[Funland] Làn sóng cầu thủ nhập tịch đe dọa vị trí số 1 của đội tuyển Việt Nam tại bảng G vòng loại World Cup 2022

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Vâng cụ em cũng hi vọng ở Tiến Linh. Cả Đức Chinh cũng tiềm năng ạ, trông vậy thôi chăm chỉ hoàn thiện bản thân thì sẽ khá lắm.
Phải xem Hoàng Đức lần đầu đá tuyển thì mới thấy Linh Chinh bản lĩnh như nào. :D Nói đến đây em lại phì cười khi nhớ lại có mấy cụ đòi đem đội U23 thay Đội tuyển với lý do: đá nội bộ thì U23 toàn chỉ hòa tới thắng Đội tuyển mà thôi. :D

N.Korea Ginseng

Xe Cứu Trợ
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Em lại khá là ... mừng. Bởi nhập tịch thì khác gì CLB tuyển cầu thủ mới đâu.

Trừ khi là các siêu sao, vừa đá trận đầu đã hòa nhập, còn ko đều phải cần thời gian. Mà đá ở tuyển QG thì cái thiếu nhất lại chính là thời gian để lắp ghép chiến thuật. Thế nên, càng nhập tịch nhiều thì khả năng toang sẽ càng cao hơn.

Giờ đội em ngại nhất có thể chiếm ngôi đầu bảng của VN lại là Thái đấy. Nó dần ổn định rồi và nếu trận tới, nó kiếm đc 3 điểm trước Indo thì nó sẽ ngang điểm với mình (dù đá nhiều hơn 1 trận), và tạo áp lực ko nhỏ đâu. Trận UAE - Malay thì em nghĩ khả năng Mã cầm hòa đc.
Nước bạn cũng khá tính toán khi nhập tịch ngay các cầu thủ đang thi đấu cho các Clb tại giải quốc nội của họ cụ ạ. Lên tuyển lại gặp các đồng đội có sự hiểu nhau từ Clb chứ không hẳn nhập mới toanh, lạ lẫm.
Về đội Thái em cũng đồng ý với cụ. Đội Thái vào phom Nhật rồi khá là đáng gờm đấy. ;))

N.Korea Ginseng

Xe Cứu Trợ
Phải xem Hoàng Đức lần đầu đá tuyển thì mới thấy Linh Chinh bản lĩnh như nào. :D Nói đến đây em lại phì cười khi nhớ lại có mấy cụ đòi đem đội U23 thay Đội tuyển với lý do: đá nội bộ thì U23 toàn chỉ hòa tới thắng Đội tuyển mà thôi. :D
Hài hước thật cụ ạ. U23 vừa rồi non hơn đội tuyển nhiều, còn đá nội bộ em chưa biết ông Park thử nghiệm đội hình thế nào nói chung em cứ nhìn thực chiến chứ đá tập em ko quan trọng lắm. :))

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Hài hước thật cụ ạ. U23 vừa rồi non hơn đội tuyển nhiều, còn đá nội bộ em chưa biết ông Park thử nghiệm đội hình thế nào nói chung em cứ nhìn thực chiến chứ đá tập em ko quan trọng lắm. :))
Em đang mong đến tháng 3 để xem đội tuyển đá quá đây. :D Hí hửng đợi gần đến ngày được xem Võ Lích rồi thì lại có dịch. Nhọ vãi. =((

obi

Xe tăng
Điều này thật là tốt, chúng ta đang cần gặp những đối thủ thực sự mạnh, để luyện quân trước khi vào vòng 3.

N.Korea Ginseng

Xe Cứu Trợ
Em đang mong đến tháng 3 để xem đội tuyển đá quá đây. :D Hí hửng đợi gần đến ngày được xem Võ Lích rồi thì lại có dịch. Nhọ vãi. =((
vâng cụ đợt dịch này tai hại thật :T

truonghuyen1912

Xe hơi
Trận tới Mã mà hạ UAE nữa thì bóng đá ĐNA quá hoành cụ nhỉ. :P Vớ vẩn lượt về gặp Indo, UAE toang nốt thì quá đỉnh. :D Bản đồ bóng đá sẽ được vẽ lại. Anh em A chẩu nhìn anh em Đông Nam Á sẽ bằng con mắt khác như hồi ở VCK U23 châu Á vậy. :P
Kết quả hoà sẽ có lợi hơn nhiều cho Việt Nam. Thiếu 1 ít luôn làm các con bạc khát nước và vỡ mặt :))

DaewooBC212MA

[Tịch thu bằng lái]
Nhập hay không, quan trọng là có ăn nhập lối chơi của cả đội không? Kể cả nhập Messi cũng chưa chắc đã có cửa mà thắng. Vì cầu thủ nhập tịch dù có trội hơn bản địa về thể hình và thể lực thật nhưng chắc gì đã là mẫu cầu thủ "gánh team" như Diego Maradona ngày xưa!

Tinhgia6688

Xe hơi
Bóng đá hiện đại làm gì còn cầu thủ thuộc dạng gánh team như Maradona

Phục Quy

Xe tăng
Nhập hay không, quan trọng là có ăn nhập lối chơi của cả đội không? Kể cả nhập Messi cũng chưa chắc đã có cửa mà thắng. Vì cầu thủ nhập tịch dù có trội hơn bản địa về thể hình và thể lực thật nhưng chắc gì đã là mẫu cầu thủ "gánh team" như Diego Maradona ngày xưa!
Cần gì phải gánh team ? Chỉ cần ngon hơn cầu thủ bản địa là OK rồi .
Cứ nhìn Philippin thì rõ thôi cụ , từ 1 đội ngang hàng với Lào , Cam nhập tịch 1 đống cầu thủ vào nó khác ngay .

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Em đang nghĩ nếu Việt Nam đá 3-5-2 thì liệu có phương án nào để bộ 3 tiền vệ Tuấn Anh, Hùng Dũng, Xuân Trường đá cùng nhau không nhỉ? Có Xuân Trường thì các phương án tấn công của Việt Nam sẽ khó lường và nhanh hơn rất nhiều.

faceid15

Xe buýt
Em đang nghĩ nếu Việt Nam đá 3-5-2 thì liệu có phương án nào để bộ 3 tiền vệ Tuấn Anh, Hùng Dũng, Xuân Trường đá cùng nhau không nhỉ? Có Xuân Trường thì các phương án tấn công của Việt Nam sẽ khó lường và nhanh hơn rất nhiều.
Trường chưa trở lại phong độ chứ nếu như hồi TC thì đã chắc suất. Mà nếu đủ 3 ông trên thì Văn Đức để đâu. Phía trên 2 suất thì Linh với Hải rồi.

Chĩm111

Xe điện
Em cũng thích phương án này lắm!

Visser III

Xe tăng
Nếu bỏ qua yếu tố "con Lạc cháu Hồng" thì em ủng hộ gọi Samson lên tuyển.cậu này rất hợp với lối đá của ta bây giờ.

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Trường chưa trở lại phong độ chứ nếu như hồi TC thì đã chắc suất. Mà nếu đủ 3 ông trên thì Văn Đức để đâu. Phía trên 2 suất thì Linh với Hải rồi.
Văn Đức, Văn Toàn, Công Phượng, Quang Hải thay phiên đá cặp với Đức Chinh hoặc Tiến Linh chẳng hạn.

Tonkin Nguyen

Xe điện
Website
shopyeuthuong.vn
Văn Đức, Văn Toàn, Công Phượng, Quang Hải thay phiên đá cặp với Đức Chinh hoặc Tiến Linh chẳng hạn.
Dưới thời ông Park thì ai cũng có thể dự bị, trừ Hải dớ nhé cụ! Nên phương án đưa Trường híp vào của cụ đã phá sản ngay từ đầu rồi. Hơn nữa, Trường híp ngoài khả năng phất bóng dài thì cũng ko có gì nổi trội, thậm chí có khi còn ko chuyền dài tốt bằng Hải Quế hay Ca Sĩ đâu. Chung béo đợt rồi em thấy chuyền vượt tuyến cũng rất tốt.

doctor103

Xe điện
Dưới thời ông Park thì ai cũng có thể dự bị, trừ Hải dớ nhé cụ! Nên phương án đưa Trường híp vào của cụ đã phá sản ngay từ đầu rồi. Hơn nữa, Trường híp ngoài khả năng phất bóng dài thì cũng ko có gì nổi trội, thậm chí có khi còn ko chuyền dài tốt bằng Hải Quế hay Ca Sĩ đâu. Chung béo đợt rồi em thấy chuyền vượt tuyến cũng rất tốt.
Với cả hàng thủ cũng khá là ổn định nếu không có chấn thương

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Đứng hình với quả nickname Ca sĩ của cụ một lúc mới biết là ai. :P