[CCCĐ] Lào - Tình yêu vượt biên

zhiqiang

Xe hơi
Nó nhầm cờ VN đới, ngôi sao năm cánh thì trượt đi đâu đc.
Không phải cờ Vịt mình đâu cụ chủ ới. Đây là cờ Myanmar được sử dụng từ năm 2010 đới. Thanks các cụ đã cho em du lịch Lào miễn phí.

tvdung

Xe điện
Đoạn mới xuất phát, xe cụ [@sonnq74;86248] thấy không yên tâm về lốp, loanh quanh hỏi mấy cửa hàng làm lốp tầm hơn 7h sáng đều lắc đầu "chưa đến giờ làm việc" :))
Ra khỏi Luang tầm hơn 8h mới tìm được chỗ vá lốp, thế là dừng lại vá cho yên tâm vì dọc cái đường này toàn đèo dốc, đồi núi, hỏng lốp giữa đường chỉ còn nước vứt xe lại :)

Đường núi quanh co bắt đầu

Đường này không có sương mù các cụ ạ .....................

Mà tuyền là đi xuyên mây thôi :)) Cứ đi dưới mây dư lày

Rồi lại chui từ dưới lên trên mây, lên cao nhìn khung cảnh biển mây quá đẹp các cụ ạ
Tiếc là nhà em lười không chịu dừng lại chụp :((

duna3

Xe điện
Gạch đá trên đường đi phonxavan ;)

duna3

Xe điện
Gạch đá trên đường đi phonxavan ;)

tvdung

Xe điện
OF hôm nay đơ quá các cụ ạ, phọt mãi mới lên được :(

valdal_5c

Xe tải
Đây, xuyên mây rồi thì trông như thế này :D
Mây dưới chân người :)), giống như đang nhìn qua cửa sổ máy bay.
Thực tế còn đẹp hơn thế này nhiều, mây trắng bông, đặc quánh như có thể nhảy lên được.

valdal_5c

Xe tải
Thủ phạm và nạn nhân.
Các bạn Lào đào đường, dù đào chỉ một phần đường nhưng bố trí cái xe chở đất chắn hết đường luôn :D
Khi nào xe đầy, đi rồi các cụ mới được thông hành.
Hà nội không được vội,
Nước Lào chớ ào ào.

Cụ này người Lào, nên khá đủng đỉnh, thong dong check điện thọi :))

sonnq74

Xe tăng
Nhắc lại vụ vá xe. Yên tâm sao được khi tối hôm qua hì hục khoét cái lỗ thủng châm kim thành lỗ to tướng để nhét miếng cao su vá tạm vào. Ngỗ nhỡ trên cung đường 200 km đường *** nó văng ra thì chỉ có ngồi mà khóc nên khi nhìn hàng vá xe em mừng lắm. Khổ nỗi đồng chí chủ quán không biết tiếng Anh, ko biết tiếng Việt nên tưởng em bơm thêm hơi. Bí quá em phải lấy cái que chọc chọc vào lốp thì hiệu quả tức thì. Vá rất cẩn thận bằng 2 lớp vá

minhnguyet

Xe buýt
Website
AndyHung.net
Bồng bềnh trên mây, nhìn cảnh đẹp không chịu được rủ cụ Vandal_5c đứng lại chộp ểnh.

Không có lời nào tả được cảm giác lúc đó, vội vội vì bỏ kỷ luật di chuyển của đoàn (dám dừng lại không báo cáo), không có cảnh nào đẹp hơn lúc này, muốn chỉ cho 2 bé con thế nào thì đi từ dưới chân, đi vào trong mây và đi trên mây.

Chỉnh sửa cuối:

sonnq74

Xe tăng
Cả cung đường này em cứ mải miết chạy sau chủ tịch. Đến đoạn này thì dừng lại đợi cả đoàn, nên chô

sonnq74

Xe tăng
Sau khi phạm sai lầm là không dừng lại ăn trưa ở điểm này, cả đoàn lại tiếp tục cuộc hành trình, được vài chục km tìm chỗ ăn mà không có, nhóm đầu dừng lại nghỉ chờ nhóm sau, cụ karui thấy xe em đẹp quá phải nhất định xin một kiểu ảnh chụp cạnh :P

sonnq74

Xe tăng
Chụp xong lại tranh thủ ra nịnh bà cả

sonnq74

Xe tăng
Tiếp tục cuộc hành trình sau khi đợi không thấy nhóm sau, lúc này em lên dẫn đoàn nhằm mục tiêu tìm cái gì bỏ bụng cho cả một đoàn quân hùng hậu. Ơn giời, cuối c cùng thì em cũng thấy

tvdung

Xe điện
Thực ra em cũng muốn dừng lại săn biển mây lắm, nhưng mà đi đường chả thấy chỗ nào view được đẹp nên cứ đi cố, định bụng thấy chỗ đẹp là dừng lại ngay, ai ngờ đi lên 1 đoạn nữa thì đã sang bên kia núi, chả thấy mây đâu nữa :((

Đoạn này mà có mây thì quá đẹp

Các cụ đi lộn xộn quá, xấu hết cả ảnh :))

Đến chỗ nghỉ, xe cụ [@kairui;306193] há mồm ra thở ngay

Mợ này cũng thế, chắc lúc đấy đang thầm chửi thèng nào rủ rê mình đi cái cung đường loằng toằng ngoằng thế này :))

WC ở đây, 2k/1 phát cho cụ/ mợ nào muốn kín đáo, em thì cứ thiên nhiên cho mát
Có điều rất trân trọng ở đây là họ cứ đứng đấy thôi, ai trả tiền thì qua bỏ vào thùng, không trả họ cũng chả ý kiến gì :)

Em quay lại bước lên xe thì đã thấy cụ này ngồi chồm hỗm ở đây quay ra bẩu "chú mệt rồi, để A lái đỡ cho 1 đoạn" ;))

sonnq74

Xe tăng
Lúc này cụ minhnguyet không bộ đàm, không điện thoại và không dừng lại nên đã lạc mất cả đoàn, sự cố lạc đàn duy nhất trong cả chuyến đi. Vào quán, sau nhiều lần rút kinh nghiệm xương máu, việc đầu tiên em phải sục sạo xem có gì khả dĩ có thể ăn được cho đoàn, nhìn vào bếp thì trống trơn, nhìn vào tủ có 2 con gà hỏi thì bảo luộc từ sáng. Ra vườn chỉ vào đàn gà bảo tao mua có được không thì nhận được câu trả lời, gà của bố tao nhưng bố tao đi vắng nên không bán được. Thật may cho em và cho đoàn lại gặp một cậu người Lào nhưng sang VN làm việc và đi chơi nhiều nên nói tiếng việt rất tốt nên cuối cùng thì đoàn cũng có bữa cơm tạm gọi là ấm bụng để đi tiếp chặng đường dài
Ps. Chặng đường 120 km đường đèo tiếp theo không còn bất cứ một quán ăn nào

tvdung

Xe điện
Lúc này cụ minhnguyet không bộ đàm, không điện thoại và không dừng lại nên đã lạc mất cả đoàn, sự cố lạc đàn duy nhất trong cả chuyến đi. Vào quán, sau nhiều lần rút kinh nghiệm xương máu, việc đầu tiên em phải sục sạo xem có gì khả dĩ có thể ăn được cho đoàn, nhìn vào bếp thì trống trơn, nhìn vào tủ có 2 con gà hỏi thì bảo luộc từ sáng. Ra vườn chỉ vào đàn gà bảo tao mua có được không thì nhận được câu trả lời, gà của bố tao nhưng bố tao đi vắng nên không bán được. Thật may cho em và cho đoàn lại gặp một cậu người Lào nhưng sang VN làm việc và đi chơi nhiều nên nói tiếng việt rất tốt nên cuối cùng thì đoàn cũng có bữa cơm tạm gọi là ấm bụng để đi tiếp chặng đường dài
Ps. Chặng đường 120 km đường đèo tiếp theo không còn bất cứ một quán ăn nào
Đoạn này rất cảm ơn cụ Sơn, đúng là anh nuôi của đoàn :-bd

Nhà cháu sau khi rời cái điểm dừng chân được 1 đoạn thì cụ con nhẹ nhàng thì thầm vào tai bố cháu "con đi ị", thế là phải tìm chỗ mát mẻ cho cụ con giải tỏa :))

Đi được 1 đoạn nữa thì đến lượt cụ con lớn cũng nhẹ nhàng "con trớ", em lại phải tìm chỗ mát :(

Thêm đoạn nữa thì đến lượt gấu "đi gì mà cứ vòng vèo thế, chóng hết mặt rồi, dừng lại tí đi", em lại phải tìm tiếp chỗ mát lịm :((

dmdviet

Xe cút kít
Đến Viewpoint rồi lại bỏ đi, thế mới mấu

Để dừng ở chỗ View street! :D

fly

Xe ba gác
Website
www.facebook.com
Đây, xuyên mây rồi thì trông như thế này :D
Mây dưới chân người :)), giống như đang nhìn qua cửa sổ máy bay.
Thực tế còn đẹp hơn thế này nhiều, mây trắng bông, đặc quánh như có thể nhảy lên được.

chỗ này lên cửa thành phố nhà e đỉnh đèo cũng có món này trông y hệt , đẹp thật