[Funland] Làn sóng Nuskin quê em

Warren Buffet

[Tịch thu bằng lái]
Kinh doanh đa cấp nó đánh trúng vào tâm lý các chị các em, nhất là các chị em tỉnh lẻ, mơ mộng thoát khỏi cuộc sống gia đình nhàm chán, chủ động tài chính, kiếm được nhiều tiền, trở thành doanh nhân thành đạt, suốt ngày được ăn mặc đẹp, đi hội nghị hội thảo, được tung hô lên mây xanh... Vì vậy mà bất chấp những lời cảnh báo, bất chấp những bài học từ sự sụp đổ của các hệ thống đa cấp trước đây, cứ có trò mới là chị em lại lao vào như thiêu thân.

Để ngăn chặn kinh doanh đa cấp biến tướng, cần có sự quản lý chặt của chính quyền bằng những quy định pháp lý chặt chẽ, chứ không trông chờ vào sự giác ngộ của bản thân các chị em được.
Nếu quản lí được bằng pháp lí em nghĩ VN quản lí được lâu rồi. Từ đầu những năm 2000 em đi học đã manh nha thấy đa cấp. Gần 20 năm sau đa cấp ngày càng đông đảo, biến tướng hơn và nếu nói về Đa cấp trá hình thì biết bao nhiêu vụ thiệt hại hàng nghìn tỉ rồi
Em hỏi cụ những vụ như Liên kết việt, Thiên Ngọc Minh uy, Vision... nhà nước hay chính quyền biết không? nhưng quản lí kiểu gì, toàn thấy khi vỡ rồi thì bắt đầu lên báo đài đổ lỗi cho người này người kia, giờ đã có rất nhiều lão làng đa cấp. Công ty này vỡ lại chạy sang ngay công ty khác mở dây mới, chưa kể kiểu biến tướng như mấy sàn BO...

hiromasa

Xe tải
Biết thế 2 năm trước E đồng ý thì giờ thành tỉ phú cũng nên !
Lang thang ngồi cafe ở vạn phúc mấy quán đối diện sứ nhật, vô tình gặp 1 C gái người Sing. C gái giới thiệu rồi quảng cáo cho E gần 2 tiếng, rồi còn mời E về làm cùng bởi lúc ấy chưa có quản lý khu vực phía bắc. E cũng chả ham gì, giờ thấy tiếc đấy, giá như thì có phải bây giờ tỉ thì có lẽ chưa chứ triệu phú thì chắc E đạt đc rồi đấy 😏😏😏😏😏 biết thế hay giá mà các cụ nhẩy

Warren Buffet

[Tịch thu bằng lái]
Biết thế 2 năm trước E đồng ý thì giờ thành tỉ phú cũng nên !
Lang thang ngồi cafe ở vạn phúc mấy quán đối diện sứ nhật, vô tình gặp 1 C gái người Sing. C gái giới thiệu rồi quảng cáo cho E gần 2 tiếng, rồi còn mời E về làm cùng bởi lúc ấy chưa có quản lý khu vực phía bắc. E cũng chả ham gì, giờ thấy tiếc đấy, giá như thì có phải bây giờ tỉ thì có lẽ chưa chứ triệu phú thì chắc E đạt đc rồi đấy 😏😏😏😏😏 biết thế hay giá mà các cụ nhẩy
Giờ đã muộn đâu cụ. Đời còn dài tương lai còn dại mà. Cụ thích em bảo em kia a nhô cho cụ luôn. 2 năm sau cụ thành tỉ phú thì mời em chầu bia cỏ :D

ib-anhvu

Xe tải
Làm kiểu hệ thống này, sản phẩm thật, chất lượng thật, có thương hiệu hút đội bán thì kiếm được lắm các cụ ạ.
hệ thống thật, sp thật, có chất lượng hơn hàng bt nhưng giá thì ôi thôi. Cái giá này nó phải cõng thêm tiền hoa hồng cho người bán mà không phải một người bán trực tiếp mà là nhiều cấp đằng sau.
Do giá như vậy mới phải chèo kéo, săn đón, nhiều khi còn phải lừa đảo. Chứ hàng xịn giá hợp lí thì éo cần phải marketing luôn.

DrH2012

Xe buýt
Em thấy mấy bạn em làm đa cấp hoặc bảo hiểm được cái tinh thần phấn chấn, lạc quan, tự tin và ăn nói trơn tru hơn hẳn. Mỗi tội chưa gạ gẫm được em :D. Cái này mà vào sớm, hợp gu thì cũng ra tiền phết. Mỗi tội kiếm tiền kiểu này thì e chịu :D

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Bạn thân em cũng là vip của cái chuỗi này, nó làm em đau cả đầu :)
Định mua cái máy rửa mặt, nó charge 7tr, em check ra người ta đang bán 2.6tr, em bảo nó, thế là nó ko bán cho em nữa, hihi. Em cẩn thận còn chụp hình gửi cho nó bằng chứng :)
Giờ nó cứ bảo em gói tr90 là 90 ngày chăm sóc sức khỏe, hay lắm, bằng 1 con xe máy :( khổ thân người nghèo như em :P
Mà thấy nó cứ đi tập gym suốt, dùng gói đó thì chỉ nằm cũng đẹp mới phải chứ nhỉ??? Cứ nghĩ thầm thế mà ko dám hỏi nó sợ nó unfriend mình, hihi. Nghĩ lại tiếc 26 năm bạn bè thân thiết.
Chả hiểu sao bọn đa cấp có thể tẩy não được con bạn em, nó là gđ chủ doanh nghiệp hẳn hoi, chứ ko phải ngu hay tham gì, hixx. E.ó hiểu nổi đời này, huhu

VW Golf

[Tịch thu bằng lái]
Bạn thân em cũng là vip của cái chuỗi này, nó làm em đau cả đầu :)
Định mua cái máy rửa mặt, nó charge 7tr, em check ra người ta đang bán 2.6tr, em bảo nó, thế là nó ko bán cho em nữa, hihi. Em cẩn thận còn chụp hình gửi cho nó bằng chứng :)
Giờ nó cứ bảo em gói tr90 là 90 ngày chăm sóc sức khỏe, hay lắm, bằng 1 con xe máy :( khổ thân người nghèo như em :P
Mà thấy nó cứ đi tập gym suốt, dùng gói đó thì chỉ nằm cũng đẹp mới phải chứ nhỉ??? Cứ nghĩ thầm thế mà ko dám hỏi nó sợ nó unfriend mình, hihi. Nghĩ lại tiếc 26 năm bạn bè thân thiết.
Chả hiểu sao bọn đa cấp có thể tẩy não được con bạn em, nó là gđ chủ doanh nghiệp hẳn hoi, chứ ko phải ngu hay tham gì, hixx. E.ó hiểu nổi đời này, huhu
Mợ giới thiệu cho êm bạn mợ.
Êm đảm bảo cho chị nớ hoàn lương thành công cho mợ.

Thanhz

Xe tăng
Chả là cuối tuần trước em về quê chơi, đứa bạn gái C3 rủ đi Cafe có sự kiện hay lắm. Lâu lâu mới về mệt bỏ mẹ em không muốn đi nhưng nó gọi điện và nhắn tin nhiệt tình quá nên đi, dù gì ngày trước 2 đứa cũng cùng bàn nhưng chưa cùng giường bao giờ
Lên quán Cf phải đến 4-5 chục người các cụ ạ. Em đang giật mình vì các em các chị, các cô váy vóc xúng xính thì em lại quần đùi xà lỏn đi tông bước vào. Lúc đầu em cũng chưa biết sự kiện gì mà lắm người đẹp tham dự thế.
Rồi lúc giới thiệu em mới biết đây là 1 buổi Off của Nuskin. Đến nghe những người thành công, thu nhập tỉ phú chia sẻ. Bấm bụng nghĩ chả nhẽ chuồn con bạn nó lại khóc đành ngồi lại nghe. Em thấy hơi bất ngờ vì trong số những người tham dự hôm đó có rất nhiều là bạn học cũ, đa phần trước làm Ngân hàng, có đứa làm đài truyền hình, sở nông nghiệp, cả cô giáo cũ dạy toán em... tham gia, đa phần đều đã bỏ việc
Rồi đến phần chia sẻ của lãnh đạo thu nhập tỉ phú, sản phẩm chăm sóc sức khoẻ và sắc đẹp... có cái sản phẩm ếch gì đấy em nhớ hơn 6tr chăm sóc mặt. Mẹ cả tháng lương của em, gấu mà biết sản phẩm này thì toang. Em ngồi ngáp lên ngáp xuống, ngủ gật mấy phát... rồi con bạn gọi dậy, ai thanh toán tiền nước người đấy ra về, ơ kìa toàn thu nhập tỉ phú mà chả mời nhau được cốc Cf
Gọi thằng bạn thân ra bờ kè sông Hồng uống trà đá, ngẫm thiên hạ giờ giỏi thật, bạn bè mình cũng tỉ phú thu nhập bạc tỉ hết rồi. Hai thằng hít thuốc bảo chắc đếch có khả năng làm giàu. Giờ lên Face hôm nào cũng thấy con bé kia nhắn và up ảnh chia sẻ. Tự nhiên em lại thấy muốn tránh tránh, cơ mà toàn em xinh, tránh thì cũng phí quá. Có ảnh đấy ạ mời các cụ thị tẩm
Các cụ bảo em phải làm sao, có cụ nào máu làm giàu thì em giới thiệu cho em ấy. Còn em cà ra té đây ạ. Nút sờ kin ơi
Rồi khi tương tự cái Coolcat nhà chức trách lại không hề có thông tin. Nhà cạnh nhà em chiều nay có cụ cán bộ miền ra chơi là có cán bộ hỏi thăm liền cơ đấy. Lạ quá cơ.

Warren Buffet

[Tịch thu bằng lái]
Mợ giới thiệu cho êm bạn mợ.
Êm đảm bảo cho chị nớ hoàn lương thành công cho mợ.
Em sợ cụ lại bị cải lương ấy chứ? Nói thật em cũng ko nghĩ bọn bạn em toàn làm ngân hàng với nhà nước mà tự nhiên làm cái này chắc phải ai đó có sức hút lắm
Thấy cũng bảo có mấy thím trước làm Vin giờ sang đây làm hết
Mua sản phẩm đến mấy chục triệu chỉ để rủa mặt nghe nó cũng rất kì lạ mà ko hợp lí

Warren Buffet

[Tịch thu bằng lái]
Hội ngan già này mà nó nổi thú tính lên thì eo ơi sợ lắm
Thì cũng lắm là thịt ngan làm bát bún thôi cụ
Nhưng được cái các bà các cô cũng có tuổi tham gia cái này tính lại hồi xuân như gái 30

xebetong

Xe container
Thì cũng lắm là thịt ngan làm bát bún thôi cụ
Nhưng được cái các bà các cô cũng có tuổi tham gia cái này tính lại hồi xuân như gái 30
Nhưng mà trong đàn có nhiều ngan hố hố há há sợ lắm, tách được ra thì ngon :)

Nắng nhạt

Xe điện
Em sợ cụ lại bị cải lương ấy chứ? Nói thật em cũng ko nghĩ bọn bạn em toàn làm ngân hàng với nhà nước mà tự nhiên làm cái này chắc phải ai đó có sức hút lắm
Thấy cũng bảo có mấy thím trước làm Vin giờ sang đây làm hết
Mua sản phẩm đến mấy chục triệu chỉ để rủa mặt nghe nó cũng rất kì lạ mà ko hợp lí
Các cụ mợ ấy kiếm đủ tiền rồi nên nhu cầu tìm thứ gì đó để vui chơi đàn đúm là chính chứ bán được hay không quan trọng gì đâu. Công việc là ăn mặc đẹp, đi ăn đi chơi mà vẫn được tiếng đi làm

LinhNguyễn

Xe tăng
Nghe quả bờ kè sông Hồng quen lắm =)) Lào Cai thì đồng hương với em.

phamhungbs

Xe điện
Mấy năm trước, đứa bạn Gấu mẹ nhà em ở Sài Gòn cũng mời mua và ủng hộ, em chuyển khoản 1.9tr được mấy chai lọ gì mà giờ chưa dùng mấy. Nhiều anh chị em tham gia đa cấp bán hàng, bán bảo hiểm lên Facebook hoàng tráng thật, em có sấp tiền cứ phải giải chiếu ngồi đếm và ghi ra giấy mới xong, còn tiền tỷ chắc phải ngồi lấy bút viết từng số ra tính.

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Các cụ mợ ấy kiếm đủ tiền rồi nên nhu cầu tìm thứ gì đó để vui chơi đàn đúm là chính chứ bán được hay không quan trọng gì đâu. Công việc là ăn mặc đẹp, đi ăn đi chơi mà vẫn được tiếng đi làm
Chả phải, suốt ngày check in chỗ đẹp, khoe tài khoản nhận hoa hồng nhiều chục tr, nhiều trăm triệu,...
Trên đời này có gì kiếm được dễ dàng, haizzz.
Ko lẽ em block luôn đi chứ, hixxx