[Thảo luận] Làm việc với xxx ngã 4 Tôn Đức Thắng- Quốc Tử Giám trưa nay (28/8/2013)

travelco

Xe tăng
Website
www.facebook.com
Nhìn chung nếu đường HN mà đòi hỏi biển thì em nghĩ rất nhiều ngã 4 không có, nhưng người ta cũng đã cố tình kẻ cái vạch liền, và phần đường bên trái để rẽ trái cũng thường được bám sát bên mép trái luôn, nên phải ý thức đi để không ảnh hưởng đến luồng giao thông là tốt nhất. Thực ra các ngả rẽ trái em thấy hay bị dính nhất là ngã 5 lê duẩn, HBT, cửa nam đi xuống, lối từ cửa nam đi xuống, muốn đi vào đường lê duẩn thì làm gì có biển báo, nhưng cứ phải nhìn vạch kẻ liền dưới đường mà đi thôi

contrai9x

Xe tải
Nhìn chung nếu đường HN mà đòi hỏi biển thì em nghĩ rất nhiều ngã 4 không có, nhưng người ta cũng đã cố tình kẻ cái vạch liền, và phần đường bên trái để rẽ trái cũng thường được bám sát bên mép trái luôn, nên phải ý thức đi để không ảnh hưởng đến luồng giao thông là tốt nhất. Thực ra các ngả rẽ trái em thấy hay bị dính nhất là ngã 5 lê duẩn, HBT, cửa nam đi xuống, lối từ cửa nam đi xuống, muốn đi vào đường lê duẩn thì làm gì có biển báo, nhưng cứ phải nhìn vạch kẻ liền dưới đường mà đi thôi
Dạ vâng kụ nói đúng quá! Đấy là cái văn hoá nơi công cộng! Nhưng xxx vẫn cố tình bắt và thậm chí báo lỗi liên thiên không căn cứ theo luật thì thật là .... phải ko kụ! :(

Trunghieu77

Xe hơi
Keke! E thấy cụ chủ nói nhầm( đi sai làn đường rùi) cụ chịu khó lướt thêm OF nhé!;))

contrai9x

Xe tải
Keke! E thấy cụ chủ nói nhầm( đi sai làn đường rùi) cụ chịu khó lướt thêm OF nhé!;))
Bẩm kụ là lúc ấy cháu trả lời gấu theo hướng phỏng đoán lỗi mà xxx bắt (và chính xác là xxx báo lỗi cháu đi sai làn thật).

Cháu xử lý dốt, lại không chịu nhìn đường nên không biết là đường không có mũi tên chỉ hướng, thành ra tranh luận với xxx ko phải lỗi "sai làn" mà là lỗi "ko chấp hành biển báo vạch kẻ đg" (Cái dốt thứ nhất của cháu)

vls460hl

Xe buýt
Website
www.facebook.com
Thôi, âu thì cụ cũng sai vì cái ý thức.Phạt cụ 1 chén nhé.Gấu cụ năm nay tốt nghiệp à? trẻ nhỉ.Em làm nửa chén chia buồn với cụ và nửa chén chia vui với Gấu của cụ.:))

contrai9x

Xe tải
Thôi, âu thì cụ cũng sai vì cái ý thức.Phạt cụ 1 chén nhé.Gấu cụ năm nay tốt nghiệp à? trẻ nhỉ.Em làm nửa chén chia buồn với cụ và nửa chén chia vui với Gấu của cụ.:))
Vâng gấu cháu hôm qua vừa lấy bằng tốt nghiệp đại học nên thằng cháu kụ mới phải rước ra văn miếu chụp cái ảnh cho bằng chị bằng em!

ha hue

Xe hơi
Cháu cũng ko 50/50 vì hy vọng tiền nó vào ngân sách! Nhưng cháu e rằng "Hết biên lai" là bài, ko cầm 1 bản biên bản thì ko phải ra kho bạc cũng là bài của các anh ý! Nên mặc dù hnay biên bản làm đàng hoàng, cháu ký hẳn hoi nhưng có lẽ tiền ko về ngân sách đâu ạ! Buồn quá :(
Chia bùn cùng cụ chủ . Thôi là lệ phí cụ ạ . Đáng ra mình có thể làm tốt hơn , khỏi ảnh hưởng tới ng khác và ko mất xiền oan đỡ bực miềng. Dưng... đừng hòng có lần sau phải ko cụ . Cụ ko nên hy vọng bọn mình đc hưởng 1 phần trong cái 3lits của cụ đâu , chúng nó vẫn mải mê tích thất đức lắm .Quên đi[-X

FujiS5200

Xe điện
Cụ mới mất có tí tẹo. Hồi em mới lái, em còn bị mất 2 lần 500k, 1 lần 200k cơ. Thôi, em kể chuyện của em như vậy cũng coi như là lời an ủi cụ nhé. Hì hì.

nghiathang

Xe tăng
XXX không biết được cái câu tu nhán tích đức nhỉ,
Em thấy có nhiều ví dụ lắm, như nạn nhân trong vụ Nguyễn Đức Nghĩa, có bố là Xxx khét tiếng đấy.

ndl1011

Xe đạp
ơ, cháu ngoài lề tý, theo cháu được biết thì các chiến sĩ xxx làm việc ngoài đường chỉ được ra quyết định xử phạt tối đa 200k, còn từ 200k trở lên thì chỉ đc lập bb rồi tập hợp về đội, vài ngày sau đội trưởng sẽ ký qđ xử phạt thì mới đem lên kb nộp xèng đc ợ (cháu nghĩ là lên kb phải có qđ mới nộp đc xèng). Nhà cháu dự là cụ bị anh xxx đấy nắn gân roài :)) chứ ít có chuyện xxx ngoài đường hết vé xử phạt tại chỗ lắm ợ

pnew

Xe điện
Xem clip đúng là không có biển và mũi tên, đúng là xxx xử lý láo rồi. Nhưng đi như cụ bị phạt cũng chẳng oan. Cụ không sai luật như sai về "văn hóa giao thông"

contrai9x

Xe tải
Xem clip đúng là không có biển và mũi tên, đúng là xxx xử lý láo rồi. Nhưng đi như cụ bị phạt cũng chẳng oan. Cụ không sai luật như sai về "văn hóa giao thông"
Cháu hoàn toàn đồng ý ý kiến của kụ :)

mopmi

Xe tăng
Cụ cũng nên biết, nếu xxx phạt lõi theo thủ tục đơn giản thì trước khi xé BL cho cụ thì xxx cũng phải ra QD xử phạt cụ phạm lỗi gì. Nếu hôm đó hết BL, nay cụ có QD xử phạt, cụ hoàn toàn có thể chất vấn đội trưởng của xx hoặc cụ khiếu nại đến 86 LTK

dcfocus

Xe tăng
Hôm nọ một xxx mặt non choẹt cũng tóm cháu với tình huống đi như cụ chủ. Cháu xuống xe chủi cho một thôi một hồi dám bắt láo. Không biển phân làn, không mũi tên chỉ hướng. Nó lượn luôn không dám hỏi giấy tờ gì nữa. Bọn này toàn bắt láo ở cái ngã tư này và rất nhiều Bác tài phải nôn xèng ra.