[CCCĐ] Lang thang Việt Nam - Tìm cơ hội đứng dậy sau vấp ngã.

formen

Xe lăn
Thớt này du hành ký mà, trading chỉ tợ như tấm vé số mỗi sáng cụ chủ mua thôi, là e thấy vậy

TungC

Xe tải
Hơi kẹt về thời gian ạ. Cano Năm Căn - Đất Mũi chỉ khởi hành trong khoảng thời gian 8h00 ~ 9h00, mà em bây giờ đang ở Cà Mau, không thể đến Năm Căn trước 9h sáng nay. Muốn đi đường thuỷ (cano) thì phải ngủ đêm nay ở Năm Căn, ngày mai mới đi được Đất Mũi ạ.
Chào buổi sáng Cụ chủ. Nếu Cụ có thời gian thì để xe ở TP Cà Mau rồi ngồi thuyền đi ra Mũi Cà Mau, bến thuyền ngay dưới chân cầu Cà Mau, đi từ sáng đến trưa là đến. Ngồi thuyền cao tốc được các bác tài đánh võng trên sông nước cũng phê phết 👍

Nguyễn Hoàng 2000

Xe Cứu Trợ
Cà Mau toàn nhà betong hay sao mà trắng nhỉ
Chả bù HN nhìn ảnh vệ tinh đỏ lừ như tổ kiến lửa
Trong Nam họ sử dụng tôn rất phổ biến (mái nhà, mái hiên, vách …), cho nên khi lên ảnh vệ tinh, mái tôn phản chiếu sáng trắng ạ.

Nguyễn Hoàng 2000

Xe Cứu Trợ
Thớt này có 1 điều lạ.
Chưa hề thấy cháu Nhật vào thao thao bất tuyệt về trading và các kiến thức có sẵn trên bác gúc.
Em thấy cô bé đó rất kỳ lạ, nhưng lại rất “ăn có nơi, chơi có chốn”. Có lẽ đây là thớt nói về một chuyến đi, nên cô bé đó không xuất hiện ạ.

Em thấy cô bé đó rất kỳ lạ, nhưng lại rất “ăn có nơi, chơi có chốn”. Có lẽ đây là thớt nói về một chuyến đi, nên cô bé đó không xuất hiện ạ.
Thường thớt nào có dính tý trading đều xuất hiện và khoe lệnh ạ.

hưvô

Xe lăn
Trong lúc chờ em cứ xem ảnh và ghi nhớ các địa điểm để đi chơi.
Theo trí nhớ già cỗi của em thì đây là chuyến đi thứ 2 của diễn đàn trong thời gian gần đây vừa đi đường vừa update, sau thớt thứ nhất một mình xuyên Việt bằng xe máy của mợ ZHZ, các điểm đến đều ngẫu hứng và chưa hẹn ngày về, xuất hiện nhiều điều bất ngờ và thú vị; và hấp dẫn hơn, hứa hẹn hơn là tất cả vẫn đang ở phía trước

minhmo

Xe cút kít

hưvô

Xe lăn
Nhận định của bác khá là đúng, đây là chủ đề của 1 chuyến đi, ko phải chủ đề trading

Nhimtiu

Xe container
Thớt này có 1 điều lạ.
Chưa hề thấy cháu Nhật vào thao thao bất tuyệt về trading và các kiến thức có sẵn trên bác gúc.
Cháu Jochi Daigaku trade 01 tháng kiếm thêm khoảng 5k usd chắc nhẹ như lông hồng vì cháu trade vì đam mê và chuyên môn là chính chứ cháu nó đt bds và trade oil cùng bạch kim trên sàn hàng hoá chắc cũng kiếm nhiều mớ đấy cụ. Cháu Jochi vào confirm cho cụ Màu cái nào?

zotdac

Xe hơi
Ngô nào thì ngô , non vừa phải , bẻ xuống là luộc ngay mới ngon cụ ạ . Còn ngô bán cho các cụ thì thường họ bẻ cách đó ít nhất 1 buổi rồi nên ăn sẽ bớt ngon đi
Cảm ơn cụ đã chỉ giáo. Cơ mà em đang chuyện gà, cụ thì chuyện vịt ạ.
Ý em là, chất lượng của bắp ngô hay của bất kỳ loại cây trái nào được quyết định bởi điều kiện thổ nhưỡng và khí hậu của vùng đất cụ thể.
Có thể, đất đỏ bazan + khí hậu vùng cao nguyên Lâm Đồng nó phù hợp với giống ngô được phát triển quanh Đà Lạt và tạo nên độ ngon ngọt khác biệt của bắp ngô tại đây.
Em đã ăn ngô khắp Bắc Trung Nam nên có cơ sở để so sánh ạ.
Còn điều cụ nói thì nó quá là chân lý luôn.
Quả cam chín mọng ăn tại vườn, con tôm con mực vừa câu dưới biển, hấp bia nhậu ngay trên thuyền, đương nhiên nó khác bọt so với đút tủ lạnh xài sau ạ.
Em cảm ơn cụ, lần nữa.