[VHGT] Làn đường "đèn đỏ được rẽ phải" và Ý thức của 2B.

Cam 2.5.2012

Xe tăng
Bức xúc có làm được gì đâu, vắng thì còi để 2b đi dẹp vào chứ đông thì đành chịu thôi. Ý thức tham gia GT cả thôi. 2b dừng còn lấn sang cả đường ngược chiều phía bên kia ý chứ bên phải này là chuyện quá bình thường mà. Đến Ô tô còn vậy nữa là. Chán lắm.

EyeStorm

Xe điện
Cái này cháu bị suốt! Thấy có 1-2 ông xe máy thì thúc còi, chứ thấy đông đông => cháu thôi dừng đèn đỏ cùng luôn, chờ họ đi thì mình rẽ, chứ còi nhiều đau đầu cả 2.
Nhưng nhiều lúc em chấp nhận đứng chờ đèn đỏ cùng 2b, nhưng bác 4b pgias sau ko biết, lại thúc còi inh ỏi thúc mít em :-s :-s :-s
Em thò tay bật đèn khẩn cấp, 1 số cụ biết thì thôi còi, nhưng 1 số cụ vẫn... dí còi, chớp pha sau mít em :) :) :)
Nhiều lúc cũng bực lắm các cụ àh

huuduyen

Xe máy
Đối với các ngã tư có mật độ giao thông ít thì đèn đỏ được rẽ phải không sao. Nhưng ngược lại, các ngã mà có mật độ giao thông cao, đèn đỏ mà được phép rẽ phải cũng gây xung đột với đường có đèn xanh vì phải chừa 1 phần để đường kia rẽ phải.
Nhất là và các giờ cao điểm rất dễ xảy ra tình trạng kẹt xe.

Gặp tình huống này thì nếu đi 2B e sẽ rẽ phải khi thấy đường thoáng, phía trước không có người khác chờ đèn đỏ cản đường rẽ phải. Nếu đường xe có đèn xanh đông hoặc phía trước có phương tiện khác dừng chờ thì em cũng chờ luôn, chờ đèn xanh rồi rẽ phải cũng chưa muộn.
Đối với 4B thì em không rẽ trừ trường hợp có làn dành riêng để rẽ phải ở các giao lộ lớn.

Đó là quan điểm của em các cụ à.

xe thủng lốp

Xe container
Bình thường đợi tí thì không sao chứ đang lúc vội em toàn bấm(giữ) còi cho đến lúc dẹp vào thì thôi. Ông 2b nào quay lại lẩm bẩm,em kéo kính xuống chỉ ngay vào cái biển "đèn đỏ được phép rẽ phải"
Gặp phải mấy bác có số má cũng mệt phết, em cứ nhịn cho lành :))

DHT06

Xe tăng
Hạ tầng chật hẹp, ai cũng cho mình là vội nó vậy các cụ à, thôi cáu tý cho giải khuây rồi cùng chia sẻ thôi ạ!

11 Đường Thanh Niên, Quán Thánh, Ba Đình, Hà Nội.
Website
www.facebook.com

Hoành

Xe tăng
Cái này cháu bị suốt! Thấy có 1-2 ông xe máy thì thúc còi, chứ thấy đông đông => cháu thôi dừng đèn đỏ cùng luôn, chờ họ đi thì mình rẽ, chứ còi nhiều đau đầu cả 2.
Em giống cụ, chả làm gì được đâu

Luzonbay

Xe tải
Còn bọn 2b đòi rẽ trái từ Giang Văn Minh ra Cát Linh mới đông và hung hãn làm sao. Kính cận, comple, xe ôm đủ cả

texu

Xe tải
Em thấy mỗi ngã tư Tôn Đức Thắng-Nguyễn Thái Học và ngã ba Lê Duẩn - Trần Nhân Tông còn rẽ phải được, còn lại các chỗ khác phải đợi 2B đi mới rẽ được. Nhưng bực nhất là các cụ đằng sau cứ nháy pha với bấm còi loạn xị.

Chỉnh sửa cuối:

lai thue

Xe điện
Cháu lại lấy VD ngã 4 Thành đội HP quê cháu, có cái vạch liền phân làn đèn đỏ được rẽ phải, có cái camera đặt trên bốt, xxx vợt nhiệt tình, 1 thời gian sau là ngon ngay ạ, 2b chấp hành tử tế. 1 VD khác là đường Nguyễn văn Linh ở quê nhà cháu, các cụ có thấy 2b đi nghiêm chỉnh ko ạ, bị bắt nhiều thì chấp hành ngay ạ, ko bao h lấn làn 4b cả. Tất cả sai lầm phải trả giá bằng tiền mặt thì mới nhớ được ạ.
Cuối cùng nhà cháu xin các cụ ủng hộ quan điểm của nhà cháu, đó là tình trạng giao thông tại VN hỗn loạn là do xxx, chỉ cần vài vụ 2b vượt đèn đỏ vừa bị thuơng vừa phải đền 4b thì đố thằng nào dám vượt đèn đỏ nữa, nhà cháu ghét nhất câu, " Không làm chủ được tốc độ" của xxx hay ghi biên bản tai nạn, cuối cùng là lại xe to đền xe bé

anhtho

Xe ngựa
Cháu lại lấy VD ngã 4 Thành đội HP quê cháu, có cái vạch liền phân làn đèn đỏ được rẽ phải, có cái camera đặt trên bốt, xxx vợt nhiệt tình, 1 thời gian sau là ngon ngay ạ, 2b chấp hành tử tế. 1 VD khác là đường Nguyễn văn Linh ở quê nhà cháu, các cụ có thấy 2b đi nghiêm chỉnh ko ạ, bị bắt nhiều thì chấp hành ngay ạ, ko bao h lấn làn 4b cả. Tất cả sai lầm phải trả giá bằng tiền mặt thì mới nhớ được ạ.
Cuối cùng nhà cháu xin các cụ ủng hộ quan điểm của nhà cháu, đó là tình trạng giao thông tại VN hỗn loạn là do xxx, chỉ cần vài vụ 2b vượt đèn đỏ vừa bị thuơng vừa phải đền 4b thì đố thằng nào dám vượt đèn đỏ nữa, nhà cháu ghét nhất câu, " Không làm chủ được tốc độ" của xxx hay ghi biên bản tai nạn, cuối cùng là lại xe to đền xe bé
Em đồng ý với cụ. Nếu xxx làm gắt thì 2b dù ko biết luật, sau vài lần mất tiền ng...u thì cũng phải tự ý thức được đi như thế nào để đỡ tốn xèng . Việc 2b chặn ở làn rẽ phải chẳng phải do họ không có ý thức mà chẳng qua họ không biết đứng như vậy là sai. Họ chỉ biết: đèn đỏ -> tôi dừng, như vậy là tôi có ý thức lắm rồi, còn ối đứa vượt đèn đỏ kia kìa.
Một cái đơn giản nhất là trong nội thành, rất nhiều 2b bật đèn pha, nhất là các xe hịn. Họ không biết rằng đó là sai luật mà chỉ biết bật thế nó sáng hơn (và lại có thêm cái đèn mầu xanh trong mặt đồng hồ). Nếu xxx bắt lỗi này thì chắc chắn một thời gian sau, mọi việc sẽ đi vào quy củ ngay. Nhưng xxx có vẻ cũng ko biết đây có phải lỗi không !

Trau Dat

Xe điện
Hình như xe Sh hay Vespa có đời xe không tắt được đèn hay sao ý, đi ban ngày ngược chiều cực khó chịu.

anhtho

Xe ngựa
Hình như xe Sh hay Vespa có đời xe không tắt được đèn hay sao ý, đi ban ngày ngược chiều cực khó chịu.
Không tắt được đèn, nhưng vẫn có nút chuyển Lo và Hi đó cụ. Tụi tây làm ra xe là không thể thiếu món này được.

phuong 79

Xe hơi
Cụ thông cảm có muốn tắt cũng ko có chỗ để tăt cụ ạ. Xe nhập nó chơi khó thế:P

Congabeo

Xe đạp
Cho iem chém cái hơi liên quan thôi có đc không ạ. Các cụ bàn chuyên xx bắt xe, iem thề là nếu cứ dở luật ra và bắt xe không nhường đường cho người đi bộ ở chỗ có vạch sang đường thì thu thừa chỉ tiêu luôn ợ. Ở mình luật là một chuyện, thói quen nó là chuyện khác :)

o0omr2to0o

Xe hơi
Không còi thì phải chờ mới đi được, mà coi lỡ gặp mấy bác tranh ảnh đứng trước thì mệt :D

mylove8x

Xe hơi
Cụ thật là, làn ưu tiên cho rẽ phải nhưng có biển cấm cụ dừng ở đó đâu? có vạch cấm cụ đi thẳng đâu? Nó chỉ ưu tiên là cụ đang đứng ở đó thì được quyền rẽ phải chứ không cấm cụ đứng đấy để đợi đi thẳng nhé...
Hầu hết các chỗ này đều kẻ vạch chéo cấm dừng đỗ nên nếu cụ dừng ở đó để chờ đèn đỏ cũng sai nhé. Nói chung em nghĩ chủ yếu là do xxx ko làm kiên quyết thôi, nhất là vào giờ cao điểm. Cứ cho mất tiền vài lần thì ko biết luật cũng phải biết cách đỡ mất tiền ngu.

thunt

Xe hơi
2B vẫn bị bắt đấy :)

thanhkhong

Xe hơi
Quá đông và hung hãn. Sống chung với lũ thôi các cụ ơi