!!!Lập công lớn rồi, các cụ ơi, về mà chúc mừng đội săn bắt trộm ở BIG C nè!!!

Trạng thái
Thớt đang đóng

Estonque

Xe điện
Em đề nghị lần sau các chị bướm mồi và các anh chim mồi để nhiều nhiều xèng trong ví khi đi SBT để nếu có bắt được thì còn đủ yếu tố cấu thành tội phạm chứ ít quá thì cũng chỉ tạm giữ và phạt hành chính thôi, như thế thì chưa đủ tính răn đe mà lại mất công anh em nhà mình đi bắt. Em xin đưa lên đây điều 138 - Bộ luật Hình sự.
Tội trộm cắp tài sản

1. Người nào trộm cắp tài sản của người khác có giá trị từ hai triệu đồng đến dưới năm mươi triệu đồng hoặc dưới hai triệu đồng nhưng gây hậu quả nghiêm trọng hoặc đã bị xử phạt hành chính về hành vi chiếm đoạt hoặc đã bị kết án về tội chiếm đoạt tài sản, chưa được xoá án tích mà còn vi phạm, thì bị phạt cải tạo không giam giữ đến ba năm hoặc phạt tù từ sáu tháng đến ba năm.
  2. Phạm tội thuộc một trong các trường hợp sau đây, thì bị phạt tù từ hai năm đến bảy năm:a) Có tổ chức; b) Có tính chất chuyên nghiệp; c) Tái phạm nguy hiểm; d) Dùng thủ đoạn xảo quyệt, nguy hiểm; đ) Hành hung để tẩu thoát; e) Chiếm đoạt tài sản có giá trị từ năm mươi triệu đồng đến dưới hai trăm triệu đồng; g) Gây hậu quả nghiêm trọng.
  3. Phạm tội thuộc một trong các trường hợp sau đây, thì bị phạt tù từ bảy năm đến mười lăm năm: a) Chiếm đoạt tài sản có giá trị từ hai trăm triệu đồng đến dưới năm trăm triệu đồng; b) Gây hậu quả rất nghiêm trọng.
  4. Phạm tội thuộc một trong các trường hợp sau đây, thì bị phạt tù từ mười hai năm đến hai mươi năm hoặc tù chung thân: a) Chiếm đoạt tài sản có giá trị từ năm trăm triệu đồng trở lên;b) Gây hậu quả đặc biệt nghiêm trọng.
  5. Người phạm tội còn có thể bị phạt tiền từ năm triệu đồng đến năm mươi triệu đồng.

Chỉnh sửa cuối:

khoaquay

Xe điện
Người OF
Website
www.facebook.com

xelu@

Xe tải
hoan hô Funs ! hoan hô các cụ , mợ trong chiến dịch =D>

LifeArt

Xe tải
Chúc mừng các cụ đã lập chiến công nhé! OF tự hào về các cụ (b)(b)(b)

giangsuki

Xe ngựa
em sợ lại ném đá ao bèo thôi, vài hôm nữa xxx rút đi chúng nó lại hoạt động, giống bọn móc túi trên xe buýt thôi
Nếu không có người ném đá ao bèo thì làm sao biết ao có nhiều bèo hay không, lúc đấy rồi mới có người đi vớt bèo chứ
Chúc mừng các cụ FUNS, OCC và các mợ chim mồi=D>

Giong to

Xe máy
Em đề nghị lần sau các chị bướm mồi và các anh chim mồi để nhiều nhiều xèng trong ví khi đi SBT để nếu có bắt được thì còn đủ yếu tố cấu thành tội phạm...
Đó là cả một nghệ thuật đới, có nhiều cách mà nhà Ét ;););)

nambombom

Xe buýt
Chúc mừng các cụ!

hellangel

Xe tăng
rõ khổ xe cụ hỏng điều hòa hay sao mà mặt mũi em ý mồ hôi mồ kê nhễ nhại, xấu hết cả hình tượng
Úi giời, cụ mà nói thế thì cụ Trans cụ í lại tủi thân. Em thề hôm nay em được ngồi trên "con" pờ ra đô mát cực. Lại rộng rãi nữa nhá! Tha hồ mà làm mẫu ảnh cho cụ Cửu. hehehe mà cụ 9 chụp cái bụng bia của em to thế, em đã cố thóp nó vào vài phân rồi mà.

hellangel

Xe tăng
Vầng, em cũng thấy đi Prado thì ưu ái quá cụ ah, dưng mờ nếu không đi xe í thì giải nó bằng Nouvo của em nhá! hahaha Hôm nay cụ Trans hơi bị vất nhỉ, vần vô lăng lúc tắc đường nghại kinh!
chúc mừng các cụ mợ tham gia chuyên án MT 88=D>
dưng mà các cụ cho nó đi prado thì ưu ái cho nó quá:D

anhdangve

Xe buýt
Chúc mừng cụ Cửu và các thành viên trong đội, việc xử lý tội phạm thế nào thì cứ để cơ quan pháp luật làm việc. Em tin là sau vụ này Big C sẽ có nhiều thay đổi.

E43000

Xe tăng
Chúc mừng các cụ! =D>

Em đợi suốt từ hôm qua mà chưa dám comments gì cả... vưỡn đang chờ các cụ ợ :)

Tuanphim

Xe điện
Về cơ bản đội SBC & móc túi hôm qua tuyền xinh zai và xinh gái, trừ mỗi Cửu :))

hieuhic

Xe điện
Đề nghị cụ Cửu đưa danh sách các cụ/mợ tham gia bắt trộm lên đây để anh em chúng ta tặng Huân chương chiến công nhé:-bd.
Ghi chú: Huân chương chiến công = Votka (b)

Transporter2

Xe tăng
Úi giời, cụ mà nói thế thì cụ Trans cụ í lại tủi thân. Em thề hôm nay em được ngồi trên "con" pờ ra đô mát cực. Lại rộng rãi nữa nhá! Tha hồ mà làm mẫu ảnh cho cụ Cửu. hehehe mà cụ 9 chụp cái bụng bia của em to thế, em đã cố thóp nó vào vài phân rồi mà.
- Hehe, ả đấy vã mồ hôi không phải vì nóng mà ví sợ đới!

Kia-prideB

Xe hơi
Em xin phép các cụ chỉ phọt ảnh đến đây vì tránh nhiều vấn đề nhậy cảm, Ớt nhà em đã mua sẵn cho chồng con gà chọi to để chờ chồng về uống rượu, giờ em mới về đến nhà mong các cụ thông cảm, để em được uống vài chén và đi ngủ không làm mất lòng hậu phương :D Một lần nữa xin trân thành cảm ơn các cụ các mợ (b)
Đây chắc chắn là một băng nhóm có tổ chức, khởi đầu các cụ nhà mình đã lập chiến công bắt tạm 1 đối tương, nếu CA mở rộng điều tra làm chuyên án theo em cụ Cửu lên bảo họ đặt tên : Chuyên Án Con Gà :))

Transporter2

Xe tăng
Thông tin bên lề: lúc trên xe áp tải ả đấy ra CA, kụ Cửu cố gắng dùng mọi biện pháp nghiệp vụ mềm có, rắn có để tra khảo xem con gà hôm trước ả đã làm những món gì và nhậu với những ai, nhưng ả kia kiên định không chịu khai, làm kụ Cửu càng kay.

Chỉnh sửa cuối:

ancu

Đi bộ
Chúc mừng các kụ. Các kụ giỏi quá. Hy vọng sau lần này bọn nó sẽ bớt lộng hành . Mong Big C có biện pháp tốt hơn.

Mai ka

Xe đạp
Chào các anh, các chị trong diễn đàn otofun. Biết otofun từ lâu nhưng hôm qua, khi được tham gia cùng các anh, các chị, em mới hiểu được diễn đàn otofun không chỉ giành riêng cho những người có xe ô tô, yêu xe ô tô mà diễn đàn của những con người nhiệt tình, có trách nhiệm với xã hội. Hôm qua tuy hơi mệt và đói, nhưng em và em gái em rất vui vì được làm quen với các anh và cũng làm được công việc có ích cho xã hội. Em xin chân thành cám ơn!

jojo_b

Xe tăng
Website
360.yahoo.com
Về cơ bản đội SBC & móc túi hôm qua tuyền xinh zai và xinh gái, trừ mỗi Cửu :))
tại cụ không chứng kiến mấy bà hàng nước nhìn Cửu đắm đuối rồi vỗ đùi đánh đét : tsb,sự éo gì mà đẹp giai thế!!!!----->có cụ cả tối cười không ngậm được miệng vào đới:))

Trạng thái
Thớt đang đóng