Lập hội độ xe Lacetti - Cruze đi nào (phần 2)

vitgia78

Xe tăng
Website
banle24.com
Hội bên này hết thứ để nghịch rồi hay sao mà dạo này im ắng quá, sát nhập 2 hội lại đi, bên em thấy con đường phía trước vẫn còn dài lắm. :D
Sắp hết rồi cụ ạ, còn mỗi món thay muffler độ sẽ tăng được 5-7 HP nữa và giảm thời gian tăng tốc xuống chắc được 0.5-1 giây.
Còn lại chỉ là mấy cái linh tinh như độ đèn Audi, mặt ca lăng, đèn hậu nữa thôi.
Em thấy dạo này xe đi ngon rồi nên chả mày mò thêm cái gì nữa.
Hôm nào cafe off cả hai hội đê, Tết dương lịch này nhá.

Thd

[Tịch thu bằng lái]
Sắp hết rồi cụ ạ, còn mỗi món thay muffler độ sẽ tăng được 5-7 HP nữa và giảm thời gian tăng tốc xuống chắc được 0.5-1 giây.
Còn lại chỉ là mấy cái linh tinh như độ đèn Audi, mặt ca lăng, đèn hậu nữa thôi.
Làm ống xả đi,
A vừa thay dầu sáng nay, xe càng ngày càng ngon,
;))

Thd

[Tịch thu bằng lái]
cho em tham gia với nhe, xe em cruze ltz 26A-000.40, em ở sơn la
Hôm nào cụ xuống xuôi nhớ vác tạ thuốc phiện xuống cho ae hút thử có hơn thuốc lào không,
Chào mừng cụ tham gia,
;))

ntphuong

Xe tải
Hôm nào các cụ off ới em với , hoặc public lên trên này, e vác xe ra nhờ các cụ tư vấn cái
Mới thay dầu, lọc K/N, Bugi Denso thôi các cụ ah.
Chưa thấy sự thay đổi khi chạy ở số 1 hoặc khi giảm tốc và tăng tốc lại
Tks các cụ

khuongkts

Xe hơi
Hôm nào các cụ off ới em với , hoặc public lên trên này, e vác xe ra nhờ các cụ tư vấn cái
Mới thay dầu, lọc K/N, Bugi Denso thôi các cụ ah.
Chưa thấy sự thay đổi khi chạy ở số 1 hoặc khi giảm tốc và tăng tốc lại
Tks các cụ
thay buji với lọc gió mà chưa làm lại tý đường gió thì hiệu quả chưa cao đâu đồng chí ạ. nếu gần cầu giấy qua cafe tôi phá nốt cho ;))

vitgia78

Xe tăng
Website
banle24.com
Có một số mẹo là khi thay đổi lớn liên quan tới gió thì phải reset ECU, sau một thời gian thì reset chân ga thì xe mới đạt hiệu quả cao nhất được. Các cụ chỉ thay mà không căn chỉnh lại thì thay đổi chỉ là nhỏ thôi.

ValkyrieLenneth

Xe tăng
Cụ GL còn đang tít mít cá với mực, qua 31 mới đựoc cụ ạ :))

Thd

[Tịch thu bằng lái]
Chiều hôm kia vừa đi rửa khoang máy chỗ ototayho, sạch bong.

yamaki

Xe buýt
sao các cụ ko độ cái quạt hút gió vào trong intake để hút gió mạnh hơn nữa nhỉ ? độ thêm cái quạt đâu khó ? Hay vì khoang máy động cơ có sức hút đủ mạnh rồi nên ko cần thiết phải độ quạt hút gió ?

deongang

Xe buýt
xe em cruze LS sắp chuẩn bị thay dầu và lọc dầu. hóng thấy các cụ trên đây thay dầu và lọc dầu khác với loại chính hãng. các cụ có thể cho e biết chủng loại, giá cả và thay ở đâu dc ko ạh và cho e hỏi những loại này thay xong có khác biệt nhìu với loại chính hãng ko ạh. cảm ơn các cụ đã trả nhời

tuanxd80

Xe tải
Báo cáo các cụ, tình hình là sau 1 thời gian chạy thử các kiểu đấu nối dây mát như cách làm của cụ Vịt, em đã tìm được cách đấu nối mà theo em đó là cách tối ưu nhất. Hiện tại em vẫn để cách đấu nối này để chạy và cảm thấy cực kỳ hài lòng. Nói ra thì hơi vô lý nhưng để giải thích em cũng không giải thích được vì em không có chuyên môn. Cách đấu nối này rất đơn giản, chỉ là đấu 2 đầu dây số 3 và số 5 vào vị trí của đầu dây số 4 bắt ở khoang máy, các dây còn lại bỏ hết (kể cả dây số 4) và các cụ nhớ là không đấu vào ắc quy nhé. Cách này chỉ là đấu dây mát ở vỏ xe với máy thôi nhưng hiệu quá cực kỳ khác biệt, làm theo cách này thì không cần phải reset lại ECU vẫn ok, em không giải thích được nhưng các cụ thử xem!

vitgia78

Xe tăng
Website
banle24.com
Báo cáo các cụ, tình hình là sau 1 thời gian chạy thử các kiểu đấu nối dây mát như cách làm của cụ Vịt, em đã tìm được cách đấu nối mà theo em đó là cách tối ưu nhất. Hiện tại em vẫn để cách đấu nối này để chạy và cảm thấy cực kỳ hài lòng. Nói ra thì hơi vô lý nhưng để giải thích em cũng không giải thích được vì em không có chuyên môn. Cách đấu nối này rất đơn giản, chỉ là đấu 2 đầu dây số 3 và số 5 vào vị trí của đầu dây số 4 bắt ở khoang máy, các dây còn lại bỏ hết (kể cả dây số 4) và các cụ nhớ là không đấu vào ắc quy nhé. Cách này chỉ là đấu dây mát ở vỏ xe với máy thôi nhưng hiệu quá cực kỳ khác biệt, làm theo cách này thì không cần phải reset lại ECU vẫn ok, em không giải thích được nhưng các cụ thử xem!
Cám ơn cụ, để tí nữa em đấu thử theo cách của cụ rồi test lại xem sao.

vietthuy

Xe buýt
tức là chỉ làm 2 dây như màu XANH và ĐỎ như thế này và bỏ hết các dây vàng đi phải không cụ