Thảo luận lập hội SM3 đi các cụ ơi.....

vhoa.YZF

Xe hơi
Xe SM3 chỉ đổ 3,78 lít dầu thôi cụ à, nếu nhiều hơn bị nóng máy hơi dầu thừa bốc ra qua ống thông hơi vào họng gió nhanh bẩn bướm ga. Cụ để xe chỗ bằng phẳng đổ từ từ rồi kiểm tra thước thăm gần chạm mức full là ổn. Cụ dùng dầu hãng nào cũng được miễn phẩm cấp từ SM trở lên, độ nhớt 5W30 là tốt nhất. Acquy khoảng 3 năm thay 1 lần tuỳ chất lượng, cụ nhớ là cọc thụt và dung lượng từ 55A - 68A đều lắp vừa hộp, khi thay cụ kẹp acquy phụ hoặc nổ máy thì không phải cài lại cái gì cả còn không thì cứ tắt máy tháo bình thường thay nhanh thì chỉ phải cài lại ngày giờ thôi.
Cảm ơn cụ, em ko hiểu dòng bôi đỏ của cụ, thay acquy trong lúc máy vẫn nổ dc hả cụ? :D

SM3PE

Xe buýt
Cảm ơn cụ, em ko hiểu dòng bôi đỏ của cụ, thay acquy trong lúc máy vẫn nổ dc hả cụ? :D
Cọc thụt là chỗ gắn cọc acquy nó thấp hơn mặt trên acquy để cho đầu cọc chỉ cao bằng mặt trên acquy thôi như vậy cho vào hộp nó không bị vướng. Đang nổ máy tháo acquy được mà cụ vì máy phát nó nuôi toàn bộ thiết bị điện rồi chỉ phải cẩn thận đầu dây đừng để chạm chập, cẩn thận hơn thì không nổ máy mà lấy 1 acquy khác ví dụ như của xe máy chẳng hạn kẹp dây vào chỗ đầu test của hộp acquy rồi mới tháo acquy cũ ra thay.

vhoa.YZF

Xe hơi
Cụ SM3PE ơi, em thấy ở cửa xe có dán áp suất lốp bánh trước 2,2kg, bánh sau 2kg, em thấy lốp nó cứ non thế nào ấy.

Seabird72

Xe đạp
Cháu cũng bơm theo hướng dẫn đấy. Có lần mấy ông thợ bơm bảo cứ bơm cả trước và sau 2.4 kg, cháu không nghe. Phải có lý do nó mới dán hướng dẫn cẩn thận như thế.

Chit

Xe tải
Cháu cũng bơm theo hướng dẫn đấy. Có lần mấy ông thợ bơm bảo cứ bơm cả trước và sau 2.4 kg, cháu không nghe. Phải có lý do nó mới dán hướng dẫn cẩn thận như thế.
Cứ bơm như hướng dẫn cụ ợ, đừng nghe mấy ông thợ. Lốp non thì rõ là không tốt rồi, lốp căng quá thì xe xóc, hại giảm xóc, hại xe, hại người ngồi trong xe...

SM3PE

Xe buýt
Cụ SM3PE ơi, em thấy ở cửa xe có dán áp suất lốp bánh trước 2,2kg, bánh sau 2kg, em thấy lốp nó cứ non thế nào ấy.
Cụ cứ bơm theo hướng dẫn là chuẩn, sau một thời gian cụ kiểm tra nếu bánh trước còn 2kg bánh sau còn 1,8kg thì mới cần bơm bổ xung(em thường kiểm tra bơm bổ xung 2 tháng 1lần). Nếu đi đường dài chở đủ người và đầy đồ cốp sau thì em bơm cả 4 bánh đều 2,2kg.

Thuc-sm3Pe

Xe tải
Cụ cứ bơm theo hướng dẫn là chuẩn, sau một thời gian cụ kiểm tra nếu bánh trước còn 2kg bánh sau còn 1,8kg thì mới cần bơm bổ xung(em thường kiểm tra bơm bổ xung 2 tháng 1lần). Nếu đi đường dài chở đủ người và đầy đồ cốp sau thì em bơm cả 4 bánh đều 2,2kg.
e thì mùa hè bơm khoảng 2-2.1kg, mùa thu và mùa đông thì 2.2kg ạ.

bojasingapo

Đi bộ
Xe đẹp gầm cao, hình như sắp có đại lý 3s ở hà nội

cuc-hec-ha-tinh

Xe hơi
Xe đẹp gầm cao, hình như sắp có đại lý 3s ở hà nội
3s hn thì thợ thuyền biết về xe ko có thì cũng chịu thôi cụ ah.hôm em với ông anh đánh con xe sm5 biển 80NG đi khắp hà nội thay cái lọc điều hòa mà không đại lý 3s nào tìm ra nó nằm ở đâu.có thợ còn phán em này không có lọc điều hòa mới tức .Cuối cùng em phải đánh xe qua Hoàng Gia Auto mấy ông sale trực tiếp thay cho khách luôn cụ ạ.Thay mà các cụ ko lấy tiền công không biết cụ ấy có trên này không hôm vội quá quên không kịp cảm ơn các cụ ấy

Seabird72

Xe đạp
Hôm nọ em đọc thấy cụ nào bảo tháng 10 khai trương ở Mạc thái Tông thì phải. 3S SAMSUNG thì phải biết mọi thứ về nó chứ a.

SM5TCE

Xe đạp
3s hn thì thợ thuyền biết về xe ko có thì cũng chịu thôi cụ ah.hôm em với ông anh đánh con xe sm5 biển 80NG đi khắp hà nội thay cái lọc điều hòa mà không đại lý 3s nào tìm ra nó nằm ở đâu.có thợ còn phán em này không có lọc điều hòa mới tức .Cuối cùng em phải đánh xe qua Hoàng Gia Auto mấy ông sale trực tiếp thay cho khách luôn cụ ạ.Thay mà các cụ ko lấy tiền công không biết cụ ấy có trên này không hôm vội quá quên không kịp cảm ơn các cụ ấy
Phải nói là việc thay cái lọc gió điều hoà của SM5 quá chuối. Em phải xem cái video trên mạng mới biết cái lọc nó nằm ở đâu. Mấy ông thợ bảo là món đó tháo ra là thay luôn chứ không vệ sinh như các xe khác vì dễ rách.

cuc-hec-ha-tinh

Xe hơi
Phải nói là việc thay cái lọc gió điều hoà của SM5 quá chuối. Em phải xem cái video trên mạng mới biết cái lọc nó nằm ở đâu. Mấy ông thợ bảo là món đó tháo ra là thay luôn chứ không vệ sinh như các xe khác vì dễ rách.
Hôm đấy đồng chí sale thay ới cho em cụ ah .Tháo ra như là tổ chuột luôn cụ ah.ông anh em còn mang cái lọc cũ gói trong túi bóng về đưa cho mấy ông sứ quán coi cơ mà .nói chung là lọc dấu hơi khắm so với các dóng xe khác

SM3PE

Xe buýt
Lọc ĐH của SM3, SM5 đều giấu kỹ như nhau. Nếu thay loại nan ngang của EU thì còn dễ tháo lắp vệ sinh còn thay loại nan dọc của Hàn thì tháo ra đến lần 2 coi như bỏ.

SM5TCE

Xe đạp
Hôm đấy đồng chí sale thay ới cho em cụ ah .Tháo ra như là tổ chuột luôn cụ ah.ông anh em còn mang cái lọc cũ gói trong túi bóng về đưa cho mấy ông sứ quán coi cơ mà .nói chung là lọc dấu hơi khắm so với các dóng xe khác
Không biết là xe của cụ ấy để bao lâu không thay. Xe em hơn năm nay rồi, cứ định cho tháo ra vệ sinh, mấy ông thợ lại gàn. Đợt tới phải quyết tâm mới được.

SM5TCE

Xe đạp
Lọc ĐH của SM3, SM5 đều giấu kỹ như nhau. Nếu thay loại nan ngang của EU thì còn dễ tháo lắp vệ sinh còn thay loại nan dọc của Hàn thì tháo ra đến lần 2 coi như bỏ.
Phải nói là kiến thức về dòng xe này của nhà cụ thật uyên thâm, hơn đứt mấy ông thợ em quen mặc dù các ông ấy khoe là đã được chuyên da Samsung tập huấn.
Cụ có biết mua lọc điều hoà này ở đâu không?

cuc-hec-ha-tinh

Xe hơi
Không biết là xe của cụ ấy để bao lâu không thay. Xe em hơn năm nay rồi, cứ định cho tháo ra vệ sinh, mấy ông thợ lại gàn. Đợt tới phải quyết tâm mới được.
Cụ cứ tháo ra vệ sinh cho ăn chắc cụ ạ.ông anh e chỉ lái xe cho mấy ông hôm đấy mấy xếp ổng ngồi vào xe bật điều hoà lên nghe mùi khắm quá và không mát nên mới đi thay cụ ạ.đi các gara mà ko tìm ra lọc ở đâu nên em bảo ông anh gọi sang 105 nguyễn tuân ,bên đấy họ mới bảo anh em đánh xe qua.chắc xe đấy từ khi sang VN đến giờ chưa được thay lọc lần nào.

khiêm châm

Xe tải
Phải nói là kiến thức về dòng xe này của nhà cụ thật uyên thâm, hơn đứt mấy ông thợ em quen mặc dù các ông ấy khoe là đã được chuyên da Samsung tập huấn.
cụ ơi! lọc điều hòa bên em lúc nào cũng có sẵn! Cụ rảnh em mời cụ qua bên em, (em ở bên HOANG GIA AUTO cụ ạ! )

Thuc-sm3Pe

Xe tải
cụ ơi! lọc điều hòa bên em lúc nào cũng có sẵn! Cụ rảnh em mời cụ qua bên em, (em ở bên HOANG GIA AUTO cụ ạ! )
cụ cho e xin giá lọc gió điều hoà và lọc gió động cơ sm3 pe 2010 vào chỗ kín với nhé.

SM3PE

Xe buýt
Cụ muốn mua hàng của Hàn giống nguyên bản theo xe thì gặp bên HOANG GIA AUTO (hoặc phụ tùng Toàn cầu cũng được). Nếu thích hàng EU thì qua bên Renault 68 LVL nhưng giá thì chát lắm ạ nói trước để các cụ khỏi giật mình.

voikoi.hacuong

Xe tải
cụ cho e in giá lọc gió điều hoà và lọc gió động cơ sm3 pe 2010 vào chỗ kín với nhé.
Bữa nào Bác Thực rãnh, hay có công việc nên Hn qua 105 Nguyễn Tuân, em để cho cụ với giá hữu nghị. mấy cái nay nhà em sẵn