[Funland] Lãnh đạo sở một tỉnh nào đó mà ăn bẩn thế này sao

Trạng thái
Thớt đang đóng

MiTa

Xe lăn
Đâm mít xe ngta thế kia mà bảo cản sau chỉ bị xước thôi á?

8828

Xe buýt
Đúng thế mợ à, trong trường hợp có bên khác đền thì bảo hiểm không phải đền nữa, lỗi nặng này gọi công an đến lập biên bản, bảo hiểm của mình đền, mình chẳng mất đồng nào, sao phải bỏ tiền túi ra
Chuẩn cụ ah. Bị nặng tiền như này thì gọi csgt để BH TNDS của mình đền là ngon nhất.
Ở VN, nhiều ng còn chưa hiểu hết cái quyền lợi của BH TNDS mà NN bắt mình mua nên hay bị thiệt.
Nếu va quệt nhẹ, bồi thg nóng luôn vài ba triệu đổ lại thì nhanh luôn cũng đc. Còn như ca này, số tiền bồi thg lớn thì nên gọi csgt ra lập biên bản và báo với BHTNDS của mình (ng gây tai nạn) đến làm việc. Lợi đủ đg:
- Ko bị bên kia ép gì đc, giấy tờ giao csgt nên ko lo đòi bên kia.
- Bên BHTNDS của mình họ cũng tham gia giám định cùng hãng để làm báo giá bồi thg nên ko lo bị đội giá như ca này.
- Mình ko phải bỏ tiền túi ra đến. Bh trả max đến 100tr/vụ. Chỉ mất chi phí cơ hội do xe bị giữ ở csgt vài ngày và mất ít tiền để đc giải quyết nhanh. (Cái này so vs số tiền bồi thg là chấp nhận đc)

Jamebonds

Xe container
E được biết c H đi con Pegout suv trắng chứ ko phải con này, nên có thể tên ng sửa chứ chưa chắc đã là chủ xe. Cụ cẩn trọng khi đưa thông tin ng ta lên, mà nên làm rõ ai lái xe lúc đâm để lần ra chủ xe để làm việc

lai thue

Xe điện
chồng đủ cho chị ấy 168tr rồi làm cái đơn báo bên bảo hiểm X5, đưa trước cho chị ấy 1 bản
xe mới thì ai cũng đau xót, nhưng đớp như thế này thì éo chấp nhận đc

Quy Lão

Xe tăng
Em nghĩ chị ấy là lãnh đạo sở rồi thì không ngu đến mức dây vào 1 cái vụ nhỏ nhoi như này đâu (nếu không phải xe của chị ấy). Và nếu là xe chị ấy thì càng không ngu đến mức dàn mặt ra trục lợi 100tr bảo hiểm đâu.
Khả năng là chị ấy ngu ngu phó mặc vụ này cho "người quen" xử lý hộ và "người quen" này mới là đứa định ăn bẩn nhưng nuốt không trôi.

allmay

Xe tăng
Cụ chủ cứ làm to chuyện lên, đâm đơn lên sở ban ngành, công an, báo chí v.v. vì bị chiếm đoạt. Ghế ít đít nhiều nên làm gì chẳng có đồng chí nào đang nhăm nhe sẽ ủng hộ. Ít nhất bị lôi ra nói trong đảng bộ về tư cách đảng viên là cũng mệt mỏi đấy :(

Mr.Chem

Xe điện
Em thích X5, thông mít rồi mợ ấy có bán zẻ ko nhẩy.

spartacus88

Xe tăng
E thấy vụ này cụ chủ non nớt quá.
Thứ 1: xe xịn chắc chắn có bảo hiểm, mà BH thì làm giá vs gara khác hẳn người ngoài, rẻ hơn nhiều. Nên cụ đúng ra nên làm việc với bên BH của x5 (bồi dưỡng anh em nó ti) thì vừa hợp lý về mặt pháp luật, vừa lợi về mặt kinh tế.
Thứ 2: xe xịn này ngta ko muốn lằng nhằng bị giam xe chờ giải quyết của công an đâu nên cứ là auto muốn giải quyết nhanh, cụ sai phải chịu trách nhiệm là đúng nhưng nếu tận dụng yếu điểm đó thì sự việc sẽ gọn hơn.
Giờ xe chị Hạnh đi mượn thôi :)). Chị ấy muốn chơi đẹp vs chủ xe là bị đâm nhưng được đền bù nhiều tiền, chủ xe sẽ vui. Có thể chủ xe là thằng e họ chị đứng tên giúp :)).
Chia buồn với cụ, tết nhất ra đường gặp nữ lái e hãi lắm. Tránh xa

muoibaconcho

Xe điện
Sửa 6x tr mà bắt đền 16x tr mới đưa trả giấy tờ là dễ dính tội tống tiền.

dalink

Xe điện
E thấy vụ này cụ chủ non nớt quá.
Thứ 1: xe xịn chắc chắn có bảo hiểm, mà BH thì làm giá vs gara khác hẳn người ngoài, rẻ hơn nhiều. Nên cụ đúng ra nên làm việc với bên BH của x5 (bồi dưỡng anh em nó ti) thì vừa hợp lý về mặt pháp luật, vừa lợi về mặt kinh tế.
Thứ 2: xe xịn này ngta ko muốn lằng nhằng bị giam xe chờ giải quyết của công an đâu nên cứ là auto muốn giải quyết nhanh, cụ sai phải chịu trách nhiệm là đúng nhưng nếu tận dụng yếu điểm đó thì sự việc sẽ gọn hơn.
Giờ xe chị Hạnh đi mượn thôi :)). Chị ấy muốn chơi đẹp vs chủ xe là bị đâm nhưng được đền bù nhiều tiền, chủ xe sẽ vui. Có thể chủ xe là thằng e họ chị đứng tên giúp :)).
Chia buồn với cụ, tết nhất ra đường gặp nữ lái e hãi lắm. Tránh xa
Thớt lái xe ngu mà, đâu phải chị đi x5 kia.

spartacus88

Xe tăng
Thớt lái xe ngu mà, đâu phải chị đi x5 kia.
E cũng có nói là bác thớt sai. Nhưng thật vs cụ e hãi các chị em lắm. Đi xe máy đã sợ, đi ô tô càng sợ. Tết nhất đường đông lắm lúc chị em đỗ luôn ngã 3 ngã 4 nghe điện hoặc đỗ đầu đường rẽ phải. Chán đời

haitotbung

Xe tải
Cb thì ko dc đi xe xịn à? Nói j đúng trọng tâm caua chuỵên chứ.
Không ai cấm cả. Nhưng theo quy định thì chị ý phải kê khai tài sản và thu nhập hàng năm. Tài sản gồm những gì và có từ nguồn nào. Hề hề

dalink

Xe điện
E cũng có nói là bác thớt sai. Nhưng thật vs cụ e hãi các chị em lắm. Đi xe máy đã sợ, đi ô tô càng sợ. Tết nhất đường đông lắm lúc chị em đỗ luôn ngã 3 ngã 4 nghe điện hoặc đỗ đầu đường rẽ phải. Chán đời
Cũng như vợ mình ở nhà thôi cụ :))

Bống đáng yêu

[Tịch thu bằng lái]
Chả hiểu chủ thớt rên cái gì.

1. Đâm vào người ta là sai, đền là đương nhiên rồi.
2. Bất cứ ai là chủ xe đều muốn thay mới, chẳng ai muốn sơn xi gò hàn cả.
3. Chụp cả tên tuổi số điện thoại người ta lên thế kia là sao? Định cào mặt ăn vạ ak?

turnviet

Xe lăn
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Người OF
Website
carcam.vn
Lại phải ngồi lại với nhau thôi. Cả 2 bên đều cay cú , cứ điềm tĩnh mà làm.
Xe thì đã ngon, tiền không mất thì cũng thu người ta ít thôi

Trạng thái
Thớt đang đóng