Thảo luận Land Rover và Range Rover toàn tập [ Phần 1 ]

tanviet2019

Đi bộ
E thấy xe Volkswagen cũng nổi tiếng trên thế giới mà ở VN ít người đi ha các bác. Mua chiếc này đi khỏi đụng hàng.

Haibinh

Xe điện
Hôm nay chạy đường nhiều cung cua ngắn và dốc không cao lắm (đường ngoằn nghèo nhưng dốc thấp hơn 7 hay 8 độ) em thấy cái xe này nếu để ở D nó vẫn chuyển lên số 4 khi tốc độ lên 40 và số 5 khi tốc độ lên 50... như ở đường bằng. Nếu mình gạt về số S thì nó chuyển chậm hơn nhưng máy gằn (cũng hơi dở khi xuống dốc, lúc đó chân ga lại phải gí thêm chút nếu chạy S hay phải đệm chút phanh nếu để ở D). Chắc số S chỉ để vượt ngắn hay đi dốc cao một chút như Tam Đảo hay VQG Ba Vì. Chuyển sang số tay đi theo thói quen sẽ hợp lý hơn.
Khi vượt ở tốc độ khá cao (7-80km/h) thì ga vẫn bị trũng một chút trước khi nó vọt lên. Tốc độ vọt lên của nó rất tốt, ngay cả khi vượt ở mấy cái dốc từ Xuân Mai về ngã ba rẽ vào Đại lộ Thăng Long khi nhưng cái xe phía trước cũng chạy sát 75 hay 80 rồi (về gần đến chỗ rẽ em thấy 1 loại xe đang được xxx hỏi thăm, nhưng chắc là họ bắt lỗi dẫm vạch liền vì em đi qua họ không thèm nhìn mà lại lăm le chặn mấy cái đi sau)!
Em mới leo Ba vì về. Để D chạy, ngon choét dễ dàng và nhẹ nhàng, tốc độ leo trung bình 40km/h. Vòng tua lúc leo chỗ cua tay áo cũng chỉ xấp xỉ 3000. Lúc xuống đóng số tay số 2, cứ từ từ mà xuống, giữ tốc độ 26-30km/h nhàn tênh.

jeep6122

Đi bộ
Evo em thấy không đẹp nhìn nhỏ quá!

lethanh8868

Xe buýt
Ôi mơ ước của tôi !quá đẹp và hầm hố

coolpix8700

Xe ngựa
Em mới leo Ba vì về. Để D chạy, ngon choét dễ dàng và nhẹ nhàng, tốc độ leo trung bình 40km/h. Vòng tua lúc leo chỗ cua tay áo cũng chỉ xấp xỉ 3000. Lúc xuống đóng số tay số 2, cứ từ từ mà xuống, giữ tốc độ 26-30km/h nhàn tênh.
Nếu trung bình 40 thì máy sẽ rên kha khá với khu đền trong VQG Ba Vì, bác để S sẽ hợp lý hơn,
Dốc và cua như vậy bác để 2 số tay có vẻ hợp lý!

Đi cái Ty Ngoan này có vẻ được nhiều người chú ý hơn cả Mẹc. Tên đọc là lạ như tiếng Tầu mà hình dáng của nó khỏe khoắn, bắt mắt. Hôm nay lắp cái cảm biến lốp, chố làm lốp rất nhiều người hỏi và mấy bác thợ lốp đoán chắc xe nhập Tầu (họ khẳng định vành tầu 16" là loại vành của Mẹc E LD)!

ngamban

Xe điện
Nếu trung bình 40 thì máy sẽ rên kha khá với khu đền trong VQG Ba Vì, bác để S sẽ hợp lý hơn,
Dốc và cua như vậy bác để 2 số tay có vẻ hợp lý!

Đi cái Ty Ngoan này có vẻ được nhiều người chú ý hơn cả Mẹc. Tên đọc là lạ như tiếng Tầu mà hình dáng của nó khỏe khoắn, bắt mắt. Hôm nay lắp cái cảm biến lốp, chố làm lốp rất nhiều người hỏi và mấy bác thợ lốp đoán chắc xe nhập Tầu (họ khẳng định vành tầu 16" là loại vành của Mẹc E LD)!
Chuẩn chuẩn cụ ạ, cứ để bàn dân thiên hạ nghĩ là xe Tàu đi, thế cho nó khác người. Mà cái vành của cụ thì chắc chắn là nhập Tàu rồi, cái đó khỏi phải bàn nên các đồng chí kia càng có cớ để tin tưởng là xe Tàu :))

coolpix8700

Xe ngựa
Chỉnh sửa cuối:

Sid

Xe tăng
hnay chỉnh độ chụm của xe, ngả ngửa người ra mới biết minh giao trứng cho ác mấy lần! giờ thì em lại như xưa! cán mốc 200 cây chuối chỉ thấy phản xả mặt đường chứ ko rung nữa

repsol

Xe container
Sid nói:
hnay chỉnh độ chụm của xe, ngả ngửa người ra mới biết minh giao trứng cho ác mấy lần! giờ thì em lại như xưa! cán mốc 200 cây chuối chỉ thấy phản xả mặt đường chứ ko rung nữa
Cái chỉnh độ chụm này bao lâu thì làm hả a

Sent from my iPhone 1

coolpix8700

Xe ngựa
Hôm nay lúc lắp cảm biến lốp em cũng nhờ họ chỉnh cân bằng động lại luôn cho 4 cái bánh!
Lắp xong về cửa hàng lúc pair lại thì chỉ có 2 lốp nhận được. Lại phải quay lại xì hơi non đi nó mới nhận nốt 2 cái bánh kia (quay lạ để bơm sau khi xì hơi)!

Chỉnh sửa cuối:

coolpix8700

Xe ngựa
Không biết có bác nào quan tâm đến cái PM Vietmap khuyến mại không nhỉ?
Họ không cho một thông tin gì cả về cái phiên bản để khi cần mình có thể cập nhập bản đồ từ Vietmap. Hôm nay em thử chép sang cái thẻ 16Gb thì nó không nhận và báo lỗi hệ thống luôn!

repsol

Xe container
Không biết có bác nào quan tâm đến cái PM Vietmap khuyến mại không nhỉ?
Họ không cho một thông tin gì cả về cái phiên bản để khi cần mình có thể cập nhập bản đồ từ Vietmap. Hôm nay em thử chép sang cái thẻ 16Gb thì nó không nhận và báo lỗi hệ thống luôn!
E thấy bảo cái này lâu update lém

coolpix8700

Xe ngựa
Tìm trên mạng thì hình như nó là cái đầu DVD MOTEVO Kungfu HD GPS (họ vẽ hình một ông Samurai Nhật) được lắp cho rất nhiều loại xe.
Trong trang cập nhập ban đồ của Vietmap là:
Thiết bị: các đầu DVD Motevo có tích hợp GPS (GPS built-in), bao gồm: GTVTC2, GTV T1F1

the man

Xe đạp
Đang bàn chuyện về Range Rover, em muốn hỏi ngoài lề bác V8_Northstar một chút về dòng xe Chevrolet Suburban SUV tại Mỹ. Tại sao em thấy mật vụ Mỹ toàn sử dụng xe này vậy, cả ngoài đời thực và trong phim ảnh Hollywood. Có phải hãng GM lobby cho chính phủ Mỹ hay không, vì em thấy trong phân khúc này Ford Expedition SUV cũng có kém mấy đâu nhỉ.
Ngoài ra em muốn hỏi thêm là tại sao bên đó đèn tín hiệu ưu tiên của xe mật vụ lắp hình như không theo qui tắc nào, xanh đỏ nhánh loạn lên gắn trên cả kính lái, kính bên hông, kính hậu và cả trên ba đờ xốc.
Em tìm hiểu trên mạng thì không thấy có bài nào về vấn đề này.

V8_Northstar

Xe buýt
@the man : chuyện lobby hay ko thì sao em biết đc bác...những thông tin tối mật như vậy đời nào dân thường biết được... em cũng ko biết tại sao họ lại làm đèn như vậy vì đó là chuyên ngành của cs rồi....

còn về chiếc này và expedition thì rõ ràng là surburban hơn...surburban là truck base trong khi expedition là SUV..
xe GM nhìn chung tốt hơn Ford...vd như Technology..họ support modified tốt hơn.. dễ dàng add on các thiết bị vào network. .. động cơ cũng tốt hơn nữa.... big block chevy bác chạy 200k mà ko cần phải lo lắng đến bảo dưỡng... chưa kể nó cho ra nhiều cs hơn....
xe mà các mật vụ mĩ xài nó là bản đặc biệt rồi...nó ko zong surburban bình thường đâu... bên e có lần bảo dưỡng mấy cái xe đó...nó chỉ có vỏ và frame là của surburban thôi...còn engine nó là Duramax 7.0L Diesel..Alison transmission.. các thiết bị bên trong thì họ ko cho nhìn và chụp ảnh...xe toàn bộ dán kính đen hết...hub bearing của nó cũng là loại đặc biệt....heavy duty...
em đoán có thể là cái expedition ko lắp đc máy dầu loại to và cần thiết dùng cho mục đích của họ nên họ ko xài...ford thì ngoài power stroke ra thì ko có động cơ dầu xe tải nào là đc đánh giá cao cả...còn động cơ xăng thì thua xa GM... gần đây Ford có đưa ra Ecoboost..nhưng động cơ này ko ổn định.. và low end torque của nó rất thấp... nên ko xài đc cho xe tải...còn peformance car của Ford hiện nay thì chỉ còn mỗi Mustang....Jaguar....nhưng mà động cơ TI 5.0 này có vấn đề nhiều lắm...
vd như piston và cylinder wall đều làm bằng nhôm...năm ngoái recall hàng loạt vì piston và Cylinder wall nó bị hàn chặt vào với nhau...ko hiểu do piston bị chảy rồi hàn vào cylinder hay ngược lại hay mỗi thứ 1 tí....

nếu là em e lấy Hemi của chrysler hơn..Hemi khỏe hơn nhiều mà bền...

vd như chiếc deville này...chiếc này là xe thải hồi của cp mĩ... dành cho cơ quan cấp dưới...nhìn vỏ thì là Deville bình thường...nhưng frame thì khác hẳn..
nó là frame của GMC truck...rồi nó lower thành sedan...máy dầu Duramax 6.6...

cụ nhìn cái hub bearing này thì thấy nó khủng...làm gì có xe dân dụng nào cần mấy cái của nợ này...

suspension thì là hydraulic ...khi bảo duơng mấy cái này luôn có người đứng cạnh...part và phụ tùng ko bao h mình tra trên EPC của GM đc....và bao h mình cũng chỉ báo xe hỏng gì rồi họ mang phụ tùng đến......chứ những cái này cũng chả biết mua ở đâu..

còn theo e biết thì chiếc Cadillac One của Obama hay Bush...nó đc build trên GMC Topkick

Chỉnh sửa cuối:

tranvuhoang2005

Xe điện
Hôm nay chạy đường nhiều cung cua ngắn và dốc không cao lắm (đường ngoằn nghèo nhưng dốc thấp hơn 7 hay 8 độ) em thấy cái xe này nếu để ở D nó vẫn chuyển lên số 4 khi tốc độ lên 40 và số 5 khi tốc độ lên 50... như ở đường bằng. Nếu mình gạt về số S thì nó chuyển chậm hơn nhưng máy gằn (cũng hơi dở khi xuống dốc, lúc đó chân ga lại phải gí thêm chút nếu chạy S hay phải đệm chút phanh nếu để ở D). Chắc số S chỉ để vượt ngắn hay đi dốc cao một chút như Tam Đảo hay VQG Ba Vì. Chuyển sang số tay đi theo thói quen sẽ hợp lý hơn.
Khi vượt ở tốc độ khá cao (7-80km/h) thì ga vẫn bị trũng một chút trước khi nó vọt lên. Tốc độ vọt lên của nó rất tốt, ngay cả khi vượt ở mấy cái dốc từ Xuân Mai về ngã ba rẽ vào Đại lộ Thăng Long khi nhưng cái xe phía trước cũng chạy sát 75 hay 80 rồi (về gần đến chỗ rẽ em thấy 1 loại xe đang được xxx hỏi thăm, nhưng chắc là họ bắt lỗi dẫm vạch liền vì em đi qua họ không thèm nhìn mà lại lăm le chặn mấy cái đi sau)!
Các cụ ở nhà off vui quá. Em thì cả tuần nay không tivi, không internet, không 4 bánh, chỉ 2 chân với 2 bánh, hải sản chén suốt ở Quãng Ngãi với Lý Sơn đến phát ngán.

xxx nghĩ cụ Cool chạy xe Tàu nên chê không thèm bắt đấy thôi :D

coolpix8700

Xe ngựa
Oén Cằm bác đã trở ra!
Hôm nào lại đi óp lại. Chờ tụi em làm nối đoạn cuối của cái bờ tường quanh xí nghiệp, chỉ còn khoảng hơn 200 mét nữa thôi. Chắc lần này nhà bác đóng gạch cũng khong trốn nữa!

the man

Xe đạp
Cảm ơn cụ V8_Northstar. Em cũng đoán là người ta không dùng động cơ Suburban thường cho xe của mật vụ Mỹ mà phải thay thế bằng một loại riêng của họ. Xem phim "Shooter 2007" em thấy có đoạn mấy mật vụ nói chuyện về cái xe Suburban này, khoe là công suất lên bao nhiêu, rồi mở cả nắp capo lên, nhưng mà phim ảnh thì chắc chỉ xem vậy thôib-).
Theo cụ nói, xe này họ thay đổi hết chỉ có vỏ và frame là giống ban đầu thì em nghĩ chắc giá thành cũng phải tương đương cái Cadillac Escalade của cụ nhỉ?

V8_Northstar

Xe buýt
Cảm ơn cụ V8_Northstar. Em cũng đoán là người ta không dùng động cơ Suburban thường cho xe của mật vụ Mỹ mà phải thay thế bằng một loại riêng của họ. Xem phim "Shooter 2007" em thấy có đoạn mấy mật vụ nói chuyện về cái xe Suburban này, khoe là công suất lên bao nhiêu, rồi mở cả nắp capo lên, nhưng mà phim ảnh thì chắc chỉ xem vậy thôib-).
Theo cụ nói, xe này họ thay đổi hết chỉ có vỏ và frame là giống ban đầu thì em nghĩ chắc giá thành cũng phải tương đương cái Cadillac Escalade của cụ nhỉ?
tùy vào mức độ của họ sd...em đoán nếu cộng tất cả các thiết bị tối tân dành cho quân sư bên trong thì escalade nhằm nhò gì đâu cụ...
base surburban đã là 60k rồi.. chưa kể các gia cố nữa...
những xe ntn hơn 100k là bình thường ạ...