Lập hội độ xe Lacetti - Cruze đi nào

anhianh

Xe hơi
Cụ COCC nghĩ là đường kính thôi, hôm qua em đấu dây vào ECU nhưng cảm giác lại hơi lag, cho nên các cụ từ từ hãy đấu nhé
Cụ Vịt ơi..trang web list.taobao.com này toàn chữ Tung của thì sao mà cụ hiểu đc nhỉ, mà nếu đặt hàng thì làm cách nào, ví dụ như e có ý định lấy xe xong thì lắp thêm cái để tay ở giữa 2 hàng ghế trên thì làm sao nhỉ..cụ chỉ bảo cho tí

vitgia78

Xe tăng
Website
banle24.com
Cụ Vịt ơi..trang web list.taobao.com này toàn chữ Tung của thì sao mà cụ hiểu đc nhỉ, mà nếu đặt hàng thì làm cách nào, ví dụ như e có ý định lấy xe xong thì lắp thêm cái để tay ở giữa 2 hàng ghế trên thì làm sao nhỉ..cụ chỉ bảo cho tí
Cụ dùng trình duyệt Google Chrome để mở, nó sẽ tự dịch sang tiếng Việt cho cụ, đơn giản lắm, mỗi tội em chưa biết chỗ nào ship giá rẻ một tí

deongang

Xe buýt
Cụ dùng trình duyệt Google Chrome để mở, nó sẽ tự dịch sang tiếng Việt cho cụ, đơn giản lắm, mỗi tội em chưa biết chỗ nào ship giá rẻ một tí
các cụ thử xem mấy cái này xem sao, em vẫn thường ship các nơi này ạh
davitrans.com hay YM: bachhoa.hanoi

ChinhKOCanChuan

Xe buýt
Hi hi hi, em ứ biết là cái dây ấy to cỡ nào, vì lúc đó em cũng chưa nhìn thấy.

Cụ nên đi đo lại mắt hoặc qua lớp 3 để nhìn lại 2.5cm thì nó như nào. Và tiện thể xem lại các đơn vị đo luôn thể.

Sau đó cụ có thể lấy cái dây 300 quấn đâu nếu cụ muốn ạ.

Kính cụ.

cụ bẩu cụ dân điện tử mà cụ phán dây 25 to bằng ngón "chân cái" thế thì dây 120 to bằng cái giề cụ??? dây 300 em nhìn thấy roài, nó to bằng cái "nồi cơm điện đó"...;))

ChinhKOCanChuan

Xe buýt
All, em xem rồi, nó tính là square milimet.

Ban đầu em cũng nghĩ như cụ là đường kính cụ ạ hihihi
Cụ COCC nghĩ là đường kính thôi, hôm qua em đấu dây vào ECU nhưng cảm giác lại hơi lag, cho nên các cụ từ từ hãy đấu nhé

Anthq

Xe tăng
Túm lại đến giờ đã có các cụ sau nhắm món dây nhợ: COCC, Anthq, Sepbu, Symbolic, Khánh Lộc
Chốt ngày rồi ủy quyền cho cụ nào am hiểu cái anh chợ giời để mua đủ đồ đê

ChinhKOCanChuan

Xe buýt
Dây thì em mua ngay mấy hàng đầu chợ.
Có 1 bà già ngay đó dây to đen xì, bên tay phải đi vào. Lối này nhìn thẳng vào cửa sau của Ford Hanoi nhé.

Còn mua đầu cốt thì mua đâu cũng được. Miễn là cỡ 25, nó có số dập bên trong:

Bóp cốt thì vào giữa ngõ này, bên tay trái, nhà bác này bán toàn kìm thôi. Luôn có 1 giàn tuốc nơ vít để ở cửa.

Làm nhiều chắc phải mặc cả. Em thì hơi ngại mặc cả.

Em đấu nhầm cái dây 1.8m vào cổ hút thành ra cái dây 1.5m kô chắc nối vào được chỗ bộ lọc khí.

Túm lại đến giờ đã có các cụ sau nhắm món dây nhợ: COCC, Anthq, Sepbu, Symbolic, Khánh Lộc
Chốt ngày rồi ủy quyền cho cụ nào am hiểu cái anh chợ giời để mua đủ đồ đê

ChinhKOCanChuan

Xe buýt
Em có người chuyên vận chuyển về HN đấy. Vấn đề là đi cả ngói to có giá trị chút thì mới làm được.

Chi phí khoảng 5% - 7% tổng giá trị gói hàng.

them xe hop

[Tịch thu bằng lái]
Hi hi hi, em ứ biết là cái dây ấy to cỡ nào, vì lúc đó em cũng chưa nhìn thấy.

Cụ nên đi đo lại mắt hoặc qua lớp 3 để nhìn lại 2.5cm thì nó như nào. Và tiện thể xem lại các đơn vị đo luôn thể.

Sau đó cụ có thể lấy cái dây 300 quấn đâu nếu cụ muốn ạ.

Kính cụ.
em fun tý mà cụ lại "nóng" rùi, a e không biết học hỏi nhau có sao đâu mà cụ nặng lời thế?

All, em xem rồi, nó tính là square milimet.

Ban đầu em cũng nghĩ như cụ là đường kính cụ ạ hihihi
square milimet = mm2 (tiết diện đồng) chứ không phải đường kính.
em đếch biết cái dây 25 nào to bằng ngón chân cái, hằng ngày e gặp cái dây 25 cũng chỉ to bằng ngón tay út em, dây 185 thì mới to bằng ngón cái em, còn cái dây 300 cả vỏ nó mới bằng cổ tay đứa trẻ con 1 tuổi (em áng chừng các loại dây đơn thế cho các cụ dễ hình dung). Thuật ngữ dân điện gọi tắt kích cỡ cáp (dây) điện 25 là S = 25mm2,...còn đường kính là bn thì em cũng chả thừa cơm vác thước đo làm...gì...
Em vẫn kê dép ngồi hóng các cụ review kết quả để em áp dụng cho vợ 2 em...
Kính cụ...

ChinhKOCanChuan

Xe buýt
Thì FUN mà, Em có "lóng" đâu.

Em hỏi cụ 2.5cm thì có phải = ngón chân cái ko nào, sao cụ cứ cãi em thế nhỉ. hihihihi.

giờ mở ra xem kĩ mới biết cụ ạ. Biết nhiều quá mau giá chóng gặp tổ tiên lắm.

Mà cụ sẵn nghề, anh em đang chuẩn bị đo dây để cắt đó, cụ tiện đồ nghề thì giúp anh em là chuẩn nhất đấy.

em fun tý mà cụ lại "nóng" rùi, a e không biết học hỏi nhau có sao đâu mà cụ nặng lời thế?

square milimet = mm2 (tiết diện đồng) chứ không phải đường kính.
em đếch biết cái dây 25 nào to bằng ngón chân cái, hằng ngày e gặp cái dây 25 cũng chỉ to bằng ngón tay út em, dây 185 thì mới to bằng ngón cái em, còn cái dây 300 cả vỏ nó mới bằng cổ tay đứa trẻ con 1 tuổi (em áng chừng các loại dây đơn thế cho các cụ dễ hình dung). Thuật ngữ dân điện gọi tắt kích cỡ cáp (dây) điện 25 là S = 25mm2,...còn đường kính là bn thì em cũng chả thừa cơm vác thước đo làm...gì...
Em vẫn kê dép ngồi hóng các cụ review kết quả để em áp dụng cho vợ 2 em...
Kính cụ...

them xe hop

[Tịch thu bằng lái]
Thì FUN mà, Em có "lóng" đâu.

Em hỏi cụ 2.5cm thì có phải = ngón chân cái ko nào, sao cụ cứ cãi em thế nhỉ. hihihihi.

giờ mở ra xem kĩ mới biết cụ ạ. Biết nhiều quá mau giá chóng gặp tổ tiên lắm.

Mà cụ sẵn nghề, anh em đang chuẩn bị đo dây để cắt đó, cụ tiện đồ nghề thì giúp anh em là chuẩn nhất đấy.
em chả có "nghề" như cụ lói đâu, em dân cơ khí cụ ợ. Cụ kiếm cái kìm kẹp cốt tự sướng cho tay to ra chút ("tay to" không dùng việc này còn dùng việc khác :D). Cẩn thận các cụ làm ít băng dính điện băng 2 đầu lại nếu sợ chạm + với vỏ. Cẩn thận nữa cụ chuẩn bị thêm....bình MFZ4....:D

ChinhKOCanChuan

Xe buýt
Vầng, cụ bảo trọng.

Em cầm đèn dầu còn sợ giật nữa là...

em chả có "nghề" như cụ lói đâu, em dân cơ khí cụ ợ. Cụ kiếm cái kìm kẹp cốt tự sướng cho tay to ra chút ("tay to" không dùng việc này còn dùng việc khác :D). Cẩn thận các cụ làm ít băng dính điện băng 2 đầu lại nếu sợ chạm + với vỏ. Cẩn thận nữa cụ chuẩn bị thêm....bình MFZ4....:D

Chỉnh sửa cuối:

vitgia78

Xe tăng
Website
banle24.com
@ cụ Vịt. Lọc giá K&N đã về tới SG nhé.
Nhanh quá cụ nhỉ, quả này sắp phê rồi :))
Nhắc lại các cụ một lần nữa là không đấu dây mát vào tản nhiệt ECU nhé, hôm qua em đấu vào đi lag quá nên bỏ ra lại ngon lành.
Lọc K&N sắp về rồi, có cụ nào thích test thử thì hôm nào off em sẽ tháo ra cho các cụ test.

vitgia78

Xe tăng
Website
banle24.com
Cụ cứ khéo lo, dây này là dây mát, mục đích để nối nó từ cực (-) ắc quy vào vỏ để tăng cường dòng điện (-), giảm trở kháng và tăng hiệu quả đánh điện của bugi. Cụ mà cắm vào cọc (+) thì toi luôn đấy.

them xe hop

[Tịch thu bằng lái]
Cụ cứ khéo lo, dây này là dây mát, mục đích để nối nó từ cực (-) ắc quy vào vỏ để tăng cường dòng điện (-), giảm trở kháng và tăng hiệu quả đánh điện của bugi. Cụ mà cắm vào cọc (+) thì toi luôn đấy.
cụ chả bẩu em cẩn thận trong quá trình kéo, 1 đầu dây chạm vỏ, 1 đầu dây mình sơ ý chạm vào cực dương của bất cứ thiết bị nào cũng teo, cứ gì phải + của ắcquy nên cứ cẩn tắc vô áy náy. Hôm tới OFF cho e tham gia với cụ nhá...

ChinhKOCanChuan

Xe buýt
Vụ này cho thuê lọc khí cụ VỊT ạ, hihihi

Nhanh quá cụ nhỉ, quả này sắp phê rồi :))
Nhắc lại các cụ một lần nữa là không đấu dây mát vào tản nhiệt ECU nhé, hôm qua em đấu vào đi lag quá nên bỏ ra lại ngon lành.
Lọc K&N sắp về rồi, có cụ nào thích test thử thì hôm nào off em sẽ tháo ra cho các cụ test.