Làm tròn????

meo_xinh

Xe buýt
Lúc nào em cũng làm tròn lên. Nếu đưa tiền chẵn thì nói luôn số tiền lái xe phải trả lại (đã gồm tiền tip). Và trộm vía từ trước đến nay luôn nhận được những lời nói rất lịch sự :" Em/anh cám ơn", "Em/anh xin nhé, cám ơn".
Ng ta cảm ơn mình đã đành, em xuống xe em cũng cảm ơn các anh ý, quen mồm rồi, duy nhất 1 lần em xuống xe em k cảm ơn nổi, là bịi anh phù đổng chặt chém

meo_xinh

Xe buýt
Em đã từng lái taxi đây, nhưng thề với các cụ mợ là em chưa bao giờ "làm tròn" tiền của khách ở đơn vị ngàn đồng, và không bao giờ vẽ đường, vậy mà vẫn bị khách nó tỏ vẻ khó chịu đấy ạ!

=> tùy người thôi các cụ :D
Vâng, em có vơ đũa cả nắm đâu, em cũng bảo là có những bác tài rất nice mà, như bác chẳng hạn :x

Cải tiến

Xe đạp
Ng ta cảm ơn mình đã đành, em xuống xe em cũng cảm ơn các anh ý, quen mồm rồi, duy nhất 1 lần em xuống xe em k cảm ơn nổi, là bịi anh phù đổng chặt chém
Mợ cứ chuẩn bị đầy đủ các mệnh giá thì khỏi lo mấy vụ làm tròn này. cơ mà gặp chú nào ngon zai thì tăngbo thêm cho nó lóng trong người,

RFJ

Xe tải
Mợ vào SG đi taxi hay mua bán, ăn uống gì không bo, hoặc đợi để lấy lại tiền thừa (khoản nho nhỏ như mợ kể) họ nhìn biết ngay là người Bắc.
Đi sang một số nước cũng thế, kể cả NV khách sạn xách hộ valy cho mình mợ nhé.:D

meo_xinh

Xe buýt
Mợ vào SG đi taxi hay mua bán, ăn uống gì không bo, hoặc đợi để lấy lại tiền thừa (khoản nho nhỏ như mợ kể) họ nhìn biết ngay là người Bắc.
Đi sang một số nước cũng thế, kể cả NV khách sạn xách hộ valy cho mình mợ nhé.:D
Cụ ợ, Sài Gòn thì em không biết, còn Châu Âu em cũng ở và đi mãi rồi. Cụ không hiểu ý em nói thì phải. Một vài nghìn lẻ em so đo với ng ta làm gì ? ý em đang nói đến cái thái độ thích làm tròn, tự cho mình làm tròn tiền lên của khách ấy

Chứ còn châu âu hay châu gì, em đi taxi, nhiều lúc lẻ ra vài cent cho đến 50cent thì vẫn không lấy lại tiền thừa là chuyện bình thường. Nhiều hôm bọn em đi đông, thừa vài euro cũng biếu bác ấy luôn mà

Mà cụ đừng so châu âu với Vn cụ ạ, mình chưa đc như họ đâu, theo họ thì lại chả khác gì kiểu trưởng giả học làm sang, chối mắt

Chỉnh sửa cuối:

vuvanphong

Xe điện
Dạ em cũng có lần được làm tròn lùi như cụ, những bác Tài đó em thấy có Tâm ạ.
Em gặp nhiều, nên em thấy tròn lên hay tròn xuống đôi khi nên thoải mái 1 chút, xởi lởi trời cho.
Có hôm gấu em và cô em đi siêu thi mua đồ, lúc đi thì đi bộ,lúc về đi taxi, mình nói trước là đi rất gần nhé, thế mà cậu taxi vẫn nhiệt tình xách hộ hàng quà... Tính tiền tắc xi đâu như chưa tới 10 ngàn thì phải, ... theo các cụ mình làm tròn đến bao nhiêu thì đôi bên đều vui vẻ thoải mái nhỉ

Chỉnh sửa cuối:

meo_xinh

Xe buýt
Em gặp nhiều, nên em thấy tròn lên hay tròn xuống đôi khi nên thoải mái 1 chút, xởi lởi trời cho.
Có hôm gấu em và cô em đi siêu thi mua đồ, lúc đi thì đi bộ,lúc về đi taxi, mình nói trước là đi rất gần nhé, thế mà cậu taxi vẫn nhiệt tình sách hộ hàng quà... Tính tiền tắc xi đâu như chưa tới 10 ngàn thì phải, ... theo các cụ mình làm tròn đến bao nhiêu thì đôi bên đều vui vẻ thoải mái nhỉ
Như này thì là tròn lên có sao đâu, em đang nói đến ch tự ng ta tính tròn kiểu thô thiển cơ. Nếu em em làm tròn lên 30k

vuvanphong

Xe điện
Như này thì là tròn lên có sao đâu, em đang nói đến ch tự ng ta tính tròn kiểu thô thiển cơ. Nếu em em làm tròn lên 30k
Vâng, em hiểu ý mợ, cái mợ tức là tức họ tự động, mặc nhiên làm điều đó với mình.
Bán hàng siêu thị gần nhà em có mấy cô khá trẻ đẹp, các cô hay trả kẹo thay tiền lẻ 500, 1000, 2000 cứ quy ra kẹo mà trả, ví dụ 500 thì một viên, 1000 thì 2 viên, nhưng 2000 thì tận 3 viên. Em nghĩ có trò thú vị để chơi rồi, nên hôm đó em vào mua hàng bình thường, mua kèo thêm 1 gói kẹo nữa.
Lát sau tính tiền, em bóc gói kẹo ra (tất nhiên là hỏi trước, anh có thể bóc kẹo này được chứ), và nhẩn nha, em quy số kẹo ra tiền để thanh toán. Các cô đỏ từ mặt đến lưng, biết em chơi xỏ, nhưng vẫn tươi cười giải thích với em là chỉ nhận tiền. Hì, người xinh, cứ cười là mình vui rồi, đùa tí cho vui thôi, có nặng nề gì đâu. Hihi

dang_tim_xe

Xe điện
Khà khà, em dạo này tuyền dùng taxi group, thanh toán bằng thẻ, bố bảo các chú lái dám ghi tăng tiền lên.

TapLai1989

Xe hơi
em làm lái xe taxi cũng đc gận tháng rồi.lúc nào trên xe cũng có 1 cọc tiền 1k>5k để trả lại,không bao giờ em làm tròn cả.trở khách buổi đêm em còn chờ khách mở của vào nhà rồi em mới đi,nên khách quen của em nhiều lắm,thường khách toàn gọi cho em trước nếu em qua đón đc khách sẽ chờ,còn em ở xa lúc ý khách mới gọi lên hãng.quan điểm của em là (1 lần bất tín,vạn lần bất tin) nhiều khi trở khách quen em không bao giờ tính vé cầu phà,ví khách đã mất công gọi và chờ em.dù em đi lái thuê cho chủ xe thôi và em rất yêu cái nghề này lên em cũng không có ý định đổi nghề khác.

Chỉnh sửa cuối:

TapLai1989

Xe hơi
Cụ này PR khéo thế :)) PM em cái hãng của cụ kèm số fone nhá, có gì em hú ;))
Dù gì vợ em cũng làm quản lý công ty thời trang lên em cũng biết 1 tý PR mà bác.bác có định ăn caramen phố Hàng Than thì hú em,nhà em ở đấy

etran

Xe buýt
Nếu mà xinh thì càng phải k tính đắt chứ nhỉ, hehe
Vậy chỉ có thể là:

1 - khách không xinh :P

2 - tài xế bị gay :D

Có điều xác suất tài xế taxi ở VN bị gay chắc là thấp lắm, các cụ nhỉ? :-?

hehee... Công nhận, em mà lái taxi chẳng may có gặp quý cô nào xinh xinh thì thôi xác định luôn, coi như mình đang chở mấy anh nghiện =)) các anh cho đồng nào thì cho :D

Chỉnh sửa cuối:

Okane

Xe container
Kính các cụ, em có chuyện nho nhỏ, muốn mang ra thắc mắc và giãi bày cùng các cụ vài tuần trà.

Chả là dạo này em hay phải đi taxi, một vài lần em k để ý, nhưng nhiều quá em mới biết. Bt đi taxi, nếu ví dụ hết 56k thì làm tròn lên 60 cũng đc nếu ngta k có tiền giả lại. Thế mà mấy hnay e đi, e để ý thấy, dù cho hết 51k thì anh lái txi cũng tự động làm tròn lên 60. Tiền là 1 chuyện, nhưng em thấy rất khó chịu. Đâu ra cái kiểu làm tròn thế k biết. Hic.

Rồi nữa, đi chợ, đi siêu thị, toàn bị giả lại bằng mấy cái kẹo vớ vẩn, mặc dù là 2k tiền thừa???

Kinh tế đang đi xuống, mà cái kiểu tính tiền này là biểu hiện của một nền kinh tế no đủ cơ mà nhỉ.
Mẹ bố mấy thằng taxi, e toàn đi 52k, thế mà lần nào cũng thịt e 60k, k 1 lời merci :(

www.bka.vn

Xe tăng
Website
retrofit.vn

meo_xinh

Xe buýt
Vậy chỉ có thể là:

1 - khách không xinh :P

2 - tài xế bị gay :D

Có điều xác suất tài xế taxi ở VN bị gay chắc là thấp lắm, các cụ nhỉ? :-?

hehee... Công nhận, em mà lái taxi chẳng may có gặp quý cô nào xinh xinh thì thôi xác định luôn, coi như mình đang chở mấy anh nghiện =)) các anh cho đồng nào thì cho :D
:)) Nếu mà anh txi nào cũng như cụ thì có mà chết, con gái xinh bây giờ rất chi là nhiều

etran

Xe buýt
Chỉnh sửa cuối:

meo_xinh

Xe buýt

wavechien

Xe container
Hôm nay em đi con Mai Linh 4 chỗ ở đằng sau bến Mỹ Đình về Linh Đàm thôn, mất 106k. Em đưa 110k trong đó có 1 tờ 100k và 2 tờ 5k, lúc mở cửa mang đồ xuống cho em lái xe còn dúi vào túi áo em tờ 5k. Em hơi ngạc nhiên, điều ngạc nhiên hơn nữa là lúc còn ngồi trong xe lái xe bảo đưa em 100k thôi anh ạ ~X(