Lang thang Thượng Hải

Trạng thái
Thớt đang đóng

Tungzin

Xe hơi
Pro

Quả này cụ chơi phơi phóng chút thì đẹp, để Iso cao không đẹp lắm :)) Tiếp đi cụ, hehe
Cụ Chuột Chụp cũng P giồ. Chơi cũng P giồ. Lại còn đẹp trai như tài tử Hồng Kông. Iêm chua bỏ qua Thớt nào của cụ Chủ nha.
Xem thớt của cụ hấp dẫn như truyện kiếm hiệp luôn .
Chúc cụ chuột khỏe để cho a e OF có nhiều bài hay =D>

chuotlang

Xe lừa
Bao giờ rảnh chuột làm phát lên Sơn Đông rồi qua Khúc Phủ chỗ quê của Khổng Tử anh thấy ở đó tuyệt đẹp Từ Văn Miếu đến Khổng lâm, với tài chụp choạch của chú đảm bảo bà con phê tít,có điều đi sang mạn đằng ấy hơi vấn vả, hồi ấy đi ctac ở Tri Bác xong bọn nó dẫn đi sững sờ vì phong cảnh ở đó!
Em có chú bạn làm bột gạch men trên đó rủ em lên chơi cùng ;) Check qua mạng thì nó cảnh cũng ko hấp dẫn em lắm

Nhưng nghe Sơn Đông em không khoái lắm, thôi cứ mạn núi tuyết em lại thích hơn
Không có thì ruộng bậc thang Nguyên Duơng, hơn 100 bậc ý chứ, nhìn ruộng VN mình ko ăn thua gì ;)

chuotlang

Xe lừa
Cụ Chuột Chụp cũng P giồ. Chơi cũng P giồ. Lại còn đẹp trai như tài tử Hồng Kông. Iêm chua bỏ qua Thớt nào của cụ Chủ nha.
Cám ơn các cụ nhé, dạo này em viết bài chú trọng vào cảnh là chính, chứ không phải như trước kia mấy bài VN,Cambodia nên có vẻ không Hot hehe

Nội địa thì ko nên xuất phát từ Phố Đông, nhưng đằng nào cũng hết vé máy bay về Quảng Châu, đành phải mua chuyến về Thâm Quyến

Tạm biệt Thượng Hải, quay trở về sân bay Bảo An Thâm Quyến, ra ngoài mua vé Bus

Ngua

Xe buýt
Có lẽ cụ Chuột sống ở Tàu nên thấy mọi thứ bình thường. Đọc các bài trong thớt này của cụ chỉ dám khen mỗi máy ảnh xịn.

Hy vọng cụ có những lưu ý, chỉ dẫn nho nhỏ, lần sau cháu có lỡ độ đường lạc lối đến đó thì biết mà thưởng thức/ rút kinh nghiệm.

Giờ mà cụ về du lịch Việt Nam, có khi lại thấy nhiều thứ lạ lạ, ngộ ngộ.

chuotlang

Xe lừa
Có lẽ cụ Chuột sống ở Tàu nên thấy mọi thứ bình thường. Đọc các bài trong thớt này của cụ chỉ dám khen mỗi máy ảnh xịn.

Hy vọng cụ có những lưu ý, chỉ dẫn nho nhỏ, lần sau cháu có lỡ độ đường lạc lối đến đó thì biết mà thưởng thức/ rút kinh nghiệm.

Giờ mà cụ về du lịch Việt Nam, có khi lại thấy nhiều thứ lạ lạ, ngộ ngộ.
Cụ muốn em chỉ dẫn cái gì, giá cả hay đường đi ;)

Em chuẩn bị book vé đi Phú Quốc và lân cận Sài Gòn linh tinh mấy nơi, nhìn Dự báo thời tiết mà nẫu người quá ;-(

Sáng 7-8, tàu cao tốc Super Dong II tuyến Rạch Giá-Phú Quốc cũng phải nằm bờ vì thời tiết phức tạp. Tàu này có khả năng hoạt động trong điều kiện gió cấp 6 và là tàu duy nhất hoạt động được trong nhiều ngày qua. Trước đó, nhiều tàu cao tốc khác cũng đã ngưng hoạt động tuyến này vì gió giật trên cấp 5, biển động. Vì vậy, vé tàu và máy bay cho 3 ngày tới đi và về tuyến này cũng đã đầy.
Nhiều đoàn khách ở ĐBSCL, TPHCM và miền Trung đã kẹt lại bờ Rạch Giá và thay đổi lịch trình sang các khu du lịch khác ở Cần Thơ, An Giang, Phan Thiết… thay vì đi Phú Quốc. Các đơn vị tổ chức tour và du khách phải thương lượng lại chi phí phát sinh do không đi Phú Quốc đúng lịch trình.

Theo T.N. - Báo điện tử Cần Thơ

Chỉnh sửa cuối:

chuotlang

Xe lừa
Lần sau mợ Chuột nhớ làm thớt về chân dài bên đó nhá, e sẽ hóng đầu tiên :D
Em chuẩn bị làm cái thớt Chân Dài ở VN hehe, cụ nào có Fuji X100 cho em mượn để em vào quán xá chụp thiếu sáng cho nó chuẩn nào, dslr mang vào chụp phô lắm ;)

Chỉnh sửa cuối:

haivanphe

Xe container
Đẹp nhỉ, cùng là XHCN mà sao ở bên nớ lại đẹp thế ko bít.

letung

Xe tải
Em chuẩn bị book vé đi Phú Quốc và lân cận Sài Gòn linh tinh mấy nơi, nhìn Dự báo thời tiết mà nẫu người quá ;-(
Đi biển mà nắng đẹp và trời xanh thì ai chẳng đi được, nhưng đi vào lúc mưa cũng có cái hay của nó !. He he, vẫn chúc Chuotlang đi Phú Quốc trời xanh- ảnh đẹp :)

BSK

Xe tăng
Thiếu.... RỊu cũng P giồ
Chụp troạch lên level ghê nhưng pix thiếu các yếu tố nhạy cảm mềm mại ---> ảnh khô cứng b-(

chuotlang

Xe lừa
Đi biển mà nắng đẹp và trời xanh thì ai chẳng đi được, nhưng đi vào lúc mưa cũng có cái hay của nó !. He he, vẫn chúc Chuotlang đi Phú Quốc trời xanh- ảnh đẹp :)
Tóm lại là ko tin lắm vào Dự báo TT của VN, em vẫn đi PQ đây ;) Làm thêm 1 vòng miền Tây nữa, câu cá

Cảnh ngao ngán ngồi chờ Bus về Quảng Châu từ sân bay Thâm Quyến

Alone

trongpaint

Xe buýt
Năm ngoái có dịp gặp bác chuotlang ở GZ nhưng không nỡ bỏ lại mấy anh bạn cùng đi ở khách sạn nên không đi bụi GZ cùng bác chuotlang được.
Dạo này lại bận quá nên không sang đấy. Lâu không sang cũng nhớ đồ ăn của GZ.

chuotlang

Xe lừa
Năm ngoái có dịp gặp bác chuotlang ở GZ nhưng không nỡ bỏ lại mấy anh bạn cùng đi ở khách sạn nên không đi bụi GZ cùng bác chuotlang được.
Dạo này lại bận quá nên không sang đấy. Lâu không sang cũng nhớ đồ ăn của GZ.
Hehe ko sao

VUXUANPHU

Xe buýt
Kiến trúc Thượng Hải được kế thừa của châu âu có khác. Thanks bác 1 ly ảnh đẹp quá!

Chỉnh sửa cuối:

chuotlang

Xe lừa
cụ chuột ở Quảng châu mà cháu không biết hôm no vừa sang đấy xong , sang tháng cháu sang cụ mời cháu ~o) nhé .
Bên đó ko có cafe như kiểu vn đâu, toàn kiểu quán Tây

Ảnh cụ chụp đẹp quá
Thanks bác

Kiến trúc Thượng Hải được kế thừa của châu âu có khác. Thanks bác 1 ly ảnh đẹp quá!
Yes, tiếc là thời gian có hạn, còn rất nhiều khu khác đều đẹp với kiến trúc Âu bác à

letung

Xe tải
Em đâ hoàn thành xong chuyến đi VN

Tóm lại là ko thể tin đc dự báo thời tiết VN
Chẹp, mất lòng tin nhiều quá!. Chuotlang tổng kết chuyến đi Phú Quốc đi , cho xem ảnh đẹp nhé :)

Trạng thái
Thớt đang đóng