[Funland] Lang thang cùng Chuột Lang - Life is a journey

Trạng thái
Thớt đang đóng

fuxe

Xe container
bức này ấn tượng quá :x

cyclo29n8888

Xe máy

Trở lại với đơn sắc trước khi 1 loạt ảnh Full Color ra mắt

Ảnh cụ chụp đẹp thật, em ngưỡng mộ tay máy và cách crop của cụ! Hôm nào rảnh cụ bày cho em ít cách dùng PS với! Mà em thấy 1D Mark IV nhìn yêu lắm cụ ạ!

beomap2

Xe container
Em thấy ảnh của bác hơi đục, bác xem lại UV xem sao, hoặc AS của bác chưa ổn lắm
Còn trên cơ bản trong trẻo rất dễ, chỉ cần AS tốt tý và 1 cái UV xịn là đc
BW hay Hoya, Kenko cũng đc hết, chỉ khác nhau là chống lóa của Made in Germany tốt hơn thôi

Tôi không dùng UV, mùa hè thì dùng CP, mùa đông thì gỡ ra. Cả máy và ống kính của tôi đều rất cỏ, khả năng khống chế ánh sáng rất kém so với máy FF và các ống kính đắt tiền. Thường thì tôi phải giảm EV để giữ trời mây, nên bên dưới ảnh hơi bị tối, nhìn ảnh nào mây trời sáng choét khó chịu lắm.

Ảnh nào mà có ánh nắng thì lên màu đẹp hầu như không phải dùng PS chỉnh như ảnh Chùa Dơi - Sóc Trăng bên dưới.

Khu Đại Nam - Bình Dương

Nha Trang

Ảnh ruộng bậc thang ở Tú Lệ chụp lúc không có nắng, nhưng cũng tạm được.

Chỉnh sửa cuối:

lan_chi

Xe máy
Website
quanhaisan.com
Ảnh của bác chuotlang ấn tưởng quá.
Ảnh của bác beomap2 cũng rất đẹp.
Vodka 2 bác!

chuotlang

Xe lừa
Tôi không dùng UV, mùa hè thì dùng CP, mùa đông thì gỡ ra. Cả máy và ống kính của tôi đều rất cỏ, khả năng khống chế ánh sáng rất kém so với máy FF và các ống kính đắt tiền. Thường thì tôi phải giảm EV để giữ trời mây, nên bên dưới ảnh hơi bị tối, nhìn ảnh nào mây trời sáng choét khó chịu lắm
Vấn đề bác check lại xem, khi từ ngày bác mở topic em đã góp ý, bác 1 mặc ko quan tâm lời em nói em đã tự xóa cmt
Nhưng kể cả thuận nắng ... etc em ko kể nhé, em chụp qua Nikon D40 cho đứa cháu em hộ nó, ko bị đục đâu nếu biết AS ntn
Cho nên em mới nói 1 là do Up host bằng Media của OF, 2 là UV, 3 là AS có vấn đề

Mấy ảnh topic bác là nặng lắm, nhiều người nói, em ko biết Dell 24" của bác có phải Ultrasharp ko nhưng em đã nói qua là HOST rất quan trọng

Thị lực em kém lắm, cận 8/10 gần 2 số, nhưng hy vọng sắp đến tuối 40 nên lão cân bằng ;))

Chỉnh sửa cuối:

chuotlang

Xe lừa
Cám ơn cụ Cyclo
Cám ơn cụ đã ghé thăm, 1dm4 là sao em ko hiểu? Cụ đang dùng dòng Crop 1.3 này hả?
Em cũng đang quan tâm là 1.3 nó khác ntn đây vì em chưa từng 1 lần cầm qua

Chỉnh sửa cuối:

beomap2

Xe container
Vấn đề bác check lại xem, khi từ ngày bác mở topic em đã góp ý, bác 1 mặc ko quan tâm lời em nói em đã tự xóa cmt
Nhưng kể cả thuận nắng ... etc em ko kể nhé, em chụp qua Nikon D40 cho đứa cháu em hộ nó, ko bị đục đâu nếu biết AS ntn
Cho nên em mới nói 1 là do Up host bằng Media của OF, 2 là UV, 3 là AS có vấn đề

Mấy ảnh topic bác là nặng lắm, nhiều người nói, em ko biết Dell 24" của bác có phải Ultrasharp ko nhưng em đã nói qua là HOST rất quan trọng

Thị lực em kém lắm, cận 8/10 gần 2 số, nhưng hy vọng sắp đến tuối 40 nên lão cân bằng ;))

Thôi kệ nó, ảnh nó muốn ra sao thì ra, nhiều khi biết nó bị kém là do làm sao nhưng không khắc phục được thì vẫn thế, tôi vẫn quan niệm cứ chụp đại đi, yếu tố kỹ thuật là thứ yếu, miễn là cứ đi chụp, cứ lo kỹ thuật quá rồi chẳng chụp choẹt được.

trongpaint

Xe buýt
Em kết cụ chuotlang rùi. Lần trước gặp cụ ở Guangzhou thì quá vội vì sáng sớm hôm sau phải họp với đối tác nên ko giao lưu với cụ được, hy vọng có dịp tốt hơn. Hehee!!!
Mấy tháng trước em cũng đi chơi cùng một vài người bạn TQ đến cao nguyên Thanh Tạng-Khang Định(Đích muốn đến là Tây Tạng nhưng ko được vào). Đúng là phong cảnh TQ quá đẹp và con người cũng rất mến khách(Cảm nhận của riêng em!).

Thần Tài

Xe điện
Cám ơn cụ nhé

Em tiếp với Landscape ko cụ Pham Mơ lại mắng em ;)) Nhanh nhanh cho hết topic vì sắp quá số cmt giới hạn rồi, sang phần 2 em lại phải đi tập tành với Speedlite cho nó khác lạ tý, thể loại đó chưa tập tành mấy

Cái này đẹp quá.

chuotlang

Xe lừa
Thôi kệ nó, ảnh nó muốn ra sao thì ra, nhiều khi biết nó bị kém là do làm sao nhưng không khắc phục được thì vẫn thế, tôi vẫn quan niệm cứ chụp đại đi, yếu tố kỹ thuật là thứ yếu, miễn là cứ đi chụp, cứ lo kỹ thuật quá rồi chẳng chụp choẹt được.
Hihi ok tùy bác

Em thấy như cảnh VN thì bác chụp lại còn dễ, như bộ Maldives của bác thì phí quá, em cũng chưa biết bao h mới có cơ hội đến đó nữa
Dự kiến 2 năm nay rồi mà chưa đi đc, đành thay thế bằng Thailand đấy chứ

Chỉnh sửa cuối:

octaviuslady

Xe tải
Em công nhận là Cụ chuột trù chụp ảnh phong cảnh rất đẹp, từ khi cụ show up mấy em người mẫu là em tự kỷ chả dám vào thớt, em chỉ tìm kiếm sự mong manh, cảm xúc, mạnh mẽ ở tranh phong cảnh và cs con người không phải mẫu:D. Mong trở lại những emotion xưa cũ:)

chuotlang

Xe lừa
Em kết cụ chuotlang rùi. Lần trước gặp cụ ở Guangzhou thì quá vội vì sáng sớm hôm sau phải họp với đối tác nên ko giao lưu với cụ được, hy vọng có dịp tốt hơn. Hehee!!!<br />
Mấy tháng trước em cũng đi chơi cùng một vài người bạn TQ đến cao nguyên Thanh Tạng-Khang Định(Đích muốn đến là Tây Tạng nhưng ko được vào). Đúng là phong cảnh TQ quá đẹp và con người cũng rất mến khách(Cảm nhận của riêng em!).
Hehe Long time no C

Dạo này vẫn hay sang nước bạn hả, tình hình hôm nào sang GZ thì alo em nhé

Chỉnh sửa cuối:

chuotlang

Xe lừa
Em công nhận là Cụ chuột trù chụp ảnh phong cảnh rất đẹp, từ khi cụ show up mấy em người mẫu là em tự kỷ chả dám vào thớt, em chỉ tìm kiếm sự mong manh, cảm xúc, mạnh mẽ ở tranh phong cảnh và cs con người không phải mẫu. Mong trở lại những emotion xưa cũ
Thanks mợ hehe

Chỉnh sửa cuối:
E đang định lang thang đi Bắc Kinh-Thượng Hải nhưng sợ lạnh,cụ Chuot cho xin mấy lời tư vấn được k ạh?

miss1102

Xe máy
Các cụ cho em xin 1 chỗ ngồi xem :D

giayintemnhan

Đi bộ
Nhận khoan cắt bê tông

Liện hệ: 090 44 22 035

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:
Trạng thái
Thớt đang đóng