Lắp mạng Internet của nhà cung cấp nào thì ổn.

Bắc Âu

Xe điện
@cụ bes: nhà em đang dùng VNPT gói dung lượng. Tháng khoảng 3 lít. Giờ mà có gói nào tháng chỉ tầm 2 lít đổ lại thì tốt, cụ chỉ cho em với.
Wifi nhà em lại còn không biết cách cái pass nữa chứ, có thằng hàng xóm nào nó mà đao phim ảnh rì thì chít.

Mazda3CB

Xe tăng
@cụ bes: nhà em đang dùng VNPT gói dung lượng. Tháng khoảng 3 lít. Giờ mà có gói nào tháng chỉ tầm 2 lít đổ lại thì tốt, cụ chỉ cho em với.
Wifi nhà em lại còn không biết cách cái pass nữa chứ, có thằng hàng xóm nào nó mà đao phim ảnh rì thì chít.
MegaVNN Basic có 165k/ tháng (đã VAT) thôi cụ ơi. Link đây ợ
Wifi set pass thì đơn giản, cụ dùng modem gi? lên google tra cách sử dụng ra luôn

Bắc Âu

Xe điện
MegaVNN Basic có 165k/ tháng (đã VAT) thôi cụ ơi. Link đây ợ
Wifi set pass thì đơn giản, cụ dùng modem gi? lên google tra cách sử dụng ra luôn
Cụ ơi: Em đọc thấy dòng này ở dưới bài đấy cụ ạ.
Chú ý:

• Gói Basic trên địa bàn Hà Nội chỉ dành riêng cho đối tượng là giáo viên và sinh viên(em lại ko phải 2 đối tượng kia)
  • Gói basic trên địa bàn TP. Hồ Chí Minh áp dụng cho tất cả các đối tượng, tuy nhiên chỉ có hình thức trả trọn gói, không có hình thức trả theo dung lượng

Chỉnh sửa cuối:

Mazda3CB

Xe tăng
Chả nhẽ nhà cụ không có sinh viên nào à?
Ôi, em bảo thằng em giai em đăng ký nên chả biết vụ đó
Cụ thông cảm cho em nhá :">

Bắc Âu

Xe điện
Chả nhẽ nhà cụ không có sinh viên nào à?
Ôi, em bảo thằng em giai em đăng ký nên chả biết vụ đó
Cụ thông cảm cho em nhá :">
Hôm trước thằng em killua lên xin cụ con chuột, em định lên đấy chơi với cụ nhưng thấy bảo cụ bựn chả ngồi được lau, thế là mấy anh em lại rủ nhau ra cafe Nhân-láng hạ ngồi cụ ạ.:)

Mazda3CB

Xe tăng
Hôm trước thằng em killua lên xin cụ con chuột, em định lên đấy chơi với cụ nhưng thấy bảo cụ bựn chả ngồi được lau, thế là mấy anh em lại rủ nhau ra cafe Nhân-láng hạ ngồi cụ ạ.:)
Hé hé, thế à cụ? Em chơi bên FUNS mãi mà sao ko gặp cụ lần nào nhể?
Rảnh cụ cứ lên Bờ Hồ trà đá + cafe với em nhá. Bận mấy cũng dành ra nửa tiếng một tiếng cafe với anh em

Bắc Âu

Xe điện
Hé hé, thế à cụ? Em chơi bên FUNS mãi mà sao ko gặp cụ lần nào nhể?
Rảnh cụ cứ lên Bờ Hồ trà đá + cafe với em nhá. Bận mấy cũng dành ra nửa tiếng một tiếng cafe với anh em
Killua hôm đấy có nói cụ cũng đi sinh nhật Funs 1 tuổi, hôm đấy đông quá nên không nhớ hết mọi người.
Mấy lần off giữa 2 chi hội thì em không tham dự cụ ạ.

Mazda3CB

Xe tăng
Killua hôm đấy có nói cụ cũng đi sinh nhật Funs 1 tuổi, hôm đấy đông quá nên không nhớ hết mọi người.
Mấy lần off giữa 2 chi hội thì em không tham dự cụ ạ.
Dạ, iem hum đó bận nên không đi được ợ. Hay mai cụ với em cafe đê. Ra Cung Việt Xô cho rộng rãi :))

Bắc Âu

Xe điện
Dạ, iem hum đó bận nên không đi được ợ. Hay mai cụ với em cafe đê. Ra Cung Việt Xô cho rộng rãi :))
Chủ nhật thì em khó đi lắm, Gấu nó giữ chặt rồi, ngày thường trong giờ em vô tư cụ ạ.

Nipo

Xe tải
FPT rất chuối vì chỉ được thời gian đầu và hay bị chăn băng thông quốc tế. dịch cụ kém.có cái là thu tiền cước thì nhanh lắm cụ ạ

xalovn195

Xe đạp
cắt fpt đi các bác,em dùng càng ngày càng chậm,chuyển sang vnpt ấy

SOCVANG07

Xe tải
Website
www.kientrucxinh.vn
May cho em quá. Đang định cuối tuần gọi tụi FPT vào lắp vì em dùng VNPT, 3G đều lởm cả. Nhà em ỏ Thuỵ Phương, ko biết có Viettel ko nua:-L

LTN

Xe đạp
VDC thôi, Vịt cũng đang bóp band kinh lắm, thông tin nội bộ rỉ tai nhau thế.
FPT thì vừa bị Sở kiểm tra ko đạt chuẩn ADSL.

scoth79

Xe hơi
Nên là VNPT cụ ợ, theo kinh nghiệm của em thì tốc độ dù không đúng được như cam kết nhưng cũng tạm ổn. Còn về dịch vụ thì em có một kinh nghiệm nhỏ như thế này: Có thắc mắc gì thì các cụ cứ số máy 800126(gọi bằng điện thoại bàn của vnpt) hoặc 0435800126( gọi bằng di động) Nhớ đừng báo hỏng bằng số máy khác vì 2 số này là số hỗ trợ tập chung của vnpt hà nội nên họ sẽ có trách nhiệm sửa ngay trong ngày. Nếu các cụ cảm thấy nhân viên sửa mạng chưa được ổn hoặc giải thích chưa thỏa đáng các cụ cứ gọi báo liên tục, em đảm bảo kiểu gì cũng sẽ có nhân viên kỹ thuật dạng pro ( vì theo em biết thì ban đầu nhân viên đến sửa chỉ là hạng amater thôi, nếu mình thấy không thỏa đáng và báo liên tục họ sẽ phải cử dân pro đến với máy móc ghê gớm ra phết và test đường truyền và giải thích bằng hình ảnh chuẩn cho mình. Các cụ cứ nghe em mà xem, công ty em đã áp dụng phương pháp này bây giờ mạng rất ok, và nếu có vấn đề gì thỉ chỉ cần 2h sau là có nhân viên đến ngay. Nói chung là ở chỗ em em thấy vnpt ổn nhất.

scoth79

Xe hơi
À mà em đính chính thêm, thủ tục lắp đặt cũng đơn giản lắm. Nếu cụ có máy cố định của vnpt thì chỉ cần call đến số 700 yêu cầu, sẽ có nhân viên đến tận nhà cụ lắp đặt và làm hợp đồng. Cụ chỉ cần ký vào hợp đồng, nộp xiền là ok luôn chả cần phải đi đâu cả.

PhuongDong

Xe tăng
Các nhà cung cấp ADSL của FPT, VDC , viettel đều giống nhau cả thôi. Tuỳ vào cái DSLAM gần nhà cụ nhất. Về mặt bằng chung thì thằng VDC chất lượng ổn định hơn cả nhưng vùng của cụ phải còn thừa port để cắm.
Nếu cụ đang dùng Cable tivi thì sao không dùng luôn đường Net của nó, hoặc dùng cái usb 3G của vietttel, cắm vào *** máy tính mà dùng, chi phí hơi cao hơn nếu dùng các dịch vụ ADSL.

kitshop

Đi bộ
Website
kinhdotravel.com
hãy quên thằng fpt đi cụ ợ
em mới cắt hết cả adsl, cáp quang, hosting, domain, mega1280 tại fpt roài, càng ngày càng chuối, làm ăn như lừa đảo
Các bác nói như thế cũng chưa chuẩn lắm đâu!! mình có ý kiến. Cty mình ở toàn nhà Thành Công - 57 láng hạ. chỗ này dùng độc quyền của VNPT phải nói là chuối vật, hỗ trợ kỹ thuật thì kênh kiệu, gọi báo kiểm tra thì lề mề, mang đồ của mình đi rồi mơi khách hàng thay thế ngoài,( 1 vài cá nhân thôi). mạng thì out liên tục, tốc độ download thì chậm( so với gói cước cùng giá). cước phí đắt. Lần mới gần đây nhất là cô Lễ tân bên mình quên đi đóng cước phí nên nó cắt phéng của mình đi. alo đến báo là mở mạng cho mình vì có người đi đóng tiền rồi, bên đó bảo là chờ khi nào có hóa đơn thì tự khắc mở mạng. thế là cả buổi sáng mọi người ngôi tán phét vêu mồm! mấy cty về phần mềm chỗ em phải đút lót 3tr cho ban quản lý tòa nhà để được kéo FPT vê. Còn nhà em thì dùng của FPT thấy cũng được, được cái hỗ trợ kỹ thuật rất tốt, vì bên đó nó có số hỗ trợ trong miền nam, khi mình báo hỏng thì trong đó người ta cũng biết và alo check lại thông tin với mình. hỏi han về tình hình, về thái độ của kỹ thuật. nói tóm lại là hỗ trợ tốt - mình cần hỗ trợ kiểu đó khoảng trên 15 lần, thấy lầy nào cũng ok.không tin các bạn thử gọi đến số tổng dài trong miền nam mà xem!! Còn để có được hỗ trợ giống như nước ngoài thì còn lâu lắm!! với VN thì như thế là ok lắm rồi!! em vote cho FPT!!

bigfun

Xe điện
em vừa giã từ FPT để đi lại với VNPT. Hợp đồng đã ký, trong tuần này sẽ lắp.
Cái thằng FPT mất dạy, em hợp đồng với nó gói Mega Style gì đó 5 năm nay theo dung lượng và theo thông báo của nó thì sẽ không quá 300k/tháng. Vài tháng gần đây em toàn trả gần 400k, có hỏi thì nó bảo mới tăng giá và 'đã thông báo':-o và cũng chả thèm xin lỗi hay đổ vạ cho VNPT chuyến phát không đến.

bigfun

Xe điện
À mà em đính chính thêm, thủ tục lắp đặt cũng đơn giản lắm. Nếu cụ có máy cố định của vnpt thì chỉ cần call đến số 700 yêu cầu, sẽ có nhân viên đến tận nhà cụ lắp đặt và làm hợp đồng. Cụ chỉ cần ký vào hợp đồng, nộp xiền là ok luôn chả cần phải đi đâu cả.
chuẩn đấy. Em đếch alo mà nhập số trên online form, thấy có người đến tận nhà ký hđ. Hẹn 1h thấy đúng 1h có mặt >:D<hy vọng chất lượng đường truyền cũng thế.