Láng đĩa phanh không cần tháo đĩa bằng máy Hunter OCL430

Hwngdelta

Xe điện
Website
www.otofun.net
Định qua bác chỉnh nhao lái mấy lần mà chưa qua được:(. E qua có cần điện trước cho bác không?

auto_spa

Xe đạp
món này em xem rồi, hi-tech, ủn cho cụ Hà

Nấm mỡ

Xe điện
Dạo này xe em rửa xong phanh giật giật và có tiếng ken két, phải rà vài chục mét mới hết. Cụ chủ cho hỏi liệu có phải do đĩa phanh như cụ tả không? Nếu phải, mấy hôm nữa em chạy qua thử láng cái.

À mà trước khi láng cụ có kiểm tra độ dày của đĩa phanh không? Nhỡ lại đến lúc thay đĩa rồi, láng mất công. (Xe em hơn 5 niên dưng mới chạy có 3 vạn).

MONTERO

Xe tăng
Người OF
Dạo này xe em rửa xong phanh giật giật và có tiếng ken két, phải rà vài chục mét mới hết. Cụ chủ cho hỏi liệu có phải do đĩa phanh như cụ tả không? Nếu phải, mấy hôm nữa em chạy qua thử láng cái.

À mà trước khi láng cụ có kiểm tra độ dày của đĩa phanh không? Nhỡ lại đến lúc thay đĩa rồi, láng mất công. (Xe em hơn 5 niên dưng mới chạy có 3 vạn).
Trước khi láng em đều kiểm tra toàn bộ bề mặt đĩa phanh và má phanh, có nhiều trường hợp yêu cầu em láng nhưng qua kiểm tra thực tế thì chưa cần thiết nên lại thôi cụ ạ.
Lúc nào cụ qua em kiểm tra cho nhé.

xecub49

Xe điện
cái tiết mục láng đĩa này là dở hơi biết bơi nhất trong các hạng mục sửa chữa bảo dưỡng. nếu như hệ thống lái tốt, ko vấn đề gì thì đĩa phanh bị xước chủ yếu do 2 nguyên nhân là má phanh quá mòn hoặc đĩa phanh quá mòn.
nếu má phanh hoặc đĩa phanh quá mòn thì phải thay, thay xong tự khắc mặt đĩa phanh nó sẽ láng bóng. chả phải đi láng đĩa làm quái gì.
còn nếu ko thay, mà đem đĩa phanh đi láng thì đi vài bữa nó lại xước tiếp thôi,chả có tác dụng quái gì.
Cụ thông thái quá

Nấm mỡ

Xe điện
Trước khi láng em đều kiểm tra toàn bộ bề mặt đĩa phanh và má phanh, có nhiều trường hợp yêu cầu em láng nhưng qua kiểm tra thực tế thì chưa cần thiết nên lại thôi cụ ạ.
Lúc nào cụ qua em kiểm tra cho nhé.
Vâng, để hôm nào em qua chỗ cụ (26 Nguyễn Khánh Toàn).

raklei

Xe điện
e thấy lạ cái dân mình, bỏ một đống tiền mua mấy cái ốp má phanh, sơn la zang, đổi cái đầu đĩa tầu vớ va vớ vẩn éo tiếc; nhưng thay thế mấy thứ đồ như cái đĩa phanh để đảm bảo hoạt động đúng kỹ thuật, an toàn tính mạng thì tiếc của, éo hiểu cái tính bần tiện đấy nó có đúng với cụ ko nhưng đúng với nhiều người lắm.

Lê Đại

Xe tải
Em cũng đang cần láng đĩa xe Gentra sx, Cụ chủ cho em cái giá vào chỗ kín với, Thanks

ZjTài khoản đã xác minh

Mời rượu em đi
Website
aumyauto.com
Món láng đĩa này các cụ nên cực kỳ hạn chế nhé, chỉ láng khi có gờ quá sâu hoặc hết má bị cày nát bề mặt
Đĩa phanh ko phải bằng thép đồng nhất từ trong ra ngoài, nó chỉ được tôi cứng một lớp bên ngoài mỏng thôi nên láng hết đi rồi thì sẽ rất nhanh mòn và cũng nhanh phải láng lại lần tiếp theo

MONTERO

Xe tăng
Người OF
Món láng đĩa này các cụ nên cực kỳ hạn chế nhé, chỉ láng khi có gờ quá sâu hoặc hết má bị cày nát bề mặt
Đĩa phanh ko phải bằng thép đồng nhất từ trong ra ngoài, nó chỉ được tôi cứng một lớp bên ngoài mỏng thôi nên láng hết đi rồi thì sẽ rất nhanh mòn và cũng nhanh phải láng lại lần tiếp theo
Chỉ những trường hợp đĩa cong vênh hay xước vệt lớn nhìn thấy rõ thì nên láng lại và thay mới má phanh mới, một đời đĩa phanh trung bình láng được 3 lần và mỗi lần cách nhau khoảng vài năm nên sau gần 10 năm thì nên thay đĩa mới ạ :))

Thienphu

Xe tải
Hôm nay rảnh qua chỗ bác Mon láng lại đĩa phanh, thay 4 bộ má phanh và 4 lốp Michelin mới luôn 1 thể!

Đĩa phanh trước khi láng

Đưa máy láng vào

Sau khi láng

Bốn lốp Michelin ps3 sản xuất tuần 46 năm 2013 ( ko bị trôi date như mấy bác đã dính phải ở chỗ khác )

Thấy bảo là hoa lốp loại mới năm 2013

Em dư 3 quả 225/50/17 gồm 2 goodyear và 1 Mitchelin, bác nào cần pm cho em!Trả đc đồng nào thì chuyển quỹ từ thiện OF, còn thấy ko trả đc E xin biếu ko ( để làm sơ cua tạm đc thôi )!

Lưu ý bác Mon chỉ cho để nhờ lốp 1 tuần tính từ hôm nay!Sau 1 tuần ko ai lấy mặc nhiên bác Mon tự xử!

Thienphu

Xe tải
3 quả lốp đã có bác lấy ạ!