[Thảo luận] Lần đầu đi cầu vượt tạm[Video] cho các cụ quan tâm.

hoang_vo

Xe tải
Trong phố, cầu vượt, đường hẹp nên 25 cũng được cụ ợ.
Cụ đã bao giờ gặp biển này chưa? Tỉnh lộ đường thoáng nhé.

Có ô che mát chờ sẵn rồi nhá.
gặp quả này kể cả biết xxx bắn chắc cũng dính các cụ nhỉ

HaJolie

Xe buýt
Chúc mừng cụ được phá T.rinh cái cầu mới :))
Sáng nay cháu chạy qua cầu vượt Láng Hạ, chắc mới khánh thành xong.
Cảm nhận:
- Tất nhiên là nhanh hơn do không phải chờ đợi.
- Nhìn thì cảm giác là độ dốc lớn nhưng xe cỏ nhà cháu để số 3 lên nhẹ nhàng.
- Mặt đường thì do mới trải nên êm ái, không rõ lâu ngày ra sao.
- Lòng đường khá hẹp, chỉ 1 làn xe, hỗn hợp oto-xe máy nên lúc đông khá chặt chội.
- Giới hạn tải trọng 3 tấn, tĩnh không 2,2m , tốc độ 25km , xe dưới 9 chỗ. Cấm người đi bộ và xe đạp.
[YOUTUBE]zQACfDZ1wxI[/YOUTUBE]

LongX

[Tịch thu bằng lái]
Nếu cầu mà an toàn thì như vậy là rất ổn. Nói chung đã lên cầu là phải đi chuẩn về làn đường, tốc độ, không vượt ẩu. Cầu nào cũng thế thôi, đi láo là dễ tai nạn lắm

puppu

Xe tải
Trong phố, cầu vượt, đường hẹp nên 25 cũng được cụ ợ.
Cụ đã bao giờ gặp biển này chưa? Tỉnh lộ đường thoáng nhé.

Có ô che mát chờ sẵn rồi nhá.
Tốc độ 5 km/h thì các cụ xuống xe, tắt máy, về N rồi ra phía sau chổng mông lên mà ủn xe nhé
Nhìn cái biển này em choáng quá. ^:)^

jihadv

Xe tải
[/img]

cái này em nhặt được trên mạng. Ôi, ý thức ^:)^!!! cụ nào hỏi bác # xem hành động này thì tắc do ô tô hay xe máy hộ em với?

Chỉnh sửa cuối:

search

Xe điện
[/img]

cái này em nhặt được trên mạng. Ôi, ý thức ^:)^!!! cụ nào hỏi bác # xem hành động này thì tắc do ô tô hay xe máy hộ em với?
Đầu này toàn mứt thì phải, em bó tay :(

Hasami

Xe hơi

mà sao chiều đi vào nguyễn lương bằng đông hơn chiều đi ra ngã 4 khổ nhể[/QUOTE]

Cụ ơi, buổi sáng mọi người nhao lên phố để đi làm, đi học nên đông chiều Tây Sơn - Nguyễn Lương Bằng. Đến chiều tan sở mọi người nhao về thì lại đông chiều ngược lại cụ ạ

Phadin

Xe máy
Cụ chở cả anh Công Lý mấy cả anh gì ở trỏng ra đi mua bình nước nóng ở Triển lãm Giảng võ à, xong ròi lại tiếp tục đi ra Giải phóng khám trym, vòng về Thanh Xuân cắt trĩ ợ. Em đoán thế. Đúng không cụ. Em hay bị nhức đầu, cụ thông củm...

Chỉnh sửa cuối:

Furious

Xe điện
Cầu hẹp quá, lối vào cầu đi như xếp hàng. Chiều đi Giảng Võ mà gặp mấy dân hài đi tắt từ ngõ cạnh Topcare để luồn sang bên kia thì pó d...ái. Em nghĩ cầu vượt kiểu này chỉ đỡ cho ngã tư khoảng 30% lưu lượng xe.

Loong Phoong

Xe điện
sáng nay e vừa đi qua xong, 1 cảm giác rất là Yomost, hehe

tunghtd

Xe tải
Em khẩn thiết đề nghị cụ jihadv gửi cái ảnh đấy lên báo chí đi chứ ạ. Dân mình vô ý thức quá, tắc đường là do những người như vậy gây nên chứ còn do ai nữa!!

học lái

Xe điện
Sáng nay đi làm đến cầu vượt TS-CB thấy Đông Như tắc đường, không vắng như clip của cụ, cháu phải đánh lái Tránh từ xa thế Là đi đường dưới, thế mới chán.
Hy vọng đỡ tắc đường

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

Luu Lehong

Xe container
Sáng nay cháu chạy qua cầu vượt Láng Hạ, chắc mới khánh thành xong.
Cảm nhận:
- Tất nhiên là nhanh hơn do không phải chờ đợi.
- Nhìn thì cảm giác là độ dốc lớn nhưng xe cỏ nhà cháu để số 3 lên nhẹ nhàng.
- Mặt đường thì do mới trải nên êm ái, không rõ lâu ngày ra sao.
- Lòng đường khá hẹp, chỉ 1 làn xe, hỗn hợp oto-xe máy nên lúc đông khá chặt chội.
- Giới hạn tải trọng 3 tấn, tĩnh không 2,2m , tốc độ 25km , xe dưới 9 chỗ. Cấm người đi bộ và xe đạp.....
Bác Đờ Vờ Đờ có thiết bị gì mà ghi nét thế nhở! Hôm nào cho mượn tý nhớ :))
Dạo này bác hay đi đâu mà vắng bóng thế, chắc thấy khai trương cầu hôm nay mới thấy xuất hiện!!

cwise

Xe container
Thôi có còn hơn không, với lại giới hạn tốc độ 25km thì nguy cơ va chạm là ít. Cứ từ từ, HN không vội được các cụ nhé.
Cầu tạm lắp ghép loại nhẹ >>>> cứ đi đúng tốc độ, chấp hành nghiêm thì sợ gì.
Sáng nay đi làm đến cầu vượt TS-CB thấy Đông Như tắc đường, không vắng như clip của cụ, cháu phải đánh lái Tránh từ xa thế Là đi đường dưới, thế mới chán.
Hy vọng đỡ tắc đường
Như em đã trình bày ở trên qua quan sát sáng nay, phần đường dẫn lên cầu rất hẹp chỉ vừa 1 làn ô tô, nếu chen nhau, hai hàng ô tô + xe máy kiểu gì cũng tắc, thậm chí không lên được cầu.

Có cầu đương nhiên là hơn rồi, nhưng vì cầu hẹp nên sợ nhất là xe máy. Cái chuyện chấp hành nghiêm thì khó nói. Đây mới là buổi sáng thôi, còn phải thử nghiệm lúc đêm khuya xem thế nào, các bác phóng tít lắm. Em sợ nhất lúc đi đêm khuya mà dừng đèn đỏ.

dht

Xe điện
[/img]

Em cho rằng theo luật thì em gái lái xe máy đi không sai, vì không có biển cấm. Nên trách Sở GTCC không lắp biển cấm.

kiamorning2007

Xe tăng
Thế cụ đi qua vẫn giữ đúng 5km/h à? Nếu thế thì nể cụ thật.
Hình như họ cắm biển ở đoạn đang thi công. Nếu bắn thật thì quá hiểm, không đỡ được.
Cụ chém gió kinh quá. Đoạn này đang thi công đường cao tốc, còn cái ô trc mặt là của mấy 3` bán hàng rau, quả. xxx có bao giờ đứng đây đâu. Tuyến đường ấy chỉ có duy nhất 1 điểm bắn tốc độ ngay giáp tp HD thôi ợh, sau cái biển báo bắt đầu vào khu đông dân cư...

Cách đây vài tháng Em đi ăn cưới ở Tứ Kỳ cũng không nhớ có biển hạn chế tốc độ này không, chứ đường này vừa rộng lại vắng em tuyền quất đúng tốc độ tối đa 80km.

commander

Xe điện
em nói chém mồm chứ có quả xe điên nào mà lao vào trụ sắt ở dưới thì kiểu gì kết cấu cầu cũng thay đổi, lúc đó không bít dư lào nhĩ :-ss

cwise

Xe container
Em cho rằng theo luật thì em gái lái xe máy đi không sai, vì không có biển cấm. Nên trách Sở GTCC không lắp biển cấm.
Bác nhìn lại đi ạ, có biển cấm đàng hoàng đấy chứ, cạnh biển ghi 25 km đó.