Chi hội Lập hội xe Hyundai Creta

g4con2

Xe hơi
có cụ nào độ đẽo gì đèn em này chưa . E thấy đèn e này tối quá :((

chakuchak

Xe buýt
Website
www.annstore.vn
có cụ nào độ đẽo gì đèn em này chưa . E thấy đèn e này tối quá :((
Có thể mắt cụ kém chăng? hay cụ dán kính sẫm quá?
Em thấy đèn sáng ổn và đã so sánh với một số xe khác trong điều kiện tương đương. Em thấy độ đèn sáng quá sẽ ảnh hưởng đến người đi ngược chiều đấy cụ ạ

creta74

Xe máy
Có thể mắt cụ kém chăng? hay cụ dán kính sẫm quá?
Em thấy đèn sáng ổn và đã so sánh với một số xe khác trong điều kiện tương đương. Em thấy độ đèn sáng quá sẽ ảnh hưởng đến người đi ngược chiều đấy cụ ạ
Em cũng thấy hơi tối thật, muốn ánh sáng mạnh hơn 1 tí.
Chuyện phanh tay : Các xe khác em đi, bao gồm Toy và Mer, khi chưa hạ phanh tay thì sẽ không di chuyển khi sang D. Em Creta thì hơi chán, đỗ ở dốc, để N, kéo phanh tay vẫn thấy trôi. Thế này mà để P thì hại hộp số lắm. Có bác nào bị như em ko ?

ha_qdnd

Xe hơi
Em cũng thấy hơi tối thật, muốn ánh sáng mạnh hơn 1 tí.
Chuyện phanh tay : Các xe khác em đi, bao gồm Toy và Mer, khi chưa hạ phanh tay thì sẽ không di chuyển khi sang D. Em Creta thì hơi chán, đỗ ở dốc, để N, kéo phanh tay vẫn thấy trôi. Thế này mà để P thì hại hộp số lắm. Có bác nào bị như em ko ?
Em cũng thấy khoản này hơi chán. e còn 1-2 lần quên ko hạ phanh tay, ga thấy ì mới nhớ ra. sao nhà sản xuất ko để chế độ nếu kéo phanh tay thì khóa ko cho gạt hộp số nhỉ.

g4con2

Xe hơi
Các bác đỗ ở dốc cao quá à , chứ em toàn đỗ ở dốc cao xong kéo hết phanh tay cái là xe đứng yên . Xong vào D kéo phanh tay xuống , thả hết phanh chân ra không thấy tụt mà 3s sau nó tự lên chả cần ga luôn :D

creta74

Xe máy
Các bác đỗ ở dốc cao quá à , chứ em toàn đỗ ở dốc cao xong kéo hết phanh tay cái là xe đứng yên . Xong vào D kéo phanh tay xuống , thả hết phanh chân ra không thấy tụt mà 3s sau nó tự lên chả cần ga luôn :D
Dốc bình thường cụ ạ. Thêm lý do để ghét quả phanh tang trống của em này :( Để sang tuần đi bảo dưỡng e hỏi lại bên hãng xem tnao đã

g4con2

Xe hơi
Dốc bình thường cụ ạ. Thêm lý do để ghét quả phanh tang trống của em này :( Để sang tuần đi bảo dưỡng e hỏi lại bên hãng xem tnao đã
Thế cụ xem lại đi xe em leo lên vỉa ba toa cao còn chả phải đạp ga cơ nó tự bò :D

Hungbt85vn

Xe máy

Nhá trước bộ đèn hậu mới về, lên cho em nó. Cuối tuần này lên nốt led gầm kính ra mắt cùng các cụ
Ps:

Mayrau9018

Xe hơi
Cái nẹp đấy nẹp vaog vành nhựa cụ ạ, có cả cốc tay nữa. Mình mua trên taobao.com chứ VN chưa thấy có chỗ nào bán. Giá rẻ thôi bộ đấy khoảng 300k. Cụ tìn với từ Ix25 là hiện hết đồ chơi cho em nó
Giao dịch có dễ ko cụ? Em ko biết mua hàng ở các trang nước ngoài ntn, bữa giờ toàn mua trong nước qua COD hoặc chuyển khoản thoai.

Mayrau9018

Xe hơi
Em cũng thấy khoản này hơi chán. e còn 1-2 lần quên ko hạ phanh tay, ga thấy ì mới nhớ ra. sao nhà sản xuất ko để chế độ nếu kéo phanh tay thì khóa ko cho gạt hộp số nhỉ.
Hãng mà làm theo ý cụ thì còn hại số và nguy hiểm hơn. Vì trình tự thao tác lần lượt là nổ máy - vào số - thả phanh tay - và đi chứ Nổ máy xong thả phanh tay rồi mới vào số nếu xe ở chỗ dốc thì nó trôi rồi. Cụ nhớ lại cách đề pa khi học lái sẽ dõ.

Mayrau9018

Xe hơi
Em cũng ghét cái phanh tang trống dần rồi đấy cụ ạ. Hôm nọ ngó qua la răng thấy kẽ phanh tang trống có cái khe khoảng 3mm nảy ra ý tưởng cắt miếng nhôm nhựa lumia hình tròn như đĩa phanh nhét vào cho đẹp. Các cụ nghía xem có cách nào để ko phải cắt miếng nhựa đó ra mà vẫn lắp vào kẽ phanh đc ko?

ha_qdnd

Xe hơi
Hãng mà làm theo ý cụ thì còn hại số và nguy hiểm hơn. Vì trình tự thao tác lần lượt là nổ máy - vào số - thả phanh tay - và đi chứ Nổ máy xong thả phanh tay rồi mới vào số nếu xe ở chỗ dốc thì nó trôi rồi. Cụ nhớ lại cách đề pa khi học lái sẽ dõ.
bẩm cụ, xe số tự động trình tự của em là : đạp phanh chân , đề nổ, vẫn giữ chân phanh, hạ phanh tay, gạt cần vào số, nhả chân phanh và ga... ko hạ phanh tay ko cho gạt cần vào số thì nguy hiểm chỗ nào hả cụ? ( trừ khi hỏng phanh chân, đỗ dốc như cụ nói ) e bị 1-2 lần quên hạ phanh tay, thấy xe ì mới nhớ ra, mòn hết má phanh :( .

Mayrau9018

Xe hơi
bẩm cụ, xe số tự động trình tự của em là : đạp phanh chân , đề nổ, vẫn giữ chân phanh, hạ phanh tay, gạt cần vào số, nhả chân phanh và ga... ko hạ phanh tay ko cho gạt cần vào số thì nguy hiểm chỗ nào hả cụ? ( trừ khi hỏng phanh chân, đỗ dốc như cụ nói ) e bị 1-2 lần quên hạ phanh tay, thấy xe ì mới nhớ ra, mòn hết má phanh :( .
Là do cụ quên phanh tay thôi chứ khi đề pa phanh tay là thao tác cuối cùng trước khi xe lăn bánh vẫn là chuẩn nhất cụ ạ .

Creta2016

Xe đạp
E là Quân bên Hyundai Giải Phóng,Bên e đang có Creta đủ màu giao xe ngay,bác nào có thắc mắc gì về thông tin hay giá xe thì có thể alo hoặc cho e xin thông tin của các bác để e tiện liên lạc tư vấn giúp các bác. E mong nhận dc sự ủng hộ của các bác!!
Cho em cái giá 0968714567

Creta2016

Xe đạp
Creta nên lấy máy xăng hay dầu nhỉ các cụ

Creta2016

Xe đạp
Chào các bác. Em đang dự cưới em creta. Mua ở đâu uy tín. Các bác tư vấn giúp em với.