Lập hội độ xe Lacetti - Cruze đi nào

ChinhKOCanChuan

Xe buýt
Hi hi hi, test xe thế mới chỉ là ít thôi cụ ơi, lần sau driff cho cụ xem, hihihi.
F1 cụ có sao không, lúc F1 cụ rơi khỏi ghế em cũng lo quá. Cụ xem cái cổ tay trái của cháu xem có sao kô nhé.
F1 em trước cụ bị rơi như vậy, nhưng ngồi ở ghế trước. Lôi mãi ko ra, mãi mới nghĩ ra là phải đẩy cái ghế ấy lùi lại thì ra khỏi chỗ đó được.

Lát nữa em post ảnh GND lên các cụ xem nhá.

Khiếp, hoành tráng quá, cụ Bình lại còn cẩn thận chụp cả ảnh thế này nữa làm em xấu hổ chết (vì xe bẩn quá) :))
Cám ơn các cụ nhiều, không nghĩ các cụ ra đông thế cơ chứ. Chỗ đó test xe chuẩn thật, đủ vòng cua, tăng tốc, giảm tốc, cụ COCC test xe mà em tí nữa thì són ra quần.
Như vậy hôm nay chỉ thiếu dòng SE 2009/2011 và Cruze 1.8MT, còn lại đủ các xe cho các cụ test.
Đánh giá sơ bộ:
- Cruze LS nếu hết rốt đa thì chạy cũng được, không đến nỗi quá yếu.
- Cruze LTZ: vẫn có độ trễ nhất định nếu chưa độ
- Lac CDX đời 2009 và 2011: vẫn đuối nếu không độ
Xe CDX 2009 đã độ của em được các cụ đánh giá chạy bốc hơn đời 2011, thậm chí cụ COCC còn quá khích bảo ngang Cruze LTZ.
Như vậy mục tiêu tăng tối thiểu 10 mã lực của em trở thành hiện thực. Mấy hôm nữa có lọc K&N về thì có khi còn hơn nữa. Nếu vậy tổng chi phí cho vụ độ này chỉ khoảng 3 triệu, quá rẻ so với yêu cầu.

ChinhKOCanChuan

Xe buýt
Chiều nay em trốn họp đi chợ giời mua dây điện.
Rút kinh nghiệm của mấy cụ chọn dây em cũng làm loại 25sqmm, nhưng em chọn màu đen, vì em muốn làm xong, ai đó mở ra sẽ không biết được là đã được nối GDN. Tuy nhiên, đầu bóp cốt (đan bán đồ điện gọi là thế) thì chưa được ưng ý.

Nhắc thêm cụ nào định làm thì chuẩn bị 1 cái thòng , 1 clê cỡ 10, nếu có clê-tuýp thì cũng hay vì có vài chỗ muốn nối thì cần phải dùng clê-tuýp thì mới mở được ốc.

Còn đây là đầu cốt: Các cụ lưu ý là nó đều có cỡ, và được ghi là 25:

Còn chọn sai thì khi bóp lại thì thế này:
.

Nối vào thân vỏ xe này:

Nối vào khu vực chế hoà khí này:

Luồn ra khu Ắc qui, em mua 1 mớ dây thít cho gọn. 10K được cả nắm.

Em mới nối được 3 đầu thôi. Vì GẤU triệu hồi về gấp:

Bật điện lên (không nghê thấy 1 tiếng nổ nào phát ra)

Đề nổ:

Chưa chạy thử, mai em sẽ chạy thử xem như nào, cầu chúa cầu phật phù hộ kô có cái gì nổ cả.

Chỉnh sửa cuối:

ChinhKOCanChuan

Xe buýt
Có thể xe LTZ chưa qua đoạn rốt đa, nên chưa bốc hẳn lên theo đúng nghĩa em nó 1.8L
Công nhận đi xe cụ thoáng thật. Mọi thứ cảm thấy nhẹ nhàng.

Hay hôm tới, 2 cụ đua 1 chặng xem sao, chạy từ đầu phố tới cuối phố, làm 3 vòng cho công bằng nhỉ?
Cụ nào bét thì mời bia cả nhóm.

Khiếp, hoành tráng quá, cụ Bình lại còn cẩn thận chụp cả ảnh thế này nữa làm em xấu hổ chết (vì xe bẩn quá) :))
Cám ơn các cụ nhiều, không nghĩ các cụ ra đông thế cơ chứ. Chỗ đó test xe chuẩn thật, đủ vòng cua, tăng tốc, giảm tốc, cụ COCC test xe mà em tí nữa thì són ra quần.
Như vậy hôm nay chỉ thiếu dòng SE 2009/2011 và Cruze 1.8MT, còn lại đủ các xe cho các cụ test.
Đánh giá sơ bộ:
Xe CDX 2009 đã độ của em được các cụ đánh giá chạy bốc hơn đời 2011, thậm chí cụ COCC còn quá khích bảo ngang Cruze LTZ.
Như vậy mục tiêu tăng tối thiểu 10 mã lực của em trở thành hiện thực. Mấy hôm nữa có lọc K&N về thì có khi còn hơn nữa. Nếu vậy tổng chi phí cho vụ độ này chỉ khoảng 3 triệu, quá rẻ so với yêu cầu.

Chỉnh sửa cuối:

pbinh979

Xe tăng
Thế này thì càng phải cố trong tuần này độ được ít nhất 1 món gì đó. Cuối tuần chở gấu và F1 về hải phòng cho nó hoành

vitgia78

Xe tăng
Website
banle24.com
Cu nhà em ko sao, chắc lúc đó tức bố quá nên khóc ầm lên thôi. Chiều nay em nối thêm 2 dây nữa, lấy một cái dây vàng xanh 25mm khác thay cái dây đen đang nối vào cổ hút hiện tại. Còn cái dây đen thì nối vào chỗ cái ốc ngay dưới bầu gió, chỗ mà có 2 cái dây mát nối từ vỏ chạy xuống dưới ấy, thêm một dây nối mát vào ốc bắt ECU nữa. Nói chung em cảm thấy hài lòng với những thứ mà đang độ, xe chạy nhẹ nhàng, ít trễ.

vitgia78

Xe tăng
Website
banle24.com
Có thể xe LTZ chưa qua đoạn rốt đa, nên chưa bốc hẳn lên theo đúng nghĩa em nó 1.8L
Công nhận đi xe cụ thoáng thật. Mọi thứ cảm thấy nhẹ nhàng.

Hay hôm tới, 2 cụ đua 1 chặng xem sao, chạy từ đầu phố tới cuối phố, làm 3 vòng cho công bằng nhỉ?
Cụ nào bét thì mời bia cả nhóm.
Cụ nào đua không, quãng đường Tây Sơn - Nguyễn Lương Bằng thời gian 17h30, em chuẩn bị một con xế điếc, còn các cụ thích đi gì thì đi :))

ChinhKOCanChuan

Xe buýt
ECU nó nằm đâu hả cụ?

Cu nhà em ko sao, chắc lúc đó tức bố quá nên khóc ầm lên thôi. Chiều nay em nối thêm 2 dây nữa, lấy một cái dây vàng xanh 25mm khác thay cái dây đen đang nối vào cổ hút hiện tại. Còn cái dây đen thì nối vào chỗ cái ốc ngay dưới bầu gió, chỗ mà có 2 cái dây mát nối từ vỏ chạy xuống dưới ấy, thêm một dây nối mát vào ốc bắt ECU nữa. Nói chung em cảm thấy hài lòng với những thứ mà đang độ, xe chạy nhẹ nhàng, ít trễ.

tealand

Xe đạp
Cảm ơn cụ Vịt đã giúp em độ phần lấy gió và grounding sáng nay. Chiều nay có việc lên Hòa Lạc chạy thấy xe khác hẳn. Lúc về phởn quá em dừng hẳn xe lại sau đó tăng tốc lên đến 120 km/h, lúc đó vòng tua máy khoảng 4000 nghe tiếng bô sướng lắm các cụ ạ. Vừa kịp giảm tốc độ cho xe chạy làn giữa thì thấy mấy chú cá vàng đang kiếm mồi, giật hết cả mìn. Em đoán cảm giác em lúc đó cũng như khi cụ Vịt test xe cùng cụ COCC.

vitgia78

Xe tăng
Website
banle24.com
Cảm ơn cụ Vịt đã giúp em độ phần lấy gió và grounding sáng nay. Chiều nay có việc lên Hòa Lạc chạy thấy xe khác hẳn. Lúc về phởn quá em dừng hẳn xe lại sau đó tăng tốc lên đến 120 km/h, lúc đó vòng tua máy khoảng 4000 nghe tiếng bô sướng lắm các cụ ạ. Vừa kịp giảm tốc độ cho xe chạy làn giữa thì thấy mấy chú cá vàng đang kiếm mồi, giật hết cả mìn. Em đoán cảm giác em lúc đó cũng như khi cụ Vịt test xe cùng cụ COCC.
Chúc mừng cụ nhé, việc độ lại này rất thích hợp khi chạy đường dài, thời gian tăng tốc sẽ ngắn hơn, lực kéo mạnh hơn, tiếng hút gió nghe phê lắm. Lúc cụ chạy test ấy, đứng bên ngoài nghe tiếng hút gió khiếp và có uy lực lắm.

lamgico

Xe buýt
Hix hix từ lúc off xong đến giờ em mới nổi lên được. uống suốt từ 12h30 đến 22h31 mới nghỉ. kinh quá. hôm nay off cafe test xe vui quá. cảm ơn các cụ. Em hy vọng nhóm của mình sẽ hoạt động tích cực hơn và thường xuyên hơn nữa.

lamgico

Xe buýt
À quên mất, sau buổi cafe hôm nay thì phát hiện ra có thêm cụ lamgico va oto_dream cũng ở Thanh Xuân Bắc, vui phết.
Ở Thanh Xuân Bắc bác không thích Vodka thì ra trà Ông Già nhỉ :D

ChinhKOCanChuan

Xe buýt
Hi hihi, em đi test xe với cụ Pbinh979, cụ có quả LTZ í có làm sao đâu. Cung đường và cách đi cũng i hệt
Chắc cụ Pbinh979 này giải quyết từ trước rồi. hehe :P

Chỉnh sửa cuối:

anhianh

Xe hơi
Hix hix từ lúc off xong đến giờ em mới nổi lên được. uống suốt từ 12h30 đến 22h31 mới nghỉ. kinh quá. hôm nay off cafe test xe vui quá. cảm ơn các cụ. Em hy vọng nhóm của mình sẽ hoạt động tích cực hơn và thường xuyên hơn nữa.
Ặc ặc..cụ uống cái gì mà gớm thế cụ ơi..#:-s

cathymeo

Xe buýt
Đánh giá sơ bộ:
cụ ơi, em lac SE dây, SE có độ được ko, buỏi sau em tham gia với....

sepbu

Xe điện
bây giờ em mới biết là các Cụ có hẹn hò nhau ...
tiếc quá ...!

LoveCerato

Xe hơi
Cho em tham gia với ạ, xe em CDX 1.6 còn zin ạ :D