Lang thang Bờ Hồ

FeRAM

Xe điện
hi hi
vụ này xôm rồi đây , chắc phải chờ cụ feram vào cho ý kiến về cái câu dại miệng cuả em với riêng cụ ấy thôi , e đốt hương muỗi đây .

@lengkeng : cụ lại chụp mũ em rồi nhé , thật sự là e ghen tỵ lắm chứ :))

@thích là bụp : cụ NAN chụp = máy Zớt xì ai còn , hàng khủng thời đấy đới :102:

@libor : thấy chồng cuả bạn mứt đi sai đg lạc lối thì phải đâm chứ , nhỡ laõ ấy tay nhặt lá , chân đá ống bơ , nhảy miạ xuống hồ thì e có tội to lắm :21:
Xin lỗi các cụ, hôm qua, em thấy chán chường quá. Định là quẳng đống ảnh lên, viết một vài dòng, như thế các bác xem cũng dễ đồng cảm với người chụp hơn, nhưng ko có hứng thú nên đành đi uống bia. Về say quá, chả buồn vào ngó kết quả.

@Dũng Khọm: Em rất hoan nghênh tinh thần thẳng thắn phê bình của cụ. Em chả giận tý nào cả. Em post lên là để học hỏi, cái nào được khen thì càng sướng, :21::21::21:. Xin lỗi cụ hôm qua, em ko vào để có ý kiến được.

Em confirm là cụ Dũng Khọm và em có quen nhau, đủ để nói mấy câu mà nói với người lạ sẽ thấy chối tai, các cụ đừng trách cụ DK mà oan cho cụ này.

@Anhcobra: Ý kiến của bác rất hay. Quan điểm của em là cứ có gì dùng nấy. Tiêu chí là Ngon, Bổ, Rẻ. Chịu nhiệt được đến đâu chơi đến đấy.

@Chi hua hua: Cái số 1 bác đâm chuẩn. Cái số 2 cũng chuẩn. Cái số 3 cũng chuẩn nốt, :21::21::21:, tuy nhiên, lúc chụp, em thật sự là ko để ý đến cô chị, thấy mặt cô em đẹp quá nên chụp. Không có chuyện khoảnh khắc ngoáy lỗ mũi đâu ạ. Cái số 4 phía trên bị vướng mấy cái cây to lắm, em phải crop đi, ko đuổi mẫu ra chỗ khác để chụp được, :D. Cái số 5 thì cố ý cho phông rõ, nhưng quên mất là lẫn mất tóc. Cái số 6 thì em bấm đại, giờ cũng chả hiểu sao em lại post cái ảnh đấy. Cái số 8 thì em nó ngồi cạnh hồ và em cũng sát mé nước roài. Kể ra, hy sinh vì nghệ thuật thì nhảy hẳn xuống hồ để chụp, dưng em chưa đủ độ say mê đến thế, :21::21:. Rất đồng ý với cụ là rõ mặt tý nữa thì ngon hơn. Cái số 9, cụ nói em mới biết đấy.

@All: Đối với em, ảnh đẹp có hai phần: Đẹp về kỹ thuật chụp và đẹp về nội dung. Kỹ thuật thì cần phải luyện công, nội dung thì cần tâm hồn. Kỹ thuật tốt giúp thể hiện nội dung. Mới cầm máy vài tháng như em thì chả dám nói gì đến kỹ thuật. Nội dung thì cũng chưa đủ độ "chín" được. Tuy vậy, em vẫn cứ chụp và vẫn post những gì mình thấy thích.

Túm lại, rất cảm ơn các bác đã đâm ảnh và vote cho em. Rất tiếc là lúc các cụ tranh luận em lại lơ mơ mất roài, ko thì em còn đổ thêm ít dầu vào lửa nữa.

À, hôm qua, em thấy bên vnphoto có một bác phải giải tán toàn bộ "đồ nghề" mại dâm vì "những mâu thuẫn ko thể giải quyết được trong gia đình", :21::21::21:, bác này lại còn chú thích thêm là "ko phải vì tiền", em đọc xong mà dởn hết tóc gáy, ko hiểu khi nào thì đến lượt mình. Lang thang Bờ Hồ về thì vợ cả cũng chả thèm nói chuyện với mình nữa rồi, :21:.

Chỉnh sửa cuối:

quangdzung

Xe điện
Hôm qua thả 1 câu rồi lượn mà hôm nay quay lại thấy khói lửa phết nhỉ.:)):)) . Nhà em thì hay suy bụng ta ra bụng người nên các bác đừng giận ảnh B&W của nhà em tuyền là ảnh hỏng nhưng tiếc của giời nên em chuyển mầu thui. Hóa ra lại có môn gọi là nghệ thụt đen trắng trong thời ảnh mầu cơ ạ. Nhà cháu ko biết mong 2 chữ đại xá ạ:)):))

FeRAM

Xe điện
Em xem ảnh của nhiều người thì thấy rằng mấy cái ảnh đời thường hay chuyển về đen-trắng để thể hiện cái gì đó. Nhưng mà chuyển từ anh màu về đen trắng cũng có những bước nhất định để sao cho đen trắng nhưng vẫn nổi khối, không chỗ nào cháy quá, không chỗ nào bị bết... lại còn phải thực hiện những động tác sharpen ảnh nữa thì phải.

Chụp cái thể loại này khá xương và có nhiều lý thuyết và quy tắc để theo, đồng thời tay máy cũng phải trải đời, phải có quá trình rình mò không ngại ngùng ngồi đợi những khoảnh khắc đắt để bấm máy. Tóm lại là khoai.

Nói chung em khoái màu sắc, chuyển từ 7 màu cầu vồng về 256 sắc xám em thấy không sướng lắm. Bờ Hồ hôm trước hoa bằng lăng tím xen kẽ với phượng hồng đẹp là thế mà cụ Râm không bắn phát nào, phí thế.
Cụ Chủ tịch phường,

Lúc em phi ra được thì bằng lăng đã nhạt lắm rồi, còn phượng hồng thì cũng đã sinh con, nát toét rồi.

Đồng ý với ý kiến của cụ, nhưng trong khi chưa kịp tìm hiểu lý thuyết ảnh BW thì em vẫn cứ phang thành BW khi nào thấy thích. Kính cụ là nhiều khi BW cũng cứu lại được rất nhiều ạ. Thôi, em nói thẳng nhé. Lắm cái em thấy màu sắc ko được như mong muốn, chuyển qua BW, tuy chẳng hoàn mỹ, nhưng cũng đỡ tởm hơn, :21::21::21:.

FeRAM

Xe điện
Hôm qua thả 1 câu rồi lượn mà hôm nay quay lại thấy khói lửa phết nhỉ.:)):)) . Nhà em thì hay suy bụng ta ra bụng người nên các bác đừng giận ảnh B&W của nhà em tuyền là ảnh hỏng nhưng tiếc của giời nên em chuyển mầu thui. Hóa ra lại có môn gọi là nghệ thụt đen trắng trong thời ảnh mầu cơ ạ. Nhà cháu ko biết mong 2 chữ đại xá ạ:)):))
Cụ này phát biểu chỉ có chuẩn, :)):)):)). Biết là nhiều khói lửa thế này thì hôm qua, em cũng cố gượng dạy, đổ thêm tý dầu vào nữa.

anhcobra

Xe container
Cháu thì chưa bao giờ thử cái món này các cụ ạ. Hôm nào thử phát, để luôn BW trong máy hay về đổi lại màu thì tốt hả các cụ

Dũng Khọm

Xe điện
Tưởng nhớ
Người OF
Cháu thì chưa bao giờ thử cái món này các cụ ạ. Hôm nào thử phát, để luôn BW trong máy hay về đổi lại màu thì tốt hả các cụ
cãi nhau rồi thành thân quen em mới dám khuyên nhé , cụ kiếm cái máy PS , chuyển BW trên máy rồi mang đi mà chụp cái này gọi là góc nhìn BW , em nói thật lòng đới :)

Nghe giang hồ đồn là Sontt múc 1Ds III chỉ vì chức năng này :)):)):)):))

quangdzung

Xe điện
cãi nhau rồi thành thân quen em mới dám khuyên nhé , cụ kiếm cái máy PS , chuyển BW trên máy rồi mang đi mà chụp cái này gọi là góc nhìn BW , em nói thật lòng đới :)

Nghe giang hồ đồn là Sontt múc 1Ds III chỉ vì chức năng này :)):)):)):))
Ơ thế Pentax của mình tính năng cũng ngang 1Ds III cơ à. mà rẻ bằng 1/14 cơ đấy:^):^)

sontt

Xe buýt
Các bạn.
Mình buồn các bạn quá, mình mua 1Ds MaxIII vì mình thừa tiền thôi.

@FeRAM: BW của cụ sắc độ ổn đấy, Cụ cứ thế mà phát huy, quan trọng là mình thích và biết cái mình thích.

Cái này tặng các Cụ thích cắn lung tung, nói nhiều em xích lại đấy :)):)):))

Chỉnh sửa cuối:

Phỡn

Xe tăng
Các bạn.

Con này bé qúa không cắn được
mình cũng đang buồn vì cóc thừa tiền để mua

sontt

Xe buýt
Hé hé, con to mà nó cắn thì chết mất bác ơi, mấy con bé bé này ngứa răng hay cắn phết đấy, nó không nguy hiểm, không ảnh hưởng... nhưng mình phải xích nó lại... kẻo... nhỡ chân dẫm bẹp cún con mất :)):)):))

lengkeng

Xe tăng
Ảnh này nhà cụ Sontt xấu, ko có chất, nhìn biết ngay léo phải chụp bằng 1Ds MaxIII :21:

sontt

Xe buýt
Hí hí, đẹp xấu là chuyện của các Cụ, của người xem chứ... em đâu có lo trọn gói từ A đến Z vậy được :)

Dũng Khọm

Xe điện
Tưởng nhớ
Người OF
hehe
thắp hương muỗi cái thấy lên ngay , lão sontt này thiêng thật , sao lão lại post ảnh màu vào thớt đen trắng là sao , đừng nói là 1ds III chụp BW nó phí nhé :)

FeRAM

Xe điện
Các bạn.

@FeRAM: BW của cụ sắc độ ổn đấy, Cụ cứ thế mà phát huy, quan trọng là mình thích và biết cái mình thích.
:21::21::21::21::21:. Thanks bác đã động viên.

sontt

Xe buýt
Phí quá, mình vào muộn lúc náo nhiệt đã qua, đành phải đổ thêm can dầu. Ai bảo nhà Khọm thớt này là BW? Lang thang bờ hồ mà... (sau cái nhà này cũng là cái hồ đấy :)

Mà thích BW thì BW. Ảnh này thì không... hỏng, nhưng để màu... trông éo ra gì cả

Nói nghiêm túc là ảnh phải ngon thì chuyển BW mới đẹp được nhá:21:

Dũng Khọm

Xe điện
Tưởng nhớ
Người OF
riêng lão tê tê thì đâm cật lực lun , cái ảnh này là một dẫn chứng của việc thừa xiền , back ground ngon , ánh sáng ngon , chẳng có cớ j để mở khẩu lớn như vậy cả , mắt nét mũi mờ , khoe của đây mờ :)

Lập Tái

Xe điện
Các bạn.

[URL="http://www.phuot.com/forums/imagehosting/4483ac22fb7d05.jpg"][/URL]
:ohmy::ohmy::ohmy: .....Em hỏi một câu thôi ! .....Cụ Sontt nhiều tiền đến độ có thể coi mọi ng như ...*hó ... thế này à ?????????????????????:mad:... Xin lỗi các cụ!! em hơi hơi khó chịu vì mình ít tiền quá !!! có lẽ kg nên loi choi vào chốn này !

anhcobra

Xe container
Em mạn phép tí. Hôm SN vừa rồi không biết là cụ lập tái hay tập lái đi cái KM 7722 của em có để quên một cái cặp tóc trên xe, kết quả là em bị dằn vặt mấy ngày hôm nay oan uổng quá. Cụ nào biết đến nhận lại đồ bỏ quên và thanh minh giúp em em đội ơn nhiều