[CCCĐ] Lần đầu vượt biên chạy xe trên đất Lào và các trải nghiệm thú vị.

John Locke

Xe máy
Em cũng sang đó 1 lần 2008, mà hồi đó du lịch, không phải lái xe. Năm đó chưa lấy vợ, mà năm nay F1 đã 12 tuổi rồi :D. Ấn tượng là mấy cái nhà lụp xụp trên đường đi mà gần như nhà nào cũng có con bán tải, xong lần đầu em đi Lào nên không biết, cố gắng giao tiếp bằng tiếng Anh rồi sau đó nói chuyện với nhau bằng tiếng Việt :D
Sang năm dự định cả nhà đi chơi sang đó 1 chuyến, tự lái, chắc xin phép sang năm mật thư hỏi cụ chủ vài điều.
À, em mua sẵn chục kg cà phê để sẵn trên xe, gặp anh cảnh sát nào cafe cafe thì gửi các anh ấy nửa kg được không các cụ :D

cuongquang

Xe tải
Em cũng sang đó 1 lần 2008, mà hồi đó du lịch, không phải lái xe. Năm đó chưa lấy vợ, mà năm nay F1 đã 12 tuổi rồi :D. Ấn tượng là mấy cái nhà lụp xụp trên đường đi mà gần như nhà nào cũng có con bán tải, xong lần đầu em đi Lào nên không biết, cố gắng giao tiếp bằng tiếng Anh rồi sau đó nói chuyện với nhau bằng tiếng Việt :D
Sang năm dự định cả nhà đi chơi sang đó 1 chuyến, tự lái, chắc xin phép sang năm mật thư hỏi cụ chủ vài điều.
À, em mua sẵn chục kg cà phê để sẵn trên xe, gặp anh cảnh sát nào cafe cafe thì gửi các anh ấy nửa kg được không các cụ :D
Cà phê giờ khác rồi cụ nhé. E bị gọi 5 lần. 3 lần bị phạt e đều mặc cả😂
Lần 1 mải nc vượt đèn đỏ phạt 500k mặc cả còn 300k
Lần hai ô bên cạnh ko dây at phạt 200 mặc cả còn 150k
Lần 3 hai bà ghế sau ko dây at mặc cả còn 100k

John Locke

Xe máy
Cà phê giờ khác rồi cụ nhé. E bị gọi 5 lần. 3 lần bị phạt e đều mặc cả😂
Lần 1 mải nc vượt đèn đỏ phạt 500k mặc cả còn 300k
Lần hai ô bên cạnh ko dây at phạt 200 mặc cả còn 150k
Lần 3 hai bà ghế sau ko dây at mặc cả còn 100k
Đây là cụ đang nói tiền Lào nhỉ?
Với lại các cụ cho em hỏi cái bảo hiểm mà mấy cụ nói trước là bảo hiểm gì nhỉ? Còn bảo hiểm dân sự thì em nghĩ ai chẳng có?

cuongquang

Xe tải
Đây là cụ đang nói tiền Lào nhỉ?
Với lại các cụ cho em hỏi cái bảo hiểm mà mấy cụ nói trước là bảo hiểm gì nhỉ? Còn bảo hiểm dân sự thì em nghĩ ai chẳng có?
Cái đấy tại CK có người phục vụ cụ luôn.
100k KIP cho 10 ngày

0906081083

Xe tăng
tháng 10 đi có ổn ko cụ ơi
Thời tiết ở Lào có hai mùa rõ rệt là mùa mưa và mùa khô. Mùa mưa kéo dài từ tháng 5 đến tháng 11, và mùa khô từ tháng 12 đến tháng 4 năm sau, đây cũng có thể được coi là thời điểm tốt nhất để du lịch Lào, vào khoảng thời gian này, nhiệt độ trung bình khoảng 15-30 độ C. Do vậy cụ cố gằng lùi lại 2 tháng nữa đi cho ổn hơn và nhiệt độ kia thích hợp để đi chơi. >:D<

lau ga gia

Xe buýt

Ngồi uống bia bên dòng sông Vang viêng, gặp ngay mấy chị Việt Nam nhà ta qua bán mực + cá chỉ vàng nướng :) vui phết

Son Sino

Xe máy
chuyến đi dài và ý nghĩa quá ah

Cún em

Xe buýt
Sedan có đi được không các cụ? vì e thấy có mấy cụ bảo đường xấu, đi sedan không ổn?

paulsteigel

Xe buýt
Website
www.sfdp.net
Sedan có đi được không các cụ? vì e thấy có mấy cụ bảo đường xấu, đi sedan không ổn?
Sedan đi được nhưng phải lái cẩn thận nhắm ạ! Có điều kiện cứ vác con 7 chỗ là ngon!

Cún em

Xe buýt
Sedan đi được nhưng phải lái cẩn thận nhắm ạ! Có điều kiện cứ vác con 7 chỗ là ngon!
cơ bản đồ nhà có sẵn thì chỉ sedan thôi cụ. Mượn hay đổi thì phiền phức lắm. Với cả các cụ cho e hỏi đi 4 ngày thì có chơi được nhiều k ạ? 4 ngày có bố trí đi Lào được k?

Cún em

Xe buýt
12h nhà em về tới biển Diễn Thành đi dọc bờ biển toàn bộ các quán đóng cửa hết :-s Có lẽ vẫn còn không khí của ngày tết [-( Trong bụng chắc rằng nhỡ mất một bữa hải sản đầu năm rồi thì may sao đi tới cuối cùng của bãi có 1 quán duy nhất đang mở và khá là đông khách đó là nhà hàng Ban Phương2 >:D<. Ngày tết đồ chưa phong phú lắm, nhà em xuống nhanh chóng chọn ít hàu nướng, 2 chú tôm hùm, ngao hấp, tôm, cơm, canh Sau 1 tiếng chiến đấu hết sạch bữa trưa hải sản ngon lành với chi phí 1tr300 :)) Nhà em chạy thẳng một mạch về tới nhà
Về tới nhà lúc gần 7h tối nhà em kết thúc chuyến đi trải nghiệm đât nước Lào xinh đẹp. Sẽ có dịp nhất định nhà em sẽ quay lại để trải nghiệm thêm các vùng đất khác của Lào. =))
cụ chủ đi gia đình ạ? 1 tài hay 2 tài? Em đang quan tâm để chuẩn bị đi ạ.

0906081083

Xe tăng
cơ bản đồ nhà có sẵn thì chỉ sedan thôi cụ. Mượn hay đổi thì phiền phức lắm. Với cả các cụ cho e hỏi đi 4 ngày thì có chơi được nhiều k ạ? 4 ngày có bố trí đi Lào được k?
cụ chủ đi gia đình ạ? 1 tài hay 2 tài? Em đang quan tâm để chuẩn bị đi ạ.
1. Sedan đi thỏa mái cụ nhé! đường xấu nhưng ko đến mức "gồ ghề" trèo đèo lội suối đâu mà bắt buộc phải có xe gầm cao. Đường đi về cơ bản là đẹp, thỉnh thoảng có ổ gà, ổ voi đi cẩn thận tránh là được. L-)
2. Với 4 ngày đi Lào rất khó (Loanh quanh khu biên giới thì được) Vì cơ bản nếu chỉ đến Viêng Chăn thì từ Hà Nội phải xác định cả đi cả về nhanh mất khoảng 3 ngày đường, Nếu cụ đi 4 ngày thì may ra chỉ có 1 ngày chơi nếu ko chỉ đến nơi rồi hôm sau quay xe. =))
3. Em đi gia đình 1 mình em lái cũng túc tắc đơn giản ko vấn đề gì cả :D

Cún em

Xe buýt
1. Sedan đi thỏa mái cụ nhé! đường xấu nhưng ko đến mức "gồ ghề" trèo đèo lội suối đâu mà bắt buộc phải có xe gầm cao. Đường đi về cơ bản là đẹp, thỉnh thoảng có ổ gà, ổ voi đi cẩn thận tránh là được. L-)
2. Với 4 ngày đi Lào rất khó (Loanh quanh khu biên giới thì được) Vì cơ bản nếu chỉ đến Viêng Chăn thì từ Hà Nội phải xác định cả đi cả về nhanh mất khoảng 3 ngày đường, Nếu cụ đi 4 ngày thì may ra chỉ có 1 ngày chơi nếu ko chỉ đến nơi rồi hôm sau quay xe. =))
3. Em đi gia đình 1 mình em lái cũng túc tắc đơn giản ko vấn đề gì cả :D
cám ơn thông tin cụ chủ ạ. Cơ bản em xin nghỉ dài là hơi khó.