[Thảo luận] Làm việc với xxx ngã 4 Tôn Đức Thắng- Quốc Tử Giám trưa nay (28/8/2013)

yeecoo

Xe buýt
nhà cháu ở mạn đầu phố Quốc Tử Giám , ngày nào cũng đi qua đó biển 411 thì đúng là không có thật nhưng vạch chỉ đường < màu trắng rẽ trái , làn trong cùng , làn giữa thì mờ đi lâu rồi :)) > chắc chắn là có đó bẩm cụ chủ .
Vạch mờ thì không còn tác dụng nữa cụ nhé.

dangminhcongcom

Xe buýt
Khổ thân cụ, e cũng hay đi qua đấy, nếu muốn rẽ trái thì e toàn nép vào bên trái cho nó lành.
Theo em nên đi theo thói quen, rèn thói quen các cụ ah
Đi thẳng vào làn giữa, Rẽ trái hoặc phải nên áp sát làn mình định rẽ (Ở Hà nội thì cần chú ý có 1 số chỗ cắm biển Phân làn vớ vẩn thì cứ Theo Phân làn 412 rồi rẽ đâu thì rẽ ợ

tourguide

Xe buýt
Thế đối phó với cái bài hết biên lai này như nào hả kụ? :(
theo ngu ý của em thì cụ cứ ngồi ị thằng cụ ra đấy, bảo với a ấy là a đi lấy biên lai đi, em chờ =)) đố nó dám bỏ chốt đi lấy
còn nó mà bảo cụ cầm biên bản đi nộp phạt thì cụ lập biên bản ngược lại nó vì cái tội thiếu trách nhiệm, ở đó có ngay cái bốt CA phường cụ cầm vào đó mà khiếu nại luôn

gunner_hp

Xe tăng
Kể cả có biển 411 và có vạch mũi tên trên đường thì cũng ko thể đưa vào lỗi: SAI LÀN ĐƯỜNG.Chỉ đơn giản là ko tuân theo biển báo và vạch kẻ thôi.

vùng ven đô

Xe buýt
Theo E thì anh xxx này làm láo với cụ rùi. Cụ cứ để 2-3 ngày nữa, làm chuột bạch điều khiển xe đi lại như cũ, nếu bị vịn cụ chiến lại, E tin là xxx sẽ để cụ đi thôi. Nếu cứng rắn về lý có khi xxx còn phải xin lỗi cụ

VNM

Xe điện
Cảm ơn cụ chủ đã chia sẻ!

chip.hyt.chip

Xe buýt
thôi cụ rút kinh nghiệm, coi như mất học phí.
Đa số xxx nó chơi khó mình với cái lý do hết biên lai. Em nghĩ nó bảo thế thì mình chịu thôi ạ. Đành đi nộp phạt thôi.

daquydailoc

Tháo bánh
nói chung các cụ đi xe nên đi theo biển chỉ dẫn để tránh xung đột giao thông và an toàn cho bản thân mình, nếu các xxx không có chế tài xử lý thì cái ngã tư này ai cũng nhao vào giữa rồi rẽ phải rẽ trái, mấy ông đi 2 làn bên phải bên trái mà cứ đi thẳng thì thử hỏi giao thông sẽ hỗn loạn ra sao ?... haizzz....

blackpaint

Xe container
Mất mấy trăm mà cụ học được nhiều kinh nghiệm này cũng quí cụ ợ.

quocchim

Xe buýt
Thực ra ko cần biển phân làn, thì chúng ta cũng nên đi theo hướng và làn phù hợp, chứ ở giữa mà rẽ thì cũng vướng cho các xe khác lắman nên ý thức chung thì hơn
Như cụ nói là đúng đấy ạ. Kể cả không có biển phân làn và mặc dù mình đi đúng nhưng đi kiểu cụ chủ thì dù gì cũng gây xung đột nhẹ với các xe đi thẳng sang Cát Linh. Dù gì thì mình là người tham gia giao thông có ý thức thì cũng để ý đi theo phần đường nào thuận tiện nhất cho mình và không gây ảnh hưởng đến các dòng phương tiện khác. Nếu chẳng may bị nhầm hoặc quên thì cụ chủ nhớ sửa chữa thôi ạ.

AcidS

Xe điện
Thế đối phó với cái bài hết biên lai này như nào hả kụ? :(
Nếu đã định tới cùng, chắc chắn cụ phải yêu cầu:
1. XXX nhận lỗi khi đi tuần tra kiểm soát giao thông không mang theo đủ các phương tiện hỗ trợ.
2. Đề nghị XXX gọi bộ đàm, điện thoại về trực ban của phòng, sở... CGST gọi hỗ trợ mang biên lai ra. Tôi đứng chờ biên lai để nộp phạt.

Nhưng các cụ chú ý là:
Phạt vi phạm hành chính theo luật xử lý vi phạm hành chính dưới 250.000 VNĐ với cá nhân và dưới 500.000 với tổ chức mới thực hiện nộp tại chỗ (theo nghị định 81/2013/NĐ-CP hướng dẫn luật - làm rõ mục 1 điều 56 luật), biên bản hoặc quyết định xử phạt phải giao cho người vi phạm tại chỗ hoặc theo địa chỉ nơi sinh sống bằng bưu điện bảo đảm trong vòng 02 ngày kể cả người vi phạm không ký biên bản.

2R+

Xe điện
Đã báo lỗi sai làn thì phải có biển 411. Ngã 4 này gần nhà em, ngày nào xxx chả đứng bắt cái lỗi này. Nói chung là nên đi đúng hướng mình định đi để đỗ vào làn phù hợp, vì tình hình Giao thông ở nút này cũng luôn đông đúc :D
Chỗ này cả 4 hướng đều ko có biển báo, dưới đường không có mũi tên chỉ hướng. bọn xx bắt bố láo

nhim bong

Xe tăng
Cháu cũng ko 50/50 vì hy vọng tiền nó vào ngân sách! Nhưng cháu e rằng "Hết biên lai" là bài, ko cầm 1 bản biên bản thì ko phải ra kho bạc cũng là bài của các anh ý! Nên mặc dù hnay biên bản làm đàng hoàng, cháu ký hẳn hoi nhưng có lẽ tiền ko về ngân sách đâu ạ! Buồn quá :(
Max nộp phạt tại chỗ có 250k mà cụ. 300k thì đương nhiên nó phải làm thế rồi

contrai9x

Xe tải
Nếu đã định tới cùng, chắc chắn cụ phải yêu cầu:
1. XXX nhận lỗi khi đi tuần tra kiểm soát giao thông không mang theo đủ các phương tiện hỗ trợ.
2. Đề nghị XXX gọi bộ đàm, điện thoại về trực ban của phòng, sở... CGST gọi hỗ trợ mang biên lai ra. Tôi đứng chờ biên lai để nộp phạt.

Nhưng các cụ chú ý là:
Phạt vi phạm hành chính theo luật xử lý vi phạm hành chính dưới 250.000 VNĐ với cá nhân và dưới 500.000 với tổ chức mới thực hiện nộp tại chỗ (theo nghị định 81/2013/NĐ-CP hướng dẫn luật - làm rõ mục 1 điều 56 luật), biên bản hoặc quyết định xử phạt phải giao cho người vi phạm tại chỗ hoặc theo địa chỉ nơi sinh sống bằng bưu điện bảo đảm trong vòng 02 ngày kể cả người vi phạm không ký biên bản.
Dạ cảm ơn cụ! Cháu sẽ học thuộc bài này để đối phó!
Chỗ này cả 4 hướng đều ko có biển báo, dưới đường không có mũi tên chỉ hướng. bọn xx bắt bố láo
Chính xác ạ! Không hề có biển và mũi tên trên cả 4 hướng! Cháu đang up video chiều từ Quốc Tử Giám-> Cát Linh để các cụ xem, ko hề có mũi tên nào hết!

mai.thanh10

Xe container
Ngày nào em cũng rẽ trái từ QTG=>TĐT nên biết rất nhiều cụ/mợ dính ở đây và bị khép tội sai làn. Đúng là 3 làn đều có mũi tên nhưng mờ hết rồi, có để ý cũng khó thấy nên coi như không có, đây là cơ sở để cãi trắng. Tuy nhiên nếu muốn rẽ trái thì ko nên đi vào làn giữa gây ức chế cho người khác và mất thời gian nữa. Cũng có hôm em lỡ ở làn giữa, em làm 1 vòng sang Cát Linh rồi rẽ phải về TĐT, nhanh hơn nhiều nếu cố rẽ trái và bị các anh ý tuýt :)).
Cụ chủ coi như đóng học phí 300k. Biết được ối thứ :((.

pethao1988

Xe hơi
gặp mấy đ.c xxx này mà tâm lý không vững & không thuộc bài là các cụ bị bắt nạt ngay

contrai9x

Xe tải
Ngày nào em cũng rẽ trái từ QTG=>TĐT nên biết rất nhiều cụ/mợ dính ở đây và bị khép tội sai làn. Đúng là 3 làn đều có mũi tên nhưng mờ hết rồi, có để ý cũng khó thấy nên coi như không có, đây là cơ sở để cãi trắng. Tuy nhiên nếu muốn rẽ trái thì ko nên đi vào làn giữa gây ức chế cho người khác và mất thời gian nữa. Cũng có hôm em lỡ ở làn giữa, em làm 1 vòng sang Cát Linh rồi rẽ phải về TĐT, nhanh hơn nhiều nếu cố rẽ trái và bị các anh ý tuýt :)).
Cụ chủ coi như đóng học phí 300k. Biết được ối thứ :((.
Dạ vầng! Cháu nhận dốt rồi! Lúc bị vẫy rồi mới sực nhớ sao ko đi thẳng :((
Hết biên lai, vở này em chưa nghe bao giờ, hu hu
Cụ cứ thử đi như cháu rồi các anh ý vẫy là thẩn nào cũng diễn lại cho cụ xem :D

Video đã xong! Hơi mờ mịt, và con gấu nhà cháu vứt cái ipad lên táp lô nên xem hơi vướng mắt, nhưng vẫn đủ để thấy 3 làn ở ngã 4 đều ko có cái mũi tên nào!
[video=youtube;HyNVMe0EZ0w]http://www.youtube.com/watch?v=HyNVMe0EZ0w&feature=youtu.be[/video]

Chỉnh sửa cuối:

vùng ven đô

Xe buýt
Ngã tư tôn đức thăng-Quốc tử giám, xxx trực ở đây là đội nào hả cụ.

Chỉnh sửa cuối:

contrai9x

Xe tải