Thảo luận lập hội SM3 đi các cụ ơi.....

vhoa.YZF

Xe hơi
Các cụ cho e hỏi, cái van hàng nhiệt (Thermostats) SM3 nó nằm ở đâu?
hôm qua e có đọc bài về van hàng nhiệt có tác dụng ổn định nhiệt độ hoạt động của động cơ.

SM3PE

Xe buýt
Các cụ cho e hỏi, cái van hàng nhiệt (Thermostats) SM3 nó nằm ở đâu?
hôm qua e có đọc bài về van hàng nhiệt có tác dụng ổn định nhiệt độ hoạt động của động cơ.
Cụ nhìn theo cái ống nước làm mát to nhất nối két làm mát với thân động cơ, nó nằm ở đoạn ráp nối giữa ống nước và thân động cơ.

Phuongqa76

Xe máy
Chào các cụ, cuối tuần trước vừa làm một cua đi Lai Châu, phê thật, 300km đường cao tốc, 100km leo núi và đổ đèo, tổng quảng đưỡng 900km, hết 800k tiền xăng, 600k phí đường cao tốc. Trong lúc đổ đèo, có gặp một cụ đi SM3, m nháy đèn nhưng ko thấy cụ ý có trả lời, khả năng đang leo dốc mệt... Có cụ nào đi cung đường này chưa?

IxxI

Xe tăng
Website
sieusim.com
Các cụ cho em hỏi, xe SM3 LE thỉnh thoảng khi đi khoảng 70 km/h thì có nghe 1 tiếng 'tạch', giống như tiếng khóa cửa những chỉ đơn âm (khóa cửa là cả mấy cửa cùng khóa một lúc).
Em không chắc là lần nào cũng bị, nhưng cũng khá thường xuyên. Và khi bị rồi thì sau đó có tăng giảm tốc độ thế nào thì cũng không thấy tiếng đó nữa.
Không biết có vấn đề gì không các cụ nhỉ?
Xe của em chưa thấy hiện tượng này cụ ạ, mặc dù đường đi Đồ Sơn em vẫn chạy 70km/h.

Chào các cụ, cuối tuần trước vừa làm một cua đi Lai Châu, phê thật, 300km đường cao tốc, 100km leo núi và đổ đèo, tổng quảng đưỡng 900km, hết 800k tiền xăng, 600k phí đường cao tốc. Trong lúc đổ đèo, có gặp một cụ đi SM3, m nháy đèn nhưng ko thấy cụ ý có trả lời, khả năng đang leo dốc mệt... Có cụ nào đi cung đường này chưa?
Thế thì phê quá cụ nhỉ, SM3 LE của em chỉ dành đi trong phố và quãng 20km trở lại như đi Đồ Sơn chẳng hạn.
Chứ xa quá thì em đi xe khác.
Mà làm cụ làm tua đấy xong thì về thay dầu luôn cho em ấy đi nhé, thế cho bền máy.

thief_fighter

Xe buýt
Thế thì phê quá cụ nhỉ, SM3 LE của em chỉ dành đi trong phố và quãng 20km trở lại như đi Đồ Sơn chẳng hạn.
Mà làm cụ làm tua đấy xong thì về thay dầu luôn cho em ấy đi nhé, thế cho bền máy.
Em thấy SM3 đi đường trường mới sướng cụ ạ, đi tầm 100-120 cây chuối mà êm ru, phê lắm.

SM3PE

Xe buýt
Cụ đi Lai Châu qua cung đường Nội Bài – Lào Cai – Sapa đúng không ? Cung đường này em thi thoảng vẫn đi nhưng chỉ đến đỉnh đèo Sapa giáp ranh với Lai châu thôi, em không chạy thẳng mà vòng qua Yên Bái rồi mới đi tiếp vì chỗ nào cũng là quê hương nên mỗi lần đi cũng ngót ngét 1000km. Lên Lào Cai em cũng nhìn thấy vài cụ đi xe SM3, SM5 có cả QM5 nữa.

SM3PE

Xe buýt
Cụ quả thật đại gia nên lãng phí quá, dầu tổng hợp toàn phần 5W30 em toàn đi hơn vạn mới thay đấy là còn đi trong phố nhiều đấy, nếu chạy đường trường nhiều thì còn phải 1,5 vạn mới thay.

IxxI

Xe tăng
Website
sieusim.com
Em thấy SM3 đi đường trường mới sướng cụ ạ, đi tầm 100-120 cây chuối mà êm ru, phê lắm.
Vâng, em cũng đoán là sẽ rất phê, có dịp em sẽ thử trải nghiệm xem sao, hiện tại em chỉ dùng em nó đi trong phố là chính.
Đi xa thì toàn đi Highlander.

IxxI

Xe tăng
Website
sieusim.com
Cụ quả thật đại gia nên lãng phí quá, dầu tổng hợp toàn phần 5W30 em toàn đi hơn vạn mới thay đấy là còn đi trong phố nhiều đấy, nếu chạy đường trường nhiều thì còn phải 1,5 vạn mới thay.
Dạ, không phải là lãng phí đâu cụ ơi, là do có cụ chủ xưởng khuyên em là khi xe đi cao tốc với một chặng đường dài liên tục thì khi về nên thay ngay dầu máy, như thế thì máy sẽ bền hơn.
Cụ chủ xưởng bảo là từ khi có đường cao tốc Hà Nội - Hải Phòng, xưởng cụ ấy gặp nhiều trường hợp chạy cao tốc liên tục 100-120km/h xong về máy móc đều gặp trục trặc, gửi ở xưởng cụ ấy xử lý khá nhiều ạ.
Mà lúc đó tiền khắc phục toàn tính bằng chục triệu, lúc đó em nghĩ vài trăm nghìn tiền dầu để thay có lẽ hợp lý hơn ạ.

SM3PE

Xe buýt
Dạ, không phải là lãng phí đâu cụ ơi, là do có cụ chủ xưởng khuyên em là khi xe đi cao tốc với một chặng đường dài liên tục thì khi về nên thay ngay dầu máy, như thế thì máy sẽ bền hơn.
Cụ chủ xưởng bảo là từ khi có đường cao tốc Hà Nội - Hải Phòng, xưởng cụ ấy gặp nhiều trường hợp chạy cao tốc liên tục 100-120km/h xong về máy móc đều gặp trục trặc, gửi ở xưởng cụ ấy xử lý khá nhiều ạ.
Mà lúc đó tiền khắc phục toàn tính bằng chục triệu, lúc đó em nghĩ vài trăm nghìn tiền dầu để thay có lẽ hợp lý hơn ạ.
Vâng chắc các xe đó chạy dầu gốc khoáng chỉ 5000km trong điều kiện thường đã phải thay rồi ạ, chạy trong điều kiện khắc nghiệt còn phải thay sớm hơn nếu đi cố là thành quá cố luôn. Em đang nói là với xe SM3 thôi ạ, em chỉ đổ đúng loại dầu theo khuyến cáo của nhà sản xuất và thay dầu theo định kỳ đặt sẵn của xe đã là 1 vạn rồi (dầu tổng hợp toàn phần Mobil1 5W30 khuyến cáo dùng 16000 Dặm là xấp xỉ 2,5 vạn km cơ).

IxxI

Xe tăng
Website
sieusim.com
Vâng chắc các xe đó chạy dầu gốc khoáng chỉ 5000km trong điều kiện thường đã phải thay rồi ạ, chạy trong điều kiện khắc nghiệt còn phải thay sớm hơn nếu đi cố là thành quá cố luôn. Em đang nói là với xe SM3 thôi ạ, em chỉ đổ đúng loại dầu theo khuyến cáo của nhà sản xuất và thay dầu theo định kỳ đặt sẵn của xe đã là 1 vạn rồi (dầu tổng hợp toàn phần Mobil1 5W30 khuyến cáo dùng 16000 Dặm là xấp xỉ 2,5 vạn km cơ).
Dạ vâng cụ, em cứ theo đúng hướng dẫn của cụ mà thực hiện thôi ạ..hi..hi.

thief_fighter

Xe buýt
Vâng, em cũng đoán là sẽ rất phê, có dịp em sẽ thử trải nghiệm xem sao, hiện tại em chỉ dùng em nó đi trong phố là chính.
Đi xa thì toàn đi Highlander.
Cụ đi Highlander thì phê rồi, nhưng đi ngắn, đường đẹp kiểu như đường HN - HP đi SM3 phê lắm, còn đi đường xấu chắc chắn highlander hơn ạ

Phuongqa76

Xe máy
Cụ đi Lai Châu qua cung đường Nội Bài – Lào Cai – Sapa đúng không ? Cung đường này em thi thoảng vẫn đi nhưng chỉ đến đỉnh đèo Sapa giáp ranh với Lai châu thôi, em không chạy thẳng mà vòng qua Yên Bái rồi mới đi tiếp vì chỗ nào cũng là quê hương nên mỗi lần đi cũng ngót ngét 1000km. Lên Lào Cai em cũng nhìn thấy vài cụ đi xe SM3, SM5 có cả QM5 nữa.
Vâng, đi cùng chú em hôm trc ngồi uống nước ở chỗ cụ đấy, đoạn từ Lai châu về Sapa, chú em lái như đua xe, hãi, may mà trên xe chở 1,5 tạ gạo, 20l rượu nên đi khá cân xe, ko bị lắc. Các cụ thử trải nghiệm cung đường từ Sapa đi Lai châu và ngược lại, hoặc đi theo đường cũ, Than uyên về Hà Nội. Sau một đọt đi phải nói tay lái quá dẻo luôn.

Chit

Xe tải
Chả có căn cứ nào đi cao tốc phải thay dầu sớm hơn, cụ chủ xưởng của cụ bịp bợm

vhoa.YZF

Xe hơi
Các bác đã ai vệ sinh hệ thống ống dẫn nước làm mát, van hằng nhiệt, chưa ạ?
E thấy youtube có video, nhưng ko rõ hệ thống của SM3 nó ntn?

Thuc-sm3Pe

Xe tải
Các bác đã ai vệ sinh hệ thống ống dẫn nước làm mát, van hằng nhiệt, chưa ạ?
E thấy youtube có video, nhưng ko rõ hệ thống của SM3 nó ntn?

e chỉ biết cái van xả nước nó ở chỗ bánh trước bên lái thôi, van thì lần ống thôi cụ ơi.

Ngoc Minh Quang

Đi bộ
Em đang sài 01 chú sm3 pe 2010 cũng thuộc hàng hiếm, đi chẳng gặp ai cùng loại báo giờ

Ngoc Minh Quang

Đi bộ
Các bác nào sử dụng cùng loại thì chia sẽ kinh nghiệm và cho em nhập nhóm với cho có bầu có bạn

IxxI

Xe tăng
Website
sieusim.com
Em hôm nay mới giá nhập of có gì mong các cụ
Em đang sài 01 chú sm3 pe 2010 cũng thuộc hàng hiếm, đi chẳng gặp ai cùng loại báo giờ
Các bác nào sử dụng cùng loại thì chia sẽ kinh nghiệm và cho em nhập nhóm với cho có bầu có bạn
Sao cụ post lắm bài một lúc thế ạ?
Cụ ở Bắc Ninh ạ, nếu cụ ở Bắc Ninh thì em đoán là ít gặp các cụ cùng đi xe Samsung.