lại tăng rồi... bác ấy chỉ hữu nghị lần đầu thì phải.
@ Miltech: để em hỏi lại chỗ nào rồi báo thông tin lại bác.
số của em: 0983006589

Bên lề tý:
lúc vào Ford Long biên thấy 1 em focus 5 cửa TN thấy bảo đi chậm đâm vào đống cát mà hỏng két nước(méo) mà 2 túi khí bung hoàn toàn.....
lại thấy yên tâm hơn khi chọn ford
sau khi bác namhai ve có 1 chiếc như vậy chạy vào cũng bị vỡ hẳn 1 bên badosocs chắc đâm mạnh..
Thành thật chia buồn với bác chủ xe. Đâm vào đống cát mà cảm biến đã kích nổ 2 túi khí. Cảm biến nhậy thật. May mà thấy bác thợ bảo chủ xe mua bảo hiểm rồi ko thì thay 2 túi khí ít cũng phải 30 củ. hichic

namhai51

Xe hơi
Dạ đúng là xe em, đen 191-58
hàn bu lông để lúc bắt ốc vào chặt hơn mà anh, hnay thợ cũng hàn cho em ^^ chạy cho thoải mái [/QUOTE]

sao xe mình không được hàn nhỉ[/QUOTE]

Em sợ hàn thì mới không chắc, vì mối hàn bao giờ cũng dễ bị gỉ hơn bác ah. Em nghĩ chỉ cần bắt đúng lỗ ở gầm máy và siết chặt ốc là OK (nếu lỏng đi nó lạch cạch ngay mà)

Sonbh

Xe tăng

Keke, bác ơi Dầu mới lên giá rồi bác ah, giá em để cho mọi người như nhau thôi, ốp pedan đợt hàng tới em đổi cho bác. Còn em đảm bảo với bác là Top 1 chấp cái dầu của hãng sẽ bán cho bác cùng là 5W-30, nếu dầu Top 1 ko bằng em hoàn tiền bác 02 can bác chưa dùng ah.