[CCCĐ] Lào - Tình yêu vượt biên

TONGIA

Xe lừa

fly

Xe ba gác
Website
www.facebook.com
Em chuyên kinh doanh 1202i cụ ơi, có khứa ruột múc của em 3 cái là [@vip tien sinh;300247] đâý :))
Tửong ai hoá ra lão vip
Lão này mua j mà lắm thế, định phổ cập di động trên con phi ác sao :))

tvdung

Xe điện
Chén xong bữa trưa, cả đoàn lại tiếp tục lên đường, có nghỉ ngơi tí có khác, nhà cháu lên xe thấy khỏe hẳn :)

Chạy lên một đoạn kha khá thì gặp cụ [@minhnguyet;2164] đang dừng xe nghỉ ngơi ăn tại 1 quán ven đường, thế là đoàn đã đông đủ :)

Đường từ đoạn này chạy đến Phonsavan dễ chịu hơn hẳn, không còn những khúc cua tay áo liên tục nữa, thay vào đó là những đoạn đường trải dài khá đẹp
(cái đoạn cua tay áo liên tục quên không miêu tả với các cụ là mặt đường khá xấu, đặc biệt ở những chỗ cua thì nó lại hay có ổ gà, ổ trâu nên đi càng khổ, chắc do xe tải nặng đi nhiều, đến đoạn đó vào cua nên nền đường chịu tải nhiều hơn => Nhanh hỏng)

Gần đến Phon thì gặp mấy cái đám cưới của người Lào, khách đến ăn cưới tuyền đi oto nên đậu xe kín 1 đoạn đường
Ở HN mà đi ăn cưới kiểu này, chắc đậu xe kín hết cả phố, tha hồ cho gương tặc làm ăn :))

Lại cưới tiếp, hôm này đẹp ngày quá, cưới liên tục
(bên trái là giá xăng, dầu bên Lào các cụ nhá :)) )

Phonsavan kính chào quý khách, em dịch bừa thế, chạ biết đúng không :))

Chỉnh sửa cuối:

tvdung

Xe điện
Cụ sài 1280 ah :)) e ở phố núi Điện Biên
Thế mà em chả biết cụ sớm, năm vừa rồi làm 2 cuốc Điện Biên liền, kết cái rượu "khát vọng" trên phố núi rồi cụ ạ :))

Mấy hôm nay đọc lào Liên tục ạ.
Em mới đọc đến trang 20 của thớt này.

Phê cái bài 1# của lão [@tvdung;25517]
http://www.otofun.net/threads/794119-ru-re-va-nho-cac-cu-tu-van-lich-trinh-di-lao-tet-am-lich
Cụ mà gặp em thì còn phê nữa :))
Có thớt rủ rê đi Lào dịp 30/4 đấy ợ, cụ tham chiến thôi cho hạ hỏa ;)

tvdung

Xe điện
Báo cáo các cụ, em đã hoàn thành việc upload toàn bộ ảnh chuyến đi lên Flickr
Tài khoản và pass em đã mật thư cho các cụ, mời các cụ vào xem (xem trên Flickr em thấy còn điệp hơn xem ở chỗ khác), có thể tải về giữ nguyên dung lượng đới ạ

Buổi off tới các cụ vui lòng mang theo cả ảnh đến, phòng có cụ nào muốn copy lại.

Buổi off cũng sẽ đưa ra bóng bàn lịch trình cho dịp nghỉ lễ 30/4 sắp tới ( tour đi Cực Bắc của cụ [@dmdviet;108122]), các cụ lưu ý chuẩn bị thông tin góp ý, phản biện :))

sonnq74

Xe tăng
Định vị nhầm, cả đoàn bị trượt qua mất chỗ viewpoint ăn nghỉ. Đi mãi đi mãi, mấy chục km sau mới tìm đc một cái quán như của người dân tộc ở một thị trấn nhỏ bên đg

Cả đoàn vừa đói vừa mệt

Bất động ngôn ngữ là rào cản lớn. Nhưng không sao, đoàn ta đã có cụ [@sonnq74;86248], loáng một cái cả đoàn đã có một bữa tươi ngon. Tỉnh cả người :)

Tks Bimbim5656 đã chộp được kiểu ảnh biểu cảm nhé

Kia DVD 5.1

Xe tăng
E đánh dấu để tối khám phá tiếp..

fly

Xe ba gác
Website
www.facebook.com
Thế mà em chả biết cụ sớm, năm vừa rồi làm 2 cuốc Điện Biên liền, kết cái rượu "khát vọng" trên phố núi rồi cụ ạ :))

;)
Ô vậy ạ, tiếc quá nhưng vẫn còn nhiều dịp e mí cụ đi khát vọng :))

joyride

Xe điện
Các cụ đi Phonsavan có thấy bom đạn chíu chíu thế này không?

tvdung

Xe điện
Các Phonsavan chừng 10km bọn em cũng hơi phân vân xem cánh đồng Chum nó ở chỗ nào, cũng thấy có cái biển chỉ dẫn rẽ vào cánh đồng chum site 2 hay 3 gì đó

Để chắc ăn em vào cây xăng hỏi, bạn được hỏi không biết tiếng Anh hay tiếng Việt, em thì chả biết tiếng Lào, thế là 2 tay vòng thành hình cái chum, bạn này hiểu ngay, chắp 2 ngón tay vuông góc lại, sau đó chỉ đi thẳng lên trên, em hỏi "km", bạn ý giơ 9 ngón tay rồi lại để 2 ngón tay vuông góc rồi nháy sang bên phải (ý là đến ngã tư rẽ phải)
Nhớ lại lời cụ [@tranquang83;201429] mô tả là đến ngã tư đèn đỏ đầu tiên thì rẽ phải đi khoảng 5km nữa là đến (bản Hin hin gì đó), em "khốp chày" luôn rồi phi cho kịp, lúc này đã tầm 3h30 chiều, phải tít cho nhanh để đến trước 4h chiều, không thì hết giờ làm là toi, nhỡ hết lịch trình

Đến ngã tư, rẽ phải, chạy thêm khoảng 5km là đến cái biển này

Rẽ phải theo cái đường này, đang làm nên bụi mù mịt đằng sau, cụ nào đi sau em mà mở cửa thì ăn đủ :))

Phía bên trái là bảo tàng Chum, kiêm chỗ bán vé tham quan

Cả đoàn khẩn trương phi vào rồi ra mua vé ngay, may quá các bạn Lào vẫn chưa nghỉ đi uốn rượu

Đây là cái bảo tàng

BabiMart.com

Xe máy
thêm ảnh đi cụ ới cho em hỏi cái giấy liên vận quá cảnh Lào cụ xin theo phương án nào và như thế nào được ko ạ

tvdung

Xe điện
thêm ảnh đi cụ ới cho em hỏi cái giấy liên vận quá cảnh Lào cụ xin theo phương án nào và như thế nào được ko ạ
Giấy phép liên vận, cụ vui lòng xem ở Trang 1, post 1 giúp em nhá, có link thớt rủ rê, trong đó đủ các thông tin đới ạ
Ảnh em phọt lên nhiều thế mà cụ vưỡn chê ít ạ, để em phọt nhiệt tình hơn nữa nhá :))