[Funland] Lập nhóm dừng bán nhà Hà nội để chờ tăng giá mạnh

Website
checkxecuchuyennghiep.com
Thế là còn ít! Cụ sẽ còn được phong là trùm cò vạc, trùm bơm thổi, trùm kẹp hàng, trùm vay bank lấy tiền buôn đất,... Nói chung là trùm ... xấu xí dưới con mắt hội đó :D
Clone 1 - đã vào tầm ngắm
:)):)) và cụ còm như trên và các bài tương tự thì sẽ được xem là các nick clone đẩy bài cho trôi các kiểu định hướng nữa đó :))
Clone 2 - đã vào tầm ngắm

Cuabeo

Xe Cứu Trợ
Sang năm 2025, căn hộ chung cư lại tăng tiếp khoảng 20% thì 20k cô chú này có dừng mua ko nhỉ? Hay ngay tại thời điểm này vẫn đang săn nhà nhỉ?

Nếu trông chờ được vào sự điều tiết thì em đã không phải mua sẵn nhà cho con em từ bây giờ. Haizzz.

chitom

Xe tăng
Chưa bao giờ em thấy 2 phe đối lập như đợt này, mà phe này có vẻ yếu hơn. Cá nhân em nghĩ cụ nào có nhu cầu thật mua ở mà sẵn tiền ko phải vay cứ mua thôi, mk mua cho gia đình cho con mk ở nữa mà. Mua mục đích gia đình thì cứ tìm căn hợp lý vừa túi tiền mà xúc thôi vì chả biết tương lai bds tăng hay giảm mà chờ. Còn về cụ nào muốn đầu tư thì tìm dc chỗ nào ưng ý có tiềm năng phát triển thì xúc còn ko án binh thời gian. Giá nhà HN đúng là đợt rồi tăng vô tội vạ mua giờ rủi ro khá lớn
Phe phái khỉ gì cụ ơi😊. Em chỉ thấy đối chọi theo kiểu trẻ con ( mà OF thì càng ngày càng trẻ😝)
Cuộc chơi này là do thị trường quyết định, hay chính xác hơn là do các bạn tay to tạo ra, khi nào họ dừng lại, thì lúc đó BDS mới vỡ, còn có chục cái nhóm như này “ Dừng” hay là “ Không Dừng” 😝 … cũng chỉ để chém gió và xả xì trét, hay đúng hơn là AQ với nhau thôi

BìnhMinh89

Xe tăng
Sang năm 2025, căn hộ chung cư lại tăng tiếp khoảng 20% thì 20k cô chú này có dừng mua ko nhỉ? Hay ngay tại thời điểm này vẫn đang săn nhà nhỉ?
Thế cụ không tính nhỡ nó giảm 50% đi thì phải làm thế nào ah :D

longbive

Xe tải
Em đang nghĩ giả dụ đợt này còn dễ thanh khoản xíu mà ls bank đang tăng,nếu mình dừng bán trả lãi bank cũng mệt phết đấy

Nhinhoi

Xe đạp
Không hiệu quả cụ ạ. Đa phần những người mà có nhiều nhà thì họ lại chả có nhu cầu bán nên không cần phải hô. Chỉ có những người đang cần mua nhà mới sốt ruột vì chuyện giá cả nhảy múa nên mới phải lập nhóm mà hô hào thôi.
Ai bảo cụ thế 🤭, người bán và người mua rất đa dạng nhé, ko phải cứ bán là tiền đầy két, rung đùi còn mua thì thiếu tiền, sốt ruột đâu mà nhìu khi ngược lại đấy

ncs

Xe buýt
Mình thì nghĩ rất có thể Nhà nc sẽ bán nhà bình ổn trên mạng thông qua 4 ngân hàng big4 nhé 🤣
Muốn giảm giá chỉ cần Vin đồng loạt giảm 30% sản phẩm thì toàn bộ thị trường đạp lên nhau chạy trối chết .

Dom Hoang

Xe tải
Muốn giảm giá chỉ cần Vin đồng loạt giảm 30% sản phẩm thì toàn bộ thị trường đạp lên nhau chạy trối chết .
Vin mà giảm 30% thì chắc phá sản luôn bác, đầu tư vào xe em thấy báo nợ cũng khiếp rồi. Nguồn lời chính là bds cụ bảo giảm 30% chắc còn nước ăn cám

moonlife

[Tịch thu bằng lái]
Hnay e nghe đc bài này trên báo Đảng, rất hợp lý. Sau này nếu quay ngược xét lại thời kỳ BĐS trăm hoa đua nở này thì việc đôn thổi giá bđs phải là dạng tội phạm thao túng thị trường làm lợi bất chính chứ ko phải tội nhẹ. Nó làm xuất hiện quá nhiều người giầu lên nhờ bđs mà ko đóng góp bất cứ gì cho xh, ngược lại đẩy 90% nhân dân xuống vực = việc đi làm chỉ đủ tiền ăn và thuê nhà thậm chí 1 số khốn cùng vì giá bđs quá cao tước đi quyền cơ bản nhất của công dân là có chỗ ở. Không phải ngẫu nhiên mà nước ta cứ hòa bình lại cách mạng lật đổ, vòng lặp đấy lặp đi lặp lại trong suốt lịch sử.

Chỉnh sửa cuối:

moonlife

[Tịch thu bằng lái]
thế có ông nào bảo cụ giảm giá bán nhà của Cụ 30% thì cụ có ok ko mà đòi Vin giảm.
Tài sản của nhân dân luôn được pháp luật bảo vệ. Không ai muốn tài sản của mình mất giá cả. Nhưng để điều tiết thì cần ưu tiên bđs cho mục đích để ở trước, sau đó là mục đích cho thuê, cuối cùng mới là mục đích đầu tư chờ tăng giá.
Như vậy cần 1 tổ hợp các biện pháp, hàng rào thuế, mệnh lệnh hành chính. 1 số nước cấm không cho phép nhà để hoang quá 6 tháng, buộc phải bán lại cho nhà nước nếu để hoang. Đa số các nước bắt đầu đánh thuế bđs thứ 2, thuế nhân cấp số nhân đối với bđs thứ 3-4-5... Nhưng nếu đăng ký cty kinh doanh bđs cho thuê với giá noxh thì thậm chí còn được hỗ trợ. Rất nhiều nước có chính sách hỗ trợ nhà ở xã hội, mua trả góp, nhưng không được phép bán sang tên cho người khác. Khi giầu lên muốn đổi nhà, cần bán lại cho nhà nước với giá noxh để nhà nước tiếp tục dành suất nhà đó cho người đủ điều kiện tiếp theo. Sau đó người giầu lên đó sẽ tự cầm tiền mua nhà khác. Nôm na là dân dù nghèo dù giầu cũng ko được phép kiếm tiền hay làm lợi từ noxh.
Túm lại có vô vàn cách điều tiết của nhà nước để hạn chế tăng giá bđs và tránh bất công xã hội. Nhưng có lẽ nhà nước ta không chọn cách đó :P Những người cầm quyền họ cả hàng trăm hàng nghìn tỷ trong bđs, dùng bđs làm công cụ tích lũy tài sản, hiển nhiên không ai muốn tài sản của muốn mất giá cả nên sẽ không bao giờ có chuyện họ ra chính sách đi ngược lại quyền lợi của giai cấp thống trị.

Chỉnh sửa cuối:

trungleba

Xe buýt
Tài sản của nhân dân luôn được pháp luật bảo vệ. Không ai muốn tài sản của mình mất giá cả. Nhưng để điều tiết thì cần ưu tiên bđs cho mục đích để ở trước, sau đó là mục đích cho thuê, cuối cùng mới là mục đích đầu tư chờ tăng giá.
Như vậy cần 1 tổ hợp các biện pháp, hàng rào thuế, mệnh lệnh hành chính. 1 số nước cấm không cho phép nhà để hoang quá 6 tháng, buộc phải bán lại cho nhà nước nếu để hoang. Đa số các nước bắt đầu đánh thuế bđs thứ 2, thuế nhân cấp số nhân đối với bđs thứ 3-4-5... Nhưng nếu đăng ký cty kinh doanh bđs cho thuê với giá noxh thì thậm chí còn được hỗ trợ. Rất nhiều nước có chính sách hỗ trợ nhà ở xã hội, mua trả góp, nhưng không được phép bán sang tên cho người khác. Khi giầu lên muốn đổi nhà, cần bán lại cho nhà nước với giá noxh để nhà nước tiếp tục dành suất nhà đó cho người đủ điều kiện tiếp theo. Sau đó người giầu lên đó sẽ tự cầm tiền mua nhà khác.
Túm lại có vô vàn cách điều tiết của nhà nước để hạn chế tăng giá bđs và tránh bất công xã hội. Nhưng có lẽ nhà nước ta không chọn cách đó :P Những người cầm quyền họ cả hàng trăm hàng nghìn tỷ trong bđs, dùng bđs làm công cụ tích lũy tài sản, hiển nhiên không ai muốn tài sản của muốn mất giá cả nên sẽ không bao giờ có chuyện họ ra chính sách đi ngược lại quyền lợi của giai cấp thống trị.
Quy luật bao đời của xã hội rồi cụ ạ. Tư liệu sản xuất sẽ tập trung về tay những người có thể sử dụng nó tốt. Như Nam Phi thu đất đuổi hết nông dân da trắng đi, bây giờ toàn mọi đen chả biết làm gì với đống đất bọn nó cướp được. Ở ta thì có cải cách ruộng đất rồi đấy, phân lại tài sản rồi đấy, sau một thời gian mở cửa kinh tế thì ông nào biết làm ăn, sử dụng cửa cải tốt thì sẽ tiếp tục giàu lên thôi :v. Xã hội VN hiện tại bây giờ vẫn còn chưa phân hóa giàu nghèo như bên các nước khác đâu cụ ạ, còn tiếp tục phát triển và đời sống còn đi lên. Còn nếu muốn về lại thời bao cấp, ai cũng nghèo như nhau thì có thể sang nước khác ;))

Realty 2021

Xe tăng
Đối trọng với Nhóm dừng mua nhà Hà Nội để tránh ngáo giá. Lý do: (1) Nhóm dừng mua nhà là cầu vô cùng tiềm năng, ai cũng hô tạm dừng mua nhà, người khác không mua để rồi âm thầm chốt; (2) giá nhà HN còn tăng mạnh nữa, giá chung cư cao cấp sẽ lên vùng 150 triệu/m2, chung cư thường sẽ ở mức 100 triệu/m2 vào năm 2025

mời các cụ gia nhập nhóm
Cụ đã bị bốc phốt trên nhóm kia mất rồi

lenhaque2

[Tịch thu bằng lái]
tin vào mấy cái nhóm này có mà đổ thóc giống ra mà ăn, mua mới chả bán, nhu cầu của mình, vợ con mình lại đem vào tay thằng khác nó quyết, ngu méo tả đc, thế mà vẫn có đứa nó hùa theo