Lang thang kiếm sống ở Seoul.

Trạng thái
Thớt đang đóng

lewin

Xe điện
Líu mệ , cấm cái đáng cấm đóe cấm ... Cấm cả viết ** ( b ờ ) rồ (r ồ ) ...thì ngang = cấm cả sáng tác VHNT ...

Vì đơn giản đầy những ngữ cảnh , tình huống và sự vật hiện tượng trong cuộc sống cần và phải dùng đến mấy từ đó ...

Ví dụ , khi viết cô gái đứng bên b ờ sông thì lại ra :cô gái đứng bên ** sông ( người ta dễ nhầm cái ** kia với mấy thứ mất vệ sinh ) thì hỏng hết mệ nó cả bài văn ... :))

Chỉnh sửa cuối:

suvival198

Xe buýt
Líu mệ , cấm cái đáng cấm đóe cấm ... Cấm cả viết ** ( b ờ ) rồ (r ồ ) ...thì ngang = cấm cả sáng tác VHNT ...

Vì đơn giản đầy những ngữ cảnh , tình huống và sự vật hiện tượng trong cuộc sống cần và phải dùng đến mấy từ đó ...

Ví dụ , khi viết cô gái đứng bên b ờ sông thì lại ra :cô gái đứng bên ** sông ( người ta dễ nhầm cái ** kia với mấy thứ mất vệ sinh ) thì hỏng hết mệ nó cả bài văn ... :))
công nhân với cụ cái bộ lọc này vớ vẩn vãi, em đọc mấy trang đầu cứ thấy ** đíu hiểu là mọi người định nói cai gì

MPTO

Đi bộ
Sau khi đọc đủ 40 trang của bác DCCS thì em cơ bản hiểu nội dung bâc định truyền đạt, ý định cụ thể của bác. Tuy nhiên em xin phép đưa một góc nhìn khác về Seoul . Ảnh tuy chỉ là lấy trên mạng nhưng nó đưa ra cái nhìn đối lập với hoàn toàn với cách nhìn của bác. Nó xứng đáng với vị thế của Seoul cũng như của HQ hơn.

Cũng là cái nhìn qua ống kính, nhưng một người nhìn thấy tương lai, một người nhìn về quá khứ. Một ngừoi nhìn thấy những gì người Hàn quốc làm được để đứng ở vị trí nền kinh tê thứ 15 trên thế giới, một người nhìn thấy than tổ ong, bán rau, bán đồ cũ....trong đoàn đi thì bao giờ cũng có một số đồng chí làm nhiệm vụ, cứ cái gì tệ nhất thì chụp.>:)
Em hỏi khí không phải chắc bác công tác bên Báo ND? Một tờ tiền còn có hai mặt, nữa là 1 xã hội của một đất nước. Sự hào nhoáng của Đại hàn thì vô số người nhắc đến rồi, một cái nhìn khác với số đông cũng là điều hay và đáng để theo dõi nhỉ?
Em chắc bác ĐCCS sẽ bị "giết"/bóp 1 cách từ từ có bài bản thay vì nóng vội như những sự việc xảy ra trong những ngày vừa qua.
Em là em thích bác ĐCCS rồi đấy. Chúc bác vững tay bút theo phong cách mà bác đã chọn. Kính!%%-

dienbui86

Xe hơi
Em cũng thắc mắc mấy cái *** này , đọc khó hiểu quá

Ka_nhep

Xe tăng
đúng là dân ngu nào thì nền 9 trị ấy :D
dân ta khôn nên tạo dc ra xứ thiên đường :) , giờ trong of có mỗi cái du lịch HQ đang đông khách mà lắm kẻ ghen ăn tức ở ... em cảm giác OF cũng có xứ thiên đường :D cũng ban cũng bí lày lọ, thêm mấy bố cố vấn khựa là đủ bộ :D cụ pờ rồ đứng cạnh cs chắc đang bị đấu tố địa chủ ....long trời lở đất :))
Cũng chỉ là Cơm Sạn mà thôi,mà Cơm Sạn thì ai cũng biết....khó nuốt lắm.

đứngcạnhcửasổ

Xe container
mấy hôm nay em chỉ theo dõi. đọc hết coment của các cụ. tới ảnh này thì em có thấy 1 lần trên facebook. chả lẽ trên facebook em là bạn của cụ DCCS mà k bít nhỉ
Cảm ơn mrlinhbg. Để kiểm tra xem ảnh được bốt lên lần đầu tiên hay ảnh chôm trên net, mrlinhbg bấm chuột phải vào ảnh >>> tìm kiếm hình ảnh này trong Google.

Kết quả hai tấm ảnh mình bốt lên đều là : [Không tìm thấy kích thước khác của hình ảnh này]

Điều đó có nghĩa là : hai tấm ảnh mình bốt lên đều là lần đầu tiên công bố trên net (tất nhiên là như vậy vì đây là lần đầu tiên mình đưa hai tấm ảnh này lên net).

đứngcạnhcửasổ

Xe container
Chốt lại phần chứng minh Nam Hàn không bằng Bâc Hàn của bâc quá tệ. Đoàn đi Mẽo cùng có mấy ông cứ nhìn thấy dân da đen lang thang với Gippy là nhảy xuống chụp lấy chụp để.>:), bài đó xưa như trái đất.
Cảm ơn billyjone. Mình thường ở trọ tại Gangbuk cho rẻ tiền (Gangbuk là khu phố cũ của Seoul) nên hình ảnh đời thường không được hoành tráng như Gangnam là khu mới. Tất nhiên là mình cũng chụp ảnh phố phường hiện đại của Seoul.

ferarul

Xe tải
Ơ cụ chỉ cho em xem trà đá bán chỗ nào ạ , sắp tới em cũng đi Hàn , cụ chỉ giúp em sau này sang còn biết chỗ mà vào ạ .

đứngcạnhcửasổ

Xe container

đứngcạnhcửasổ

Xe container
Ơ cụ chỉ cho em xem trà đá bán chỗ nào ạ , sắp tới em cũng đi Hàn , cụ chỉ giúp em sau này sang còn biết chỗ mà vào ạ .
Cảm ơn ferarul. [Trà đá chém gió] kiểu Hàn Quốc.

đứngcạnhcửasổ

Xe container
Một tờ tiền còn có hai mặt, nữa là 1 xã hội của một đất nước.
Cảm ơn MPTO. Vi phạm luật giao thông tại Seoul : đi xe đạp ra đường ô tô, sang đường không đúng nơi quy định. Những trường hợp này mà bị ô tô đâm là ô tô không phải đền gì cả.

davidhaii

[Tịch thu bằng lái]
Cảm ơn ** **. Thịt nướng đúng kiểu Hàn là phải thịt ba chỉ nướng (ăn trong quán họ tính tiền khoảng W40.000/kg ~ 800.000VND nên mình sang Hàn chỉ ăn thịt bò nướng cho rẻ và mình cũng thích ăn bò nướng hơn là ba chỉ nướng). Đây là quán nướng bình dân W10.000/suất bò nướng ăn no thì thôi.

Tại sao thịt bò lại rẻ hơn thịt ba chỉ hả pờ **, chắc là thịt ba chỉ lợn chứ k phải thịt ba chỉ bò??

buidinhphuoc

Xe điện
Cám ơn bác Sổ vì sự tiện lợi: Mình có cu cháu, họ tên nó là Bùi B ơ Bơ Huyền, chẳng cần cởi bỏ gì cả, chỉ cần bót cái tên nó lên OF là nó đã thành sao !:-bd

nhanviettuyen

Xe tăng
Cu sướng thật giờ này e còn phải lên núi kiếm củi, đời thật bất côngL-)

đứngcạnhcửasổ

Xe container

linkng

Xe tăng
Tại sao thịt bò lại rẻ hơn thịt ba chỉ hả pờ **, chắc là thịt ba chỉ lợn chứ k phải thịt ba chỉ bò??
Hà Nội cũng sắp có thịt bò rẻ hơn thịt lợn rồi cụ, nuôi một ngày tăng tận hơn cân rưỡi đấy :D

Cám ơn bác Sổ vì sự tiện lợi: Mình có cu cháu, họ tên nó là Bùi B ơ Bơ Huyền, chẳng cần cởi bỏ gì cả, chỉ cần bót cái tên nó lên OF là nó đã thành sao !:-bd
Ở tuổi bác nhìn nhận mọi việc khác nhỉ =)) Nếu soi xét thì Cụ - Mợ được gọi là tàn dư của chế độ PK. Sau CM thành công, cặp từ này bị xóa bỏ và tách riêng khi sử dụng. Chưa kể Sói - Gấu hay F1 lại càng có vấn đề. Mình nhập gia thì phải tùy tục thôi cụ :D

davidhaii

[Tịch thu bằng lái]
Hà Nội cũng sắp có thịt bò rẻ hơn thịt lợn rồi cụ, nuôi một ngày tăng tận hơn cân rưỡi đấy :D
Ối zời, phở bò là món tủ của em mà cụ nói thế thì ăn gì hả cụ. Em tưởng bò nó chỉ ăn rơm ăn cỏ thôi chớ cụ.

đứngcạnhcửasổ

Xe container
Cảm ơn davidhaii. Mình xin lỗi vì đã viết không rõ ràng, mình xin viết lại là : người Hàn rất thích ăn thịt lợn ba chỉ nướng và sườn lợn nướng nên hai loại thịt lợn này rất đắt, các loại thịt lợn khác và thịt bò rẻ hơn rất nhiều, có lẽ đơn giản đây chỉ là vấn đề cung-cầu.

Đây là giá thịt lợn ở tiệm khi mình đi mua thịt, vì chỉ là đi mua thịt nên mình không mang theo máy ảnh, mà chỉ chụp bằng điện thoại, thành thật xin lỗi vì sự thiếu sót này.

Sườn lợn : W20.000/kg (400.000VND/kg).

Các loại thịt loanh khu vực sườn lợn : W5000-W6000/kg (100.000 - 120.000VND/kg)

Các loại thịt bắp : W1800/kg (36.000VND/kg).

Trạng thái
Thớt đang đóng