Thảo luận Land Rover và Range Rover toàn tập [ Phần 1 ]

coolpix8700

Xe ngựa
Ra khỏi xí nghiệp mưa như trút nước, hôm nay là thứ 6 ngày mười ba em quyết định đi rất từ tốn, nhưng không được. Vì đường nham nhở dầy đặc ổ gà ngập nước, không quen đường rất dễ sa xuống những cái ổ gà sâu làm nhiều cái xe đi rất chậm.
Nhưng cuối cùng cũng về đến nhà. Đường này thử xe cũng khá tốt!

repsol

Xe container
Oài các cụ off sang thía.bốc phét ở Nikko bao nhiêu 1 suất hở các cụ:)

Mr.QuangAnh

Xe điện
Website
www.facebook.com
Evoquue đi trong hà nội thế nào câc cụ nhỉ, em nhìn thấy mê rồi đang nghiên cứu đổi xe đây.
Linh hoạt.

Em chẳng biết nói về xe này như nào nữa. Đúng mỗi từ đấy cộng với thương hiệu Land Rover.

PHP

Xe tải
cụ kiếm cái Ford explorer chạy thử...
hoặc escape...nếu so vs escape thì nó đầm hơn tí..còn vs explorer thì là 1..như nhau..
Trước em cũng định mua escape nhưng sau lại thôi chuyển xe Nhật vì ở VN Ford làm ăn quá lởm, sau những năm 2000 nó rất được ưa chuộng nhưng giờ hì ai cũng hãi rồi.

coolpix8700

Xe ngựa
Các bác nhớ nhé: 11:30 ở Nikko, còn bác nào có thế đi sớm hơn được thì 10:00 ở cung Văn hoá. Hôm nay ở đấy họ cũng phát động ủng hộ Trường Sa đấy!

coolpix8700

Xe ngựa
Buổi off rất vui vẻ nhưng lại không hoàn thiện vì vẫn thiếu nhiều bác quá. Bảo vệ ngạc nhiên vì thấy xe vào toàn biểu tượng W!
Chắc các bác ấy mải miết lo kiếm thêm xèng độ vành độ bô...?

Haibinh

Xe điện
No quá, ngon quá, chiều nay iem nhịn cơm không ăn gì, trưa nay ăn nhiều quá, gút roài

Sid

Xe tăng
quên béng cái ốp cốp cho bác bìn! chán ghê

coolpix8700

Xe ngựa
Hôm nay hẹn mấy đứa bạn ở Lương Sơn. Nếu uống ít thì mang xe vào suối chụp mấy cái cho "việt dã"!

coolpix8700

Xe ngựa
Đường vào rất đẹp (đường sâu vào Bãi Lạng đi qua Đg Trường Sơn lên Hòa Bình) nhưng điều kiện sau không đạt được vì quán ngon quá thành ra xong việc chạy một mạch về nhà luôn!

coolpix8700

Xe ngựa
Hôm nay chạy đường nhiều cung cua ngắn và dốc không cao lắm (đường ngoằn nghèo nhưng dốc thấp hơn 7 hay 8 độ) em thấy cái xe này nếu để ở D nó vẫn chuyển lên số 4 khi tốc độ lên 40 và số 5 khi tốc độ lên 50... như ở đường bằng. Nếu mình gạt về số S thì nó chuyển chậm hơn nhưng máy gằn (cũng hơi dở khi xuống dốc, lúc đó chân ga lại phải gí thêm chút nếu chạy S hay phải đệm chút phanh nếu để ở D). Chắc số S chỉ để vượt ngắn hay đi dốc cao một chút như Tam Đảo hay VQG Ba Vì. Chuyển sang số tay đi theo thói quen sẽ hợp lý hơn.
Khi vượt ở tốc độ khá cao (7-80km/h) thì ga vẫn bị trũng một chút trước khi nó vọt lên. Tốc độ vọt lên của nó rất tốt, ngay cả khi vượt ở mấy cái dốc từ Xuân Mai về ngã ba rẽ vào Đại lộ Thăng Long khi nhưng cái xe phía trước cũng chạy sát 75 hay 80 rồi (về gần đến chỗ rẽ em thấy 1 loại xe đang được xxx hỏi thăm, nhưng chắc là họ bắt lỗi dẫm vạch liền vì em đi qua họ không thèm nhìn mà lại lăm le chặn mấy cái đi sau)!

Chỉnh sửa cuối:

repsol

Xe container
coolpix8700 nói:
Hôm nay chạy đường nhiều cung cua ngắn và dốc không cao lắm (đường ngoằn nghèo nhưng dốc thấp hơn 7 hay 8 độ) em thấy cái xe này nếu để ở D nó vẫn chuyển lên số 4 khi tốc độ lên 40 và số 5 khi tốc độ lên 50... như ở đường bằng. Nếu mình gạt về số S thì nó chuyển chậm hơn nhưng máy gằn (cũng hơi dở khi xuống dốc, lúc đó chân ga lại phải gí thêm chút nếu chạy S hay phải đệm chút phanh nếu để ở D). Chắc số S chỉ để vượt ngắn hay đi dốc cao một chút như Tam Đảo hay VQG Ba Vì. Chuyển sang số tay đi theo thói quen sẽ hợp lý hơn.
Khi vượt ở tốc độ khá cao (7-80km/h) thì ga vẫn bị trũng một chút trước khi nó vọt lên. Tốc độ vọt lên của nó rất tốt, ngay cả khi vượt ở mấy cái dốc từ Xuân Mai về ngã ba rẽ vào Đại lộ Thăng Long khi nhưng cái xe phía trước cũng chạy sát 75 hay 80 rồi (về gần đến chỗ rẽ em thấy 1 loại xe đang được xxx hỏi thăm, nhưng chắc là họ bắt lỗi dẫm vạch liền vì em đi qua họ không thèm nhìn mà lại lăm le chặn mấy cái đi sau)!
Ở đây có biển đô thị giới hạn tốc độ cụ nhé.xxx ngồi trong xe getz màu bạc đỗ ở gần đoạn hết đô thị nhưng chiều từ HN lên.trong tuần vừa rồi e chạy từ HN lên đã dí sát mắt vào và thấy có mấy cụ lố nhố với khẩu bắn đặt trong xe.

Sent from my iPhone 1

Sid

Xe tăng
Hnay em đi sơn tây, từ tvv đến đúng thị xã sơn tây chỗ bến xe mất có 40 phút, mà hnay phải đèo bô lão nên ko đóng được nhiệt tình. Tìm mãi chả gặp chú cọp nào nên cũng mát ga một cách từ tốn... Chống sốc ko thân phụ đau tim. Thấy mọi ng chạy láng hiền quá..

coolpix8700

Xe ngựa
Ở đây có biển đô thị giới hạn tốc độ cụ nhé.xxx ngồi trong xe getz màu bạc đỗ ở gần đoạn hết đô thị nhưng chiều từ HN lên.trong tuần vừa rồi e chạy từ HN lên đã dí sát mắt vào và thấy có mấy cụ lố nhố với khẩu bắn đặt trong xe.
Họ bắt cả 2 chiều. Lúc xe em đến chú xxx ném cạp nong theo 1 cái xe ngược chiều bỏ chạy. Nhưng chiều em đi thì thấy xe đỗ chờ "giải quyết" đông hơn. Em đi vừa đúng biển hiệu trên đường. Ngay chỗ vạch liền, khi có vạch rời về phía em là em ra luôn. Có chỗ vượt xong, nhưng vạch liền em phải chạy làn biên kia đến cả trăm mét mới vào được. Cái multi display em để luôn ca tốc độ hiện tại và cao nhất em chỉ cho lên đến 84 ngay cả khi vượt rất nhanh vì sắp đến vạch liền. Vừa thử cá tốc độ vượt của Tý Ngoan luôn, đường rộng như vậy thì nó chưa cần số S hay số tay (hình như đó là ưu điểm của động cơ đạt mô men xoắn từ vòng tua thấp và giữ ở giải rộng).
Điểm xxx đứng bắt thì ra khỏi đoạn "nội thị" một quãng ngắn (chỗ dừng xe xxx ở đây thay đổi, nhiều lần em thấy họ chặn ngay trước khi chuẩn vị vfao Đại lộ)!

Chỉnh sửa cuối:

zuanh88

Xe buýt
Hnay em đi sơn tây, từ tvv đến đúng thị xã sơn tây chỗ bến xe mất có 40 phút, mà hnay phải đèo bô lão nên ko đóng được nhiệt tình. Tìm mãi chả gặp chú cọp nào nên cũng mát ga một cách từ tốn... Chống sốc ko thân phụ đau tim. Thấy mọi ng chạy láng hiền quá..
từ đầu đường đến đoạn rẽ Thạch Thất thì bác cứ đóng thoải mái, từ đoạn này trở đi thì có xxx bắn tốc độ. hôm nấp ở chỗ mấy cây dâm bụt bên đường, hôm ở trong con Getz mầu bạc. Quê em Sơn Tây nên em cũng toàn đi đường này

repsol

Xe container
zuanh88 nói:
từ đầu đường đến đoạn rẽ Thạch Thất thì bác cứ đóng thoải mái, từ đoạn này trở đi thì có xxx bắn tốc độ. hôm nấp ở chỗ mấy cây dâm bụt bên đường, hôm ở trong con Getz mầu bạc. Quê em Sơn Tây nên em cũng toàn đi đường này
Choẻn luôn con getz bạc biển 30Z.e đi qua đúng lúc có 1 a đen xì đội nón sơn đi từ bên đường về phía xe getz.mới nhìn tưởng buôn bán hàng gì vì a ý đi ra từ 1 con camry.đi qua nhìn e getz thấy quả máy bắn tốc độ mới biết a ý là xxx.chắc là hình sự

Sent from my iPhone 1