Lang thang Thượng Hải

Trạng thái
Thớt đang đóng

hoangtucuti

Xe đạp
đẹp hết sẩy bác ạhh ,bác kể rqa cũng sướng phéch nhỉ hjhj

baoanhjsc

Xe tăng
Website
www.thietbiyte.net.vn
Anh vừa đến Thượng Hải đây :D ngày mai lượn mấy chỗ rồi xin phép Chuotlang đưa mấy cái ảnh lên cho xôm nhé :P Hôm nay bị delay mấy tiếng ở sân bay Nam Ning :( thế mới biết Việt - Trung là anh em 1 nhà.

Apple bón

[Tịch thu bằng lái]
hâm mộ anh chuột quá híc

the sun

Xe buýt
Bác Chuot mật thư số cầm chân của bác cho em với để tháng 3 sang đây mà ko diễn tả đựoc thì em phiên cụ nhé

vmcgf

Xe tăng
Theo em thì chỉ gần 100 năm thôi

chuotlang

Xe lừa
Anh vừa đến Thượng Hải đây :D ngày mai lượn mấy chỗ rồi xin phép Chuotlang đưa mấy cái ảnh lên cho xôm nhé :P Hôm nay bị delay mấy tiếng ở sân bay Nam Ning :( thế mới biết Việt - Trung là anh em 1 nhà.
Bay đường Nanning thì hay deley lắm, ủa mà em tưởng có chuyến bay thẳng từ HN nhỉ?

Năm nay em có ông anh lên TH đi nhiệm kỳ 3 năm chắc lại có đại bản doanh mới đây, căn vé discount 70-80% là lên chơi thôi, nhà rộng tha hồ mà ở hehe

Chờ ảnh E72 của anh [-O< Ko xem chân run mình răng trắng như J Phạm bên thớt Tết in VN à ?

baoanhjsc

Xe tăng
Website
www.thietbiyte.net.vn

Bay đường Nanning thì hay deley lắm, ủa mà em tưởng có chuyến bay thẳng từ HN nhỉ?

Năm nay em có ông anh lên TH đi nhiệm kỳ 3 năm chắc lại có đại bản doanh mới đây, căn vé discount 70-80% là lên chơi thôi, nhà rộng tha hồ mà ở hehe

Chờ ảnh E72 của anh [-O< Ko xem chân run mình răng trắng như J Phạm bên thớt Tết in VN à ?
Báo cáo các Cụ em vừa đi miếu Thành Hoàng về :D em sẽ trình bày lần lượt nhưng kinh nghiệm đi cho các Cụ chưa đi thêm thông tin.
Em cũng đánh đĩ nhiều năm ở TQ rồi nên cũng có ít kinh nghiệm :P về Quảng Châu thì có Mợ Linhgiadung đưa rất nhiều thông tin nên em ko dám múa rìu qua mắt Thạch Sanh :-ss nhưng Thượng Hải em sẽ báo cáo lần lượt cũng các Cụ.
Trước Tết em cũng đi 1 chuyến ngắn vì thời gian có hạn nên em mua vé khứ hồi qua Cụ Hồng Hà :x giá vé gần 10 củ, vé mua của Cụ Hồng Hà giá tốt, phục vụ nhanh nhõn cái tội không bán chịu nên Cụ Hồng Hà nếu đọc thì nên rút kinh nghiệm nhá :D
Lần này ngày rộng tháng dài mà cũng như phần lớn các Cụ Ofer đều đi bằng tiền của Vợ nên em quyết định đi bằng đường Bay - Bộ cho nó rẻ :D. Sáng sớm em lên đường đi Lạng Sơn mất 120k, đến cửa khẩu bắt taxi đi Pằng Tường mất 25 Tệ :(. Ở bến xe Pằng Tường có xe đi sân bay Nam Ning giá hình như cũng gần 100 tệ ? nhưng em ra cửa chính bến có mấy thằng Taxi nó chào đi sân bay 100 tệ 1 người, vì nó bắt đc 2 người trước nên em và cu em dc đi luôn. Xe taxi cứ đủ 4 người là nó chạy :D đi taxi chỉ độ gần 2h là đến sân bay Nam Ning
Các Cụ đi bay nội địa thì xác định delay suốt :(, em vạ vật ở sân bay mệt quá, cũng may gặp mấy nghiên cứu sinh VN học tại Trùng Khánh buôn chuyện rôm rả nên cũng đỡ chán :D hầu các Cụ cái ảnh không lại bẩu em chém :D

À vé Nam Ning - Thượng Hải em mua 1 chiều là 750 tệ, nếu đặt sớm hơn vài ngày thì chỉ có 500 tệ thôi. Vị chi nếu đi đường Bay - Bộ các Cụ chỉ mất max là 2,5 củ thôi, đi thẳng thì mất 5 củ+ 250k tiền taxi ra sân bay nên các Cụ đã tiết kệm đc 2,5 củ cho Vợ rồi ;))

chuotlang

Xe lừa
vé mua của Cụ Hồng Hà giá tốt, phục vụ nhanh nhõn cái tội không bán chịu
À quên em cũng mua vé của cụ HH nhưng hình như Cty toàn nhân viên nữ nên ko có dịch vụ giao vé tại nhà hả?
Làm em phải xuống tận nơi tham quan các mẫu nữ nhà cụ HH ;)

Sinh viên VN dơ 2 ngon tay ra Hi với anh là ko ổn rồi hehe

Chỉnh sửa cuối:

baoanhjsc

Xe tăng
Website
www.thietbiyte.net.vn
À quên em cũng mua vé của cụ HH nhưng hình như Cty toàn nhân viên nữ nên ko có dịch vụ giao vé tại nhà hả?
Làm em phải xuống tận nơi tham quan các mẫu nữ nhà cụ HH ;)

Sinh viên VN dơ 2 ngon tay ra Hi với anh là ko ổn rồi hehe
Có đưa vé tận nhà mà Chuot, chắc lại mua chịu chứ gì ;))

Lão trư

Xe đạp
công nhận ảnh anh chuột chụp đẹp thiệt

mico

Xe đạp
Bác làm em nhớ lần công tác TH, ấn tượng nhất là ... delay airline!

chuotlang

Xe lừa
Bác làm em nhớ lần công tác TH, ấn tượng nhất là ... delay airline!
Vào Tp là đc rồi, sợ nhất delay mà ngồi sân bay ạ

Mới tối qua xem Tân Bến Thượng Hải xong hôm nay đc vào đây , thích thế cụ ạ
Vâng bài này vẫn đang chờ tiếp ảnh của bác baoanh

Mãi ko thấy ló mặt ra chắc lại có vụ trên Thượng hải bắt cóc doanh nghiệp VN nào đó rồi ;))

berryfun

Xe điện
Cụ chuột ơi sao em thấy bài này nó rời rạc quá (Chất lượng ảnh thua bài Phú Quốc:P cụ ghét em cũng cứ nói thật). Cụ cố lên nào.

Shanghai nó đẹp lắm cụ show tiếp đi cho anh em thưởng ngoạn nào.

chuotlang

Xe lừa
Cụ chuột ơi sao em thấy bài này nó rời rạc quá (Chất lượng ảnh thua bài Phú Quốc:P cụ ghét em cũng cứ nói thật). Cụ cố lên nào.

Shanghai nó đẹp lắm cụ show tiếp đi cho anh em thưởng ngoạn nào.
Cũng cùng 1 cái máy 1 con người thôi hehee, hồi chụp bài này em chưa nắm vững kỹ thuật lắm

C.k

Xe buýt
Nhà cháu thấy thượng hải tuy có đẹp nhưng nhìn ảnh cụ thấy nó đẹp gấp mấy lần. Mấy cái ảnh bên sông hoàng phố ý đẹp thế

tamqsn2

Xe hơi
Chào bác Chuotlang!
Nhà em ngày 9/4 này sẽ sang TH, do là lần đầu nên em rất lúng túng về vấn đề khách sạn và đi lại tại TH, bác có thể gợi ý cho em biết nên ở KS nào? Đi lại bằng các loại phương tiện gì tại TH không?
Bác cho em hỏi thêm: Em bay VNA thẳng từ HN đi TH, vậy từ sân bay QT Thượng Hải về thành phố nên di chuyển bằng phương tiện gì? giá cả như nào? (Em hoàn toàn mù tịt tiếng Tàu, nhưng có thể sử dụng tốt tiếng Anh).
Em xin cảm ơn bác trước!!!

Trạng thái
Thớt đang đóng