[Funland] Lằn ranh đỏ mong manh

xulu

Xe tăng
Website
vn.360plus.yahoo.com
Họ không bỏ đi được vì đất nước họ quản lý cực kỳ chặt nguồn lđ xuất khẩu. Vào đến sân bay Manila thì sẽ có biển chỉ dẫn công dân đi lđ xuất khẩu đứng một hàng để nhập cảnh. Họ quản lý nguồn thuế xklđ vì đó là một trong những nguồn thu chính của đất nước họ. Còn VN mình chỉ cần đăng ký đi xklđ qua đến bên kia ai bùng cứ bùng, bùng bao nhiêu năm cũng kệ chả ma nào quản lý hết. Thế nên VN mớ có các tỉnhi bị liệt vào danh sách cấm.

Cụ đi cả nhưng cụ không có điều điện tìm hiểu. Khủng hoảng nhất là Hồng Kông, chỗ toà nhà Shanghai Bank nổi tiếng đó cứ cuối tuần cả ngàn phụ nữ phi trải bìa Carton ra bắt châý rận, tán gẫu, ngồi cho hết thời gian đến tối là về. Họ tạo nên một khung cảnh hỗn độn, bẩn thỉu và xấu xí vô cùng.
Cụ bắt đầu làm Em tò mò về mấy ông Phi này rồi đấy. Từ trc đến nay chưa bao giờ Em có ý định đi Phi nghe qua câu chuyện của Cụ thì nhất định Em phải đi một lần

thientudolong

Xe container
Cụ bắt đầu làm Em tò mò về mấy ông Phi này rồi đấy. Từ trc đến nay chưa bao giờ Em có ý định đi Phi nghe qua câu chuyện của Cụ thì nhất định Em phải đi một lần
cụ ấy nói phần nào đúng đấy
ở phi họ sống cả trong nghĩa địa, nằm ngủ ngay cạnh người chết
cụ có thể theo dõi kênh youtube của Lê Khả Giáp
thế nên e nói nhiều cụ chưa ra nước ngoài vẫn tự nhục vn lạc hậu đói nghèo lắm =))

xulu

Xe tăng
Website
vn.360plus.yahoo.com
cụ ấy nói phần nào đúng đấy
ở phi họ sống cả trong nghĩa địa, nằm ngủ ngay cạnh người chết
cụ có thể theo dõi kênh youtube của Lê Khả Giáp
thế nên e nói nhiều cụ chưa ra nước ngoài vẫn tự nhục vn lạc hậu đói nghèo lắm =))
Cá nhân Em vẫn đánh giá cao các thế hệ lãnh đạo cấp cao của ta sau 1975 đã có những đường lối và quyết sách rất đúng về phát triển đất nc nois chung và về biến đảo nói riêng. Thực sự đáng khâm phục về tầm nhìn về vấn đề này.

thientudolong

Xe container
Cá nhân Em vẫn đánh giá cao các thế hệ lãnh đạo cấp cao của ta sau 1975 đã có những đường lối và quyết sách rất đúng về phát triển đất nc nois chung và về biến đảo nói riêng. Thực sự đáng khâm phục về tầm nhìn về vấn đề này.
chỉ hơi thọt thời a 3x, dám nghĩ dám làm nhưng lại thiếu hiểu biết, thả rông cho em út vơ vét thôi
còn đâu chính trị an ninh, ổn định ở vn thì các nước ngay cả trong khu vực cũng gọi = cụ
ngay như tây lông, có được văn minh ngày nay cũng phải trải qua trăm năm chém giết, sùng bái tôn giáo....các kiểu cơ mà =))

MyMac

Xe điện
Em chưa đợc đến Philippines, nhưng có vẻ với các nước ĐNA khác thì chỉ có Bắc Việt Nam mới không có những cái ảnh như thế này (Hà Nội cũng 1 thời gian với chỗ hồ Thanh Nhàn, nhưng CQ đã dẹp rất nhanh).

Đây là thực tế cuộc sống người dân Manila. Những tỉnh khác còn kinh hoàng hơn nhiều cụ ạ. Ngoại trừ những khu nhà của người có tiền, chuyên gia, Tây được xây tường bao quanh thì đi ra khỏi khu đó là thấy khủng hoảng tâm thần luôn. Đến giờ nghĩ về Philippine em còn khủng hoảng không dám nghĩ đến. Khu em ở sát cạnh nơi đồn trú của Hải quân Philippine. Thỉnh thoảng có dịp đi qua em nhìn mà chán ngán. Vũ khí thì sơ sài lạc hâu, quân lính thì bé tí dặt dẹo như sái nghiện, cơ sở vật chất tồi tàn xuống cấp cũ kỹ. Nhìn nó tang thương tiêu điều. Hồi đó tổng thống Dutete lên đuổi hết Mỹ đi để kết thân với Tàu. Tưởng Tàu nó sẽ bơm tiền vào xây dựng đất nước, không ngờ dính bẫy vành đai con đường mà mất cả biển đảo, hệ luỵ cho mãi về sau này.

Việc tranh chấp hòn đảo thì Phil không có cửa bởi vị thế hèn, kém, yếu. mà anh hàng xóm thì thừa kinh nghiệm lì lợm chinh chiến rồi.

Cũng là một trải nghiệm không tồi với những người có thần kinh thép ạ. Cụ nên thủ sẵn thuốc tiêu chảy vì ăn ở ngoài kiểu gì cũng dính.

xulu

Xe tăng
Website
vn.360plus.yahoo.com
Đây là thực tế cuộc sống người dân Manila. Những tỉnh khác còn kinh hoàng hơn nhiều cụ ạ. Ngoại trừ những khu nhà của người có tiền, chuyên gia, Tây được xây tường bao quanh thì đi ra khỏi khu đó là thấy khủng hoảng tâm thần luôn. Đến giờ nghĩ về Philippine em còn khủng hoảng không dám nghĩ đến. Khu em ở sát cạnh nơi đồn trú của Hải quân Philippine. Thỉnh thoảng có dịp đi qua em nhìn mà chán ngán. Vũ khí thì sơ sài lạc hâu, quân lính thì bé tí dặt dẹo như sái nghiện, cơ sở vật chất tồi tàn xuống cấp cũ kỹ. Nhìn nó tang thương tiêu điều. Hồi đó tổng thống Dutete lên đuổi hết Mỹ đi để kết thân với Tàu. Tưởng Tàu nó sẽ bơm tiền vào xây dựng đất nước, không ngờ dính bẫy vành đai con đường mà mất cả biển đảo, hệ luỵ cho mãi về sau này.

Việc tranh chấp hòn đảo thì Phil không có cửa bởi vị thế hèn, kém, yếu. mà anh hàng xóm thì thừa kinh nghiệm lì lợm chinh chiến rồi.

Cũng là một trải nghiệm không tồi với những người có thần kinh thép ạ. Cụ nên thủ sẵn thuốc tiêu chảy vì ăn ở ngoài kiểu gì cũng dính.
Cụ làm Em tò mò xong cụ lại doạ, nhưng nhất quyết Em sẽ đi vì đi phi cũng đơn giản ko khó lắm