[Funland] Lang thang cùng Chuột Lang - Life is a journey

Trạng thái
Thớt đang đóng

beomap2

Xe container
Hihi ok tùy bác

Em thấy như cảnh VN thì bác chụp lại còn dễ, như bộ Maldives của bác thì phí quá, em cũng chưa biết bao h mới có cơ hội đến đó nữa
Dự kiến 2 năm nay rồi mà chưa đi đc, đành thay thế bằng Thailand đấy chứ

Bộ ảnh Maldives của tôi thấy đẹp, rất nhiều người thích, thậm chí xem xong lại thấy thèm. Tôi quan niệm khi mình đã chụp ảnh theo đúng khả năng, đúng tâm huyết của mình thì ảnh như là đứa con tinh thần, dù xấu dù đẹp đều đáng yêu, không có chuyện PHÍ.

Chỉnh sửa cuối:

chuotlang

Xe lừa
Ảnh cụ chụp đẹp thật, em ngưỡng mộ tay máy và cách crop của cụ! Hôm nào rảnh cụ bày cho em ít cách dùng PS với! Mà em thấy 1D Mark IV nhìn yêu lắm cụ ạ!
Em ko biết PS cụ à
Cái màu đó thì là 1 Preset có sẵn thôi, thời tiết hơi kém thì em chuyển sang Preset màu hoặc trắng đen

Chỉnh sửa cuối:

chuotlang

Xe lừa
Chỉnh sửa cuối:

tubeo1984

Xe đạp
vuốt Cụ cái. đẹp ghê

octaviuslady

Xe tải
Cụ chuột lang ơi, khi nào chụp hộ cho bọn e mấy kiểu ảnh được không. Mục đích là chụp đẹp để hoang tưởng bản thân tí, hai là để đi lừa, nghe nói chụp người là khó nhất. E chưa dám tự tin nhờ ai chụp ảnh cả nhưng bọn em mới thành lập nhóm Đẹp trên OF nên muốn có vài bức ảnh lừa lừa vào:D

octaviuslady

Xe tải
E xin phép up ảnh mấy nàng của hội e vào đây có được không Cụ rồi e sẽ xóa ngay, để cho Cụ rõ cái nhóm nó gồm những model nào thôi:)

octaviuslady

Xe tải
http://www.otofun.net/threads/450412-%E2%99%A5-of-nu-ofer-xau-nhung-biet-phan-dau-anh-hoi-ds-thanh-vien-no-spam?p=11865319#post11865319

Cụ ơi, Cụ ghé thăm mấy pics chị em post trong này, mẫu chưa hề đủ cụ ạ, còn update nhiều, e ý tưởng là chụp cho mọi người giống như lịch đẹp làm cái tinh thần khích lệ :) các mợ. Tuy không là người đẹp nhưng bọn em yêu cái đẹp và rất thích có những bức ảnh thật sự nghệ thuật

chuotlang

Xe lừa
Cụ ơi, Cụ ghé thăm mấy pics chị em post trong này, mẫu chưa hề đủ cụ ạ, còn update nhiều, e ý tưởng là chụp cho mọi người giống như lịch đẹp làm cái tinh thần khích lệ các mợ. Tuy không là người đẹp nhưng bọn em yêu cái đẹp và rất thích có những bức ảnh thật sự nghệ thuật
Em thấy trong đó vài cmt đầu các ảnh đều chất lượng khá thấp, xem ko thuyết phục cho lắm, cảm giác chất lượng thua cả dùng Iphone chụp nữa
Còn ảnh của mợ thì theo em mợ nên chụp theo phong cách Fashion, ít cười thì hay hơn
Nên phụ họa thêm ít kính, túi sách ...

Nếu ko có nền đẹp thì nên hơi xoay nghiêng góc chụp như ảnh dưới nhìn cho đỡ đơn điệu chẳng hạn, nói chung ảnh đẹp cũng rất quan trọng về dáng pose cho chị em nên cũng phải chú ý vấn đề này nhiều

Ví dụ

Minh họa

Chỉnh sửa cuối:

Bigcom

Xe tăng
Em thấy trong đó vài cmt đầu các ảnh đều chất lượng khá thấp, xem ko thuyết phục cho lắm, cảm giác chất lượng thua cả dùng Iphone chụp nữa
Còn ảnh của mợ thì theo em mợ nên chụp theo phong cách Fashion, ít cười thì hay hơn
Nên phụ họa thêm ít kính, túi sách ...

Nếu ko có nền đẹp thì nên hơi xoay nghiêng góc chụp như ảnh dưới nhìn cho đỡ đơn điệu chẳng hạn, nói chung ảnh đẹp cũng rất quan trọng về dáng pose cho chị em nên cũng phải chú ý vấn đề này nhiều

Ví dụ

Minh họa
Ông lấy mẫu chuyên nghiệp ra minh họa thế này thì người ta chạy hết :) đã gọi là " xấu nhưng biết phấn đấu " thì phải khai thác vào phần "phấn đấu" chứ - đó là khoảnh khắc, sự tư nhiên, chất fun v..v... vài lời góp ý với hội OF nữ .

octaviuslady

Xe tải
Ông lấy mẫu chuyên nghiệp ra minh họa thế này thì người ta chạy hết :) đã gọi là " xấu nhưng biết phấn đấu " thì phải khai thác vào phần "phấn đấu" chứ - đó là khoảnh khắc, sự tư nhiên, chất fun v..v... vài lời góp ý với hội OF nữ .
Cảm ơn Cụ đã nói đúng ý của bọn em, trong nhóm sẽ có người rất đẹp hoặc bt, hoặc cả xấu về mặt hình thức ( đó là sự thật) nhưng có một tâm hồn làm cho bản thân mình bớt xấu hoặc đẹp lên:D. Cá nhân em thích khai thác vẻ đẹp của sự tự tin, của tâm hồn, của cảm xúc từ nụ cười, ánh mặt và sự đáng yêu. Em nhìn cái cô người mẫu này mà hết cả hồn, em chắc phải bó thêm cà kheo và vặn vẹo xẹo cả xương sườn củng chả biết có ra nổi cái dáng model này ko nữa. Các Cụ thử ngâm cứu chụp cho bọn em thêm phần Coty Lưa đi nào

Lạnh thì mặc áo ấm, kiếm thêm 2 cái bàn là 37 độ nữa ngủ cho ngon cụ à ;))
E sợ BK lạnh mấy độ thì dù có 2 chăn 37 vẫn rụt như rùa thì tiêu,he he
Hy vọng đi QC thăm mấy đứa e và mời cụ được bữa diệu để học hỏi thêm món choạch thôi 8->

Suzz

Xe điện
Cụ chuột lang ơi, khi nào chụp hộ cho bọn e mấy kiểu ảnh được không. Mục đích là chụp đẹp để hoang tưởng bản thân tí, hai là để đi lừa, nghe nói chụp người là khó nhất. E chưa dám tự tin nhờ ai chụp ảnh cả nhưng bọn em mới thành lập nhóm Đẹp trên OF nên muốn có vài bức ảnh lừa lừa vào:D
Ảnh lừa tình cho nó mấu

chuotlang

Xe lừa
Ông lấy mẫu chuyên nghiệp ra minh họa thế này thì người ta chạy hết .. đã gọi là - đó là khoảnh khắc, sự tư nhiên, chất fun v..v... vài lời góp ý với hội OF nữ .
Hehe thì nhà Cốm ở HN bỏ sức ra giúp đỡ chụp cho hội Phấn Đấu của chị em nhà Đẹp 1 buổi xem sao

Nhìn vào trang phục và makeup của chị em rồi tự sáng tác, chớ em có ở Hanoi đâu mà chụp hộ đc

Chỉnh sửa cuối:

chuotlang

Xe lừa
Cảm ơn Cụ đã nói đúng ý của bọn em, trong nhóm sẽ có người rất đẹp hoặc bt, hoặc cả xấu về mặt hình thức ( đó là sự thật) nhưng có một tâm hồn làm cho bản thân mình bớt xấu hoặc đẹp lên. Cá nhân em thích khai thác vẻ đẹp của sự tự tin, của tâm hồn, của cảm xúc từ nụ cười, ánh mặt và sự đáng yêu. Em nhìn cái cô người mẫu này mà hết cả hồn, em chắc phải bó thêm cà kheo và vặn vẹo xẹo cả xương sườn củng chả biết có ra nổi cái dáng model này ko nữa. Các Cụ thử ngâm cứu chụp cho bọn em thêm phần Coty Lưa đi nào
Vấn đề em đã nói rồi hihi, khoảnh khắc hay dàn xếp thì ko quan trọng lắm
Quan trọng là người đc chụp cảm thấy mình đẹp qua ảnh là OK

Cái gì nhược điểm thì ít nên chụp, khúc nào đẹp thì khoe, nên có người thì hay chụp mặt, có người thì thích chụp cả người để mặt ko nhìn rõ lắm .. đỡ lộ nhược điểm chẳng hạn

Răng ko trắng thì sửa rất dễ, nhưng hở lợi thì hơi khó, cho nên tốt nhất ko cười hở miệng
Mắt ko đẹp có thể đeo kính vào
Bụng to có thể tay xách túi che bớt
Chân to thì chịu khó khép vào hơi chếch tý nhìn vòng đùi cũng giảm đc 4cm rồi ...

Nói chung các mợ có tuổi rồi thì ko cần thiết học theo cách pose của Teen đang hiện hành kiểu Hàn Quốc hay đơn giản hơn như kiễng chân, thẳng lưng hóp bụng

Mà cứ lên mạng search portrait thì ra cả đống dáng pose sáng tạo mới của nước ngoài, chọn vài kiểu nào phù hợp với mình thôi

Em ví dụ minh họa tý:

http://500px.com/photo/5627510 Link này cô này đùi cũng hơi mập so với khúc trên, nên đứng luôn hơi vắt chân, các ảnh khác cũng vậy, nên họ che bớt khuyết điểm đi

http://500px.com/photo/1722925 Cô này chả biết mắt đẹp hay xấu nhưng cứ đeo kính thời trang vào là nhìn có Stylish hơn ;))

Chúc hội các mợ vui, ngày càng đẹp hơn trong ảnh cũng như ngoài đời

Chỉnh sửa cuối:
Trạng thái
Thớt đang đóng