[Công nghệ] Lắp cục nóng trong Nhà vệ sinh

bo kent

Xe tăng
Nếu cụ thích lắp như vậy em nghĩ nên cải tạo wc1 bằng cách:
- Lát sàn gỗ thông
- Chèn kín hết các chỗ thông hơi
- Đặt bộ ghế băng bằng gỗ
Việc tiếp theo là treo biển “Dịch vụ xông hơi khí nóng” có 102, chỉ 30k/giờ. Như vậy là cụ vừa nằm mát ở phòng kia, trong khi tiền điện có thằng trong phòng Wc trả. Quá toẹt vời! ;)

langthangnoidau

Xe buýt
Chủ thớt lên lắp cục nóng ra ngoài, bản chất cục nóng là nó hút gió bên ngoài từ cục nóng,làm mát và đẩy gió mát ra mặt lạnh, cụ lắp nhà WC thì nó hút hết mùi nhà vệ sinh và đưa vào phòng ngủ, như vậy về mùi thì phòng ngủ như cái nhà vệ sinh, còn về nhiệt độ thì nếu đi vệ sinh thì chắc chết ngạt vì nếu đi vệ sinh không đóng cửa thì không được mà đóng cửa thì ôi em không dám nghĩ nữa. cụ chủ sáng suốt chọn chỗ khác lắp nhé.
Cái điểm trừ này to quá, em chưa nghĩ đến ạ, cảm ơn cụ!

nguyenlam0102

Xe hơi
E thấy bản chất cục nóng cụ phải lắp ở nơi thông thoáng để giải nhiệt nhiệt độ môi trường cao quá thì cụ nóng không chạy được, lắp trong nvs mà thoáng ( cụ làm con quạt hút gió nóng ra ngoài cũng được nhưng không khả thi khi có người sử dụng nvs này cùng lúc vs bật điều hòa thì k hay) . Cụ lắp ngoài ban công đi qua PK chỉ khoét trần vài điểm để đẩy ống đồng ra thôi chứ k phải phá cả khu cho ra. Nếu không sợ xấu cụ cho ống đồng đi dưới trần và ốp thạch cao hoặc dùng condui che đi cũng được.

Pumzen

Xe ba gác
Phòng cụ chủ muốn lắp điều hoà rộng bao nhiêu m2 ? Nếu nhỏ chỉ tầm hơn chục m chút thì có thể dùng loại đh di động, loại như thế này :

Nếu trong phòng đó có ô cửa sổ thì luồn cái ống ruột gà thổi hơi nóng ra ngoài. Còn ko có thì nối thêm ống rồi tìm vị trí gần nhất cho thoát ra. Đương nhiên ko đc đẩy ra hành lang kín của tập thể, chung đụng. :))

như nhà cháu nối thêm 5 m nữa đẩy khí nóng ra ngoài dư lày. Đh này cửa mở thoải mái, chỉ cho 1 không gian hẹp vừa phải độ hơn chục m, nếu cửa kín thì cũng lạnh phết. Công suất của đh này là 7000 btu.

nguyenlam0102

Xe hơi
Chủ thớt lên lắp cục nóng ra ngoài, bản chất cục nóng là nó hút gió bên ngoài từ cục nóng,làm mát và đẩy gió mát ra mặt lạnh, cụ lắp nhà WC thì nó hút hết mùi nhà vệ sinh và đưa vào phòng ngủ, như vậy về mùi thì phòng ngủ như cái nhà vệ sinh, còn về nhiệt độ thì nếu đi vệ sinh thì chắc chết ngạt vì nếu đi vệ sinh không đóng cửa thì không được mà đóng cửa thì ôi em không dám nghĩ nữa. cụ chủ sáng suốt chọn chỗ khác lắp nhé.
cụ ơi nguyên lý điều hòa không phải hút gió từ cục nóng thổi qua cục lạnh đâu cụ. Cục nóng đóng vai trò giải nhiệt cho chu trình ngưng tụ của môi chất lạnh thôi

thanhnamlww

Xe máy
Cái này hình như cụ nhầm, cục nóng làm gì có hút gió rồi đẩy vô dàn lạnh, điều hòa là 1 hệ kín gió nào lọt vô nổi cụ ơi

lehungacc

Xe buýt
cụ tư vấn thế thì chết, cục nóng cục lạnh nó chả có hút khi với nhau bao giờ cụ nhé. Cục nóng nó tản nhiệt ra môi trường, cái quạt của nó là để làm mát cho chính bản thân cục nóng thôi, cục lạnh hút khí trong phòng (khe hút ở phía trên) chạy qua bộ phận làm lạnh và thổi ở cửa gió ở phía dưới.
Cụ chủ mà để cục nóng trong nhà vệ sinh thì nó tản nhiệt kiểu gì, chưa kể mất an toàn vì nhà vệ sinh độ ẩm cao, theo em nên chạy ống bảo ôn qua phòng khách và bếp, nhiều cụ bảo chạy dài không mát chứ vẫn mát lạnh vì ống và bảo ôn giờ rất tốt chưa kể chạy trong nhà, nhiều khi lắp ống bảo ông ngắn quá cũng ko tốt đâu vì phải đủ dài để đảm bảo quá trình xả nén của khí ga

Vulcan V70

Xe trâu
Lắp cục nóng trong WC rồi thì nó tản nhiệt đi đâu hở Bác?

VW Golf

[Tịch thu bằng lái]
Đi qua phòng khách và bếp thì bét nhất cũng mười mấy mét dây đó các cụ. Chi phí thì không nói nhưng liệu có mát không
Ông em tôi còn để toàn bộ cục nóng (3 cái) trên mái tầng 5.
Điều hòa đặt ở Tầng 2+3+4. Độ dài dây, do đó, quãng 10-16 met gì đó.
Có mất công suất, nhưng sống được.

Đợt tới mua Điều hòa, tôi cũng đưa lên sàn tầng 5, coi như mất 1 đoạn dây khá dài. Chấp nhận mất công suất thôi bác.

thanhbn1983

Xe điện
Phòng cụ chủ muốn lắp điều hoà rộng bao nhiêu m2 ? Nếu nhỏ chỉ tầm hơn chục m chút thì có thể dùng loại đh di động, loại như thế này :

Nếu trong phòng đó có ô cửa sổ thì luồn cái ống ruột gà thổi hơi nóng ra ngoài. Còn ko có thì nối thêm ống rồi tìm vị trí gần nhất cho thoát ra. Đương nhiên ko đc đẩy ra hành lang kín của tập thể, chung đụng. :))

như nhà cháu nối thêm 5 m nữa đẩy khí nóng ra ngoài dư lày. Đh này cửa mở thoải mái, chỉ cho 1 không gian hẹp vừa phải độ hơn chục m, nếu cửa kín thì cũng lạnh phết. Công suất của đh này là 7000 btu.
Em xin thông tin máy và model, địa chỉ mua nữa nhé. Tks cụ.
Chụp giúp em máy và thực tế lắp nhà cụ nữa nhé.

thiemnc

Xe buýt

Dép tổ ong.

Xe tăng
Chạy xuyên phòng khách, thêm vài mét dây, không sao đâu. Mát chậm 1 tý thôi. Nhà e, cục nóng cho đh tầng 3 vứt lên tầng thượng, tính ra hơn chục mét dây mà vẫn mát đều. Chứ chạy vào nhà vs thì cực kỳ tối về cả kỹ thuật lẫn thông gió và sức khỏe
Nhà em cũng có cái phải đi 12m ống, vẫn mát nhanh lắm.

cdcn

Xe điện
Giờ có loại điều hòa Multi, cụ có thể thay chỗ lắp cục nóng của PN1 hoặc PN2 bằng cục nóng của điều hòa Multi này ạ!

đạo sỹ chống gậy

[Tịch thu bằng lái]
em nam mô a di đà phật... sao nhà cụ lại thiện tai thiện tai thế..lắp cụ nóng ở nhà WC thì khác gì ... OAN GIA TRÁI CHỦ

thằng nhà quê

Xe điện
Đầu tiên các bác đừng đọc tiêu đề đã vội ném đá em. Trường hợp nhà em thực sự nan giải, nhờ các bác cho ý kiến.
Nhà em mua nhà cũ, toàn bộ nội thất đã lắp sẵn, nhưng có 1 phòng ngủ (phòng số 3) ko có điều hòa. Nếu giờ muốn lắp cho phòng này phải đục mấy tầng tường và dỡ cả trần thạch cao của phòng khách + bếp liên thông. Chưa kể đi giữa nhà thì vô duyên, đi sát mép tường ra ban công thì vướng hộp kỹ thuật ngay ngoài ban công.

Nên em nảy ra ý tưởng, lắp điều hóa nhưng cục nóng để trong Nhà vệ sinh 1, NVS đủ rộng và có vách tắm kính chia khu tắm và bồn rửa tay bồn cầu riêng. Hơn nữa 2 phòng chỉ cách nhau 1 cái hành lang hẹp lối vào cửa khoảng 1m2-1m5.
Mô tả.png

Nhờ các bác cho cao kiến
chơi cái máy lạnh di động
chẳng có đục đẽo khỉ gió gì hết

ung_sung_tu_tai

Xe container
Hút gió ko ăn thua đâu ạ, phòng ngủ 3 này còn có cửa sổ mở ra hành lang mà vẫn nóng vãi chưởng :(

Hì hì...

Tìm mua con điều hòa 1 cục.
Sau đó "ngụy trang" cái cửa sổ khéo tý.

Cho bọn hàng xóm chết nóng tý cũng không sao

Chỉnh sửa cuối:

ung_sung_tu_tai

Xe container
Hờ hờ...

Cái chỗ đỏ đậm, xanh đậm là thật ạ ?