[CCCĐ] Lang thang Việt Nam - Tìm cơ hội đứng dậy sau vấp ngã.

Cụ trăn trở tìm hướng đi mới vì 2 lẽ : độ tuổi lúc đó cụ còn trẻ hơn cụ chủ top bây giờ, con cái cụ có thể còn nhỏ. Cụ chủ bây giờ con cái đều đã lớn. Bán xe em nghĩ cụ chủ muốn đi 1 xe bình dân hơn, nó cân bằng với điều kiện bây giờ của cụ chủ.
Thực ra so về tình thế và trách nhiệm với gia đình thì tình thế bác thớt giờ đơn giản hơn bác 68 thời 2006 nhiều chứ cụ?
Giờ bác thớt con cái lớn hết rồi, trách nhiệm bác thớt chỉ còn là lo tuổi già 2vc, còn làm lại đôi khi chỉ để khẳng định mình chưa hết thời.
Còn 2006 bác 68 con cái còn nhỏ, trách nhiệm với gia đình khá nặng nề.
Xét về tuổi thì chẳng ai dám khẳng định mình còn quỹ thời gian bao lâu, có kịp làm lại không, nên coi như hòa.

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
Còm hay cho những bác vẫn hô "chưa bán chưa lỗ" hay "ngã ở đâu đứng dậy ở đó".
Y như đánh xì tố, bài đẹp mà dám úp mới là dũng cảm.
Trong chứng trường và trong BĐS em thấy có 2 câu kinh điển gần như tuyên ngôn của dân tổ lái để hướng con bạc đó là:
- Đối với CK:" Không phân biệt mèo trắng hay mèo đen, miễn bắt được chuột là mèo tốt" - Cụ Đặng Tiểu Bình đã bảo rồi.
- Đối với BĐS: "Người thì đẻ được nhưng đất có đẻ được đâu" - Sư phụ Tăng Minh Phụng dạy cấm có sai.

:)):)):))

Hasu

Xe tải
E hóng chuyến đi của cụ chủ, chúc cụ vạn dặm bình an.

Trong chứng trường và trong BĐS em thấy có 2 câu kinh điển gần như tuyên ngôn của dân tổ lái để hướng con bạc đó là:
- Đối với CK:" Không phân biệt mèo trắng hay mèo đen, miễn bắt được chuột là mèo tốt" - Cụ Đặng Tiểu Bình đã bảo rồi.
- Đối với BĐS: "Người thì đẻ được nhưng đất có đẻ được đâu" - Sư phụ Tăng Minh Phụng dạy cấm có sai.

:)):)):))
Em thấy quan trọng nhất là tiết chế lòng tham. Than ôi, ít người làm được lắm. Chứ đọc bài và ăn trên lưng lái là hoàn toàn có thể. Khốn nạn thay, chết vì toàn muốn ăn dày hơn lái.

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
Em thấy quan trọng nhất là tiết chế lòng tham. Than ôi, ít người làm được lắm. Chứ đọc bài và ăn trên lưng lái là hoàn toàn có thể. Khốn nạn thay, chết vì toàn muốn ăn dày hơn lái.
Vâng chuẩn rồi cụ. Tiết chế lòng tham là cái khó nhất, lòng tham luôn cuốn ta vào vòng xoáy nhiều khi khó mà dứt ra được kể cả khi đã nhận diện được ít nhiều rủi ro!

Vâng chuẩn rồi cụ. Tiết chế lòng tham là cái khó nhất, lòng tham luôn cuốn ta vào vòng xoáy nhiều khi khó mà dứt ra được kể cả khi đã nhận diện được ít nhiều rủi ro!
Em chết không biết bao lần vì suy nghĩ "nốt chày này mình nghỉ", giờ bắt đầu sửa dần được.

Tứ Vô Lượng

[Tịch thu bằng lái]
10h40 13/07/2022. Nghỉ chân, cà phê, biển Đại Lãnh.

Vũng Rô - Đại Lãnh quá đẹp phải ko cụ? Cụ đi Phú Yên mà ko ghé Ghềnh đá đĩa hay Hoa vàng trên cỏ xanh là thiệt thòi lớn. Sau chuyến xiên Vịt này đảm bảo cụ sẽ yêu đất nước hơn vui vẻ hơn, có nhiều chỗ quá đẹp mà lâu nay vì cuốn vào cuộc xoáy đồng tiền chưa có dịp thưởng ngoạn. Tiền chỉ là 1 phần cuộc sống & phương tiện thôi, ko phải mục đích - đó là sự thật như Qua nói ko phải chém gió đâu :D

Sao Mai

Xe tăng
cụ đã đến Đại Lãnh rồi à, kế hoạch ở lại Phú Yên 10 ngày đã vỡ rồi sao. Chúc cụ thượng lộ Bình An

Thành Thị 1

Xe điện
Đa dục vi khổ
Sinh tử bì lao
Tùng tham dục khởi
Thiểu dục vô vi
Thân tâm tự tại
<Trích điều giác ngộ thứ 2 - Kinh Bát Đại Nhân Giác>

-- Đức Phật đã dạy ham muốn nhiều là khổ, bao sinh tử nhọc nhằn cũng chỉ vì cái tâm tham khởi lên, nếu sống ít ham muốn, biết đủ thì thân tâm sẽ được an yên, tự tại. Chả thế mà ngày xưa Phật Hoàng Trần Nhân Tông cũng bỏ ngai vàng mà vào rừng Yên Tử ăn hạt dẻ uống nước suối nhưng vẫn thấy hạnh phúc, an lạc hơn ở cung điện ngai vàng hay sao. Chúc cụ vững tâm và thượng lộ bình an.
Cái này phải những ng có ngộ tính cao mới thấm dc cụ ạ. Trong tài chính ng ta bảo rủi ro định nghĩa lợi nhuận của bạn, dịch nôm na ra là bạn sống ntn thì chơi CK sẽ y hệt vậy!!!

meotamthe

Xe cút kít
Thế ạ. Xác định là trò chơi vui vẻ thì chả vấn đề gì.
Thế em xin hỏi giờ Cụ/Bác còn ngâm cứu không ạ?
Em chơi cái môn xổ số lại hơi tâm linh, mỗi lần đi đâu xa về em mua vài vé, lấy số ngẫu nhiên cụ ạ, thế nên bảo ngâm cứu thì thực tế em chả ngâm cứu gì, mọi sự tuỳ duyên thoai :D

Tứ Vô Lượng

[Tịch thu bằng lái]
Cụ top có 1 mình, thôi gọi mì mực chứ không làm lẩu mực được, hehe
Vũng Rô ăn đồ biển thì bá cháy vừa rẻ vừa tươi nhậu thâu đêm suốt sáng vẫn ngon, ngon hơn Nha Trang :D còn ở Tuy Hòa thì nhậu đường Bạch Đằng, dọc sông Đà Rằng cũng ngon, bổ, rẻ

Chỉnh sửa cuối: