Chi hội Lập hội xe Hyundai Creta

Mayrau9018

Xe hơi
tình hình creta mới mà cũng có vấn đề các cụ nhỉ.
xe em chưa thấy trục trặc gì cả, nhưng cũng đang lo.
cụ Creta sắp 5000km chưa? bảo dưỡng về chia sẻ anh em với nhé.
Cụ ko phải lo, cứ yên tâm mà tận hưởng tình yêu với em nó đê. Xe nào chả có cái chưa hoàn hảo hỏng đâu sửa đó, đổ kéo méo gò, xước sơn vào xưởng thôi cụ.

vudanghason

Xe máy
Xe em bị từ lúc đi được vài trăm km. Tiếng kêu phát ra ở khu vực vai ghế sau + trụ sau bên lái .Mang lên Thành công nhờ ktra, chạy thử các kiểu xong xác định khóa ghế sau ko căng, nên thợ đè ra chỉnh căng khóa ghế. Chạy thấy hết đến 95% ( 5% còn lại thi thoảng bò đg công trường thì kêu sơ sơ chút ) hôm qua phi lên Thành Công tiện thể định xử lí nốt cái 5% còn lại nên xuống xưởng lôi chú kĩ thuật lên xe chạy vòng vèo cả chục km , phi vào đg công trường xóc lộn mề nhg nó vẫn êm ru đành mang chú kĩ thuật về trả xưởng rồi té :D.
theo e có thể chốt ghế sau của các cụ chưa ăn. các cụ chú ý để dây bảo hiểm ra ngoài khi gập, đóng ghế hàng sau. Kiểm tra hàng ghế sau đã ăn vào khoá chưa.

vudanghason

Xe máy
Sao mà lỗi vậy cụ?
Cũng có thể Hyundai thành công ko biết nên trả lời cho qua lần vì em thử thấy khi khóa cửa xong mình dùng đk từ xa mở nhưng cửa vẫn đóng để khoảng 1 phút nó lại tự khóa lại.
khả năng do e làm nhiều thao tác điện cùng 1 lúc cụ ạ. giờ xe e đang lỗi: ko mở được cốp, ko hiển thị 1 vài thông tin trên màn hình lái, ko tự khoá cửa theo tốc độ, mất thước lái cam lùi

Mayrau9018

Xe hơi
khả năng do e làm nhiều thao tác điện cùng 1 lúc cụ ạ. giờ xe e đang lỗi: ko mở được cốp, ko hiển thị 1 vài thông tin trên màn hình lái, ko tự khoá cửa theo tốc độ, mất thước lái cam lùi
Vậy chắc lên hãng nó chạy lại phần mềm là ok thôi cụ ợ.

Mayrau9018

Xe hơi
theo e có thể chốt ghế sau của các cụ chưa ăn. các cụ chú ý để dây bảo hiểm ra ngoài khi gập, đóng ghế hàng sau. Kiểm tra hàng ghế sau đã ăn vào khoá chưa.
Không phải nguyên nhân đó cụ ạ. Thử Gập ghế các kiểu rồi..... Nếu chưa vào hết chốt khóa thì lẫy bên trên thành ghế đã ko sập hết xuống

Chỉnh sửa cuối:

vudanghason

Xe máy
Vậy chắc lên hãng nó chạy lại phần mềm là ok thôi cụ ợ.
Bị lỗi hộp cầu trì cụ ạ. phải thay mới nhưng chưa có hàng, e bị từ trước tết, bất tiện nhất là ko mở được cốp, xe mới phải đặt hàng ko kêu ai được :(

Chỉnh sửa cuối:

vudanghason

Xe máy
Không phải nguyên nhân đó cụ ạ. Thử Gập ghế các kiểu rồi..... Nếu chưa vào hết chốt khóa thì lẫy bên trên thành ghế đã ko sập hết xuống
cụ kiểm tra kĩ lại xem, nhiều khi đã sập chốt nhưng chốt ko ăn vào then giữ ghế, nhất là khi vướng dây bảo hiểm, hoặc cụ kiểm tra khay đồ phía trên gá chắc chắn chưa, phụ tùng trong lốp phụ có bị rung lắc ko...

chakuchak

Xe buýt
Website
www.annstore.vn
Làm cái tổng kết lỗi với các cụ:
1. Báo lỗi túi khí: Lúc lấy xe em cũng ẩu không check kỹ, đi một lúc mới để ý đèn báo lỗi túi khí sáng. Chạy vào xưởng gọi tư vấn kỹ thuật ra chỉ, tư vấn gọi 1 cậu kỹ thuật, cậu này rờ rờ cái gầm ghế phụ phát hết luôn. Nguyên nhân: thợ trải sàn cắm lỏng giắc.
2. Mất xi nhan và đèn phanh sau: Mâu hôm trời nồm gạt xi nhan phải thấy đèn nháy nhanh hơn bình thường nhưng em cũng ẩu cứ mặc kệ cho đến hôm ông bạn bảo xe anh chết đèn phanh bên phải đấy mới kiểm tra và phát hiện xịt cả xi nhan lẫn đèn phanh tuy nhiên bóng đèn bên trong vẫn sáng mờ mờ. Lại vào xưởng gọi tư vấn kỹ thuật ra chỉ, tư vấn lại gọi 1 cậu thợ ra tháo cả cụm đèn ra cắm lại. Nguyên nhân: nó chập cái chân mát chút xíu anh ạ.

Cuối tuần rồi em chạy đường 5B test 120km/h tay lái chắc, xe ổn định, vọt rất tốt nhưng tiếng ồn cũng lớn, át luôn tiếng nhạc trong xe (volume để mức 9)

Mayrau9018

Xe hơi

Giờ em nó mới có tên khai sinh đây ạ. Nếu có gặp ngoài đường các cụ đá cái đèn pha để em nhận người quen nhé.
P/s: Nửa tháng nữa mới có cái biển dài.

creta74

Xe máy

Giờ em nó mới có tên khai sinh đây ạ. Nếu có gặp ngoài đường các cụ đá cái đèn pha để em nhận người quen nhé.
P/s: Nửa tháng nữa mới có cái biển dài.
Của em là 74A-048.18. Xe giống nhau, đến cái biển cũng hao hao :))
Vụ cọt kẹt thì chỉnh gập cái ghế sau là ngon, đi mấy hum chưa nghe thấy j khác lạ.

Mayrau9018

Xe hơi
Của em là 74A-048.18. Xe giống nhau, đến cái biển cũng hao hao :))
Vụ cọt kẹt thì chỉnh gập cái ghế sau là ngon, đi mấy hum chưa nghe thấy j khác lạ.
Hết kêu là ngon roài.
Xe cụ cũng màu trắng ngọc trinh a? Biển trùng thế Có khi tối nay xổ số về 818 ấy cụ nhỉ. Hai thằng giống nhau chả có cớ giề thằng thứ 3 lại #.

Chỉnh sửa cuối:

Tuanta13

Xe đạp
Các cụ xem có yêu không ạ? Còn bộ da ghế với lót cốp nữa em sẽ lênhình sau ạ.

creta74

Xe máy
Hết kêu là ngon roài.
Xe cụ cũng màu trắng ngọc trinh a? Biển trùng thế Có khi tối nay xổ số về 818 ấy cụ nhỉ. Hai thằng giống nhau chả có cớ giề thằng thứ 3 lại #.
Đen huyền bí :)) Trên ava của e ấy bác :))

Tuanta13

Xe đạp
Bộ nẹp cửa kính mạ crom bao nhiêu vậy cụ? Dán vào kính hay vào mép khe cửa thế cụ?
Chỗ cụ sắm đồ có vè chắn mưa ko?
Cái nẹp đấy nẹp vaog vành nhựa cụ ạ, có cả cốc tay nữa. Mình mua trên taobao.com chứ VN chưa thấy có chỗ nào bán. Giá rẻ thôi bộ đấy khoảng 300k. Cụ tìn với từ Ix25 là hiện hết đồ chơi cho em nó