Thảo luận Lập cái thớt LACETTI EX, chia sẻ kinh nghiệm hỏng hóc nhé !!

monkey_love_car

Xe tải
Lúc mới mua xe về em đã lắp ngay đầu DVD vào nhưng thấy không ảnh hưởng gì ngay mà chỉ sau khoảng gần nửa năm thì nó bắt đầu yếu đi trông thấy. Lúc mới em để xe cách nhà tầm 30m em đứng trên tầng 4 bấm khóa của vẫn kêu choét choét ngon lành mà bi giờ phải ra gần tận nới cách có khoảng 3-5m bấm thì em nó mới nhận mà cũng có lúc phải bấm 2-3 phát mới ăn. Em đã thay cục pin Nhật mới toanh mà vẫn thế. Em không biết nguyên nhân chính xác ntn để còn sửa chứ để ntn bất tiện và nhiều khi quê quá cứ gọi là dí sát tận mồm em ý mà bấm X_X

hakodo

Xe hơi
Lưu ý với các cụ là nếu đứng phía sau xe, bên lái thì quả thực đứng rất gần bấm khóa vẫn ko ăn thật, nhưng hướng khác thì khá hơn. các cụ thử xem. em dự là cục nhận tín hiệu trong xe ấy, người ta bảo 2 năm phải thay, mà thay cả cục hơn 200k đới. các cụ thử xem có đúng ko?

bum

Xe buýt
Lac EX nhà em dạo này đèn pha/cos tự động sáng các cụ ạ, trước đây thi thoảng cũng bị nhưng nó tự hết, 2 hôm nay nó cứ xoay chìa khoá ON là sáng liên tục thi thoảng lại nháp nha nhấp nháy, đèn táp lô thì vẫn phải bật công tắc đèn mới sáng. Có cụ nào gặp trường hợp này chưa, tư vấn em cái.

KhanhHung1984

Xe máy
Lac EX nhà em dạo này đèn pha/cos tự động sáng các cụ ạ, trước đây thi thoảng cũng bị nhưng nó tự hết, 2 hôm nay nó cứ xoay chìa khoá ON là sáng liên tục thi thoảng lại nháp nha nhấp nháy, đèn táp lô thì vẫn phải bật công tắc đèn mới sáng. Có cụ nào gặp trường hợp này chưa, tư vấn em cái.
Cái vụ này lần đầu em mới nghe, có vẻ hấp dẫn đây. Có ai biết thì chia sẻ nhé !

Đèn xanh

Xe đạp
Xe em đã bị như thế một vài lần, rồi tự khỏi, tự nghĩ không quan trọng. Rồi có một hôm, đang đi, thấy khét khét mà không biết ở đâu. Dừng xe lại, tắt chìa khóa rồi mà vẫn khét. Một lúc sau thì có khói bốc ra từ công tắc đèn pha/cos.
Gọi điện thoại ngay cho người thân thì được tư vấn ( quát trong điện thoại): Tháo ngay đầu nối Ắcqui.
May quá em tháo kịp, chỉ cháy đen phần công tắc thôi, xe không việc gì. Thay công tắc hết 800k.
Kết luận: Bác cho kiểm tra ngay công tắc đi, có thế nó bị chạm, chập gì đó. Để lâu sinh họa

Chỉnh sửa cuối:

hakodo

Xe hơi
Ui trời, xe cụ bị ma làm đới

hakodo

Xe hơi
Xe em đã bị như thế một vài lần, rồi tự khỏi, tự nghĩ không quan trọng. Rồi có một hôm, đang đi, thấy khét khét mà không biết ở đâu. Dừng xe lại, tắt chìa khóa rồi mà vẫn khét. Một lúc sau thì có khói bốc ra từ công tắc đèn pha/cos.
Gọi điện thoại ngay cho người thân thì được tư vấn ( quát trong điện thoại): Tháo ngay đầu nối Ắcqui.
May quá em tháo kịp, chỉ cháy đen phần công tắc thôi, xe không việc gì. Thay công tắc hết 800k.
Kết luận: Bác cho kiểm tra ngay công tắc đi, có thế nó bị chạm, chập gì đó. Để lâu sinh họa
cụ nói chuẩn đới, do đá pha liên tục (thói quen) nên move đánh điện chập. Trước e có con Lá Lot bị y vậy.

bum

Xe buýt
Em đã tháo công tắc pha cốt ra, rút giắc cắm công tắc, sau đó xoay chìa khóa ON => đèn vẫn sáng như vậy => chứng tỏ công tắc vẫn OK.
Tiếp tục rút 2 cầu chì đèn => đèn tắt, nháy pha vẫn OK. Không nhẽ ban ngày rút cầu chì, ban đêm cắm cầu chì à các cụ? >:D<

KhanhHung1984

Xe máy
Em đã tháo công tắc pha cốt ra, rút giắc cắm công tắc, sau đó xoay chìa khóa ON => đèn vẫn sáng như vậy => chứng tỏ công tắc vẫn OK.
Tiếp tục rút 2 cầu chì đèn => đèn tắt, nháy pha vẫn OK. Không nhẽ ban ngày rút cầu chì, ban đêm cắm cầu chì à các cụ? >:D<
Hấp dẫn và hồi hộp quá. Xe nhà iêm chửa bị, dưng mà vưỡn nghếch mỏ hóng để sau bị rồi xử lý cho nhanh.:-|

bum

Xe buýt
Tiếp tục phân tích lỗi:
- Khi đèn tự động sáng thi thoảng lại tắt (đồng thời 2 bên) => đoạn từ rơle đến đèn pha OK.
- Kiểm tra rơle: tháo rơle đèn pha và thay 1 rơle khác vào => vẫn thế => chứng tỏ rơle OK.
Câu hỏi đặt ra:
1. Có liên quan gì đến ECU? ( cái này em nghĩ là không )
2. Hệ thống dây dẫn? ( không có hiện tượng chuột cắn)
Các cụ tư vấn tiếp đi ạ:

hakodo

Xe hơi
Tiếp tục phân tích lỗi:
- Khi đèn tự động sáng thi thoảng lại tắt (đồng thời 2 bên) => đoạn từ rơle đến đèn pha OK.
- Kiểm tra rơle: tháo rơle đèn pha và thay 1 rơle khác vào => vẫn thế => chứng tỏ rơle OK.
Câu hỏi đặt ra:
1. Có liên quan gì đến ECU? ( cái này em nghĩ là không )
2. Hệ thống dây dẫn? ( không có hiện tượng chuột cắn)
Các cụ tư vấn tiếp đi ạ:
Bị ma làm rồi. Bán đi thôi, hoặc rước thấy về cúng đi cụ.

Phương.Xe

Xe điện
Chào các cụ OF

Phương.Xe

Xe điện
em lắp hết 200k cả công.

vietanhhqth

Xe đạp
Hiện tôi vừa cưới được vợ 2 Chevollet laceti 1.6 có tham gia được 4room này ko các pác????????????????????????????

bangong

Xe máy
Sáng nay lấy xe đi làm em thấy thủng 1 lỗ và rạn chân chim ở đèn hậu(chắc hôm qua say quá húc vào đâu không biết),các cụ cho em hỏi cách xử lý với~X(

KhanhHung1984

Xe máy
Sáng nay lấy xe đi làm em thấy thủng 1 lỗ và rạn chân chim ở đèn hậu(chắc hôm qua say quá húc vào đâu không biết),các cụ cho em hỏi cách xử lý với~X(
Thay thôi, thế cũng hỏi, chán cụ. không thì cụ lấy băng dính dán vào dýt em nó cũng được
he he