[Funland] Lằn ranh đỏ mong manh

Thỏ vẩu

Xe tải

vneseman

Xe lăn
Em mới thấy mình với hàng xóm béo chơi té nước chứ chưa thấy cầm dao, rìu, 3 khúc áp sát như trong clip hàng xóm với anh Phi. Em tin đường lối hiện nay trên biển của mình là chính xác hơn mấy chú Phi nhiều.

niceshot

Xe container
Em mới thấy mình với hàng xóm béo chơi té nước chứ chưa thấy cầm dao, rìu, 3 khúc áp sát như trong clip hàng xóm với anh Phi. Em tin đường lối hiện nay trên biển của mình là chính xác hơn mấy chú Phi nhiều.
Nói về uýnh nhau thì a hàng xóm nể mình hơn phi nhiều, nên mức độ, cách thức xung đột nó vẫn khác!

Đào Tử Thi

Xe container
Em là bạn Hằng thì em cũng đề nghị các bên liên quan kiềm chế tối đa, hành xử phù hợp với luật pháp quốc tế, tôn trọng quyền chủ quyền, quyền tài phán đối với vùng đặc quyền kinh tế, thềm lục địa của quốc gia ven biển được xác lập phù hợp với Công ước Liên Hợp Quốc về Luật Biển (UNCLOS) năm ngoái

Thỏ vẩu

Xe tải
Em là bạn Hằng thì em cũng đề nghị các bên liên quan kiềm chế tối đa, hành xử phù hợp với luật pháp quốc tế, tôn trọng quyền chủ quyền, quyền tài phán đối với vùng đặc quyền kinh tế, thềm lục địa của quốc gia ven biển được xác lập phù hợp với Công ước Liên Hợp Quốc về Luật Biển (UNCLOS) năm ngoái
Chị Thị vưỡn thiếu đoạn: " Và để hiện thực hóa nhận thức chung của 2 bên về quyền chủ quyền, quyền tài phán đối với vùng đặc quyền kinh tế, thềm lục địa của quốc gia ven biển được xác lập phù hợp với Công ước Liên Hợp Quốc về Luật Biển (UNCLOS) năm ngoái, đề nghị các bên hãy cùng chúng tôi ra Hắc Rung ngồi và cùng tìm hiểu, lắng nghe tâm tư nguyện vọng mỗi bên. Từ đó sẽ cùng đưa ra biện pháp thực hiện nhận thức chung để đảm bảo hòa bình, thịnh vượng cho vùng biển Đông nói riêng, góp phần vào ổn định và hòa bình thế giới"

Chị rõ chưa? Văn kiện phải thế, rõ chưa?

Marda49

Xe buýt
Cụ không phải lo, bài thuộc rồi!

Gionam72

Xe lăn
Mình toàn tàu to đâm va té nước. Phi phải dùng xuồng hơi để tiếp tế cho tàu mắc cạn nên mới có cảnh trên.
Mình không như Phi. Mình xây nhà lâu bền trên các thực thể mà mình đang giữ. Các cầu tàu trong âu tầu của mình có thể tiếp cận dễ dàng nên Trung Quốc không cản được mình tiếp tế cho các nhà lâu bền.

HUNGSMUN

Xe container
Cái này nó là chuẩn quốc tế và học thuộc lòng rồi cụ nhỉ....=))=))

Dan du an

Xe ba gác
Nó còn móc cả cái túi màu đen của bọn kia lên.... Như ăn cướp. Láo thật.

duonglamkhoa

Xe tăng
Nói về uýnh nhau thì a hàng xóm nể mình hơn phi nhiều, nên mức độ, cách thức xung đột nó vẫn khác!
Quân đội Phi yếu và lạc hậu, đất nước biển đảo mà không có cái tàu nào ra hồn. Như vậy thì sao hàng xóm nó nể được.
Mình chưa mạnh nhưng cũng có mấy con cá voi dưới đáy rồi.

MyMac

Xe điện
Cùng lắm là bơm đồ với đứng ngoài chửi đổng thôi. Đấm nhau to với Nga bên Ukraine mà còn chưa đổ quân trực tiếp huống hồ gì ba cái vụ té nước lẻ tẻ này. Cơ mà em cũng mong anh Philippines đừng có nông nổi mà xài hàng nóng trước, Philippines mà xài hàng nóng trước thì các điểm đảo Phi đang chiếm sẽ bị Tàu nó luộc sạch, Tàu mà nó luộc sạch cái này thì nguy cơ với VN ta càng to đấy!
Cụ nói đúng ạ. Giờ Phi nổ súng chỉ thiệt thân thôi. Còn lâu Mỹ và đồng minh mới nhẩy vào. Đối đầu với Nga đã đủ kiệt sức rồi. Giờ mà châu Á nổi sóng nữa thì sức đâu mà chiến. Trong khi TQ giờ nó là siêu cường sánh ngang các cường quốc rồi. Quân đội Phil thì yếu kém toàn tập. Vũ khí nghèo nàn lạc hậu, dân thì chỉ thích ăn chơi hơn làm. TQ nó đánh nửa ngày thì san phẳng hết trước khi vũ khí Mỹ và đồng minh đến được. Tóm lại nước Mỹ đã sai lầm từ thời Kissinger đi bắt tay với TQ là không đề phòng để cho mấy chục năm sau nó vươn lên thành cường quốc rồi.

EPL

Xe tăng
Bọn Phi nó cũng chống Vn mình kinh lắm, thỉnh thoảng biểu tình phản đối VN

LePhanOAnh

Xe đạp
Nó còn móc cả cái túi màu đen của bọn kia lên.... Như ăn cướp. Láo thật.
Em thì thấy hình như là nó khều lên rồi quẳng luôn xuống biển thì phải. Em thấy lúc cái thằng ấy nó thu gậy về, ko thấy túi đâu, chỉ thấy gậy giơ lên.

meodenminh

Xe điện
Cùng lắm là bơm đồ với đứng ngoài chửi đổng thôi. Đấm nhau to với Nga bên Ukraine mà còn chưa đổ quân trực tiếp huống hồ gì ba cái vụ té nước lẻ tẻ này. Cơ mà em cũng mong anh Philippines đừng có nông nổi mà xài hàng nóng trước, Philippines mà xài hàng nóng trước thì các điểm đảo Phi đang chiếm sẽ bị Tàu nó luộc sạch, Tàu mà nó luộc sạch cái này thì nguy cơ với VN ta càng to đấy!
Philip không tin cậy nhờ vả anh Mẽo bao năm mà không được hỗ trợ nhỉ ? Mà chơi bài đa phương như VN thì quá muộn rồi

meodenminh

Xe điện
Đẹp nhất là Philip trả về cho VN là được😅

Marda49

Xe buýt
Đẹp nhất là Philip trả về cho VN là được😅
Việt Nam có kí cái DOC rồi( các bên giữ nguyên hiện trạng). Giả sử Phi trả thì không biết VN có dám nhận hem? Nếu thỏa thuận ngầm trả thì chắc được!

dzoro

Xe điện
Philip không tin cậy nhờ vả anh Mẽo bao năm mà không được hỗ trợ nhỉ ? Mà chơi bài đa phương như VN thì quá muộn rồi
Nhờ vào mắt cụ ạ. Chưa đủ lợi ích để anh cảnh sát quốc tế ra mặt. Phil mà húng thì chỉ thiệt thân thôi.

2508

Xe buýt
Việt Nam có kí cái DOC rồi( các bên giữ nguyên hiện trạng). Giả sử Phi trả thì không biết VN có dám nhận hem? Nếu thỏa thuận ngầm trả thì chắc được!
Giữ nguyên hiện trạng là không xâm chiếm đảo nước khác đang chiếm giữ từ khi kí DOC. Nếu a Phi tự nguyện trả về thì vẫn hợp lệ thôi.

• Vodka
Reactions: 202