Lang thang Bờ Hồ

Website
www.facebook.com
hi hi
vụ này xôm rồi đây , chắc phải chờ cụ feram vào cho ý kiến về cái câu dại miệng cuả em với riêng cụ ấy thôi , e đốt hương muỗi đây .

@lengkeng : cụ lại chụp mũ em rồi nhé , thật sự là e ghen tỵ lắm chứ :))

@thích là bụp : cụ NAN chụp = máy Zớt xì ai còn , hàng khủng thời đấy đới :102:

@libor : thấy chồng cuả bạn mứt đi sai đg lạc lối thì phải đâm chứ , nhỡ laõ ấy tay nhặt lá , chân đá ống bơ , nhảy miạ xuống hồ thì e có tội to lắm :21:
Thời ấy máy nó ít, máy tuyền hàng khủng thôi.

Đây rồi, hóa ra mấy ông thợ ảnh vào đây đâm nhau :'(:'(. Cụ Dâm sao không để màu ấy, chụp đen trắng em nhìn toét cả mắt :21::21:

lengkeng

Xe tăng
Cụ vẫn léo hiểu, một khi người ta đã lên đến đỉnh cao thì người ta thay máy tức là tự phủ định mình à... Mà thực ra cụ ấy có thay máy đấy chứ nhưng ảnh xấu nên ỉm đi thôi, cụ mà còn thắc mắc là em gọi bọn vào vote trừ đấy, bực mình rồi :mad:
Dưng mà tính đến thời điểm cụ ý vẫn còn cầm máy thì có vô số loại súng khủng rồi cụ ạ. Thế mà cụ ấy có thèm thay đâu. Nói thật, nhìn thấy súng của các cụ hôm SN OF, tý nữa em toi vì nước dãi chảy ra nuốt không kịp. Nhưng em trình còi, lại éo chịu luyện tập, học hỏi nên bằng lòng với con máy còi của em vậy.(Còn 1 lý do nữa mà em éo nói, đấy là do em éo có xiền mua.)Thật đấy.

Dũng Khọm

Xe điện
Tưởng nhớ
Người OF
Cụ vẫn léo hiểu, một khi người ta đã lên đến đỉnh cao thì người ta thay máy tức là tự phủ định mình à... Mà thực ra cụ ấy có thay máy đấy chứ nhưng ảnh xấu nên ỉm đi thôi, cụ mà còn thắc mắc là em gọi bọn vào vote trừ đấy, bực mình rồi :mad:
(l)(l)(l)(l) nhà này nói chỉ đc cái đúng , hihi

@rắn : thôi vụ này xí xoá đê , hôm nào rảnh cụ rủ e với cụ feram đi chụp BW , e noí góc nhìn cuả e cho các cụ nghe , chỉ sợ các cụ lại +o(

anhcobra

Xe container
Trước em đọc báo thấy bảo còn có cái cụ nào đới nghệ sĩ lang thang trên Đà Lạt tuyền chơi máy phim chụp phong cảnh. Cụ này bán mấy bộ ảnh để lấy sèng cười vợ với xây nhà. CHứng tỏ photoshop cũng vớ vỉn nhể.

anhcobra

Xe container
(l)(l)(l)(l) nhà này nói chỉ đc cái đúng , hihi

@rắn : thôi vụ này xí xoá đê , hôm nào rảnh cụ rủ e với cụ feram đi chụp BW , e noí góc nhìn cuả e cho các cụ nghe , chỉ sợ các cụ lại +o(
Dạ đời em cũng chỉ mong có thế. Mà cái nhà Dâm đấy chán lắm, em với nhà đấy toàn nhắn tin với điện thoại chứ đã nhìn thấy mặt nhau éo bao giờ đâu. Mỗi vụ te lít mà mãi cũng éo thành, công ty nhà đới thì quan hệ với NH em, em rủ khứa Dâm đi cafe thì lúc éo nào cũng bận

GiaoThongTài khoản đã xác minh

Em vẫn hành quân...
Website
www.duocphuha.com
Em xem ảnh của nhiều người thì thấy rằng mấy cái ảnh đời thường hay chuyển về đen-trắng để thể hiện cái gì đó. Nhưng mà chuyển từ anh màu về đen trắng cũng có những bước nhất định để sao cho đen trắng nhưng vẫn nổi khối, không chỗ nào cháy quá, không chỗ nào bị bết... lại còn phải thực hiện những động tác sharpen ảnh nữa thì phải.

Chụp cái thể loại này khá xương và có nhiều lý thuyết và quy tắc để theo, đồng thời tay máy cũng phải trải đời, phải có quá trình rình mò không ngại ngùng ngồi đợi những khoảnh khắc đắt để bấm máy. Tóm lại là khoai.

Nói chung em khoái màu sắc, chuyển từ 7 màu cầu vồng về 256 sắc xám em thấy không sướng lắm. Bờ Hồ hôm trước hoa bằng lăng tím xen kẽ với phượng hồng đẹp là thế mà cụ Râm không bắn phát nào, phí thế.

Các mợ kiềm chế đi nào ... em thấy cứ chụp được đem ra khoe là tốt rồi, hơn khối ông có máy khủng mà cả năm chẳng được phát nào :)

Mợ Khọm lần sau uốn lưỡi trước khi phát ngôn nhé (b)

Bàn chuyện máy móc với trình còi, trình khá này mệt ghê. Bao nhiêu lần tranh luận mà vẫn chưa ra ngô ra khoai gì cả.

Website
www.facebook.com
Hơ, cụ lại ko hiểu ý em rồi. Em chỉ muốn nói lên một vấn đề là: Ảnh đẹp hay không phần lớn phụ thuộc vào người chụp, súng ống chỉ là phụ thôi. Nói thật với cụ, cứ đưa hàng khủng cho em chụp thì ảnh của em cũng éo đẹp hơn được, có chăng là chỉ chụp xa hơn được thôi. Thật đấy.
Cụ có vote trừ em hay không là tùy thuộc hoàn toàn vào sở thích của cụ ạ. Em éo có ý kiến.(y)

Dũng Khọm

Xe điện
Tưởng nhớ
Người OF
Đang lái xe trên đoạn đường này: 8 (8 lái chính và 0 lái phụ)
Dũng Khọm, anhcobra, monotone, Thích Là Bụp

con monotone kia nhòm ngó j đới , đang cười đểu bọn a đấy à

@thích là bụp : cụ noí nưã là e với ông lengkeng votes trừ đấy 8o|

anhcobra

Xe container
Lại nói đến Kỵ Nguyễn An Ninh, nhà Kỵ Ninh ngày xưa chắc cũng có gốc các bác nhể, cả cái nước An Nam khéo mình cụ có con máy khủng đới ý chứ

Website
www.facebook.com
Đang lái xe trên đoạn đường này: 8 (8 lái chính và 0 lái phụ)
Dũng Khọm, anhcobra, monotone, Thích Là Bụp

con monotone kia nhòm ngó j đới , đang cười đểu bọn a đấy à

@thích là bụp : cụ noí nưã là e với ông lengkeng votes trừ đấy 8o|
Hơ, hóa ra chỉ các cụ được nói chuyện với nhau. Thôi, chào các cụ em ngược. Nhưng éo phải vì em sợ vote trừ đâu. Thật đấy.

Dũng Khọm

Xe điện
Tưởng nhớ
Người OF
à mà bật mí cho nhà rắn nhé : trình PS cuả e kém lắm , em xài lightroom đới , ấn 1 phát là xong (b)

CHI HUA HUA

Xe buýt
Website
www.adz.com.vn
Ném sỏi tý (Đây chỉ là ý kiến cá nhân em thôi nhé) . Đẹp thì đẹp rồi còn em chỉ cá "trê" thôi nhá . E đếch biết chụp nhưng cứ phán bừa bác FR đừng trách e nhé :).

#1 . Cái này hơi tranh chấp chính phụ giữa đồng hồ và chữ, chữ không đủ lại thêm cái đường xẻ chéo nên cảm giác ảnh không trọn vẹn và bị cắt đôi

#2 . Lấy nốt cái dép hoặc cắt cụt đi luôn . Hậu cảnh thân cây hơi rõ làm không gian chật chội

#3. Cái này đặt tên là: "CẠ TRỨNG CẤY" ( chắc cụ FR lại bảo đấy là "khoảnh khắc" :P)

#4. Cái này đẹp . Thêm tý phía trên nữa chắc ngon hơn

#5 .Phông bị nổi quá làm tóc của mẫu lẫn với cái cây phía sau (vì mẫu lại tóc bạc nên càng lẫn)

#6 .Cái này bố cục bị tản mát và phân tán

#7 .Cái này đẹp , cái này chụp xa thêm tý xem mẫu ngồi xổm ghế đá chắc cũng hay .

#8 .Xoay thêm tý nhìn gần đủ mặt của mẫu (đang chỉ tay) có đẹp hơn k nhỉ ?

#9 .Đề tài "tương phản" này không mới . Nhưng bác chỉ mới nêu được tương phản giữa cũ và mới nhưng tương phản giữa to và nhỏ, cao và thấp thì không thấy . Mặt nước bị tối làm đám cây ven hồ cứ như bám vào tháp Rùa .

#10 . Cái này mẫu cũng có "thần"

P/S: Định ăn cắp giờ nhà nước viết lách tý nhưng chịu, ko tìm được hứng. Các cụ xem và quẳng cho ít gạch.

Libor

Xe điện
Của nợ Mí cái bố này làm hỏng mịe nó thớt khoe ảnh của nhà Dâm! :21::21::21:
Đã thế em cũng phọt mịe 1 cái chụp trộm trên núi nùng hôm sn vào đây vậy... chụp hỏng nên phải cho ra nâu trắng ạ! :21::21::21::21: Đới, cụ nào đâm thì đâm đê!

Ngúng Nguẩy

[Tịch thu bằng lái]
Hà: Ảnh đẹp hay không phần lớn phụ thuộc vào người chụp, súng ống chỉ là phụ thôi. n.(y)
Cụ nói cũng chưa đúng đâu, ảnh đẹp hay không phụ thuộc người xem cơ "cái đẹp nằm trong mắt kẻ si tình" mờ lị , ngay mấy cái ảnh đây mà người nói đẹp kẻ kêu chưa đẹp

chai.dau1784

Xe điện
Website
vietwingshanoi.com
à mà bật mí cho nhà rắn nhé : trình PS cuả e kém lắm , em xài lightroom đới , ấn 1 phát là xong (b)
Jời ạ. Lightroom đẹp thế? nghe bác nói ấn một cái là xong e hí hửng down về dùng thử dưng mà e chả biết dùng dư thế lào cả, khó quá :'( chỉ e với. hic