[Thảo luận] Lần đầu tiên chứng kiến CSGT thực hiện đúng chức năng: Nhắc nhở, cảnh báo ...

hihodu

Xe tăng
Em cũng 1 lần ở ngã tư Xuân đỉnh,không để ý tới nơi thì đèn vàng rồi,lúc này đường đông em cũng đi chậm,đành dừng đèn đỏ quá vạch 0,5m ,trong lúc chờ đèn đỏ thấy chú xxx đã ra gần giữa đường rồi,em biết chắc chắn sẽ ra tuýt mình nên khi đèn xanh em xinhan rẽ trái, thế là thoát.Về nghĩ lại tự nhắc lần sau cẩn thận hơn chứ không suýt mất hộp sữa cho thằng cu.

duytrong

Xe lăn
ít nhất thì cũng là 1 tin tốt lành cho cụ, và sau đó là anh em lái xe.mong sao có nhiều xxxx như vậy.

hungbm

Xe điện
Nếu XXX viết BB thì chỉ có lỗi đè vach thôi, còn lỗi vượt đèn đỏ thì không thể khép tội được. Chú xxx xem ra cần tm hơn là BB nên để chủ thớt đi dễ thế.

Xe hoán cải

Xe buýt
hum đó gặp ông xxx vừa dính phốt ,lên mới thế

Haibara82

Xe tải
Có 1 lần e cũng dính vụ tương tự ở ngã tư Trần Khát Chân- Đại Cồ Việt- Phố Huế.
Xe e đang đi từ hướng TKC sang bên ĐCV sát vạch vôi cho người đi bộ 1 đoạn, tự nhiên xe trước mặt khựng lại- chắc chết máy - mất 1 lúc. Sau đấy xe đấy đi tiếp, còn e vừa qua đc vạch vôi cho người đi bộ 1 đoạn thì đèn đỏ.
Thế là e đứng lại giữa ngã tư, cũng may chưa cản lối của các xe khác lưu thông từ BM- Phố Huế.
Thấy 1 chú xxx trẻ lắm, chạy ra chỉ chỉ xe e, cũng ko hiểu chú ý chỉ thế có ý gì. Nhưng quả đấy e nghĩ nếu bị tóm vào chắc e tranh luận đến cùng.
Vì nếu 1 mình e đi thì sẽ ảnh hưởng cả luồng xe từ BM- Phố Huế, e đứng phía trên vạch vôi cũng là vì bất đắc dĩ, mà lúc ý vẫn đang đèn xanh.
Nhưng nếu lần sau gặp trường hợp này thì nên làm gì nhỉ? Dừng lại hay đi tiếp?

thanhlich

[Tịch thu bằng lái]
Website
kinhmat.com.vn
Cụ kể chuyện cổ tích thế kỷ 21.

Hay là nhân sự mới, kể chuyện hài cho có khí thế :D

bacsihoasung

Xe hơi
Lạ nhỉ, bên trên cụ viết lúc thì đèn đỏ lúc lại đèn vàng. Theo đúng luật thì đèn vàng vẫn đi được, chỉ là phải chú ý để chuẩn bị dừng lại thôi, chỉ có đèn đỏ là phải đứng lại thôi. Cụ đã đi khi đèn vàng sáng thì nên đi thẳng luôn chứ lừng chừng đỗ lại dễ bị phía sau cho ăn hôn vào bàn tọa lắm. Vượt đèn vàng thì xxx cũng chả làm gì được, cãi cũng dễ. Em có lần đèn đã chuyển sang đỏ rồi mà xxx không biết nên vẫn vẫy, em vội đè ga tiến qua, xxx biết em vượt đèn đỏ cứ đứng nhìn cú không làm gì được vì rõ ràng ông vẫy tôi đi mà, he he.
Cụ sai luật thì phải, đèn vàng là lúc cụ đang giữa ngã tư hoặc đường đông nên xxx ko bắt được thôi, đèn vàng mà cụ chưa qua vạch (cột đèn) mà đi tiếp là bị xxx thịt ngay

Chỉnh sửa cuối:

thanhlich

[Tịch thu bằng lái]
Website
kinhmat.com.vn

quynhanh03

Xe điện
Nếu XXX viết BB thì chỉ có lỗi đè vach thôi, còn lỗi vượt đèn đỏ thì không thể khép tội được. Chú xxx xem ra cần tm hơn là BB nên để chủ thớt đi dễ thế.
Có nhất thiết phải nghĩ như vậy trg chuyện này ko cụ?

search

Xe điện
Gió hơi mạnh, em nghĩ thế

bmw1226

Xe tải
Ô hay, thế không nêu rõ địa điểm để anh biết mà cảm ơn xxx chứ!

Lạ nhỉ, bên trên cụ viết lúc thì đèn đỏ lúc lại đèn vàng. Theo đúng luật thì đèn vàng vẫn đi được, chỉ là phải chú ý để chuẩn bị dừng lại thôi, chỉ có đèn đỏ là phải đứng lại thôi. Cụ đã đi khi đèn vàng sáng thì nên đi thẳng luôn chứ lừng chừng đỗ lại dễ bị phía sau cho ăn hôn vào bàn tọa lắm. Vượt đèn vàng thì xxx cũng chả làm gì được, cãi cũng dễ. Em có lần đèn đã chuyển sang đỏ rồi mà xxx không biết nên vẫn vẫy, em vội đè ga tiến qua, xxx biết em vượt đèn đỏ cứ đứng nhìn cú không làm gì được vì rõ ràng ông vẫy tôi đi mà, he he.
kụ xui dại anh em rùi.ai bảo kụ đèn vàng được đi?đèn vàng xe được đi tiếp trong trường hợp:bánh xe đã chèn qua vạch trắng khi đèn chuyển thành đèn vàng.còn bánh xe chưa qua vạch trắng thì kụ đã dính lỗi kụ ah.

smileyicons

Xe máy
vodka cụ chủ thớt, cụ nói câu nào chuẩn câu đó, em cứ há hốc mồm ra mà nghe ^_^

Em đi nước ngoài thấy họ cài đặt hệ thống đèn tín hiệu rất thôg minh. Khi đèn xanh chuyển sang màu vàng, thường khoảng 3s thì xe nào đã quá sát vạch kẻ ngang sẽ được đi tiếp, xe nào còn đảm bảo an toàn để dừng lại sẽ phải dừng. Sau đó đèn chuyển sang màu đỏ, tất cả các xe đều dừng hẳn thì phía đường bên kia đèn xanh mới được bật sáng (sau khoảng 3 - 5s khi đèn bên này chuyển sang đỏ). Như vậy, trong mọi trường hợp đều không xảy ra trường hợp xung đột tại điểm giao cắt (kiểu như Tây sơn - NLB và Thái hà - Chùa bộc), và các xe đi đều rất dễ dàng qua ngã tư -> chậm mấy giây mà đi nhanh hơn hẳn. Các bác đi nước ngoài sẽ thấy ngay bên họ thường bị ùn GT trên đường là chính, chứ rất hiếm khi bị tắc do xung đột GT tại ngã tư như mình. Đúng là chỉ một đông tác can thiệp nho nhỏ vào hệ thống đèn tín hiệu mà hiệu quả thật tuyệt vời. Biết đến khi nào các chú VN mình được như thế? Hay là sợ lúc đó các chú XXX không có cơm ăn?

taothao70

Xe hơi
Như bác chủ thớt mô tả thì trong con người của chú CSGT lúc đó có xuất hiện sự đấu tranh giữa cái lý và cái tình, cuối cùng cái tình thắng vì cái tình cũng có lý. Chúc mừng bác chủ thớt thoát hạn (tức là không đứa nào nó đâm vào đuôi cụ ấy). Nhưng cụ cẩn thận lần vì sẽ rất hiếm có CSGT để tình lấn trí như vụ này đâu. Mà sao dịp này em toàn thấy các xe máy bắt đầu chạy khi đèn đỏ còn 2-3sec nữa mới lạ chứ, hay trời nóng mọi người làm vậy nhỉ? đèn đỏ còn 4-5sec mà còi đã thi nhau pim pim rồi, chán quá.

huyngx

Xe máy
thực ra cũng còn khá nhiều ngừoi CSGT có tâm, nhưng chính cơ chế vô tình đẩy họ vào "thế bí". Các cụ cứ thử nghĩ xem: ở nhà xếp chỉ cần "thu thuế" mỗi đồng chí "đứng đường" là 1tr / 1 ngày thì làm sao họ kg hư cho đành

tuctuc2010

Xe điện
Chúc mừng cụ vì không mất xiền nhá, cơ mà dạo này cụ lặn đâu mất tiêu ấy nhể

mrtran1201

Xe tải
Em đi nước ngoài thấy họ cài đặt hệ thống đèn tín hiệu rất thôg minh. Khi đèn xanh chuyển sang màu vàng, thường khoảng 3s thì xe nào đã quá sát vạch kẻ ngang sẽ được đi tiếp, xe nào còn đảm bảo an toàn để dừng lại sẽ phải dừng. Sau đó đèn chuyển sang màu đỏ, tất cả các xe đều dừng hẳn thì phía đường bên kia đèn xanh mới được bật sáng (sau khoảng 3 - 5s khi đèn bên này chuyển sang đỏ). Như vậy, trong mọi trường hợp đều không xảy ra trường hợp xung đột tại điểm giao cắt (kiểu như Tây sơn - NLB và Thái hà - Chùa bộc), và các xe đi đều rất dễ dàng qua ngã tư -> chậm mấy giây mà đi nhanh hơn hẳn. Các bác đi nước ngoài sẽ thấy ngay bên họ thường bị ùn GT trên đường là chính, chứ rất hiếm khi bị tắc do xung đột GT tại ngã tư như mình. Đúng là chỉ một đông tác can thiệp nho nhỏ vào hệ thống đèn tín hiệu mà hiệu quả thật tuyệt vời. Biết đến khi nào các chú VN mình được như thế? Hay là sợ lúc đó các chú XXX không có cơm ăn?
Làm cái này dễ ợt mà cụ. Ngày xưa em học mấy môn liên quan đến tự động hóa có vụ lập trình PLC. Kéo thả vài cái, đặt timer phát là ngon choét. Đúng là chỉ dó cái trình độ của những người làm thôi ạ.