[Funland] Lập hội những người làm sản xuất và không thích đùa trong sản xuất!

GB1

Xe tăng
Ngày ở gần hồ con Rùa, tối về gần hồ con Ốc.
Vài ha đất cách HN khoảng 100km có làm SX nông nghiệp được ko thưa các cụ?
Cụ kiếm thêm đối tác sản xuất rau sạch em nghĩ cực ổn đấy ạ
Về lý thuyết thì được cụ ạh, nhưng phải tính toán chi tiết trước khi bắt đầu. Mà em thấy trong thớt này nhiều cụ đề cập đến món rau hữu cơ phết, làm em lại "ngứa nghề" rồi. :D

trankien

Xe đạp
nói đến rau thì chỗ nhà em rẻ như cho 60k thì được 1 yến. em không định nghĩa được từ "sạch" như nào nhưng cũng như 1 cụ có nói chỉ phun thuốc diệt khuẩn khi làm đất và bón lót song rồi trồng và chỉ tưới nước, không dùng thêm một loại hóa chất gì nữa. không biết thế có phải là sạch không!?!. ăn lẩu bỏ ra ra 50k mua rau thì phải mời cả hàng xóm sang ăn mới hết được. rau này có tiếp cận được với thị trường Hà Lội không nhỉ?

wall

Xe tăng
Về lý thuyết thì được cụ ạh, nhưng phải tính toán chi tiết trước khi bắt đầu. Mà em thấy trong thớt này nhiều cụ đề cập đến món rau hữu cơ phết, làm em lại "ngứa nghề" rồi. :D
Nhìn chữ ký cụ này làm nước tinh khiết siêu lợi nhuận cụ nhỉ, tính ra đắt hơn máu, hơn xăng, chủ yếu cụ kiếm được kênh phân phối là ngon nhỉ..
Kiếm 1 vài ngân hàng, doanh nghiệp to lo nước uống cho nhân viên đã ổn rồi ;)

GB1

Xe tăng
Ngày ở gần hồ con Rùa, tối về gần hồ con Ốc.
Nhìn chữ ký cụ này làm nước tinh khiết siêu lợi nhuận cụ nhỉ, tính ra đắt hơn máu, hơn xăng, chủ yếu cụ kiếm được kênh phân phối là ngon nhỉ..
Kiếm 1 vài ngân hàng, doanh nghiệp to lo nước uống cho nhân viên đã ổn rồi ;)
Vâng cụ ạh, nhiều người tưởng siêu lợi nhuận nên Hà Nội có nhan nhản các hãng nước uống nhưng toàn làm ăn chụp giựt :( Em chỉ là một cổ đông của Tulip thôi, em nuôi vợ con bằng công việc khác ạh :D.

wall

Xe tăng
Vâng cụ ạh, nhiều người tưởng siêu lợi nhuận nên Hà Nội có nhan nhản các hãng nước uống nhưng toàn làm ăn chụp giựt :( Em chỉ là một cổ đông của Tulip thôi, em nuôi vợ con bằng công việc khác ạh :D.
He he, e nói ko đúng à :P Em lạ gì món đó đâu, thế nào là chụp giật ạ? Ngành nước của cụ ngoài vấn đề sản xuất thì cần chú ý dịch vụ, khuyến mại thôi là ổn mà ;)

trithanhan

Xe hơi
Cụ nào cần dầu mỡ bôi trơn thì ới e nhé :bz

30xx1631

Xe điện
Em chuyên sản xuất thuốc Tránh Thai khẩn cấp cụ ạ...

tiengtrung.vn

Xe tải
e sản xuất trẻ con , tham gia nhóm bỉm tã được ko ạ

longthang

Xe buýt
cái thớt này bổ ích đấy,có cụ nào sx nhôm thanh muốn mở ĐL ở tỉnh lẻ thì ok cho em nhé

Okane

Xe container
E thì chẳng nghĩ ra nên sản xuất thứ j để dễ tiêu thụ, khổ lắm ạ :(

quydem

Xe hơi
Cụ nào cần gạch lát thì ới em nhá

refaire

Xe tăng
nói đến rau thì chỗ nhà em rẻ như cho 60k thì được 1 yến. em không định nghĩa được từ "sạch" như nào nhưng cũng như 1 cụ có nói chỉ phun thuốc diệt khuẩn khi làm đất và bón lót song rồi trồng và chỉ tưới nước, không dùng thêm một loại hóa chất gì nữa. không biết thế có phải là sạch không!?!. ăn lẩu bỏ ra ra 50k mua rau thì phải mời cả hàng xóm sang ăn mới hết được. rau này có tiếp cận được với thị trường Hà Lội không nhỉ?
Cụ làm 1 vòng các chợ đầu mối xem sao ;)

B

Banned_U000001

[Đang chờ cấp bằng]
Mấy anh to vật như Búp phê với Sơ rớt đều dự đoán NNo sẽ là lĩnh vực tăng trưởng tốt trong thời gian tới cụ ạ. Mỗi tội làm rau sạch + c.fí v/c xa quá thì khó cạnh tranh.

Nếu các cụ máu thì ta lập team cái nhể, ko làm thì cũng được cafe chém gió :D

meci

Xe hơi
Km 8, Đại Lộ Thăng Long, An Khánh, Hà Nội.
Website
www.meci-doors.com
Cảm ơn kụ chủ thớt!!!

Thưa kụ, bên em cũng là doanh nghiệp cung ứng các dịch vụ và sản phẩm phụ trợ cho các nhà máy công nghiệp, em xin trình diện và hy vọng được tham gia trong chuyên mục này.

Nov_rain_gt

Xe điện
Mấy anh to vật như Búp phê với Sơ rớt đều dự đoán NNo sẽ là lĩnh vực tăng trưởng tốt trong thời gian tới cụ ạ. Mỗi tội làm rau sạch + c.fí v/c xa quá thì khó cạnh tranh.

Nếu các cụ máu thì ta lập team cái nhể, ko làm thì cũng được cafe chém gió :D
nhà cháu hóng vụ nông nghiệp, còn rau sạch thì xin dựa cột :)

khongan

Xe buýt
ý cụ chủ topic một kiểu các cụ lại chém một kiểu, toàn vì cá nhân hết, sa0 mà phát triển bằng bạn Đài Loan, Nhật Bổn được ..

Làm rau sạch có phải lobby cho các bác ở trển nhiều không các cụ nhể

http://anvietfood.vn/sieu-thi/18/Rau-cu-qua.html

Chỉnh sửa cuối:

khongan

Xe buýt
He he, e nói ko đúng à :P Em lạ gì món đó đâu, thế nào là chụp giật ạ? Ngành nước của cụ ngoài vấn đề sản xuất thì cần chú ý dịch vụ, khuyến mại thôi là ổn mà ;)
Thêm khoảng chém gió nữa cụ ạ, dĩ nhiên không phải chém trên OFo:-) Cái ngành nước này em cũng làm nên biết. Dùng nước kém chất lượng thì rẻ, nước chất lượng 1 chút thì giá trên zời

Mà dạo này được đà cụ nào cũng solo gôn "vì sức khỏa cộng đồng" hay "doanh nghệp xã hội" ....kke kkee

Chỉnh sửa cuối:

Vinhhht12

Xe buýt
Em đang định mở xưởng sx sơn nước thì bỗng dưng thị trường nhà đất, xây dựng chìm nghỉm thế là em dừng luôn, may là em tỉnh chứ ko đổ vào đấy vài tỷ thì giờ em đang uống thuốc trừ sâu rồi:((
Em đang phải bơi giữa sông hồng đây cụ ợ.

Vinhhht12

Xe buýt
Thêm khoảng chém gió nữa cụ ạ, dĩ nhiên không phải chém trên OFo:-) Cái ngành nước này em cũng làm nên biết. Dùng nước kém chất lượng thì rẻ, nước chất lượng 1 chút thì giá trên zời

Mà dạo này được đà cụ nào cũng solo gôn "vì sức khỏa cộng đồng" hay "doanh nghệp xã hội" ....kke kkee
Đúng là để đạt được nước tinh khiết thì khó lắm ợ. Chả thế mà các nhà máy sản xuất nước tinh khiết lớn nó đầu tư dây chuyền công nghệ hiện đại. Còn đa phần các hãng nước của việt sản xuất được cái gọi là NƯỚC ĐÃ QUA LỌC thôi ạ, chứ làm sao mà đạt được đến độ TINH KHIẾT ĐƯỢC