Lang thang kiếm sống ở Seoul.

Trạng thái
Thớt đang đóng

riengme

Xe buýt
Website
giaxemazdanguyentrai.gianhangvn.com
Ít hôm nữa người Hàn quấn áo ấm cho cây, cụ chụp ít ảnh về chủ đề này nhá. Dân Hàn rất quý cây cối, họ có thể làm nhà nhỏ đi để tránh phải chặt phá cây, nhất là cây lâu năm. Lại thấy tiếc những hàng cây hàng trăm tuổi ở tp Ông Cụ đang bị chặt phá để làm đường tàu điện
k phá đi bão về đè chết à :))

đứngcạnhcửasổ

Xe container
Ít hôm nữa người Hàn quấn áo ấm cho cây, cụ chụp ít ảnh về chủ đề này nhá. Dân Hàn rất quý cây cối, họ có thể làm nhà nhỏ đi để tránh phải chặt phá cây, nhất là cây lâu năm. Lại thấy tiếc những hàng cây hàng trăm tuổi ở tp Ông Cụ đang bị chặt phá để làm đường tàu điện
Cảm ơn Vulcan V70. Mình về Việt Nam rồi và chưa bao giờ sang Hàn vào mùa đông, nên chưa tận mắt nhìn thấy quấn chăn cho cây. Nhưng người Hàn quý cây thì đúng là cực kỳ luôn. Đến cả mấy cái khung chống bảo vệ cho cây họ cũng nghiên cứu sao cho phù hợp với kích thước và độ tuổi cây.

Cây bé thì chống hình chữ nhật.

Lớn hơn thì thay loại chống khác, lớn hơn nữa lại loại khác.

LeMinhIT

Đi bộ
Hấp dẫn quá cụ ơi, nể cụ Sổ quá trời rồi, cháu đọc 1 mạch 75 trang, tiếp nữa đi cụ ơi

LeMinhIT

Đi bộ
Cháu rót rượu mà nó ứ được để mời cụ chủ, tình hình này là phải lắp thêm motor lấy ít mã đã, rất xin lỗi bờ zồ ợ

Vulcan V70

Xe trâu
Seoul và các tp lớn của Hàn xd hệ thống dẫn khí đốt đến tận nhà cũng đang nể đấy.

NN minhchau

Xe tăng
hôm nào bờ rồ sổ đi nhật làm 1 ký sinh sự về đời sống ở bên đấy nhá :D em dự min mod thất nghiệp sẽ ghen ghét = chết tha hồ mà xóa thớt :))

đứngcạnhcửasổ

Xe container
Nhìn giới hạn tốc độ xe chạy in luôn xuống đường thấy thật đơn giản, văn minh. Tại sao mình không làm như vậy hả Lão Sổ
Cảm ơn ongdogia. Tại sao Việt Nam không làm thế thì mình không biết.

Cảnh sát Hàn thường xuất hiện ở những nơi có nguy cơ tai nạn cao, để hỗ trợ, phòng tránh tai nạn.
Cảnh sát Việt Nam thường xuất hiện ở những nơi người lái xe dễ vi phạm luật để xử phạt.

đứngcạnhcửasổ

Xe container
Seoul và các tp lớn của Hàn xd hệ thống dẫn khí đốt đến tận nhà cũng đang nể đấy.
Cảm ơn Vulcan V70. Để mình lục lại ảnh xem có không. Mình nhớ là bên Gangbuk toàn nhà cũ nên hệ thống gas chạy bên ngoài nhà, nên mình có chụp ảnh.

đứngcạnhcửasổ

Xe container
hôm nào bờ rồ sổ đi nhật làm 1 ký sinh sự về đời sống ở bên đấy nhá :D em dự min mod thất nghiệp sẽ ghen ghét = chết tha hồ mà xóa thớt :))
Cảm ơn NN minhchau. Nhật Bản thì michaeljo viết quá tỉ mỉ rồi nên mình có bốt ảnh cũng bằng thừa. Mình đã đọc kỹ bên Câu chuyện các chuyến đi và nhận thấy thông tin về Hàn Quốc quá sơ sài, nên mình mới mở thớt này.

riengme

Xe buýt
Website
giaxemazdanguyentrai.gianhangvn.com
Cảm ơn NN minhchau. Nhật Bản thì michaeljo viết quá tỉ mỉ rồi nên mình có bốt ảnh cũng bằng thừa. Mình đã đọc kỹ bên Câu chuyện các chuyến đi và nhận thấy thông tin về Hàn Quốc quá sơ sài, nên mình mới mở thớt này.
Bờ Dồ đã đi bao nhiêu nước rồi vậy, Sau thớt Hàn Quốc này Bờ Dồ còn có 1 ký sự nào khác k vậy

bsphongnb

Xe container
Chờ đợi thớt Thái Lan và các dịch vụ chăm sóc sức khỏe bên đấy của bờ dồ :D

Thớt này càng đọc càng nhiều thông tin nhưng hơi nhạt, bờ dồ cho thêm tí da vị nhóa

Xin lỗi vì dự bất tiện này

folia

Xe hơi
Đọc thớt này mình thấy đau đầu quá , không hiểu sao lại như vậy ??:D

đứngcạnhcửasổ

Xe container
Bờ Dồ đã đi bao nhiêu nước rồi vậy, Sau thớt Hàn Quốc này Bờ Dồ còn có 1 ký sự nào khác k vậy
Cảm ơn riengme. Mình xin phép từ chối câu hỏi này. Lý do mình đã rút được kinh nghiệm của vụ Huyền Chíp.

đứngcạnhcửasổ

Xe container
Chờ đợi thớt Thái Lan và các dịch vụ chăm sóc sức khỏe bên đấy của bờ dồ :D

Thớt này càng đọc càng nhiều thông tin nhưng hơi nhạt, bờ dồ cho thêm tí da vị nhóa

Xin lỗi vì dự bất tiện này
Cảm ơn bsphongnb. Mình mong muốn viết thớt này để những ai có ý định đi Hàn Quốc làm việc, nếu có đọc thớt này, sẽ hình dung ra một Hàn Quốc chân thực (không tô hồng, không phóng đại)

FBI_

Xe buýt
Thớt này thực ra có rất nhiều thông tin hữu ích. Đặc biệt là thấy đc Cả về kinh nghiệm lẫn tác phong, cách sống, sinh hoạt ...vv của Vn và Hq.
Thừa nhận là các cụ ô ép soi hình rất tinh.
Thành thật xin lỗi bờ dồ Sổ vì sự chenn ngang này :D

folia

Xe hơi
Bờ dồ Sổ cho em hỏi , bên Hàn ô tô đóng phí đường bộ có đắt không ?? Xe ô tô có chính chủ không ?? Thu phí cao tốc có đắt không ạ ?? Người đi làm thì trừ thuế ,bảo hiểm sức khỏe như thế nào bao nhiêu % ??
Cảm ơn bờ dồ nhiều.

bsphongnb

Xe container
Cảm ơn bsphongnb. Mình mong muốn viết thớt này để những ai có ý định đi Hàn Quốc làm việc, nếu có đọc thớt này, sẽ hình dung ra một Hàn Quốc chân thực (không tô hồng, không phóng đại)
Thông tin thì chắc chắn là tốt rồi
Nhưng bò dồ đừng hành văn theo style của người khác
Min Giao Thông và Mod Châu Chấu đã vảo kê thớt này bên quán rồi mà
Ko phải xoắn bờ dồ ơi

Rất xin lỗi vì sự chen ngang này

Trạng thái
Thớt đang đóng