Thảo luận Land Rover và Range Rover toàn tập [ Phần 1 ]

coolpix8700

Xe ngựa
Cứ để nhận xe và đăng ký xong cái đã!
Nhưng cũng như chuyển lốp mỏng, em xin cảnh báo khi lắp Sub cho xe. Trang bị cái Sub là trang bị cho hàng xóm đấy nhé!
Ngày xưa chơi với 1 cái kho của Conrad (các bác tra Gú gờ ra tên họ ngay) em có đủ các loại âm ly và sub để thử và lắp cho cái xe em đi (mọi thứ em đều tự lắp, dây cấp điện cho amp toàn loại 10mm2 và 2 quả tụ 1,5 Fara chặn sụt dòng...). Đầu cassette mà khi đến chỗ hội dân "Cộng" nhà mình hay tập trung họ cứ nghĩ là cd "xịn" (thời bọn em trang bị được cái cd trong xe quá hoành tráng) vì ngay bộ loa Clarion theo xe em cũng tháo ra thay cái khác.
Nhưng thực tế khi đi trên xe thì Sub nếu không tắt thì em chỉ dám để vol. ở min. Còn chỉ khi đỗ xe, mở hết các cửa và cốp sau em mới dám bật Sub!
(bộ đồ của em khi tổ chức picnic với xóm thường được thay cho dàn nhạc ở ngoài trời)

Chỉnh sửa cuối:

Sid

Xe tăng
ôi roài... các cụ làm em tụt hết cả hứng.
@ cụ Lâm: cụ lại ví von thế thì cụ nên update nữa đi, giờ em nghe là chính, ở ngoài chỉ nghe được lụp bụp mà thôi. Loa của em là 3 ways, trước em bắt thằng woofer cõng giải tần của sub nên nó đập rung cánh cửa và méo tiếng. Giờ tách hẳn để thỉnh thoảng nghe dance ko bị rung cánh. Vả lại có bộ xử lý tín hiệu âm thanh nên nó quyện vào với nhau rồi chứ ko bà đánh chiêng ông đánh trống đâu, nghe nũn não ngay.

coolpix8700

Xe ngựa
Xấu òm, theo ý kiến mềnh, càng đơn giản ... càng đẹp
Em cũng nghĩ là không hợp lắm cho mấy cái xe dáng thể thao này, chắc cho xe dạng Cadillac, Limousine...
Xe thể thao chấu đơn, càng ít càng mang dáng vóc thể thao hơn!

Chỉnh sửa cuối:

Sid

Xe tăng
hic, vừa bảo nó mua rồi. Hối cũng đã muộn. Thôi thì vừa lòng em là ok roài

coolpix8700

Xe ngựa
Không biết HN thế nào, trên TN này mưa to lắm. Cái xe em để giữa sân đỡ phải rửa, vì mấy hôm vừa rồi ở Nam Định, để đúng chỗ họ tuốt lúa, toàn trấu với rơm, rác bám kín quanh xe...

ngamban

Xe điện
Dưới HN hiện tại đang chuẩn bị mưa cụ ạ, dự là rất to. Xe em đang nằm xưởng, sơn lại cái mờ ông chứ ko thì cũng được bữa tắm mưa :D

repsol

Xe container
ngamban nói:
Dưới HN hiện tại đang chuẩn bị mưa cụ ạ, dự là rất to. Xe em đang nằm xưởng, sơn lại cái mờ ông chứ ko thì cũng được bữa tắm mưa :D
Xước nhiều ko a?xe e bị mấy phát mà mọi người cứ bẩu từ từ nhiều rồi làm thể chứ sơn luôn cứ mỗi chỗ chắp vá tí.tộ sư toàn xe máy húc mít:(

KT&CT

Xe tải
ko thay mà chỉ thêm Sub woofer. Em rủ ông ý nghe nhạc xe em mãi mà ông ý cứ lở lớ lơ đi b-(
Đung vay. E chi co chuong trinh nang cap thoi. E cam tinh con vit nen chi nghe dc den the thoi. Nghe bo cua cu sid thi phai cam tinh con trau vang thi nghe moi hieu het dc. Cu hai cu den cho bac khôi la ok ngay thoi ma. Qua don gian phai ko?

KT&CT

Xe tải
Xước nhiều ko a?xe e bị mấy phát mà mọi người cứ bẩu từ từ nhiều rồi làm thể chứ sơn luôn cứ mỗi chỗ chắp vá tí.tộ sư toàn xe máy húc mít:(
Thong bao moi cac cu la troi mua to, duong ngap can cuu ho thi goi cu sid nhe

KT&CT

Xe tải
Em cũng nghĩ là không hợp lắm cho mấy cái xe dáng thể thao này, chắc cho xe dạng Cadillac, Limousine...
Xe thể thao chấu đơn, càng ít càng mang dáng vóc thể thao hơn!
E thay nhu vay la hop ly. Đep qua thi bao h moi co cơ hoi đoi vanh moi co chu? Ung hô cu sid vu nay.

ngamban

Xe điện
Thong bao moi cac cu la troi mua to, duong ngap can cuu ho thi goi cu sid nhe
Chuẩn chuẩn, giờ đi xe mà bị ngập gọi cụ Sid đến cứu hộ, dùng...Xì Rốc lội mưa kéo xe cần cứu hộ vào xưởng, cứ gọi là nuột :))
@ Cụ Dương Qua Chới: Khuyến cáo cụ là viết tiếng Việt có dấu nhá hì hì :D

Sid

Xe tăng
Chuẩn chuẩn, giờ đi xe mà bị ngập gọi cụ Sid đến cứu hộ, dùng...Xì Rốc lội mưa kéo xe cần cứu hộ vào xưởng, cứ gọi là nuột :))
@ Cụ Dương Qua Chới: Khuyến cáo cụ là viết tiếng Việt có dấu nhá hì hì :D
Xe mình chỉ lặn thôi, hôm trước có hoa tiêu là Dương qua chới đóa

coolpix8700

Xe ngựa
Về đến trạm soát vé BTL-NB bắt đầu mưa, đến ngã tư Nam Hồng thì gạt nước hết cỡ thế mà bây giờ em cũng về đến nhà,
Gầm cao, máy thoáng đúng là bây giờ mới thấy nhất,
Bác Sid ở nhà hay đang ngoài đướng đấy, Si hình cái xuồng, nhưng thiếu mái chèo!