[Funland] Làn sóng cầu thủ nhập tịch đe dọa vị trí số 1 của đội tuyển Việt Nam tại bảng G vòng loại World Cup 2022

co canh

Xe tăng
Ko nhập tịch còn làm khó nhau được. thường các đội nhập tịch chưa bao giờ mạnh còn thiếu ý chí và tính chiến đấu nữa .

N.Korea Ginseng

Xe Cứu Trợ
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Indo hiện nay vẫn là đội ĐNA duy nhất đã từng dự WC đó cụ ạ. :D Em thấy dân Indo còn biết đá hơn dân Thái. :D
chuyện xưa lắm rồi cụ ơi, thời đó còn là thuộc địa Hà Lan :))

N.Korea Ginseng

Xe Cứu Trợ
Trước gặp mình ở Asia Cup cũng nhập 2 thằng nước ngoài, e nhớ thằng Quintana đá cũng hay nhưng vẫn thua đấy thôi. Bọn vùng Vịnh đá phập phù lắm chả sợ.
em vẫn nhớ Quintana trắng trẻo đẹp trai, ngày ấy còn có tin là sang châu Âu đá cơ mà sau chả thấy đâu nữa :D

N.Korea Ginseng

Xe Cứu Trợ
Trước gặp mình ở Asia Cup cũng nhập 2 thằng nước ngoài, e nhớ thằng Quintana đá cũng hay nhưng vẫn thua đấy thôi. Bọn vùng Vịnh đá phập phù lắm chả sợ.
mà em nhớ Quintana nó là đội Quatar cụ nhỉ, ko phải UAE :-?

N.Korea Ginseng

Xe Cứu Trợ

N.Korea Ginseng

Xe Cứu Trợ

Zerodaide

Xe buýt
Công nhận, mặc dù đc phép nhưng nó làm cho cuộc chơi k đc fair cho lắm
Làm thế chỉ tốt cho ngắn hạn còn dài hạn thì kém dần vì không có cầu thủ tốt dể duy trì. Giống như singapore thôi trước đây là một thế lực dna, nhưng bây giờ chỉ là đội hạng 2 có khi thua cả campuchia ấy chứ

wind_nol0v3

Xe điện
Điểm sáng của mình đợt tới em thấy là có sự trở lại của phan văn Đức, Đình Trọng, tầm nay gọi Sam Sơn thì hay, khéo khỏe, phù hợp với tika da da đợt này đội mình hay đá

Phuclongchau

Xe điện
Chẳng lẽ kg kiếm đc vài điểm nữa nhưng với cảnh này dự là khó,nó nhập toàn hàng ngon choét,mà như thế này mình có thua vẫn tự hào,bọn chơi bẩn thật

STElectrics

Xe lăn
Tuyền từ 24-34 tuổi mới nhập tịch chứng tỏ hội này trong sự nghiệp cầu thủ chưa bao giờ được đội tuyển quốc gia gốc để ý đến nên cũng chả đáng ngại lắm.

N.Korea Ginseng

Xe Cứu Trợ
Điểm sáng của mình đợt tới em thấy là có sự trở lại của phan văn Đức, Đình Trọng, tầm nay gọi Sam Sơn thì hay, khéo khỏe, phù hợp với tika da da đợt này đội mình hay đá
Đội tuyển quốc gia mà đủ lực lượng thì vẫn rất chất lượng cụ ạ. Còn SamSon thì vẫn khó cụ ơi, cái này là nhận thức lãnh đạo rồi. Tây cũng được nhưng ít nhiều phải có gốc Việt chứ tây 100% thì chịu.

N.Korea Ginseng

Xe Cứu Trợ
Chẳng lẽ kg kiếm đc vài điểm nữa nhưng với cảnh này dự là khó,nó nhập toàn hàng ngon choét,mà như thế này mình có thua vẫn tự hào,bọn chơi bẩn thật
Đúng là toàn hàng ngon mà đa số là đã chơi cho giải quốc nội tại nước sở tại nên khả năng bắt nhịp được với cầu thủ nội em nghĩ sẽ rất nhanh. Kiểu như giả dụ bây giờ ta cho nhập tịch Hoàng Vũ Samson vậy. Em hiện vẫn trông vào trình độ đã lên tầm rất nhiều của các tuyển thủ đội nhà, cũng tự tin hơn xưa nhiều.

N.Korea Ginseng

Xe Cứu Trợ
Tuyền từ 24-34 tuổi mới nhập tịch chứng tỏ hội này trong sự nghiệp cầu thủ chưa bao giờ được đội tuyển quốc gia gốc để ý đến nên cũng chả đáng ngại lắm.
thì đa số là cầu thủ xuất khẩu lao động đã thi đấu vài năm tại nước sở tại mà cụ. Toàn Brazil, Arghentina, Úc... sang UAE, Mã đá thì sao có cơ được gọi lên tuyển. Cơ mà em nghĩ chất lượng hơn các chú tây đá V-lích là cái chắc.

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Đúng là toàn hàng ngon mà đa số là đã chơi cho giải quốc nội tại nước sở tại nên khả năng bắt nhịp được với cầu thủ nội em nghĩ sẽ rất nhanh. Kiểu như giả dụ bây giờ ta cho nhập tịch Hoàng Vũ Samson vậy. Em hiện vẫn trông vào trình độ đã lên tầm rất nhiều của các tuyển thủ đội nhà, cũng tự tin hơn xưa nhiều.
Em nghĩ Tiến Linh nhà mình một hai mùa nữa thì không kém gì tiền đạo ngoại.

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
thì đa số là cầu thủ xuất khẩu lao động đã thi đấu vài năm tại nước sở tại mà cụ. Toàn Brazil, Arghentina, Úc... sang UAE, Mã đá thì sao có cơ được gọi lên tuyển. Cơ mà em nghĩ chất lượng hơn các chú tây đá V-lích là cái chắc.
Cụ Park phát biểu tây ở Võ Lích nhiều ông còn không bằng cầu thủ nội. :D

vnledigmann

[Tịch thu bằng lái]
Năm cha 3 mẹ lôi về chả ă thua đâu. Chỉ được cái to khoẻ chứ để làm gì đâu cụ.

Tonkin Nguyen

Xe điện
Website
shopyeuthuong.vn
Em lại khá là ... mừng. Bởi nhập tịch thì khác gì CLB tuyển cầu thủ mới đâu.

Trừ khi là các siêu sao, vừa đá trận đầu đã hòa nhập, còn ko đều phải cần thời gian. Mà đá ở tuyển QG thì cái thiếu nhất lại chính là thời gian để lắp ghép chiến thuật. Thế nên, càng nhập tịch nhiều thì khả năng toang sẽ càng cao hơn.

Giờ đội em ngại nhất có thể chiếm ngôi đầu bảng của VN lại là Thái đấy. Nó dần ổn định rồi và nếu trận tới, nó kiếm đc 3 điểm trước Indo thì nó sẽ ngang điểm với mình (dù đá nhiều hơn 1 trận), và tạo áp lực ko nhỏ đâu. Trận UAE - Malay thì em nghĩ khả năng Mã cầm hòa đc.

N.Korea Ginseng

Xe Cứu Trợ
Em nghĩ Tiến Linh nhà mình một hai mùa nữa thì không kém gì tiền đạo ngoại.
Vâng cụ em cũng hi vọng ở Tiến Linh. Cả Đức Chinh cũng tiềm năng ạ, trông vậy thôi chăm chỉ hoàn thiện bản thân thì sẽ khá lắm.

N.Korea Ginseng

Xe Cứu Trợ
Cụ Park phát biểu tây ở Võ Lích nhiều ông còn không bằng cầu thủ nội. :D
Đúng thế cụ, nhiều tây chỉ được cái to khỏe, chạy hùng hục chứ kỹ năng chán đời. Những năm trước còn có 1 dạng tây cầu thủ nghiệp dư cứ vạ vật thử việc hết đội này tới đội khác, còn tranh thủ lừa đảo, lừa tình này nọ, bóng bánh gì bọn này.